Professional Documents
Culture Documents
ARALING PANLIPUNAN-1
Ikalawang Markahan
Paaralan Baitang/Antas One
Guro Asignatura Araling
Panlipunan-1
Araw at WEEK 1- Day 3 Markahan Ikalawang
Oras Markahan
I. LAYUNIN:
A. Nailalarawan ang ibat ibang papel na ginagampanan ng bawat
kasapi ng pamilya sa ibat-ibang pamamaraan.
B. Nasasabi ang mga gawain na ginagampanan sa pamilya.
C. Nasisiyahan sa mga gawain na ginagampanan sa pamilya.
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN: Ang mga mag-aaral ay
naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa sariling
pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat
isa
B. PAMANTAYANG NAGANAP: Ang mag-aaral buong
pagmamalaking nakapagsasaad ng kwento ng sariling pamilya at
bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa malikhaing
pamamaraan
A. A. Sanggunian/ References:
1. Mga pahina sa Patnubay ng Guro: 68-72
2. 2. Mga pahina sa kagamitang pangmag-aaral (LM): Pahina 74-78
3. 3. Mga pahina sa teksbuk:
4. 4. Karagdagang kagamitan mula sa Portal ng Learning Resources:
Powerpoint presentation, Larawan, Manila Paper
5- Mahusay
(napakalinaw ng
pagsasalita) - Ako si tatay
Tatay-patungo sa opisina
Nanay-naghahanda ng
pagkain sa kusina
Kuya-nagwawalis ng
bakuran at nagdidilig ng
halaman
Ate-naglilinis sa loob ng
bahay.
Bunso-tumutulong sa ate
sa paglilinis ng bahay
F. H. Paglalahat ng
Aralin Ang bawat kasapi ng
pamilya ay may tungkulin
na ginampanan
Alamin kung ano ang
mga ito Basahin sa
LM p.74 Nakikinig ang mga bata
at sasagutin ang mga
“Sulondong Pamilya” tanong
ni Raquel C, Solis
1. Sino ang - Si Tatay
naghahanapbuhay - Nagtitinda
para sa pamilya? - Nag-aaral
2. Ano ang ginagawa
ni Nanay?
3. Ano ang ginagawa
nga mga bata sa
pamilya?
G. I. Pagtataya ng
Aralin Gawain 3, LM page 74 Kumuha ng papel ang
mga bata at pipiliin sa
Iguhit ang masayang dalawang mukha ang
mukha kung ito ay tamang sagot sa tanong.
gumagawa ng kanyang
tungkulin at malungkot Piliin at iguhit ang
na mukha kapag masayang mukha o
pinabayaan ang tungkulin malungkot na mukha.
sa pamilya.
VI. PAGNINILAY
( Reflection)
D. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
E. Bilang ng mga mag- Paggamit ng Tula
aaral na Pangkatang Gawain
nangangaiolangan Role Playing
ng iba pang Gawain
para sa remediation.
F. Nakakatulong ba ang
remedial?
Bilang ng mag aaral
na nakakaunawa
sa aralin.
G. Bilang ng mag-aaral
na magpatuloy sa
remediation
H. Alin sa stratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos ?
I. Anong mga suliranin
ang aking naranasan
na solusyunan sa
tulong ng aking
Punong-guro at
superbisor?
J. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
ibahagi sa kapwa ko
guro