You are on page 1of 3

PAARALAN BENIGNO AQUINO JR.

HIGH BAITANG 9
GRADES 1 TO 12 SCHOOL
DAILY LESSON GURO MICHAELA D. JAMISAL ASIGNATURA FILIPINO
PLAN
PETSA/ORAS 08/1-2/2019/6:00-12:20 MARKAHAN
IKALAWA
ARALIN TUKLASIN ARAW
YUGTO NG IKALIMANG NA LINGGO HUWEBES/
PAGKATUTO BIYERNES
PANGKAT KRYPTON, CARBON, NITROGEN, RADON

I. LAYUNIN (Objectives)
A. Pamantayang Pangnilalaman Magkaroon ng bagong kaalaman patungkol sa mga bugtong
(Content Standards)
B. Pamantayan sa Pagganap Masagutan ng angkop na kasagutan ang mga narinig na bugtong
(Performance Standards)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Maisabuhay ang sinaunang libangang bugtong
(Learning Competencies)

II. NILALAMAN (Content) I. Paksang-Aralin: Bugtong-bugtong


A. Panitikan: : Gramatika/ Retorika:
B. Uri ng Teksto:

III. KAGAMITANG PANTURO


(Learning Resources)
A. Sanggunian (Referrences)
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Mga Pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B. Iba pang Kagamitang Panturo Panulat at isang malinis na papel
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN (Procedures)

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik Tanawin:


pagsisimula ng aralin (Review
Previous Lessons)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magtatanong sa mga mag-aaral kung ano ang mga nalalaman nilang
(Establishing purpose for the Lesson) halimbawa ng mga bugtong at ibabahagi sa klase.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagbibigay kahulugan sa sinaunang libangan sa Pilipinas, ang BUGTONG
bagong aralin (Presenting examples
/instances of the new lessons) BUGTONG:

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ang mga mag-aaral ay maghahanda ng kanilang sarili pati na rin ang mga
at paglalahad ng bagong kasanayan gagamitin nilang panulat at papel.
#1 (Discussing new concepts and
practicing Panuto: Ang bugtungan ay tatlong hantungan: Madali, Katamkataman at
new skills #1.) Mahirap.

- Pag nagkamali agad sa madali maaaring hindi na makasali sa


paligsahan at ang matitira ang siyang lalaban para sa pinal na
kumpetisyon

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong kasanayan
#2 (Discussing new concepts & Pagbibigay ng guro ng halimbawa bago ang paligsahan
practicing new slills #2)
- Isa ang pasukan, tatlo ang labasan Sagot: Damit pantaas

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo


sa Formative Assesment 3)Developing
Mastery (Leads to Formative Assesment
3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Sisimulan ang kumpetisyon:
araw na buhay (Finding Practical
Applications of concepts and skills in Mga bugtong
daily living)
Madali

1. Dumaan ang hari nagkagatan ang mga hari – zipper


2. Bumili ako ng alipin mas mataas pa sa akin – Sumbrero
Katamkataman

1. Kung kalian mo pinatay tyaka humaba ang buhay- kandila


2. Maliit na bahay puno ng mga patay- posporo
3. Nagtago si pedro nakalabas ang ulo- pako
Mahirap

1. Sa maling kalabit, may buhay na kapalit- baril


2. Akoy aklat ng panahon binabago-bago tain-taon
3. Itapon mo kahit saan babalik sa pinanggalingan- yoyo
4. Nagbibigay na sinasakal pa- bote
5. Isang butyl ng palay sakop ang buong bahay- bumbilya
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ipaiwanag ang kahalagahan ng bugtong sa panahon ngayon at gaano nga
Generalizations & Abstractions about the ba ito kahalaga at paano ito muling maibabalik o maisasabuhay sa mga
lessons) kabataan.

I. Pagtataya ng Aralin (Evaluating


Learning)

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
(Additional activities for application or
remediation)

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 75% sa pagtataya (No.of learners
who earned 75% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners
who requires additional acts.for
remediation who scored below 75%)
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin? (Did the remedial lessons work?
No.of learners who caught up with the
lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloysa remediation? (No.of
learners who continue to require
remediation)
E. Alin sa mga istrateheya ng
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well? Why
did this work?)

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyonan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
(What difficulties did I encounter which
my principal/supervisor can help me
solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro? (What
innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with
other teachers?)
EDLYN A. NACIONAL
Tagapag-ugnay, Kagawaran ng Filipino

You might also like