You are on page 1of 9

Paaralan Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Guro Asignatura MAPEH


Daily Lesson Log
Petsa Week 1 Markahan Ikatlong Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Midyear Break Midyear Break CATCH-UP FRIDAY
I. LAYUNIN
The learner demonstrates The learner demonstrates
understanding of the uses and understanding of new printmaking
A. Pamantayang Pangnilalaman
meaning of musical terms in Form techniques with the use of lines,
texture through stories and myths.
The learner performs the created The learner creates a variety of
song with appropriate musicality prints using lines (thick, thin, jagged,
B. Pamantayan sa Pagganap
ribbed, fluted, woven) to produce
visual texture.
The learner recognizes the design 1. discusses new printmaking
or structure of simple musical forms: technique using a sheet of thin
1. unitary (one section) rubber (used for soles of shoes),
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
2. strophic (same tune with 2 or linoleum, or any soft wood that
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
more sections and 2 or more can be carved or gouged to
verses) create different lines and textures.
MU5FO -IIIa -1 A5EL-IIIa
Ang mag-aaral ay inaasahang Natatalakay ang bagong
natutukoy ang iba’t ibang uri ng pamamaraan sa paglilimbag
anyo ng musika tulad ng unitary at gamit ang mga bagay tulad ng
D. Mga Layunin sa Pagkatuto strophic. linoleum, softwood, rubber (used
soles of shoes) upang mai ukit ang
mga linya, tekstura, dibuho at mga
imahe sa paglilimbag.
Anyo ng Musika Dibuho Ko, Limbag ko Catch-up Friday
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC K to 12 MELC
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa ADM Module ADM Module See Attached Teacher’s Guide with
Portal ng Learning Resource PPT
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan, Dahon
IV. PAMAMARAAN
Bagong Aralin Bagong Aralin
A. Panalangin A. Panalangin
B. Pagtala ng mga batang nasa B. Pagtala ng mga batang nasa
klase klase
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o C. Kamustahan C. Kamustahan
pagsisimula ng bagong aralin
Mga pangyayri sa buh Bigkasin ang sofa-silaba Ano ano ang dalawang Teknik sa
pagguhit?
Do Re Mi Fa So La Ti Do
Countour Shading at Cross
Hatching
Awitin ang “Bahay Kubo” habang Panuto: Pagmasdan ang larawan
ipinapalakpak ang mga kamay sa sa ibaba at sagutin ang mga
ritmo nito. sumusunod na katanungan.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Mga Tanong:
1. Ano ang nakita mo sa mga
larawan?
2. Gusto mo bang gumawa ng
ganito? Bakit?
3. Paano kaya gawin ang mga ito?

Iyan ang tatalakayin natin!


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Batay sa awit na bahay kubo, Ang paglilimbag ay isang sining na
bagong aralin. sagutan ang mga katanungan. naibinahagi ng mga banyaga sa
(Activity-1) mga sinaunang Pilipino. Sa
kasalukuyan may mga bagong
pamamaraan ng paglilimbag
gamit ang mga bagay tulad ng
linoleum, softwood, rubber (soles of
shoes) upangmakalikha ng iba’t-
ibang linya at tekstura.

May dalawang anyo ang musika. Ang paglilimbag ay isang uri ng


Ang anyong unitary at strophic. sining na nagpapakita ng
kakayahan ng isang tao sa
Ang unitary ay isang anyo ng paggamit ng iba’tibang bagay.
musika na tumutuon sa disenyo o Kadalasan ang paglilimbag ay
istruktura na may isang berso nagpapakita ng dibuho. Maraming
lamang na di inuulit ang pag-awit. uri ang paglilimbag tulad ng
Madalas ang mga maiikling awitin paglilimbag sa pisi, paglilimbag sa
o mga awiting tulad ng nursery mgad ahon, sa pamamagitan ng
rhymes ay nasa anyong unitary. bloke (block printing) na ang
ginagamit ay patatas, kamote o
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Halimbawa: kalabasa. Kung minsan ipinakikita
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Twinkle, Twinkle Little Star sa paglilimbag ay titik o salita
(Activity -2) lamang. Mayroon ding isang uri ng
paglilimbag na ang ginagamit ay
dahon, aso at langis –mga di-
pangkaraniwang bagay na hindi
mo akalaing magagamit sa sining.
Lahat ng uri ng paglilimbag ay
ginagawang paulit-ulit.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Isa pang simpleng anyo ng musika Ang paglilimbag ay isang sining na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ay ang strophic. Ang isang awitin o ginawa noon pa man ng mga
(Activity-3) musika ay maituturing na may Pilipino. Sa kasalukuyan may mga
anyong strophic kung ito ay bagong pamamaraan ng
mayroong iisang melodiya na paglilimbag gamit ang mga bagay
paulit-ulit sa bawat berso ng tulad ng linoleum, softwood, rubber
buong awit. Kahit magbago ang (soles of shoes) upang makalikha
mga titik ng awit, ang melodiya ng iba’t ibang linya, tekstura,
nito ay mananatiling pareho dibuho o mga imahe.
lamang sa buong awit.
Ang paglilimbag ay isa sa mga
gawaing pansining na magagawa
sa pamamagitan ng pag-iwan ng
bakas ng isang kinulayang bagay.
Ito’y maaaring isagawa sa
pamamagitan ng iba’tibang
bagay na matatagpuan natin s
apaligid at pamayanan
halimbawa ang linoleum,
softwood, rubber (soles of shoes).

