You are on page 1of 6

School: Quarter: 4th

GRADES 1 to 12 Teacher: Week: 7


DAILY LESSON LOG Grade Level: Day: 1

EDUKASYON SA ARALING
FILIPINO MOTHER TONGUE MATHEMATICS MAPEH ENGLISH
PAGPAPAKATAO PANLIPUNAN
June 12, 2023
Monday
12:00 – 12:30 1:50 – 2:20 2:20 – 3:00 3:00 – 3:50 3:50 – 4:40 4:40 – 5:30 5:30 – 6:00

I. Objectives Maipakikita ang Makagagamit ng iba’t Makapagbibigay ng mga Makakapagbigay ngMakikilala at maibibigay Makikilala ang isahang Follow one-to-two step
(Layunin) pagmamahal sa Diyos sa ibang bantas. halimbawa ng mga gawi naglalarawan na salitangang kahulugan ng mga linyang musikal at directions.
pamamagitan ng at ugali na makatutulong magkasingkahulugan at datos na ipinakita gamit maramihang linyang
pagsunod sa mga at makasasama sa magkasalungat. ang pictograph nang musikal na sabay na
gawaing panrelihiyon. sariling kapaligiran. walang scale. nangyayari sa isang awit.
a. Most Essential Nakasusunod sa mga Natutukoy ang gamit ng Nakapagbigay Give the synonyms and Infers and interprets data Distinguishes single Follow one-to-two step
Learning gawaing panrelihiyon. iba’t ibang bantas. halimbawa ng mga gawi antonyms of describing presented in a pictograph musical line and multiple directions. (EN1LC-IVg-
Competencies (EsP1PD- IVf-g– 3) (F1AL-IVf-8) at ugali na makatutulong words. (MT1GA-IVh-i- without scales. musical lines which occur h-3.6)
-MELC at nakasasama sa 4.1) (M1SPIVh-3.1) simultaneously in a given
(Pinakamahal sariling kapaligiran: song. (MU1TX-IVf-3)
agang tahanan at paaralan.
Kasanayan (AP1KAPIVh-12)
sa Pagkatuto)
b. Enabling Naipamamalas ang Naipamamalas ang
Naipamamalas ang Nagsasalita at/o Nagpapakita ng pag- Nagpapakita ng pag- Demonstrates
Competencies pagunawa sa kamalayan sa mga pagunawa sa konsepto sumusulat ng tama para unawa sa mga unawa sa mga understanding of the
(Pagpapagana kahalagahan ng bahagi ng aklat at kung
ng distansya sa sa iba't ibang layunin pictograph na walang pangunahing konsepto elements of literary and
ng pagmamahal sa Diyos, paano ang ugnayan ng paglalarawan ng sariling gamit ang pangunahing sukat at kinalabasan ng ng tekstura. informational texts for
Kasanayan) paggalang sa paniniwala simbolo at wika. kapaligirang ginagalawan gramatika ng wika. isang pangyayari. effective oral expression.
ng iba at pagkakaroon ng tulad ng tahanan at
pag-asa. paaralan at ng
kahalagahan ng
pagpapanatili at
pangangalaga nito.
