You are on page 1of 23

Learning Area Araling Panlipunan

Learning Delivery Modality Face to Face Learning Modality

Paaralan Trece National HS Baitang Pito


TALA Guro Prozac B. Aquino Asignatura Araling Panlipunan
SA
Petsa Jan 27, 2023 Markahan Una
PAGTUTURO
Oras Bilang ng
10:00-11:00am 1
Araw

I. LAYUNIN Sa pagtatapos ng aralin na ito, ang mga mag-


aaral ay inaasahang:

1. Natutukoy at nailalarawan ang kalagayang


ekolohiko ng rehiyong Asya;

2. Napahahalagahan ang pagsuporta at


pakikiisa sa mga programa na naglalayong
pangalagaan ang timbang na kalagayang
ekolohiko ng kinabibilangang komunidad.

3. Nakabubuo ng personal na adbokasiya


upang mapangalagaan ang kapaligiran.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-


unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.

B. Pamantayan sa Pangganap Ang mag-aaral ay malalim na


nakapaguugnay-ugnay sa bahaging
ginampanan ng kapaligiran at tao sa
paghubog sa sinaunang kabihasnang Asyano.

C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Naipapahayag ang kahalagahan ng


Pagkatuto (MELC) pangangalaga sa timbang na kalagayang
ekolohiko ng rehiyon

II. NILALAMAN Ang mga Suliraning Pangkapaligiran sa Asya


at Balanseng Ekolohikal

III. KAGAMITAN PANTURO TV o projector, mga pantulong biswal, laptop,


mga sagutang papel, mga rubrics

A. Mga Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang PIVOT 4A Learner’s Material, Araling


mag-aaral

Panlipunan 10, pahina 25-30

3. Mga Pahina sa Teksbuk Araling Panlipunan – Baitang 7

Alternative Delivery Mode

Unang Markahan – Modyul 5: Pangangalaga


sa Timbang na Kalagayang Ekolohiko ng
Asya, Unang Edisyon, 2020

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource

B. Listahan ng mga Kagamitang TV o projector, mga pantulong biswal, laptop,


Panturo para sa mga Gawain sa mga sagutang papel, mga rubrics
Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan

IV. PAMAMARAAN

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-


aaral

A. Panimula A. Pang-araw-araw na Gawain


Pagdarasal o Panalangin

Bago tayo magsimula sa ating aralin sa araw


na ito, lagi nating tandaan na dapat nating
(Ang lahat ay
hilingin ang gabay at pagsama ng ating Panginoong
Jesus. Pangunahan mo nga ang panalangin, Mary. magsisitayo

para sa
Pagbati pananalangin)
Magandang umaga sa inyo, Rizal!

Kumusta naman kayo? Magandang

umaga rin po,

Ginoong Aquino!
Nakakain na ba ang lahat ng almusal ninyo?

Mabuti naman kung ganoon!

Pagsusuri ng Kaayusan ng Silid-Aralan


Ayos naman po.
Kung gayon, bago tayo umupo ay
pakipulot muna natin ang mga makikitang
kalat sa paligid, paki-ayos ang mga upuan, at
panatilihin ang pagtupad sa mga panuntunang
pang-kalusugan katulad ng paggamit ng Opo, G. de
facemask, alcohol, at iba pa. Aquino!

Patalista
Lester, maaari ko bang malaman kung
may lumiban ba sa ating klase?

(Ang mga mag-


Nakatutuwa naman at kumpleto kayo! Dahil aaral ay
kumpleto ang ating klase at gayong kayo’y magsasaayos ng
maayos na sa inyong mga puwesto ay maaari ko bang kanilang
marinig ang inyong cheer? kapaligiran at

pagsusuot ng
Mukhang handang-handa na ang Rizal. Mahusay! face mask.)

B. Balitaan

Ngayon, dumako muna tayo sa ating balitaan. Sino


ang gustong unang magbahagi ng nakalap niyang Wala pong
balita at nang ito ay ating mapag-usapan?
lumiban, sir.

(Gagawin ng

mga mag-aaral

ang kanilang

cheer.)

