You are on page 1of 44

School: KASIGLAHAN VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: ELIZABETH L. VICTORIA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 28 – DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Ang mag-aaral ay malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA Nailalarawan ang mga mahahalagang pangyayari sa buhay ng pamilya sa pamamagitan ng timeline/family tree.
PAGKATUTO (Isulat ang (Weekly Test)
code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Paglalarawan sa Buhay ng Pamilya Gamit ang Palatakdaan ng Oras
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-aaral

Ppt. Presentation, Larawan, Tsart Ppt. Presentation, Larawan Lumang magasin, Pentel Pen, Larawan
B.Kagamitan
Pangkulay, Colored Paper, pandikit
III. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN ISAISIP TAYAHIN

Panuto: Pagsunud-sunurin ang mga Ano-ano sa mga naranasan ng Tandaan: Panuto: Tukuyin ang mahahalagang
pangyayari sa buhay ng pamilya. pamilya ni Elena ang Sa bawat pamilya, may mga pangyayari sa buhay ng isang
Lagyan ng 1 ang una, 2 ang naranasan din ng iyong pangyayari sa buhay na tunay pamilya gamit ang palatakdaang
pangalawa, 3 ang pangatlo at 4 ang pamilya? na mahalaga at hindi oras. Gawing gabay ang mga larawan
pang-apat. Isulat ang sagot sa loob ng makakalimutan ng mga sa bawat dulo ng pangungusap.
kahon. Ang iyong pamilya ay bumubuo nito. Habang Hanapin ang sagot sa loob ng kahon.
dumaraan din sa iba’t ibang nagsisimula ang pamilya,may
pangyayari sa buhay. mga pangyayari na nararanasan
Nagsimula ang mga nito na labis na nagbibigay ng
mahahalagang pangyayari sa saya at kulay sa kanilang buhay.
pamilya simula nang ikasal ang At dahil dito, ang samahan ng
iyong mga magulang. Bahagi pamilya ay lalong nagiging
din sa mahahalagang matibay at maganda.
pangyayari sa iyong pamilya
ang araw ng iyong
kapanganakan, pagdiriwang ng
unang kaarawan, pag-aaral,
pagtatapos at kasal.

Mas nagiging maayos at


matatag ang pagsasama ng
pamilya dahil sa mga
pangyayaring ito sa kanilang
buhay kahit anong estado at
sitwasyon ang kinabibilangan
nila. Ang mga sunud-sunod na
pangyayari sa buhay ng
pamilya ay maaring matukoy
gamit ang palatakdaan ng oras.

BALIKAN PAGYAMANIN ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN Lingguhang Pagsusulit

Panuto: Lagyan ng tsek ( ) ang larawan Panuto: Kulayan ang bilog ng pula Panuto: Magdikit sa loob ng kahon
na nagpapakita ng pagganap sa Panuto: Iguhit ang puso sa kung wasto ang pangungusap at ng mahahalagang pangyayari sa
tungkulin ng pamilya. patlang kung ang sitwasyon ay kulayan ito ng berde kung mali ang buháy ng inyong pamilya gamit ang
nagpapakita ng mahahalagang pangungusap. palatakdaang oras.
pangyayari sa buháy ng isang
pamilya at bituin kung hindi ito 1. Ang mahahalagang pangyayari
nagpapakita. sa buháy ng isang pamilya ay
_________.1. Masayang nagpapatibay ng kanilang
nagdiwang si Erika ng kanyang samahan.
ika-anim na kaarawan kasama 2. Ang kaarawan ay hindi
ang kanyang buong pamilya at mahalagang pangyayari sa buháy
mga kaibigan. ng isang pamilya.
_________2. Laging nag-aaway 3. Nagiging maganda ang samahan
ang magkapatid na sina ng pamilya dahil sa mga
Michael at Danica dahil sa mahahalagang pangyayari sa
gawaing bahay. buháy nila.
_________3. Tumanggap si 4. Ang palatakdaan ng oras ay
Roderick ng medalya sa araw naglalarawan ng gawain sa
ng pagtatapos . paaralan.
_________4. Isinilang ang 5. Ang bawat isa ay mayroong
bunsong kapatid ni James sa palatakdaang oras na pangyayari
ospital kahapon ng umaga. sa kanyang buhay.
_________. 5 Sa unang araw
ng klase, maagang gumising si
Ana at inihanda ang kanyang
mga gamit sa paaralan.

Tuklasin

Ano-anong pangyayari sa buháy ng


pamilya ang hindi mo makakalimutan?
Kagaya din kaya ito ng mga pangyayari
sa kuwento?