II. Content Pagsunod sa mga Natutukoy ang Gamit ng Gawi at Ugali na Pagbibigay Kahulugan at Pagkilala at Pagbibigay Isahan at Maramihang Following Directions
(Nilalaman) Gawaing Panrelihiyon Iba’t Ibang Bantas Makatutulong at Wastong Gamit ng Pang- Kahulugan sa mga Datos Linya ng Musika
Makasasama sa Sariling uri Gamit ang Pictograph
Kapaligiran
III. Learning Larawan, Powerpoint Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Larawan, Visual Aid, Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation
Resources Presentation ng Aralin, ng Aralin, Visual Aid, ng Aralin, Larawan, ng Kuwento at Aralin, Worksheet ng Aralin, Larawan, of Lesson, Visual Aid,
(Kagamitang Visual Aid, Worksheet Worksheet Visual Aid, Worksheet Larawan, Visual Aid, Visual Aid, Worksheet Worksheet
Panturo) Worksheet
A. References K to 12 Edukasyon sa K to 12 Filipino Gabay K to 12 Araling K to 12 Mother Tongue K to 12 Mathematics K to 12 Music Gabay K to 12 English
(Mga Pagpapakatao Gabay Pangkurikulum Mayo Panlipunan Gabay Gabay Pangkurikulum Gabay Pangkurikulum Pangkurikulum Mayo Curriculum Guide May
Sanggunian) Pangkurikulum Mayo 2016 Pahina 15 ng 190 Pangkurikulum Mayo Mayo 2016 Pahina 78 ng Mayo 2016 Pahina 29 ng 2016 Pahina 14 ng 94 2016 Page 21 of 247
a. Teacher’s 2016 Pahina 24 ng 153 Ikaapat na Markahan 2016 Pahina 31 ng 240 155 Ikaapat na Markahan 257 Ikaapat na Markahan Ikaapat na Markahan Fourth Quarter
Guide Pages Ikaapat na Markahan Ikaapat na Markahan
(Mga Pahina Filipino 1 – Teachers’ Mother Tongue 1 – Mathematics 1 – Music 1 – Teachers’ English 1 – Teachers’
sa Gabay ng Edukasyon sa Guide ph. 48 – 50 Araling Panlipunan 1 – Teachers’ Guide ph. 55 - Teachers’ Guide ph. 290 Guide ph. 132 - 134 Guide p. 88 - 90
Guro) Pagpapakatao 1 – Teachers’ Guide ph. 75 - 57 - 292
b. Learner’s Teachers’ Guide ph. 71 - Filipino 1 Yunit 4 – 82 Music 1 Yunit 4 – English 1 Unit 4 –
Material 75 Learners’ Material ph. 58 Mother Tongue 1 Yunit 4 Mathematics1 Yunit 4 – Learners’ Material ph. Learners’ Material p. 114
Pages (Mga – 60 Araling Panlipunan 1 – Learners’ Material ph. Learners’ Material ph. 160 – 162 - 115
Pahina sa Edukasyon sa Yunit 4 – Learners’ 85 – 87 303 – 305
Kagamitang Pagpapakatao 1 Yunit 4 PIVOT 1V – A Filipino, Material ph. 77 – 79 PIVOT 1V – A Music, ph. PIVOT 1V – A English, p.
Pangmag- – Learners’ Material ph. ph. 13 - 16 PIVOT 1V – A Mother PIVOT 1V – A 26 - 30 28 – 31
aaral) 78 – 84 PIVOT 1V – A Araling Tongue, ph. 13 - 22 Mathematics, ph. 30 - 33
c. Textbook Panlipunan, ph. 28 - 31
Pages (Mga PIVOT 1V – A
Pahina sa Edukasyon sa
Pagpapakatao, ph. 25 –
Teksbuk)
36
d. Additional
Materials
from
Learning
Resource
(Karagdaga
ng
Kagamitan
mula sa
Portal ng
Learning
Resource)
B. List of https:// https:// https:// https:// https:// https:// https://
Learning www.catholiclane.com/ drive.google.com/drive/ drive.google.com/drive/ drive.google.com/drive/ drive.google.com/drive/ drive.google.com/drive/ drive.google.com/drive/
Resources for wp-content/uploads/ folders/1SHPg9s9HQY- folders/ folders/ folders/ folders/ folders/
Development 1nmdJHiqXd9yXB67L3W 1nmdJHiqXd9yXB67L3W 1nmdJHiqXd9yXB67L3W 1QwlKAD5iXjgy78wUrFJ 1nmdJHiqXd9yXB67L3W
children-at-mass.jpg e0AjvHUgnIolVdmabdhc
and 7a_ImbXTTsk66_ 7a_ImbXTTsk66_ 7a_ImbXTTsk66_ 6aO9i4SJckL7h 7a_ImbXTTsk66_