Balikan natin:

Mula sa ating tinalakay noong nakaraan, magbigay


ng mga likas na yaman at sabihin kung ano ang
naging bahagi nito ng paraan ng pamumuhay ng mga
Asyano.
(Ang mga
magaaral ay
Magaling! Talaga ngang handa na kayo para
magbabahagi
magpatuloy sa ating paksa ngayong araw. Ngayon,
tingnan natin ang layunin para sa araw na ito. ng kanilang mga
balita na
maaaring lokal o
internasyonal.
ALAMIN
Ito ay
Paglalahad ng Layunin
(Ilalahad ng guro ang layunin sa gabay ng slide pupulsuhan ng
klase. Tutukuyin
deck presentation at ito ay isa-isang babasahin
ng klase kung
ng mga mag-aaral.) ano ang
kahalagahan ng
balitang ito sa
Ang mga layuning ito ay ating makakamit pang araw-araw
kapag kayo’y aktibong makikilahok sa ating klase. na buhay.)
Makaaasa ba ako sa inyong pakikiisa?

Mahusay! Ngayon naman, ako ay may


inihandang isang maikling video clip. Wala kayong
ibang gagawin kundi ang manood at pag-aaralang
mabuti kung tungkol saan ito.

Handa na ba kayo? (Ang mga


magaaral ay
Panoorin natin.
sasagot. )

SURIIN

GAWAIN 1: NOOD-NILAY

Panuto: Ang guro ay magpapakita ng isang maikling


video clip patungkol sa ilang isyu ng paggawa sa
bansa.

Ecological Balance to Ecological Imbalance


https://www.youtube.com/watch?v=Je7gFeNX3OA

Mga Gabay na Tanong:

1. Mula sa maikling video na ating pinanood, ano-ano


ang mga sumisira sa ating kapaligiran?

2. Masasabi mo bang maganda ang epekto ng


paghahangad ng tao na umunlad at mas mapadali Opo, G. Aquino!
ang kanyang gawain?

Bakit oo? Bakit hindi?

Batay sa ating napanood, ano kaya sa inyong palagay


ang paksang ating tatalakayin ngayong araw?

Tumpak! Bigyan natin siya ng isang bagsak.

Ang ating paksa para sa araw na ito ay ang mga


Suliraning Pangkapaligiran sa Asya at Opo!
Balanseng Ekolohikal.
Ang mga
suliraning
pangkapaligiran
at kahalagahan
ng balanseng
ekolohikal sa
Asya.

(Papalakpak nang
isang beses ang
mga mag-aaral)

B. SUBUKIN
Pagpapaunlad

Ngayon sa pagdako natin sa sunod na bahagi,


mayroon akong ipapakitang mga larawan na
nagpapakita ng iba’t-ibang suliranin at konseptong
may kinalaman sa ating kapaligiran. Makatutulong
ito upang bigyang liwanag ang ating magiging
talakayan.

GAWAIN 2: HUWAT IS DIS: KAHOOT EDITION

Panuto: Ang guro ay magpapakita ng isang tulong


biswal sa anyo ng pagpapakita ng mga larawan sa
telebisyon na naglalarawan ng mga scenario ng mga
suliraning pangkapaligiran. Kalakip nito ay fill in
the blanks na kailangang punan upang makuha
ang tamang salita. Gamit ang Kahoot, pupunta ang
mga mag-aaral sa link na ibibigay ng guro. Doon ay
makikita nila ang mga pagpipiliian at kailangang
magpaunahan sila sa pagsagot ng tamang sagot.
Matapos itong masagutang lahat ng mga mag-aaral,
ililista ng guro ang mga salitang nabuo.
Pupulsuhan ng guro ang klase patungkol sa
kanilang kaalaman sa nasabing suliranin.

https://ensia.com

SA__N_Z__I__N
https://www.lifegate.com/cities-in-2045

_R_AN__A_Y__

https://www.lifegate.com/cities-in-2045

D__E__I__CA___N

https://www.nrdc.org/stories

A__ P_ _ L _ _ I O _
https://education.nationalgeographic.org

DE___E__A_I_N

https://storymaps.arcgis.com/

_R_S__N

Gabay sa Pagwawasto:

1. SALINIZATION

2. URBANISASYON

3. DESERTIFICATION

4. AIR POLLUTION

5. DEFORESTATION

6. EROSION

Natutuwa ako na mayroon na kayong kaalaman


tungkol sa ating tatalakaying paksa. Nagustuhan
mo ba ang gawain? Ang lahat ng iyong nabuong
salita ay may kinalaman sa mga suliraning
pangkapaligirang kinakaharap ng ating daigdig sa
kasalukuyan. Ngayon naman ay mas palalimin pa
natin ito sa ating pagtatalakay.
TUKLASIN

PAGTATALAKAY:

Pagpapakita ng slide deck presentation at mga


pantulong-biswal na gagamitin upang mapalalim
ang talakayan.

Self-made presentation, 2023

PAGYAMANIN:

Pamprosesong Tanong:

1. Ano-anong suliraning pangkapaligiran ang


natalakay at papaano ito nakaapekto sa atin?

2. Sa iyong palagay, bakit nahaharap ang daigdig sa


mga suliraning ganito?

C. ISAGAWA at LINANGIN
Pakikipagpalih
an
Ngayon, para sa ating pangkatang gawain,
nakikita kong kayo’y nakaupo na base sa ating
ginawang profiling kung kaya naman, ito na ang
ating gagawing pangkatang gawain.

Nakahanda na ba ang lahat? Opo!

Kung gayo’y ibibigay ko na sa inyo ang inyong


nakatakdang gawain.

Gawain 3: PANGKATANG GAWAIN

Para sa unang pangkat, ang inyong takdang


gawain ay gumawa ng isang awitin na
nagpapahayag ng sanhi at epekto ng mga suliraning
pangkapaligiran. Kailangang maglaman rin ito ng
inyong adbokasiya kung paano ito
masosolusyunan. Hinihikayat ang mga mag-aaral
na gumamit ng mga makabagong teknolohiya na
mayroon na maaaring makatutulong sa kanila tulad
ng smartphone, speakers o telebisyon.

Pangkat I: AWITIN
Panuto: Magtatanghal ang mga mag-aaral ng isang
awitin na naglalaman ng kanilang adbokasiya para
maisulong ang balanseng ekolohikal. Hindi dapat ito
lalampas ng apat na minuto.

RUBRICS

Paman Katang Mahus Kailan


tayan i-tangi ay (8 gan ng
(10 puntos pagsas
puntos ) anay (6
) puntos
)

Nilala Malina Kinakit Malabo


man at w na aan ng ang
Mensa naipah adboka mensa
he ayag siyang he ng
ang ipinaha awitin
adboksi yag sa at hindi
ya sa pamam kinakit
pamam agitan aan ng
agitan ng mga adboka
ng mga letra ng siya.
letra ng awitin.
awitin.

Himig Makata Kinakit Hindi


wag- aan ng angkop
pansin, daloy ang
angkop at napilin
at may pagigin g himig
daloy g para sa
ang angkop mensa
kabuua ang he ng
ng himig awitin.
himig na
ng ginamit
awitin. sa
awitin.

Presen Lahat Halos Iilan


tasyon ng lahat lamang
at miyem ay ang
Pagkak bro ay umaaw maririn
aisa nakiisa it at ig na
at nakiisa umaaw
maririn sa it at
ig na kabuua nakiisa
umaaw n ng sa
it sa awitin. pagtata
pagtata nghal.
nghal.

Orihin Ang Ang Ang


alidad napilin napilin napilin
g himig g himig g himig
at at at
adboka adboka adboka
siya ay siya ay siya ay
bago at kinakit madala
kakaib aan ng s nang
a. ilang nakikit
indikas a sa
yon ng iba.
pagigin
g bago.

Kabuu
ang
Marka

Para sa ikalawang pangkat, ang inyong takdang


gawain ay gumawa ng isang commercial skit
nagpapahayag ng sanhi at epekto ng mga suliraning
pangkapaligiran. Kailangang maglaman rin ito ng
inyong adbokasiya kung paano ito
masosolusyunan.

