You are on page 1of 4

D epartment of E ducation

Region III
DI VI SI ON OF P AMP AN GA
CANDABA EAST DISTRICT
TALANG ELEMENTARY SCHOOL
Sitio 1 Brgy. Talang, Candaba Pampanga

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay magpapakita nang pag-unawa ng:
Pangnilalaman Galaw ng mga bagay
Magagawa ng mag-aaral na mag-obserba o magmasid, mailarawan, at magsiyasat/
B. Pamantayan sa Pagganap
magsaliksik ng posisyon at galaw ng mga bagay sa kapaligiran.
C. Mga Kasanayan sa  Natutukoy at Nakikilala ang mga bagay na pinanggalingan/ pinagmumulan
Pagkatuto ng init.
( Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
Liwanag at Init
I. NILALAMAN
Pinanggagalingan/Pinagmumulan ng init.
II. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa TM p. 150
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang LM pp. 133-134
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
Larawan mula sa internet,
mula sa portal ng Learning
www.samutsamot.com
Resource
5. Integrasyon Esp Nagagamit ng wasto ang mga pinagmumulan ng init

B. Iba pang Kagamitang Panturo TV,activity sheets at picture puzzles, mga


larawan at totoong bagay pinagmulan ng
liwanag at init

PAMAMARAAN GAWAING GURO GAWAING MAG-AARAL

A..Balik-Aral sa nakaraang aralin . Magandang umaga mga bata! Maga

Handa na ba kayo sa bagong aralin natin Opo, Handa na kami.


ngayon?

Magaling! Pero bago yun,Mayroon akong


kahon dito na may larawan ng mga
pinagmumulan ng liwanag. Tukuyin niyo
ang mga ito, kung ito ba ay artipisyal o
natural.

Natural

Artipisyal

Artipisyal

Ilaw ng Alitaptap
Bituin

Araw

B.Paghahabi sa layunin ng Ano ang ginagawa ninyo kung malamig Nagkakape po.
aralin ang panahon? Kumakain po ng maiinit na pagkain
tulad ng sopas, lugaw at mainit na
sabay

Alam niyo ba mga bata na mayron tayong


pwedeng gawin kapag malamig.
Pagdikit ninyo ang inyong mga palad at
kuskusin ito sa isa’t isa. (Pagdidikitin ang palad at kukuskusin
ito )
Ano ang mararamdaman ninyo habang ito
ay ginagawa? Ma’am, umiinit po.

Mahusay! umiinit ang ating mga palad


kapag ito’y ating kinukuskos sa isa’t isa.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Ngayon naman, mayroon akong
sa bagong aralin. hinandang maikling video. Manuod at
unawain itong mabuti.

D.Pagtalakay ng bagong konsepto Tungkol saan ang videong inyong Tungkol po sa mga bagay na maaaring
at paglalahad ng bagong kasanayan napanuod? pagmulan ng init.
#1

Magaling! ________
Base sa video, Anu-ano ang mga bagay na Araw, heater, microwave oven,
pwedeng pagmulan o panggalingan ng init toaster, coffee maker, apoy, katawan
? ng tao,posporo, takure, kalan

Opo.
Alam ba ninyo na ang araw ang
pangunahing pinagmumulan ng liwanag
at ng init.
Plantsa, turbo, rice cooker, siga,
Bukod sa mga bagay na napanuod ninyo ihawan,uling, lighter,
sa video, magbigay nga kayo ng mga
bagay na nagbibigay o pinagmumulan ng
init.
Magkaroon po ng wastong kaalaman
Paano natin magagamit ng wasto ang kung paano ito gagamitin ng wasto at
mga bagay na pinagmumulan ng init ? nang may pag iingat.

Mahusay! Laging tatandaan, bago gamitin


ang mga bagay na ito, hingin ang tulong
ng mga nakakatanda.
Opo.
Naiintindihan ba mga bata?
E.Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatin ang klase sa tatlong pangkat. Makinig ng mabuti sa bawat lider
at paglalahad ng bagong kasanayan kung ano ang dapat gagawin
#2 Makipagtulungan
Pangkat1 Malinis na gawain
Idikit sa manila paper ang mga larawan
ng mga bagay na pinanggagalingan ng
init.

Pangkat 2
Magtala ng mga bagay na makikita niyo
sa inyong tahanan na pwedeng
paggalinggan ng init.
Pangkat 3
Ipaliwanag ang kahalagahan ng init.

Ipakita sa harap ng klase ang ginawa ng


bawat grupo.

F.Paglalapat ng aralin sa pang Isipin: Bakit mahalaga ang init sa tao, Kung walang init, wala tayong
araw-araw na buhay (Finding hayop at halaman? panlaban sa lamig. Mahalaga ang mga
Practical Applications of concepts bagay na pinagmumulan ng init
sapagkat nagagawa natin ang mga
bagay na kailangan natin araw araw
tulad ng pagluluto at pamamalantsa ng
mga damit.

I.Paglalahat ng Aralin Ano ang binigay satin ng araw, takure, Init


plantsa, heater at kalan?

J.Pagtataya ng Aralin Kunin ang lapis at isulat sa patlang ang


kung ang bagay ang pinagmumulan ng
init at kung hindi.

____1. posporo
____2. upuan
____3. kalan
____4. plato
____5. araw
____6. aklat
____7. panyo
____8. apoy
____9. plantsa
____10. palad

K.Karagdagang Gawain para sa Gumupit ng 5 larawan na ginagamitan ng


takdang-aralin at remediation init.

IV.Mga Tala

V. Pagninilay

A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni :

ROMELA V. DE GUZMAN
Grade- III Teacher
Noted :

ARLENE G. MAPOY.
Principal I

You might also like