https://clipartstation.com/ U
Engagement
Activities family-praying-clipart-7-2/
(Listahan ng https://
mga www.clipartkey.com/
Kagamitang view/oxiow_lunch-clipart-
Panturo para prayer-pray-before-eat-
sa mga clipart/
Gawain sa https://clipart-
Pagpapaunlad library.com/clipart/
at 1813983.htm
Pakikipagpali
https://clipart-
han)
library.com/clipart/
ATbj8EByc.html
IV. Procedures
(Pamamaraan
)
a. INTRODUCTIO Basahin ang bawat Ang mga bantas ay ang May mga gawi o ugali na Basahin at unawain ang Tingnan ang halimbawa. Ang linyang musikal o Following directions
N sitwasyon. Iguhit ang mga panandang ginamit nakatutulong at mga pangyayari sa Suriing mabuti kung musical line ay maaring
shows your ability to
(Panimula) masayang mukha kung sa pagitan ng mga salita nakasasama sa kuwentong “Alamat ng paano ipinakita at manipis o makapal ayoncomplete a task or a
ang sitwasyon ay at sa hulihan ng iba’t kapaligiran, tahanan, at Ampalaya”. inilarawan ang pagkilala sa daloy ng musika at request. It allows you to
nagpapakita ng ibang mga pangungusap paaralan. May iba’t ibang at pagbibigay ng paraan ng pagkakaawit.sequence information by
paggalang sa paniniwala upang maging malinaw paraan ng pangangalaga kahulugan sa mga datos following given steps. It
ng iba. Iguhit naman ang kung ano ang sa kapaligirang na ibinigay. Pagmasdan ang helps you focus on the
malungkot na mukha ipinahahayag nito sa atin. ginagalawan. Halimbawa 1: halimbawa ng linya ng details of spoken
kung hindi. Ang mga bantas na musika. Ano ang language through step-
ginagamit natin ay ang napansin mo? by-step instructions.
________1. Iniiwasan ni mga sumusunod:
Jojo sa kanilang lugar How can a learner follow
ang may ibang 1. Tuldok (.) Ito ay instructions effectively?
paniniwala. ginagamit sa dulo ng 1. Listen carefully to the
________ 2. mga pangungusap na instructions.
Pinagtatawanan ni Jose pasalaysay o pautos. 2. Focus on what is being
ang ibang pook Halimbawa: Sabi ng said.
sambahan. nanay ko, ay mag-aaral 3. Ask questions on what
________3. Tanggap ni daw ako ngayong Ito ay isahang linyang you do not understand.
Ana na iba ang paraan bakasyon. musikal o single musical
ng pagsamba sa Diyos 2. Tandang Pananong line dahil iisang melodiya
ng kanyang kaibigan. (?) Ito ay ginagamit sa Ilan ang uri ng mga lamang ang inaawit ng
________4. Hindi pinipilit dulo ng mga 1. Alin sa mga larawan prutas? Sagot: 5 dalawang pangkat.
ni Romel ang kanyang pangungusap na ang nakabubuti sa Ilan ang bilang ng
kapatid na sumama sa nagtatanong. tahanan? mangga? Sagot: 4
kanya na magsimba dahil Halimbawa: Ano ang 2. Aling larawan ang Ilan ang bilang ng pinya?
magkaiba sila ng balak mong gawin sa nakasasama sa Sagot: 7
relihiyon. bakasyon? tahanan? Ilan lahat ang prutas?
________5. Magalang na 3. Tandang Padamdam 3. Alin naman sa mga Sagot: 25
nagtatanong si Mark kay (!) Ito ay ginagamit sa larawan ang nakabubuti Gaano karami ang
Jay tungkol sa paraan ng dulo ng mga sa paaralan? bayabas kaysa sa Mapapansin mo na ang
kanilang pagsamba. pangungusap na 4. Aling larawan ang saging? Sagot: Mas linya ng musika ng
nagpapahiwatig ng nakasasama sa marami ng tatlo ang dalawang pangkat ay
matinding damdamin o paaralan? bayabas kaysa sa magkaiba ang melodiya.
