You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12

Paaralan Bulihan Integrated National High School Baitang / Antas BAITANG 7


DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na ARALING PANLIPUNAN
Guro KATE NICOLE T. EDER Asignatura
Tala ng Pagtuturo) (Kasaysayan ng Asya)
Petsa Setyembre 11 - 15, 2023 Markahan Una

PETSA Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw

Nakikilala ang mga likas na yaman ng mga bansa sa iba’t ibang Nakikilala ang mga likas na yaman ng mga bansa sa iba’t ibang rehiyon ng Nakikilala ang mga likas na yaman ng mga bansa sa iba’t ibang rehiyon
rehiyon ng Asya Asya ng Asya

Natutukoy ang mga likas na yaman na pinagmulan ng mga Natutukoy ang mga likas na yaman na pinagmulan ng mga kagamitang Natutukoy ang mga likas na yaman na pinagmulan ng mga kagamitang
I. LAYUNIN kagamitang makikita sa pang-araw-araw na pamumuhay ng mga tao. makikita sa pang-araw-araw na pamumuhay ng mga tao. makikita sa pang-araw-araw na pamumuhay ng mga tao.

Nakapaglalahad ng mga pamamaraan upang linangin at Nakapaglalahad ng mga pamamaraan upang linangin at pangalagaan Nakapaglalahad ng mga pamamaraan upang linangin at
pangalagaan ang mga likas na yaman. ang mga likas na yaman. pangalagaan ang mga likas na yaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.

B. Pamantayan sa Pagganap Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sapaghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang mga yamang likas ng Asya. AP7HAS-Ie-1.5
NILALAMAN MGA LIKAS NA YAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian PIVOT Learning Materials (Unang Markahan) PIVOT Learning Materials (Unang Markahan) PIVOT Learning Materials (Unang Markahan)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng


Learning Resource
pisara, yeso, meta cards, manila paper o cartolina, telebisyon at pisara, yeso, meta cards, manila paper o cartolina, telebisyon at pisara, yeso, meta cards, manila paper o cartolina, telebisyon at
B. Iba pang Kagamitang Panturo
laptop laptop laptop
II. PAMAMARAAN

Paunang Gawain: Paunang Gawain: Paunang Gawain:


Panalangin Panalangin Panalangin
Attendance Attendance Attendance
Balitaan Balitaan Balitaan
Pagganyak Pagganyak Pagganyak

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Ano ang mga uri ng klima at vegetation cover na mayroon sa
ng bagong aralin Asya?
Kaban ng Yaman Ko, Iguhit Mo!
Sa ibaba ay may larawan ng mga produkto. Isulat sa iyong
papel kung ito’y yamang lupa, yamang tubig, yamang
kagubatan, o yamang mineral. Iguhit din ang yamang likas na
pinanggalingan ng mga produkto.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Paano nakaapekto sa mga tao ang iba't ibang uri ng likas na
aralin yaman sa kanilang araw-araw na buhay?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad


MALAYANG TALAKAYAN: MGA LIKAS NA YAMAN
ng bagong kasanayan #1

Pangkatang Gawain: Bumuo ng limang pangkat. Ang bawat pangkat


ay magsasagawa ng paguulat na nagpapakita ng iba't ibang
pangyayari na kung saan nalilinanang ng mga tao ang likas na yaman
sa kanilang lugar.
Pangkat I - Hilagang Asya
Pangkat II - Kanlurang Asya
Pangkat III - Timog Asya
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pangkat IV - Silangang asya
ng bagong kasanayan #2 Pangkat V - Timog Silangang Asya
Pamantayan sa Pangkatang Gawain
A- Adhikain na Matamo ang Layunin - 5 puntos
S- Sistematikong Pagganap sa Gawain- 5 puntos
Y- Yaman ng Nilalaman- 5 puntos
A- Angking Galing at Kaisahan- 5 puntos

1. Ano-ano ang mabuti at di-mabuting naidudulot ng paglinang ng


ating kapaligiran? Sa anong mga pagkakataon ito nagaganap?
2. Karamihan ba sa ating mga
pangangailangan at kagustuhan ay tinutugunan ng ating mga likas na
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative yaman? Patunayan ang sagot.
Assessment ) 3. Ano sa tingin mo ang mainam na solusyon kung paanong
matutugunan ng likas na yaman ng isang bansa ang lumalaking dami
ng populasyon nito gayong ang lupa naman ay hindi lumalaki?
4. Paanong ang mabuting paggamit ng likas na yaman ay
makakatulong sa pag-unlad ng kabihasnang Asyano?
Bakit higit na kailangan ang matalinong paglinang ng ating likas na
yaman? Sa paanong paraan mo ito gagawin sa pang- araw araw
mong gawain?
Bilang mag-aaral sa paanong paraan mo pinahahalagahan ang
mga bagay na nagmula sa ating likas na Yaman? Magbigay ng
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
haimbawa na iyong naisagawa na.
buhay
Nalaman natin na may ibang bansa sa Asya tulad ng Pilipinas ay
mayroon ding kakulangang sa ibang likas na yaman na
nakakaapekto sa pamumuhay. Magbigay ng sarili mong solusyon o
suhesiyon kung paano matutugunan ang kakapusang ito.

