You are on page 1of 3

BAITANG 1 Paaralan BITNONG ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas 1

DAILY LESSON LOG Guro GNG. JONALYN R. ALVAREZ Asignatura AP 1


(Pang-araw-araw na Petsa/Oras SEPT.16-20, 2019, WEEK 6, 2ND QUARTER Checked by:
Tala sa Pagtuturo) RODERIC E. ROMERO
HT-III
I.LAYUNIN Lunes, Sept.16, 2019 Martes, Sept. 17, 2019 Miyerkules, Sept. 18, 2019 Huwebes, Sept. 19, 2019 Biyernes, Sept. 20, 2019
A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa malikhaing
PAGGANAP pamamamaraan.
AP1PAM-IIe-16 AP1PAM-IIe-16 AP1PAM-IIe-16 AP1PAM-IIe-16 AP1PAM-IIe-16
Nahihinuha ang mga Nahihinuha ang mga Nahihinuha ang mga Nahihinuha ang mga Nahihinuha ang mga
alituntunin ng pamilya na alituntunin ng pamilya na alituntunin ng pamilya na alituntunin ng pamilya na alituntunin ng pamilya na
C. MGA KASANAYAN SA
tumutugon sa iba’t-ibang tumutugon sa iba’t-ibang tumutugon sa iba’t-ibang tumutugon sa iba’t-ibang tumutugon sa iba’t-ibang
PAGKATUTO (Isulat ang code
sitwasyon ng pang-araw-araw sitwasyon ng pang-araw-araw sitwasyon ng pang-araw-araw sitwasyon ng pang-araw-araw sitwasyon ng pang-araw-araw
ng bawat kasanayan)
na pamumuhay ng pamilya na pamumuhay ng pamilya na pamumuhay ng pamilya na pamumuhay ng pamilya na pamumuhay ng pamilya
- Umiiwas sa labis na - Iniligpit ang higaan - Gawin muna ang takdang - Umuwi sa bahay sa - Umuwi sa bahay sa
paggamit ng tablet o computer aralin bago maglaro itinakdang oras. itinakdang oras.
II. NILALAMAN Mga Alituntunin sa Pamilya
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Pahina 124-126 Pahina 124-126 Pahina 124-126 Pahina 124-126 Pahina 124-126
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 130-136 Pahina 130-136 Pahina 130-136 Pahina 130-136 Pahina 130-136
Pangmag-aaral
Mga larawan Mga larawan, kumot , banig at Mga larawan Mga larawan
B. Kagamitan
unan
III.PAMAMARAAN
Magpakita ng laarawan ng Ano-ano ang mga alituntuning Bakit dapt muna unahin ang Bakit dapt muna unahin ang
A. Balik-aral at/o pagsisimula Magbigay ng mga tuntunin sa
tablet o computer? Sino-sino ating napag-aral na? paggawa ng takdang aralin paggawa ng takdang aralin
ng bagong aralin bahay na sinusunod mo?
sa inyo ang naglalaro nito? Ipaliwanag ang bawat isa. bago maglaro? bago maglaro?
Sino sa hindi nakakaligtaang
Ilang oras ang iginugugol gumawa ng takdang aralin
ninyo sa paglalaro nito? Magpakita ng larawan ng araw-araw?
B. Paghahabi sa layunin ng
Ano ang epekto nito sa iyong isang batang nagliligpit ng Paano ang mga ginagawa Anong oras ang ating uwian? Anong oras ang ating uwian?
aralin
pamilya? higaan o pinagtulugan. mong paraan upang gawin
ito?
Babasahin ng guro ang isang Itanong:
Basahin ng guro ang Kuwento:
C. Pag-uugnay ng mga lkuwento. Ginagawa mob a ang ganitong Babasahin ng guro ang Babasahin ng guro ang
“Si Arthur at ang Kanyang
halimbawa sa bagong aralin “Ang Paglalaro no Benny ng Gawain sa inyong tahanan? kuwento kuwento
mga Kalaro”
tablet” Bakit?
Pagtalakay sa Teksto: Pagtalakay sa Teksto:
Pagtalakay sa Teksto: 1. Anong oras ang uwian? 1. Anong oras ang uwian?
1. Saan galling si Arthur? 2. Ano ang ipinahihiwatig ng 2. Ano ang ipinahihiwatig ng
Malimit nagkakaroon ng 2.Sino ang tumawag sa bell? bell?
Ano ang mangyayari kung
D. Pagtalakay ng bagong problema ang mga magulang kanya? 3. Bakit naiwan si Rico ng 3. Bakit naiwan si Rico ng
bigla ka na lamang aaslis
konsepto at paglalahad ng sa kanilang mga anak sa 3. Bakit nakatulog siya sundo niya? sundo niya?
nang hindi inililigpit ang inyong
bagong kasanayan #1 kanilang pag-aaral dahil dito. kaagad? 4. Ano ang ipinangako niya sa 4. Ano ang ipinangako niya sa
pinagtulugan?
Bakit kaya? 4. Nagawa ba niya ang kanyang mga magulang? kanyang mga magulang?
kanyang takdang aralin ? 5. Bakit mahalaga ang 5. Bakit mahalaga ang
makauwi sa itinakdang oras? makauwi sa itinakdang oras?