pagkabigla. 5. Ano-ano ang inyong saging. Ito ay tinatawag na
Halimbawa: Wow, ang mga gawi at kaugalian sa maramihang linyang
yaman mo talaga! tahanan at paaralan? musikal o multiple
4. Kuwit (,) Ito ay musical lines. Ang
ginagamit upang ihiwalay maramihang linyang
ang mga pangalan ng musikal o multiple
mga bagay sa isa’t isa musical lines ay may iba’t
kapag ang mga ito ay ibang melodiya na
isinusulat ng inaawit nang sabay ng
magkakasunod. iba’t ibang pangkat ng
Halimbawa: mang-aawit.
Mamamasyal daw kami
sa Bohol, Cebu, Palawan
at Baguio.

b. DEVELOPMENT Lagyan ng wastong Piliin ang bilang ng Basahin mo naman Pag-aralan ang mga Iguhit sa patlang ang Read and understand
(Pagpapaunlad bantas ang bawat larawan na nagpapakita ngayon ang mga pang- datos na ibinigay sa isang nota kung isang what the sentence tells
) ng halimbawa ng mga uring matatagpuan sa talahanayan. Sagutin ang linya ng musika ang you in each given
pangungusap.
gawi at ugali na “Alamat ng Ampalaya”. mga tanong at isulat ang iyong makikita at number. Follow what
makakatulong sa sariling sagot. dalawang nota kung each sentence tells you.
1. Namasyal kami tahanan. maraming linya ang
kahapon ng aking mga makikita. 1. Circle the words that
kaibigang sina Pol name objects/things.
Raymond at Chris. ________1. Leron, leron
Ang mga larawan ay 2. Maraming lugar sinta,
nagpapakita ng Buko ng papaya,
kaming pinuntahan gaya
pagmamahal sa ibat-
ibang gawaing ng Fort Bonifacio Manila, Dala-dala'y buslo, 2. Box the words that
pangrelihiyon. Sa Zoo, Museo Pambata at 1. Ano ang pamagat ng Sisidlan ng bunga. refer to colors.
pamamagitan nito ay Edsa Shrine pictograph? ______2. Old MacDonald
maipadadama natin ang 2. Ano ang mga datos sa
had a farm. E-I-E-I-O.
3. Saan kami nagpunta
ating debosyon sa mga pictograph? _______3. Magtanim ay
4. Wow, ang ganda 3. Cross out the words
paglahok at pakikiisa sa 3. Ano-ano ang
di biro,
talaga doon that name places.
mga gawaing ito. paboritong gamit sa Maghapong nakayuko.
5. Naku ang daming paaralan? ‘Di man lang makaupo,
hayop sa zoo. 4. Gaano karami ang ‘Di man lang makatayo.
lapis kaysa sa pandikit?
______4. Row, row, row
5. Gaano karami ang your boat
laman ng pambura kaysaGently down the stream,
sa pantasa? Merrily, merrily, merrily,
merrily
Life is but a dream.
______5. Tong, tong,
tong, tong pakitong-
kitong.
c. ENGAGEMENT Tanong: Sumulat ng limang Sagutan ang talaan ng Lagyan ng K kung ang Pag-aralan ang mga Iguhit ang  sa patlang Copy the number words
(Pakikipagpalih pangungusap. Tiyaking mga gawi na pares ng salita ay datos na ibinigay sa kung ito ay may isahang from the circle.
an) 1. Ano ang ipinakikita ng gumamit ng wastong nakasasama sa iyong magkasingkahulugan. talahanayan. Sagutin ang linyang musikal at 
mga larawan? Sagot: bantas. tahanan. Iguhit ang Lagyan naman ng S mga tanong. naman kung maramihang
____________________ malungkot na mukha sa naman kung linyang musikal.
____________________ 1. hanay ng Oo kung oo magkasalungat.
2. Ano ang ____________________ ang iyong sagot at iguhit
nararamdaman mo ____________________ ang masayang mukha sa _____ 1. luntian—berde
tuwing makakakita ka ng 2. hanay ng Hindi kung _____ 2. manipis—
mga pangyayari tulad ng ____________________ hindi. makapal
mga nasa larawan? ____________________ _____ 3. bago — sariwa
Sagot: 3. _____ 4. mapait—
____________________ ____________________ malasa
____________________ ____________________ _____ 5. maputi—
3. Sa iyong palagay, ano 4. madilim
ang dapat mong gawin ____________________ 1. Ano ang pamagat ng
kapag may inilunsad na ____________________ pictograph?
