You are on page 1of 4

School: PILAR P.

RODRIGUEZ INTEGRATED SCHOOL Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: ROSEMARIE B. MARTINEZ Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JUNE 26-20, 2023 (WEEK 9) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang naipakikita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha
B. Pamantayan sa pagganap Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Napahahalagahan ang lahat ng likha ng Diyos ( halimbawa: pangangalagasa mga material na gawang tao mula sa likas na yaman o gawa ng tao) ESP4PD-IVh-i-13
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN Mga Kagamitang Gawa ng Tao, Iniingatan Ko!
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Alamin Natin Isagawa Natin Eid'l Adha (Feast of Sacrifice) 4th Quarterly 4th Quarterly
Regular Holiday Examinations Examinations
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power poInt presentatIon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral: Pagpapakita ng mga larawan ng
pagsisimula ng bagong aralin Paano ka makatutulong sa kagamitan na galing sa likas na
pangangalaga ng ating likas na yaman.
yaman o kalikasan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga larawan ng Paanoninyo inaalagaan ang mga
mga kagamitang gawa sa likas na kagamitan na galing sa likas yaman?
yaman.

Ano ang mararamdaman mo


kung sakaling Makita mo ang mga
kagamitan sa inyong bahay,
paaralan o pamayanan ay
napapabayaan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa ang tula sa ALAMIN MO Ipabasa muli ang tula na nasa
bagong aralin sa LM pp. 343 - 344 ALAMIN MO sa LM pp. 343 – 344.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at a. Ano-anong gamit o kagamitan
pagalalahad ng bagong kasanayan #1 sa ating bahay, paaralan at
pamayanan ang maaaring
magawa mula sa likas na yaman o
kalikasan?
b. Tukuyin ang mga kagamitang
ito sa ating pang-araw-araw na
buhay?
c. Bilang tagapangalaga n gating
kalikasan, ano-ano ang dapat
mong gawin upang
mapangalagaan ang mga ito?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pangkat I- Magbigay ng mga Ipagawa ang Gawain 2 sa LM, ph 346.
kagamitan na mula sa likas na
yaman.
Pangkat II – Paano
mapangangalagaan ang mga
kagamitan na galing sa likas
yaman?
Pangkat III- Ano-ano ang dapat
gawin bilang tagapangalaga n
gating kalikasan?
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain
Formative Assessment) Ilista ang mga kagamitan na Ipagawa sa bawat bata ang nasa
pinanggalingan sa likas na yaman Gawain 1 sa LM pp. 345.
na nasa bahay at paaralan na
meron tayo .
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Bilang mag-aaral, paano ka Paano mo maipapakita ang
na buhay makatutulong sa wastong pangangalaga sa mga kagamitan na
paggamit ng mga kagamitan na galing sa likas na yaman?
galing sa likas na yaman?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan natin sa Ano ang natutuhan natin sa aralin?
aralin? Ipabasa sa mga bata ang nasa
TANDAAN NATIN sa LM p. 348
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat kung tama o mali Sagutin:
ang mga pahayag.
______1. Magpasalamat sa Kung palagi nating inaabuso ang
Panginoon sa ipanagkaloob na kapaligiran, meron pa ba kayang
kalikasan. magamit na kagamitan na galing sa
______2. Sayangin ang mga likas na yaman ang mga susunod na
kagamitan na galing sa likas kabataan?
yaman.
______3. Gamitin nang may ingat
ang mga kagamitan na galing sa
likas yaman.
______4. Huwag abusuhin ang
kapalgiran bagkis ay alagaan.
______5. Paunlarin at
pagyamanin ang ang biyaya ng
kapaligiran.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang .
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon gamitin: gamitin:
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Koaborasyon __Koaborasyon
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Event Map __Event Map __Event Map __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Event Map __Event Map
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Decision Chart __Decision Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__Discussion __Discussion __Discussion __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa __Kakulangan sa
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga makabagong kagamitang makabagong
mga bata. bata. bata. panturo. kagamitang panturo.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Di-magandang pag- __Di-magandang pag-
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga uugali ng mga bata. uugali ng mga bata.
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng aping mga bata aping mga bata
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan sa __Kakulangan sa
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
__Kamalayang makadayuhan __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro
kaalaman ng makabagong sa kaalaman ng
teknolohiya makabagong
__Kamalayang teknolohiya
makadayuhan __Kamalayang
makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation video presentation
__Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language __Community Language
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based Learning Learning
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong
Based Task Based
__Instraksyunal na __Instraksyunal na
material material

Prepared by: Checked by:

ROSEMARIE B. MARTINEZ FE S. AGUSTO


Teacher I Master Teacher I

You might also like