You are on page 1of 4

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: DECEMBER 5 – 9, 2022 (WEEK 5) Quarter: 2ND QUARTER

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Ang mag-aaral ay malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA Napahahalagahan ang kwento ng sariling pamilya.
PAGKATUTO (Isulat ang (Weekly Test)
code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Mga Pagpapahalaga sa Kuwento ng Sariling Pamilya
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-aaral

Ppt. Presentation, Larawan, Tsart Ppt. Presentation, Larawan Lumang magasin, Pentel Pen, Larawan
B.Kagamitan
Pangkulay, Colored Paper, pandikit
III. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN ISAISIP TAYAHIN KARAGDAGANG GAWAIN

Panuto: Lagyan ng tsek (√) ang bilog May mga bagay na Panuto: Isulat ang tamang salita sa Panuto: Kulayan ng pula ang puso sa Panuto: Sa loob ng bahay, gumuhit o
ng mga bagay na ginagawa para sa pinahahalagahan ang bawat bawat patlang. Piliin sa kahon ang unahan ng bilang kung mahalagang magdikit ng larawan ng
iyo ng inyong pamilya. pamilya. Ipinapakita nila ang tamang sagot. kuwento ng sariling pamilya at iyong pamilya na nagpapakita ng
pagpapahalaga sa iba't ibang berde kung hindi. isang mahalagang
Inaayos ang tirahan paraan. Ilan sa mga ito ay ang pangyayari. Isulat ang kuwento nito
Inihahanda ang pagkain pagkakaroon ng family portrait, at kung bakit ito mahalaga.
Ginagamot kapag may sakit reunion o salo-salo ng pamilya 1. Sama- sama at tulong – tulong sa
Pinaliliguan araw-araw bilang pagpapatuloy ng paglilinis ng bahay
Ginugupit ang mga mahahabang tradisyon, paggalang sa mga 2. Nagdiriwang ang pamilya sa
kuko nakatatandang pinagmulan ng kaarawan
Tinuturuan ng mabuting asal angkan nina Tatay at Nanay at, ng bawat miyembro.
Pinasasagot nang may po at opo pagbibigayan ng mga regalo. 3. Namamasyal ng sama-sama.
Tinuturuang bumati at Magkakaiba ang mga bagay na 4. Sama-samang nagdarasal
magpasalamat pinahahalagahan ng iba’t ibang 5. Sabay-sabay kumakain
Pinagagalitan kung may kasalanan pamilya. Iginagalang ng mga
Binibihisan ng malinis na damit bata ang mga bagay na
Pinaiinom ng gatas at juice importante sa pamilya sa
Inihahatid sa paaralan pamamagitan ng pagsunod at
pagpapatuloy ng tradisyon ng
pamilya.
Lahat ng kasapi ng pamilya ay
BALIKAN mahalaga. Sina Lolo, Lola, Tiyo
at Tiya ay mga kasapi rin ng
pamilya.
Panuto: Pagsunud-sunurin ang mga Kailangang magtulungan ang
pangyayari sa buhay ng pamilya. mga kasapi ng pamilya para
Lagyan ng 1 ang una, 2 ang manatili ang mabuti nilang
pangalawa, 3 ang pangatlo at 4 ang samahan.
pang-apat. Bawat pamilya ay may
Isulat ang sagot sa loob ng kahon. kuwento. Ang paggalang sa
mga bagay na mahalaga sa
kanila ay susi sa mabuting pag-
ISAGAWA
uugnayan ng mga kasapi ng
pamilya.
Panuto: Iguhit sa patlang ang
masayang mukha kung ang gawain
PAGYAMANIN
ay nagpapakita ng wastong
pagpapahalaga sa sariling pamilya.
Panuto: Bilugan ang titik ng
Iguhit naman ang malungkot na
tamang sagot.
mukha kung hindi.
1. Sino-sino ang mga nagtuturo
ng kagandahang-asal sa mga
1. Masayang nagpipiknik ang
batang kasapi ng pamilya? a.
pamilyang Garcia sa ilog.
Ang kaibigan
2. Nakaugalian ni Lena ang paghalik
b. Ang mga magulang
B. Panuto: Gumuhit sa loob ng sa mga magulang tuwing aalis ng
c. Lahat ng kapitbahay niyo
kahon o magdikit ng 3 larawan ng bahay at darating mula sa paaralan.
iyong pamilya na nagpapakita ng 3. Hindi dumadalo sa tradisyunal na
2. Ano ang mangyayari kung
mahahalagang pangyayari ayon sa pamilyang pagdiriwang o family
magkakasundo-sundo ang mga
pagkakasunod-sunod. reunion si Arthur.
kasapi ng pamilya? a. Magiging
4. Sama - sama ang lahat na
masaya ang samahan
nagdiriwang sa tagumpay ng
b. Maghihiwalay ng tirahan ang
pamilya.
kasapi.
5. Hindi magkasundo ang
c. Magiging malungkot ang
magkapatid.
bawat kasapi.

3. Bakit mahalagang malaman


kung sino-sino ang mga
bumubuo sa angkan o
pamilyang pinagmulan? a. Para
maipakita ang pagpapahalaga
TUKLASIN sa mga kaibigan
b. Para maraming pumunta sa
Panuto: Basahin nang masigla ang family reunion
tula. c. Para magkakila-kilala ang
magkakamag- anak

4. Bakit mahalaga ang mga


lumang litrato ng pamilya? a.
Para manatili ang
magagandang alaala
b. Upang hindi makilala lahat
ng kasapi ng pamilya
c. Upang maging payapa ang
pamilya

5. Paano ipakikita ang


pagmamahal sa bawat kasapi
ng pamilya? a. Hindi
nagkikibuan
b. Igalang ang karapatan ng
bawat kasapi
c. Hindi nagtutulungan sa mga
gawaing bahay

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
● Paggamit ng ppt. presentation sa ● Paggamit ng ppt.
E. Alin sa mga istratehiya sa klase presentation sa klase
pagtuturo ang nakatulong ● Paggamit ng tsart at Pangkatang Pangkatang Gawain ● Paggamit ng Mosaic ● Paggamit ng timeline
ng lubos? Gawain

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like