programa ang 5. 2. Ano-anong asignatura
simbahan? Sagot: ____________________ ang napili ng mga bata?
____________________ ____________________ 3. Anong asignatura ang
____________________ pinakapaborito ng mga
4. Sa mga pagkakataong bata?
tulad nito, mahalaga ba 4. Gaano karami ang
ang makilahok sa mga lamang ng Math kaysa
gawain pangrelihiyon? sa Filipino?
Bakit? Sagot:
____________________
____________________
d. ASSIMILATION Isulat ang titik T kung Basahin ang mga Isulat ang Oo kung ang Tukuyin ang Si Danny ay mahilig Punan ang mga patlang Copy the box that
(Paglalapat) ang sitwasyon ay pangungusap at pansinin iyong gawi o kaugalian kasingkahulugan ng mga tumugtog ng mga ng mga angkop na salita contains words arranged
nagpapahayag ng tama kung tama ang bantas na ang binabanggit ng sumusunod na pang- instrumenting upang makabuo ng in alphabetical order.
at M kung mali. ginamit dito. Lagyan ng / pangungusap at Hindi uring may salungguhit sa pangmusika. May mga makabuluhang talata Color it yellow.
ang patlang kung tama. kung hindi. bawat pangungusap. instrumento siyang tungkol sa aralin.
______1. Nakikiisa sa Kung mali bilugan ito at Isulat ang letra ng sagot. ginagamit tuwing
mga gawaing isulat naman ang tamang ___1. Tumutulong sa tumutugtog. Pag-aralang Ang __________ linyang
pangrelihiyon. bantas sa patlang. pagpapanatili ng mabuti ang mga datos na musikal o single musical
______2. kaayusan kalinisan ng ibinigay sa talahanayan. line ay may iisang
Nagpapasalamat sa mga ___1. Marami ka bang paaralan. Sagutin ang mga tanong. melodiya lamang ang
programang pang dadalhin na damit! ___2. Nais kong laging inaawit ng lahat.
simbahan na nakatulong ___2. Naiinis ako sa iyo. nakakalat ang aking mga Ang __________ linyang
sa mamamayan. ___3. Kumain ako ng kagamitan sa paaralan. musikal o multiple
______3. Hindi manga?pinya at ___3. Masaya ako kapag musical line ay may mga
iginagalang ang mga mansanas. nakapagsulat sa pader melodiya na inaawit ng
pook sambahan. ___4. Masaya kaming ng silid-aralan. sabay ng iba’t ibang
______4. Nananalangin umuwi sa probinsiya para ___4. Inaayos ko ang mang-aawit.
sa Diyos bago matulog. makita sina Lolo at Lola. mga gamit sa loob ng
______5. Tinutulungan ___5. Sino ang dinalaw silid-aralan.
ang mga taong namin sa probinsiya? ___5. Itinatapon ko ang
nangangailangan. basura sa tamang 1. Ilang gitara mayroon si
tapunan. Danny?
2. Anong instrumento
ang pinakamarami?
3. Anong instrumento
ang pinakakaunti?
4. Ilan lahat ang
instrumento ni Danny?
5. Ano ang maaaring
maging pamagat ng
pictograph?
V. REPLEKSIYON I understand that_____ I understand that_____ I understand that_____ I understand that_____ I understand that_____ I understand that_____ I understand that_____
(Pagninilay) I realize that __________ I realize that __________ I realize that __________ I realize that __________ I realize that __________ I realize that __________ I realize that __________

You might also like