Sa paglilimbag, maaari tayong


gumamit ng iba’tibang linya at
tekstura tulad ng:

Mga halimbawa ng paglilimbag


gamit ang dahon.
Pag-aralang mabuti ang mga awit
sa ibaba. Tukuyin kung anong uri
ng anyo ng musika ang mga ito.

F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ano ang natutunan mo sa araling Tara Isagawa Natin!
araw na buhay ito?
(Application) Pamamaraan;
1. Ihanda ang mga gamit.
2. Kunin ang mga dahon, ayon sa
gusto mong uri ng dahon.
3. Pintahan ng kulay ang dahon
gamit ang isinawsaw na brush sa
watercolor at idiin ito sa disenyong
ginawa. Kung gagamit ng
watercolor, maghalo lamang ng
kaunting tubig.
4. Gumamit ng diswashing sponge
upang isawsaw sa pintura at
mailagay ng pantay ang pintura sa
dahon. Siguruhin na hindi na tuyo
ang pintura sa dahoon bago
ilagay ang papel sa ibabaw nito.
5. Idiin ang kamay sa papel upang
masiguro na kumapit ang pintura
sa papel.
6. Tanggalin ng unti-unti ang papel
nang pahilig (diagonal).
7. Patuyuinito.
8. Linisin ang mesa pagkatapos ng
gawain.
9. Ipaskil ang mga inilimbag na
disenyo.

Pamantayan sa Paggawa

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dalawang uri ng anyo ng Ano ang paglilimbag?
(Abstraction)) musika?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Tukuyin ang uri ng anyo sa Basahing mabuti ang mga
sumusunod na mga awitin sa sumusunod na mga pangungusap.
pamamagitan ng paglagay ng U Lagyan ng pusoang patlang kung
kung unitary at S kung strophic. ang pangungusap ay nagpapakita
________ 1. Bahay Kubo ng pagmamalaki ng
________ 2. Leron Leron Sinta makabagong pamamaraan ng
________ 3. Twinkle Twinkle, Little paglilimbag at malungkot na
Star mukha kung hindi.
_________4. Paruparong Bukid
_________5. Row your Boat 1. Ang likhang sining ay
ibinabahagi sa mga kapatid sa
mga magulang sa bahay.
2. Ang mga dahon, gulay at prutas
ay ipunin at gamitin para
makalikha ng malikhaing disenyo
sa paglilimbag.
3. Ang ginawang likha ng sining ay
ilagay sa loob ng kahon.
4. Gamit ang cellphone ay kunan
ng larawan ang likhang sining at
ibinabahagi ito sa social media.
5. Ang nilimbag na nasa papel ay
maaaring gamitin pampunas ng
mga maruruming bagay sa mesa.
Mga bagay na dalhin bukas;
5 uri ng dahon
J. Karagdagang Gawain para sa
Water Color
Takdang Aralin at Remediation
Paint Brush
Bondpaper (Short)

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng
para sa remediation karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
aralin. __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali mga bata. mga bata. mga bata.
ng mga bata. ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata bata bata
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
pagbabasa. pagbabasa. kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa teknolohiya teknolohiya teknolohiya
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation presentation presentation presentation
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

Lingguhang Pagsusulit sa Music at Arts

Musika:
Kilalanin ang anyo ng mga awit sa ibaba. Isulat sa kuwaderno ang UA kung ito ay nasa anyong unitary at SA kung nasa
anyong strophic.
1. Bahay Kubo
2. Sitsiritsit
3. Twinkle Little Star
4. Silent Night
5. Paru-parong Bukid
Arts:
II. Isulat ang TAMA kung ang ipinahahayag ng mga pangungusap ay wasto at MALI kung hindi.
____6. Ang paglilimbag ay isa sa mga gawaing pansining na magagawa sa pamamagitan ng pag-iwan ng bakas sa isang
kinulayang bagay.
____7. Isang kawili-wiling gawain ang paglilimbag.
____8. Ang paglalagay ng kulay sa isang likhang sining ay nagbibigay ng hindi kaaya-aya at kakaibang damdamin.
____9. Ang paglilimbag ay nakauubos ng oras at panahon.
____10. Ang paglilmbag ay maari mong makita sa mga bagay tulad ng linoleum, softwood, rubber.

Sagot:
1. SA 6. Tama
2. SA 7. Tama
3. UA 8. Mali
4. SA 9. Mali
5. UA 10. Tama

You might also like