You are on page 1of 5

GRADE 1 School ALAGATAN LEMENTARY SCHOOL Grade Level 1

DAILY LESSON LOG Teacher JESSA MAE B. TABAMO Subject ARAL-PAN


Teaching Dates SEP.18-22,2017 Quarter 2ND – WEEK 16

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. PANATAYANG NILALAMAN Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa
B. PAMANTAYAN SA Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa malikhaing pamamamaraan.
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA AP1PAM-IIe-16 AP1PAM-IIe-16 AP1PAM-IIe-16 AP1PAM-IIe-16 Performance Task
PAGKATUTO Nahihinuha ang mga alituntunin Nahihinuha ang mga alituntunin
(Write the LC code for each.) Nahihinuha ang mga alituntunin Nahihinuha ang mga alituntunin ng pamilya na tumutugon sa ng pamilya na tumutugon sa
ng pamilya na tumutugon sa ng pamilya na tumutugon sa iba’t-ibang sitwasyon ng pang- iba’t-ibang sitwasyon ng pang-
iba’t-ibang sitwasyon ng pang- iba’t-ibang sitwasyon ng pang- araw-araw na pamumuhay ng araw-araw na pamumuhay ng
araw-araw na pamumuhay ng araw-araw na pamumuhay ng pamilya pamilya
pamilya pamilya -Matulog nang maaga sa gabi - Pagtulong ng kusa sa
- Nagsasabi ng “po” at “opo” sa - Iligpit ang mga laruan matapos pagpapanatilisa kalinisan ng
nakatatanda laruin tahanan at paligid
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. MGA PAHINA SA
GABAY NG GURO
2. MGA PAHINA SA
KAGAMITANG PANG
MAG-AARAL
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANGTURO
IV. PAMAMARAAN
A. BALIK-ARAL SA .Ano-ano ang alituntuning Nasiyahan ka bang sundin ang
Magbigay ng mga tuntunin sa
NAKARAANG ARALIN O Paano ka makikipag-usap sa napag-aralan na natin ang mga alituntunin sa inyong
bahay na sinunod mo?
PAGSISIMULA NG BAGONG mga nakatatanda sa iyo ? ginagawa mo ngayon sa inyong tahanan?
ARALIN tahanan? Paano kayo tumugon?
B. PAGHAHABI SA LAYUNIN Tumingin sa paligid ng iyong
May kaugnayan ba ang oras ng
NG ARALIN Marami ka bang laruan? kinauupuan.
Ipabigkas ang tulang “ Ang pagtulog sa ating kalusugan?
Gaano ka kadalas maglaro Ano ang napapansin mo?
“Po” at “Opo” Naapekto ba ito sa inyong pag-
kasama ng iyong mga kaibigan? Ito ba ay malinis o may mga
aaral? Paano?
kalat?
C. PANG UUGNAY NG Tungkol saan ang tula? Iparinig ang kuwentong “ Sabihin ang sanhi: -Ganyakin ang mga batang
HALIMBAWA SA BAGONG Paano ka nakikipag-usap sa Halinang Maglaro” 1. Hikab ng hikab si Arnel nang magtulungan sa pagpulot ang
ARALIN Dumating ang mga kalarong
bata ni Netnet sa kanilang
bahay. Inilabas ni Netnet ang
kahong lalagyan ng kanyang
mga laruan. Ibinuhos ng mga pumasok sa paaralan.
anumang kalat na nakikita nila .
bata ang mga laruang laman ng 2.Naging antukin si Amy sa
matatanda? -Ano ngayon ang napapansin
kahon. Nang matapos klase at walang ganang
ninyo?
maglaro,isa-isang nag-alisan ang magsulat.
mga bata.
Pati si Netnet ay tumalikod na
rin. Naiwan
Ang mga laruang nagkalat.
D. PAGTATALAKAY NG Talakayin:
BAGONG KONSEPTO AT -Malaking bagay ang oras ng
PAGLALAHAD NG BAGONG pagtulog sa ating kalusugan
KASANAYAN #1 - Ito ay nakakaapekto sa resulta
ng ating pakikipag-ugnayan
atpaglahok sa mga Gawain
Ano ang inyong pakiramdam
Ano ang laging bilini inay? 1.Anong kaasalan ang ipinakita araw-araw.
kapag marumi o makalat ang
Ano ang dalawang ng mga bata? Ni Netnet?
paligid ninyo?
mahahalagang salita ang dapat 2. Mabuti ba ang kanilang Basahin ang tugma.
-Ano ngayon ang pagkakaiba
lagi mong gamitin sa pakikipag- ginawa pagkatapos maglaro? Ang batang maagang natutulog
ngayong malinis na ang paligid o
usap sa iba? Bakit? Di nahuhuli sa pagpasok.
silid ninyo?
Ang batang nagpupuyat sa TV
Sa pagpasok laging nahuhuli.