Ipasabi sa mga bata ang Bakit mahalaga ang pag-uwi


E. Pagtalakay ng bagong
masamang epekto sa labis na Bakit mo ito ginagawa sa Bakit mahalaga ang paggawa Bakit mahalaga ang pag-uwi sa tahdang oras?
konsepto at paglalahad ng
paggamit ng tablet o iyong tahanan? ng iyong takdang aralin? sa tahdang oras?
bagong kasanayan #2
computer.
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Magsulat ng kasunduan. Ito ay
Paano ang gagawin mo kapag Paano nakatutulong ang
lalagdaan ng magulang at
nakikita mong hindi pa nailigpit paggawa ng takdang aralin
mag-aaral.
G. Paglalapat ng aralin sa ng kapatid mo o magulang mo araw-araw sa iyong Tumawag ng mga batang Tumawag ng mga batang
Simula ngayon , ipinapangako
pang-araw-araw na buhay ang pinagtulugan ninyo? pagkatuto? magsasadula ng paksa magsasadula ng paksa
kong hindi na ako gagamit ng
Kaya mob a itong gawin araw- -Dula-dulaan
tablet o computer ng labis sa
araw? tungkol sa paksa
oras na nararapat.
H. Paglalahat ng aralin Ang pag-iwas ng paggamit ng Acng pagliligpit ng higaan o Ang paggawa ng takdang
Tandaan: Tandaan:
labis ng tablet o computer ay pinagtulugan ay isang aralin bago maglaro ay
Umuwi sa bahay sa tadang Umuwi sa bahay sa tadang
isang tuntunin na dapat sundin tuntuning nagbibigay mahalagang tuntunin na dapat
oras araw-araw. oras araw-araw.
sa tahanan. kaayusan sa inyong tahanan tuparin.
Lutasin: Group Performance Task Group Performance Task
Tama o Mali Ilatag ang banig, unan at
Gustong-gusto mong Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
_______1. Humingi ng kumot.
makipaglaro ng pogs sa mga Lutasin: Lutasin:
pahintulot sa magulang bago Magkaroon ng dula-dulaan
I. Pagtataya ng aralin kalaro mo pero hindi mo pa Ikaapat ng hapon ang uwian Ikaapat ng hapon ang uwian
maglaro ng tablet o computer kung saan ay ililigpit ng mga
nagagawa ang iyong takdang pero ikalima na nang umuwi si pero ikalima na nang umuwi si
_______2. Maglaro ng tablet mag-aaral ang nasabing mga
aralin. Ano ang dapat mong Ana. Tama ba iyon? Bakit Ana. Tama ba iyon? Bakit
hanggang magdamag. kagamitan.
gawin?
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like