Pangkat II: COMMERCIAL


Panuto: Magtatanghal ang mga mag-aaral ng isang
commercial skit na naglalaman ng sanhi at epekto ng
suliraning pangkapaligiran at ang kanilang adbokasiya
para maisulong ang balanseng ekolohikal. Hindi dapat ito
lalampas ng apat na minuto.

RUBRICS

Paman Katang Mahus Kailan


tayan i-tangi ay (8 gan ng
(10 puntos pagsas
puntos ) anay (6
) puntos
)

Presen Lahat Halos Iilan


tasyon ay lahat lamang
at nakikii ay ang
Kaisah sa at nakikii makikit
an may sa at ang
tungku may nakikii
ling tungku sa at
ginamp ling may
anan. ginamp tungku
anan. ling
ginamp
anan.

Adboka Nauun Nauun Hindi


siya/ awaan awaan malina
Mensa at ang w ang
he malina adboka adboksi
w na siyang yang
naipah nais nais
ayag iparati iparati
ang ng. ng.
adboka
siya.

Orihin Ang Ang Ang


alidad comme comme comme
rcial ay rcial ay rcial ay
bago at may madala
kakaib bahagi s nang
a. ng bago nakikit
at a sa iba
kakaib at hindi
a. pinag-
isipan.

Pagsun Nakapa Nakapa Lumam


od sa gtangh gtangh pas
takdan al sa al nang nang
g oras itinakd higit sa higit sa
ang 30 isang
oras. segund minuto
o sa
matapo itinakd
s ang ang
itinakd oras.
ang
oras.

Kabuu
ang
Marka

Para sa ikatlong pangkat, ang inyong takdang


gawain ay magtanghal ng isang talkshow
nagpapahayag ng sanhi at epekto ng mga suliraning
pangkapaligiran. Kailangang maglaman rin ito ng
inyong adbokasiya kung paano ito
masosolusyunan.

Pangkat III: TALK SHOW/ INTERVIEW


Panuto: Magtatanghal ang mga mag-aaral ng isang talk
show na naglalaman ng sanhi at epekto ng suliraning
pangkapaligiran at ang kanilang adbokasiya para
maisulong ang balanseng ekolohikal. Hindi dapat ito
lalampas ng 5 minuto.

RUBRICS
Paman Katang Mahus Kailan
tayan i-tangi ay (8 gan ng
(10 puntos pagsas
puntos ) anay (6
) puntos
)

Nilala Malina Naipah Hindi


man at w at ayag malina
Mensa mahus ang w na
he ay na adboka naipah
naipah siya at ayag
ayag mensa ang
ang he. mensa
adboka heng
siya. nais
iparati
ng.

Paggan Lahat Halos Iilang


ap ng lahat miyem
miyem ng bro
bro ay miyem lamang
kinakit bro ay ang
aan ng kinakit kinakit
husay aan ng aan ng
sa husay husay
paggan sa sa
ap. paggan paggan
ap. ap.

Tunog Guma Guma Hindi


at mit ng mit ng gumam
diseny angkop mga it ng
o at tunog mga
makata at angkop
wag disenyo na
pansin ng set tunog
na mga na at
tunog nakatul disenyo
at ong sa ng set.
disenyo pagtata
ng set nghal.
na
nakatul
ong sa
pagtata
nghal.

Pagsun Nakapa Nakapa Lumam


od sa gtangh gtangh pas
takdan al sa al nang nang
g oras itinakd higit sa higit sa
ang 30 isang
oras. segund minuto
o sa
matapo itinakd
s ang ang
itinakd oras.
ang
oras.

Kabuu
ang
Marka

(Maglalaan ang guro ng 15 minuto upang


paghandaan ng mga pangkat ang kanilang takdang
gawain.)