Alin ka sa dalawang batang


nabanggit sa tugma?
E. PAGTATALAKAY NG
BAGONG KONSEPTO AT Ipabigkas ang tula: -Magpakita ng larawan ng isang
PAGLALAHAD NG BAGONG “ Ako si Upo ang Gulay na tanong at talakayin: batang maliksi, malakas at bibo
KASANAYAN #2 kailangan mo” Ganun ka din ba?
-Ano ang ginawa ninyo upang
Ako po si Upo ang gulay na Nagustuhan mo ba ang ginawa
maging madali ang paglinis sa
kailangan mo ng mga bata ? Bakit?
mga kalat?
Palalakasin ko katawa’t isipan Itanong :
- Ano dapat ninyong tandaan
mo. Kung ikaw si Netnet, ano ang
-Bigyang diin ang kaugnayan upang mapanatili ang kalinisan?
Tagapagpaalala rin sa batang iyong dapat gawin sa mga laruan
malilimutin pagkatapos gamitin? nito sa sapat na oras sa pagtulog
Sa tuwina’y sambitin
Po at Opo ay gamitin.
F. PAGLINANG SA KABIHASAN
(tungo sa formative assessment) Presentasyon ng awtput Presentasyon ng awtput Presentasyon ng awtput Presentasyon ng awtput