Ibibida ko, Karanasan ng Pamilya ko!


Ni: Estrella V. Gabriel

Isang umaga, araw ng Sabado, ay


naglilinis ng sala ang mag-ina.
Napansin ni Elena ang isang album na
may mga larawan ng kanilang
pamilya.
“Inay, ano po ang nangyari nang araw
na ito at parang ang saya-saya po
ninyong dalawa ni tatay?” tanong ni
Elena.
“Ah, ito ang araw ng aming kasal ng
iyong tatay sa simbahan. Madaming
kamag- anak natin ang dumalo sa
aming kasal,taong 2008 ang kasal
namin.

“Ganun po ba nanay?Ito naman pong


larawan na ito nanay, ang daming
handa , inihaw na isda at pansit ,
maraming bisita at mga regalo.

“Iyon naman ang iyong binyag sa


simbahan, masaya kaming lahat lalo
na kami dalawa ng tatay mo at
pinaghandaan namin ito ng matagal.”

“Inay, ako po ba ang batang maliit na


nasa larawan na nakasuot ng
magandang damit, maraming handa,
may mga lobo pa at regalo at ang
daming bata na nakapaligid sa akin at
tuwang-tuwa po. Ano pong
pangyayari ito?”

“Oo tama ikaw nga iyan Elena, ito ang


ika-tatlong kaarawan mo. Pebrero
2013 yan.”

“Wow! Napakasaya pala ng aking


ikatatlong kaarawan, inay!
“Ilang taon naman po inay nang ako
ay pumasok na sa paaralan,” muling
tanong ni Elena?

“Nung limang taon ka na, ikaw ay


pumasok na sa paaralan bilang Kinder.
Umiiyak ka pa nga noong unang araw
nang klase at hinihila mo pa nga ang
aking kamay kasi ayaw mong pumasok
sa loob ng silid, ngunit ngayon halos
ayaw mo ng magpahatid sa akin sa
paaaralan,” sambit ni Aling Teresa.
“Itong larawan ni ate na may suot na
puting damit at may nakasabit na
medal sa kanya, ano pong okasyon
ito?”

“Ah yan naman ang araw ng


pagtatapos ng ate mo noong ika-anim
na baitang na siya.Kagaya mo,
matalino din si ate at masipag mag -
aral.”

“Oo inay, pagbubutihin ko ang aking


pag-aaral katulad ni ate!”

“Oo sige, pagbutihin mo din ang


paglilinis at mamaya ay may masarap
tayong miryenda, ani ni Nanay.”

“Yehey! Salamat po nanay.”


IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
● Paggamit ng ppt. presentation sa ● Paggamit ng ppt.
E. Alin sa mga istratehiya sa klase presentation sa klase
pagtuturo ang nakatulong ● Paggamit ng tsart at Pangkatang Pangkatang Gawain ● Paggamit ng Mosaic ● Paggamit ng timeline
ng lubos? Gawain
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

ELIZABETH L. VICTORIA
Teacher

Checked By:

FLORICEL M. LINGALING
Master Teacher I
School: KASIGLAHAN VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I
GRADES 1 to 12 Teacher: ELIZABETH L. VICTORIA Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 28 – DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2 QUARTER
ND

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang
Pangnilalaman sa kahalagahan sa kahalagahan sa kahalagahan sa kahalagahan pagunawa
ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at sa kahalagahan
pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina ng pagkilala sa sarili
tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod at
o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng pagkakaroon ng
mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at disiplina
paaralan paaralan paaralan paaralan tungo sa
pagkakabuklodbuklo
d
o pagkakaisa ng
mga kasapi ng
tahanan at
paaralan
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang
Pagganap husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang buong
kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal husay ang anumang
at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang kakayahan o
anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan potensyal
at napaglalabanan
ang
anumang kahinaan
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng pagmamahal sa pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon lalo na sa oras ng pangangailangan. EsP1P- IIc-d – 3
Pagkatuto