Tapos na ang labinlimang minuto. Tayo’y bumalik


na sa ating mga puwesto upang simulan ang
(Ang mga mag-
pagtatanghal sa ating klase. aaral ay
magtatanghal
ng kanilang
mga awtput)

Napakahusay ninyong lahat! Nais kong batiin


ang lahat sa napakagaling na pagtatanghal at (Ang mga mag-
pagpapakita ng awtput. Bigyan natin ng tatlong
aaral ay
palakpak at padyak ang ating mga sarili.
papalakpak at
papadyak ng
maikatlong
beses)
(Ipahahayag ng guro ang nakuhang mga marka)

Ngayon naman, tumuloy tayo sa ating sunod


na gawain. Sigurado akong magiging excited kayo
Opo, handang-
sa sunod nating gagawin. Handa na ba kayo, Rizal?
handa na po
kami!
Kung ganoon, bumalik na ang bawat isa sa
kanilang mga tamang upuan.

Alam kong marami sa inyo ngayon ang LSS sa


kantang Jopay ng bandang Mayonnaise! Maging
ang viral na viral ngayon na version ni Marlon na
wala sa tamang tiyempo ang pagkakanta, alam niyo
ba iyon? Sige nga kantahin nating lahat: “Wag ka
nang mawa-la, wag ka nang mawa-la, nga-yon…”

Opo, sir, alam


namin.

IANGKOP (Lahat ay aawit)

GAWAIN 3: ‘WAG KA NANG MAWALA


Panuto: Ang guro ay magpapaikot ng kahon na
naglalaman ng mga pahayag. Sa saliw ng awiting Jopay,
ipapasa ang kahong ito hangga’t hindi tumitigil ang
tugtog. Sa sandaling tumigil ang kanta, sinumang mag-
aaral ang maabutang may hawak ng kahon ay bubunot
ng isang papel mula sa loob nito. Babasahin niya sa nang
malakas ang nakasulat rito. Susuriin niya kung ang
pahayag na nakasulat ay tama o mali. Kung ang pahayag
ay totoo, kakantahin niya sa tamang tiyempo mula sa
orihinal nitong bersyon ang kantang Jopay. Ngunit kung
mali naman ang nakasaad sa nabunot na papel,
kakantahin niya ang viral na bersyon ng Jopay na wala
sa tiyempo. Ipapaliwanag naman niya kung bakit iyon
ang kanyang naging sagot.

Mga pahayag na nasa mga papel:


_______1. Ang katayuan at kalagayang ekolohikal ng Asya
ay hindi nakakaapekto ng lubos sa pangkalahatang
kalidad ng kapaligirang pandaigdig.
_______2. Ayon sa pananaliksik, ang Asya ay nakapagtala
ng 25% sa kabuuang pagbuga ng carbon dioxide sa
buong mundo.

_______3. Ang hindi pagpapatupad ng mga alituntunin


tungkol sa ecological balance ay nagdudulot ng paglala sa
pagkalat ng mga mapanganib na greenhouse gases.

_______4. Tanging ang mga tao ang makapagpapabuti sa


ugnayan ng tao sa kapaligiran.

_______5. Kailangang isa-alang-alang ang mga hangganan


ng mga bansa o kontinente sa usapin ng lawak ng
paglaganap ng kumakalat na air pollutants

GABAY:
1. MALI
2. TAMA
3. TAMA
4. TAMA
5. MALI

Napakahuhusay ninyo, Rizal! Sa dami ng mga


balakid sa pagpapanatili ng balanseng ekolohikal sa ating
rehiyon, mukhang bukas na ang inyong isipan sa mga
hakbang na maaari nating maitulong sa pangangalaga ng
kalikasan.
Bigyan niyo ng limang bagsak ang inyong mga
sarili!

(Papapalakpak
nang limang
beses ang mga
mag-aaral)

D. Paglalapat ISAISIP
Ngayon ay nakita ko sa gawaing ito na
pinahahalagahan ninyo ang balanseng ekolohikal
sa rehiyon ng Asya at nakapagmumungkahi kayo
ng mga solusyon sa mga suliranin. Tiyak akong
masasagot ninyo ang ating sunod na gawain.

GAWAIN 4: SALAWIKAIN: WHEEL OF PROVERBS


Panuto: Magpapakita ang guro ng isang digital wheel
of proverbs na naglalaman ng iba’t-ibang salawikain
na may kinalaman sa kapaligiran at balanseng
ekolohikal at ito’y pagninilayan ng mga mag-aaral.