G. PAGLALAPAT NG ARALIN
Pangkatang Gawain: Pagbigkas ng tugma nang Paggawa ng Kasunduan at ito ay Kasunduan:
SA PANG-ARAW ARAW NA pangkatan. ipagbigay –alam sa kanilang
BUHAY mga magulang sa kanilang pag
Simula sa araw na ito ay
Maging maingat sa laruan sang-ayon sa pamamagiatn ng
Magkaroon ng dula-dulaan” sisimulan ko ang pagtugon
Upang ito’y magtagal. paglagda nito.
kung saan ay bibigyang diin ang kalinisan sa aking sarili, sa
“Simula ngayon ako po ay
paggamit ng “po” at “opo” aming tahanan , sa paaralan at sa
Ang mga gamit at laruan matutulog na pagsapit ng ika-
aking kapaligiran.
Ilagay sa kahong lalagyan. 9:00 ng gabi.”
___________________
H. PAGLALAHAT NG ARALIN Ano ang tawag sa mga ugali o
Ano ang tawag sa mga ugali Ano ang tawag sa mga ugali
gawi na ipinatutupad ng iyong
o gawi na ipinatutupad ng iyong o gawi na ipinatutupad ng iyong
mga magulang o mga
mga magulang o mga mga magulang o mga
nakatatandang kasapi ng
nakatatandang kasapi ng nakatatandang kasapi ng
pamilya?
pamilya? pamilya?
Tandaan: Tandaan:
Tandaan: Tandaan:
Tuntunin ang tawag sa mga Ang mga alituntunin ay maging
Tuntunin ang tawag sa mga Tuntunin ang tawag sa mga
ugali o gawi na ipinatutupad ng magaan kung tayo ay may kusa
ugali o gawi na ipinatutupad ng ugali o gawi na ipinatutupad ng
iyong mga magulang o mga at nagtutulungan.
iyong mga magulang o mga iyong mga magulang o mga
nakatatandang kasapi ng
nakatatandang kasapi ng nakatatandang kasapi ng
pamilya.
pamilya. pamilya.
Tulad ng paggamit ng “po at
Tulad ng pagliligpit ng mga Tulad ng maagang pagtulog
Opo” sa pakikipag-usap sa
laruan matapos gamitin o laruin. sa gabi.
nakatatanda.
I. PAGTATAYA NG ARALIN Bilugan ang titik ng tamang Lutasin: Pakinggan ang kwento at Sagutin ng pabigkas:
sagot. Nagalit si Rowena sa sagutin ang mga tanong tungkol Halimbawang ikaw ay
1. 1. Tinatanong ka ng lolo mo, nakakabatang kapatid dahil dito kumakain ng biskwit ngunit wala
“Kumain ka na ba?” pinaglaruan ang kanyang Paggising ng Tanghali kang nakikitang basurahan na
a. Oo b. Bakit ba? bagong manyika. Inihagis niya Tumunog na ang bel. pagtatapunan ng balot nito. Ano
c. Hindi pa d. Opo ang manyika at tumama sa Nagsipasok na ang mga bata sa ang gagawin mo?
2. 2. “Turon ba ang gusto mo?” dinding. silid-aralan. Wala pa si Nilo sa
tanong sa iyo ni Ate Tere. Tama ba iyon? Bakit? kanyang upuan.
a. Hindi b. Opo, ate Tere Maya-maya, dumating na si
c.Ayoko niyan! d.Oo yan nga! Nilo. Mukha siyang pagod sa
3.Tinanong ka ng guro mo kung katatakbo. Gulo-gulo ang
sa iyo ang lapis na napulot niya. kanyang buhok na tila di man
a. Opo,mam b.Hindi akin yan lamang niya nasuklay. Pawis na
c. c. Baka sa kanya yan pawis din ang kanyang mukha.
d. Ewan ko ba? Hiyang-hiya siya sa kanyang
3. 4. “Inaantok ka na ba?” sabi sa guro sa pagpasok ng tanghali sa
iyo ng iyong yaya. kanilang klase.
a. Bakit ba nakikialam ka. Sagutin:
b. Hindi pa. 1. Sino ang wala pa sa kanyang
c. Opo, yaya upuan?
d. d. Pakialam mo! 2. Ano ang itsura ng kanyang
4. 5.Nagtanong sa iyo ang isang buhok ng siya ay pumasok?
mama, “Dito ba ang Barangay 3. Bakit siya nahihiya sa kanyang
Camias?” guro?
4. Sa iyong palagay, bakit tinaghali
a. Opo b. hindi c. ewan ko ng gising si Nilo?
d. dun yata 5. Ano ang dapat gawin para hindi
mahuli sa pagpasok sa paaralan?
J. KARAGDAGANG GAWAIN Pangako: Lagi akong Pangako: Tama o Mali
PARA SA TAKDANG- magsasabi ng po at opo. Ililigpit ko ang aking mga _______1. Magpuyat sa
ARALIN AT REMEDIATION laruan matapos kong laruin. paglalaro ng gadget..
_______2. Matulog nang maaga.

Pangako: Matutulog ako nang


maaga sa gabi.
V. MGA TALA
(REMARKS)
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag aaral ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-Aaral ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional
activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation
na nangangailangan
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
remedial? lesson lesson lesson lesson lesson
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to
remediation require remediation remediation remediation require remediation
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa estratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo ang nakatulong ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
ng lubos? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Paano ito nakatulong? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
naranasan na solusyon sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
tulong ng aking punong- __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
guro/superbisor Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Planned Innovations: __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: __ Localized Videos Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Making big books from __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from views of the locality __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality __ Recycling of plastics to be used as views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials __ local poetical composition Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
G. The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered
due to: due to: due to: due to: due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

You might also like