Ano ang implikasyon ng yamang likas ng Asya sa pamumuhay ng


mga Asyano?

RepLEKSYON:
Naunawaan ko
H. Paglalahat ng Aralin na_______________________________________
_____________________________________________________
_ Nabatid ko na
__________________________________________
_____________________________________________________
_

Basahin at piliin ang titik ng tamang sagot.


Isulat ang iyong kasagutan sa iyong sagutang papel.
1. Ang mga yamang-likas ay binubuo ng mga _____________.
A. yamang lupa at tubig
B. Yamang mineral at kagubatan
C. yamang kagubatan, lupa, mineral at tubig
D. yamang kagubatan at mga produktong agrikultura
2. Ang tanso ang itinuturing na pangunahing mineral ng Pilipinas. Ano ang
dahilan nito?
A. Bagong tuklas ang mineral na ito sa Pilipinas.
B. May reserba at may potensiyal na mamimili nito.
C. Marami tayong mapagkukunan ng tanso sa Pilipinas.
D. May mga mineral sa Pilipinas na nauubos na maliban sa tanso.
3. A ng palay ang pangunahing butyl pananim sa maraming bansa sa
Timog_x0002_Silangang Asya. Bakit ito ito itinuturing na napakahalagang butil
pananim?
I. Pagtataya ng Aralin A. Pamalit ito sa mga butyl ng mais, barley, at grigo
B. Maraming panluwas na produkto ang galing sa palay.
C. Pangunahing pagkain ito ng mga tao sa TImog-Silangang Asya.
D. Maraming matatabang lupa ang angkop sa pagatatanim nito.
4. Ang palay ang pangunahing butil pananim sa maraming bansa sa
Timog_x0002_Silangang Asya. Bakit ito ito itinuturing na napakahalagang butil
pananim?
A. Pamalit ito sa mga butil ng mais, barley, at grigo
B. Maraming panluwas na produkto ang galing sa palay.
C. Pangunahing pagkain ito ng mga tao sa Timog-Silangang Asya.
D. Maraming matatabang lupa ang angkop sa pagatatanim nito.
5.Ang tanso ang itinuturing na pangunahing mineral ng Pilipinas. Ano ang
dahilan nito?
A. Bagong tuklas ang mineral na ito sa Pilipinas.
B. May reserba at may potensiyal na mamimili nito.
C. Marami tayong mapagkukunan ng tanso sa Pilipinas.
D. May mga mineral sa Pilipinas na nauubos na maliban sa tanso.
D. May mga mineral sa Pilipinas na nauubos na maliban sa tanso.
3. A ng palay ang pangunahing butyl pananim sa maraming bansa sa
Timog_x0002_Silangang Asya. Bakit ito ito itinuturing na napakahalagang butil
pananim?
I. Pagtataya ng Aralin A. Pamalit ito sa mga butyl ng mais, barley, at grigo
B. Maraming panluwas na produkto ang galing sa palay.
C. Pangunahing pagkain ito ng mga tao sa TImog-Silangang Asya.
D. Maraming matatabang lupa ang angkop sa pagatatanim nito.
4. Ang palay ang pangunahing butil pananim sa maraming bansa sa
Timog_x0002_Silangang Asya. Bakit ito ito itinuturing na napakahalagang butil
pananim?
A. Pamalit ito sa mga butil ng mais, barley, at grigo
B. Maraming panluwas na produkto ang galing sa palay.
C. Pangunahing pagkain ito ng mga tao sa Timog-Silangang Asya.
D. Maraming matatabang lupa ang angkop sa pagatatanim nito.
5.Ang tanso ang itinuturing na pangunahing mineral ng Pilipinas. Ano ang
dahilan nito?
A. Bagong tuklas ang mineral na ito sa Pilipinas.
B. May reserba at may potensiyal na mamimili nito.
C. Marami tayong mapagkukunan ng tanso sa Pilipinas.
D. May mga mineral sa Pilipinas na nauubos na maliban sa tanso.
Ibigay ang kahulugan ng mga sumusunod
1.Desertification 6. Deforestration
2.Salinization 7. Siltation
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Magsaliksik ng iba't ibang likas na yaman na mayroon sa bawat
3.Habitat 8. Red Tide
remediation rehiyon ng Asya.
4.Hinterlands 9. Global Climate Change
5.Ecological Balance 10. Ozone Layer

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na


nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Inaprobahan ni:

KATE NICOLE T. EDER EMMANUELLE G. SAN MIGUEL MIRIAM P. LOYOLA BERNADETTE S. SUMAGUI
Guro I Dalub-guro I, AP Ulong Guro VI Punong Guro IV

You might also like