Sa paggawa at paggamit ng digital wheel:


https://wheelofnames.com/
“Ang taong walang pagmamahal sa kalikasan ay walang
pagmamahal sa sarili. Ang taong kinikitil ang kagandahan
ng paligid ay pumapatay sa sarili niyang buhay”

"Ang kapaligiran kapag hindi iningatan, dulot ay


kapahamakan sa kinabukasan."

"Ang kapaligiran ay pahiram lang ng Diyos sa atin, wala


tayong karapatan na ito ay sirain."

"Ang maayos na kapaligiran ay patunay na may


kapayapaan."

Mga Gabay na Tanong


1. Ano ang ibig ipahiwatig ng sawikain? Totoo kaya
ito?
2. Sa iyong palagay, nakikita pa kaya ng marami
ang kahalagahan ng kapaligiran o sadyang hindi na
mapipigilan pa ang pagkasira nito na nagreresulta
sa pagkawala ng balanseng ekolohikal?

Napakaganda ng inyong mga sagot. Nakikita


kong nauunawaan na ninyo ang malaking parteng
ginagampanan natin sa pagpapanatili ng ekolohikal
na balanse sa Asya.

Mahusay ang inyong pagtatasa sa


kasalukuyang situwasyon ng balanseng ekolohikal
sa rehiyon.

Ngayon, sa aking pagtataya ay handa na kayo Opo, handang


para sa ating pagsusulit. Handa na bang talaga? handa na po
kami!

Kung gayon, pakitago na ang inyong mga


modules, mga papel, o mga kuwaderno. Tanging
panulat na ballpen lamang ang nasa lamesa.
Ipamamahagi ko sa inyo ang mga sagutang
papel. Mayroon kayong limang minuto upang
sagutan ito.

Kung mayroong nahihirapan sa pagbabasa sa


sagutang papel dahilan sa visual impairment ay
magsabi lamang sa akin sapagkat naghanda din
ako ng mga kopyang nakalimbag sa mas malaking
mga letra.

TAYAHIN
GAWAIN 5: PILIIN MO
Panuto: Piliin ang ng tamang sagot. Isulat ang titik ng
tamang sagot sa patlang.

________1. Tumutukoy sa pagkakaiba at


pagiging katangi-tangi ng lahat ng anyo ng buhay
na bumubuo sa natural na kalikasan.
a. Biodiversity b. Kultura c. Habitat
d.Food Chain

____2. Ito ang tawag sa proseso kung saan


ang mga dating magugubat o mabubundok na lugar
o mga dating sakahan ay ginagawang subdibisyon o
tirahan.
a. Pagsasaka b.Pagmimina c. Habitat
d. Land Conversion

____3. Tumutukoy sa masalimuot na Sistema


ng interaksyon sa pagitan ng mga bagay na may
buhay at ang mga bagay na walang buhay sa
pisikal na kapaligiran.
a. Biodiversity b. Ecosystem
c. Kagubatan d.Sakahan

____4. Ito ang balanseng ugnayan sa pagitan


ng mga bagay na may buhay at ang kanilang
kapaligiran.
a. Siltation b. Ecological Balance
c. Habitat d.Land Conversion

____5. Ito ang tirahan ng mga hayop at iba


pang mga bagay.
a. Lungsod b. Ecological Balance
c. Habitat d. Kabihasnan

____6. Tumutukoy sa pagkasira ng lupain sa


mga rehiyong bahagyang tuyo o lubhang tuyo
nakapag lumaon ay hahantong sa permanenteng
pagkawala ng
kapakinabangan o productivity nito.
a. Salinization b. Ecological Balance
c. Deforestation d. Desertification

____7. Proseso ng paglitaw ng asin sa ibabaw


ng lupa na inanod ng tubig.
a. Salinization b. Pagmimina
c.Deforestation d. Pagkakaingin

____8. Ito ang pagkaubos at pagkawala ng


mga punongkahoy sa mga gubat.
a. Erosion b. Deforestation
c. Desertification d.Land Conversion

