You are on page 1of 5

TORRIJOS CENTRAL

Paaralan SCHOOL
/GRADE 1 to 12 Baitang/ Pangkat 1- SSES
Guro MARY ANN P. PIMNTEL
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na IKALAWANG
Petsa NOBYEMBRE 20, 2023 Markahan
Tala ng Pagtuturo) MARKAHAN
Araw LUNES Binigyang Pansin ni

ARALING PANLIPUNAN
Week 3- Day 1
1. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay…
A. Pamantayang
Naipapamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at
Pangnilalaman mga kasapi nito at bahaging ginagampananng bawat isa.
Ang mag-aaral ay…
B. Pamantayan sa Pagganap Buong pagmamalakinng nakapagsasaad ng kuwento ng sariling pamilya at
bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa malikhaing pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Nasasabi ang kahalagahan ng bawat kasapi ng pamilya.
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Modyul Q2 W3
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitan: power point

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin


at/o pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tumutulong ba kayo sa mga gawaing bahay ? Ano ang ginagawa mo?
C. Pag-uugnay ng mga a. Pagbasa ng tula:
Ang Pamilya

ni Gina R. Gabriel

Tagapagtaguyod ng pamilya sina ama at ina.

Sa paghahanapbuhay ay matiyaga

Sa mga anak ay gumagabay at nag-aalaga.

Sa gawaing-bahay ay abala.

Ang mga anak ay nag-aaral mabuti .

Nagbabasa ng aralin bago matulog sa gabi.


halimbawa sa bagong aralin Sa mga gawaing bahay sila ang nagsisilbi.

Upang ang maraming gawain ay mapadali.

Sina lolo, lola, tito at tita

Sa pamilya’y maaaring sila ay kasama

Handang tumulong sa tuwi-tuwina.

Tulong-tulong ang lahat para sa pamilya.

b.Pagtatanong tungkol sa tula

Ang bawat kasapi ng pamilya ay may kani-kaniyang tungkulin o


papel na ginagampanan.

Ang bawat isa ay may kahalagahang naibabahagi sa pamilya.

Ang tatay at nanay ay nagtutulungan sa paghahanapbuhay,


paggawa sa mga gawaing-bahay, at pag-aalaga sa kanilang mga anak.
D. Pagtatalakay ng bagong
Ang anak o mga anak ay tumutulong naman sa mga gawaingbahay
konsepto at paglalahad ng bagong na kaya nilang gawin. Nag-aaral din sila ng mabuti para sakanilang
kasanayan #1 magandang kinabukasan.

Ang kamag-anak na kasama sa bahay tulad ng lolo at lola ay


gumagawa rin ng kani-kanilang gawain upang makatulong.

Nararapat gawin nang mabuti ng bawat kasapi ng pamilya ang


kanilang tungkulin upang maging maayos ang buhay ng pamilya.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipakita ang gawain ng bawat kasapi ng pamilya
paglalahad ng bagong kasanayan #2
na dapat nilang gampanan .

Panuto: Iguhit sa patlang ang masayang mukha kung

ang pangungusap ay magandang gawain at ang

malungkot na mukha kung hindi.

________ 1. Maagang gumigising si tatay upang pumasok sa


trabaho.
________ 2. Madalas lumiban sa klase si kuya dahil
F. Paglinang sa Kabihasnan
tinatamad siyang pumasok.
(Tungo sa Formative Assessment) ________ 3. Namalengke si nanay upang magluto ng
masarap na ulam.
________ 4. Nagdadabog si kuya kapag inuutusang tumulong
sa mga gawain.

________ 5. Dinidiligan ni ate ang mga halaman tuwing


hapon.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Niyayaya kang maglaro ng iyong kaibigan pero hindi mo pa naitatapon
ang basura. Sasama ka ba sa kaibigan mo? Bakit?
araw- araw na buhay
Panuto:Isulatangtamangsalitasabawatpatlang.Piliin sa kahon ang tamang
sagot.

magtutulungan ginagampanan maayos

May mahalagang papel na ____________________ ang

bawat kasapi ng pamilya.

H. Paglalahat ng Aralin Ang bawat isa ay nagtutulungan sa gawaing-bahay.

Ang maraming gawain tulad ng paglilinis, paglalaba,

pagluluto at pag-aalaga sa maliit pang anak ay gagaan


kung_________________________________.

Kung gagampanan ng bawat kasapi ang kanilang

tungkulin ay magiging _________________________ang buhay

ng pamilya.

Panuto: Isulat sa patlang ang titik na nagsasabi ng ginagawa ng bawat


I. Pagtataya ng Aralin kasapi ng pamilya.
Isulat ang iyong mga ginagampanang gawain sa bahay.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Diads
___ Carousel ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated
Instruction ___ Role Playing/Drama
E. Alin sa mga istratehiya ng ___ Discovery Method ___ Lecture Method
pagtuturo ang nakatulong ng ___ Answering preliminary activities/exercises
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
lubos? Paano ito nakatulong? ___Social interactive learning
Why?
___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Complete Ims

F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude


__ Colorful Ims __ Additional Clerical works
naranasan na nasolusyunan sa __ Science/ Computer/ Internet Lab
tulong ng aking punungguro at __ Unavailable Technology Equipment (AVR /LCD)
Planned Innovations:
__ Localized Videos __ local poetical composition
superbisor? __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ Making big books from views of the locality
Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Diads
___ Carousel ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated
Instruction ___ Role Playing/Drama
G. Anong kagamitan ang aking na ___ Discovery Method ___ Lecture Method
dibuho na nais kong ibahagi sa ___ Answering preliminary activities/exercises
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
mga kapwa ko guro? ___Social interactive learning
Why?
___ Availability of Materials ___ Complete Ims
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
Prepared by:

MARY ANN P. PIMENTEL

Checked by: Noted by:

LARRA S. ZULUETA JOSELITO P .LINGA


Master Teacher I Principal I

You might also like