____9. Proseso ng pagdami o pagdagdag ng


deposito ng banlik na dala ngumaagos na tubig sa
isang lugar.
a. Siltation b. Ecological Balance
c. Habitat d. Land Conversion

____10. Tumutukoy sa pagbabago ng


pandaigdigan o rehiyonal na klima na maaaring
dulot ng likas na pagbabago sa daigdig o ng gawain
ng tao.
a. Global Climate Change b. Siltation
c. Salinization d. Land Conversion
Gabay sa Pagwawasto

1. a
2. d
3. b
4. b
5. c
6. d
7. a
8. b
9. a
10. a

Pakipasa ang inyong papel sa unahan.

Takdang Rizal, sa inyong komunidad ba ay may Mayroon po.


Aralin napapansin kayong kawalan ng balanseng
ekolohikal?

Kung gayon, ito ang inyong magsisilbing takdang


aralin. Mangyari lamang na pakikuha ng inyong
mga kwarderno at isulat ang panuto ng inyong
takdang aralin.

Gawain: Preservation Poster/Slogan Post


Gumuhit ng poster o sumulat ng slogan na naglalaman
ng iyong personal na adbokasiya sa pagpapanatili ng
Balanseng ekolohiya sa inyong komunidad. Maaaring
magsaliksik gamit ang Internet upang mas maging
makabuluhan ang pagkaunawa sa mga suliraning
pangkapaligiran na mayroon sa inyong komunidad.
Gawing basehan ang pamantayan sa ibaba. Kailangang
ito rin ay ibahagi sa anumang social media site na nais ng
mag-aaral.
Pamantayan sa Pagmamarka

Pama Katan Mahus Kailan


ntaya gi- ay gan
n tangi (8 ng
(10 punto pagsa
punto s) sanay
s) (6
punto
s)

Nilala Ang Ang Ang


man poster/ poster/ poster/
at slogan slogan slogan
ay ay ay
Mensa
komple wasto, kulang
he to, ang ang
wasto, imporm imporm
at may asyon asyon
malina tungkol tungkol
w at sa sa
magan paksa paksa o
dang at adboka
adboka adboka siya.
siya. siya.

Disen Kinakit Kinakit Ang


yo aan ng aan ng disenyo
mahus mahus ng
ay at ay na napili
epektib paggam ay
ong it ng hindi
paggam iba’t- angkop
it ng ibang sa
iba’t- elemen mensa
ibang tong heng
elemen pang nais
tong disenyo iparati
pang na ng sa
disenyo nakatul adboka
na ong siya.
nakatul upang
ong maihati
upang d ang
maihati adboka
d ang siya.
adboka
siya.

Orihin Ang Ang Ang


alidad adboka adboka adboka
siya ay siya siya ay
kakaib nakaka madala
a at tawag- s nang
nakaka pansin. naiisip
tawag- at
pansin. nakikit
Ito ay a sa
bago. iba.

KABU
UANG
MARK
A

Pagwawakas Rizal, ibang klase ang inyong partisipasyon sa


naging klase natin ngayong araw. Naging mahusay
ang resulta ng inyong pangkatang gawain at
pagtataya.

Masayang-masaya ako. Kaya dahil diyan, maaari (Isasagawa ng


ko bang marinig muli ang inyong cheer?
mga mag-aaral
ang class cheer)

Maliwanag na ba ang lahat at wala na ba kayong


katanungan?
Opo, G. Aquino!

Kung wala na ay ito lamang sa araw na ito. Sana


ay marami kayong natutunan. Naging masaya at
maayos ang ating klase. Basahin muli sa bahay
ang ating aralin at huwag kalimutang gawin ang Salamat po, at
takdang aralin. Salamat sa inyong aktibong paalam, Ginoong
pakikiisa. Paalam, Rizal! Aquino!

Inihanda ni:

PROZAC B. AQUINO
BAJ 4-2

Iwinasto ni at sinuri ni:

JOHN ERICKSON R. BULAN


Guro, EDUC 85

You might also like