II. NILALAMAN Pamilya at Kapuwa Ko, Mahal Ko!

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang tsart tsart tsart
Panturo
III. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN ISAISIP TAYAHIN Lingguhang
Pagsusulit
Bago mo simulan ang pag-aaral sa Naniniwala ka ba na sa buhay natin Panuto: Punan ng salita ang Panuto: Isulat sa patlang ang
araling ito, sagutin muna ang ay kailangan natin ang ating pamilya bawat patlang upang mabuo ang Tama kung ang pahayag ay
sumusunod na tanong upang ating at kapuwa? “Walang sinuman ang angungusap. nagpapakita ng pagmamahal sa
matuklasan kung ano na ang iyong nabubuhay para sa sarili lamang” pamilya at sa kapuwa, at Mali
nalalaman sa paksang ito. ang wika nga sa isang awit. Kailangan kung hindi.
natin ang ibang tao upang
Panuto: Iguhit sa iyong sagutang maramdaman ang tunay na _____1. Nagtutulungan ang mga
kahulugan ng buhay. Hindi tayo kasapi ng pamilya sa
papel ang kung ginagawa mo ang
mabubuhay ng masaya kung wala mga gawaing bahay.
ipinapahayag ng bawat pangungusap
Ang aming pamumuhay ay simple _____2. Niyayakap at hinahalikan
at naman kung hindi. ang ating pamilya at kapuwa. Kaya
lang ngunit bukas ang aking loob ni Abby ang kaniyang
nararapat lamang natin silang
na __________________ ng mga magulang.
mahalin anuman upang magkaroon
tulong sa mga nasalanta ng _____3. Hinahayaan ni Miles ang
ng kahulugan ang ating buhay. bunsong kapatid na
bagyo. Nagbibigay din ako ng
_________________ sa mga maglaro sa labas ng kanilang
Ang ating pamilya at kapuwa ang bahay kahit
pulubi kapag nadadaanan ko sila
magkatulong na humuhubog sa ating umuulan.
sa aming pamamasyal. Sumasali
mga pag-uugali at pagkatao upang din ang aming pamilya sa _____4. Nagsisipag si Junjun sa
mapatatag natin ang ating kalooban. ________________ sa aming pag-aaral upang
Mahalaga ang pamilya at kapuwa. Sa barangay. makakuha ng mataas na marka
lahat ng oras, sila ang maaari mong Sa aming tahanan, ay tumutulong nang sa gayon
makasama at makatulong sa din ako sa _________________ ay matuwa ang kaniyang mga
anumang gawain o suliranin. sa aming bakuran. Kung may magulang.
kulang sa aming kusina ay _____5. Hindi pinapansin ni Maya
__________________ ako sa ang kapitbahay nilang
Maaari tayong magbahagi ng
utos ng aking mga magulang. mahirap.
anumang tulong na kaya nating _____6. Pinahihiram ko ng
maibibigay sa kanila. Ang ating Iyan daw ang tanda ng
_________________ at kagamitan sa paaralan ang
kapuwa, mga kaibigan, mga mga kamag-aral kong walang
________________ sa ating
kapitbahay, at maging mga taong gamit.
pamilya at kapuwa.
hindi natin kilala ay kasapi ng isang _____7. Binibigyan ko ng pagkain
mas malaking pamilya- ang o laruan ang mga
pamayanan. Magiging tahimik, batang namamalimos sa daan.
masaya, at payapa kung ang bawat _____8. Tumutulong ako sa
isa ay nagmamahalan. pagbabahagi ng mga
pagkain sa mga biktima ng
kalamidad.
_____9. Kapag nakakakita ako ng
batang umiiyak,
tinatanong ko ang dahilan at
pinasasaya ko siya
sa abot ng aking makakaya.
_____10. Ipinagagamit ko ang
aking mga laruan sa
aking mga kalaro.
BALIKAN PAGYAMANIN KARAGDAGANG GAWAIN

Ang ating magulang ang Panuto: Gumuhit ng isang malaking


pinakamahalagang tao sa ating A. A. Panuto: Suriin ang mga halaman sa isang malinis na papel.
buhay. Kung wala sila ay wala rin larawan. Sa iyong sagutang Piliin sa mga nakaguhit na bulaklak
tayo sa mundong ito. Kaya dapat papel, isulat ang tsek (/) sa ibaba ang nagpapakita ng
lang natin silang mahalin at igalang kung ang larawan ay situwasyon na nagagawa mo sa
dahil iisa lang ang ating magulang at nagpapakita ng iyong kapuwa at isulat ito sa
hindi ito puwedeng palitan. pagmamahal sa pamilya at halaman na iyong iginuhit.
kapuwa at (X) naman kung
Panuto: Basahin ang situwasyon at hindi.
sagutin ang mga sumusunod na
tanong na may kaugnayan sa iyong
paggalang at pagmamahal sa iyong
magulang. Isulat ang iyong sagot sa
sagutang papel.

1. Nagluluto ng tanghalian ang iyong


nanay at ikaw naman ay naglalaro
lang ng cell phone. Bilang isang anak,
ano ang dapat mong gawin?

2. Inuutusan ng iyong tatay ang iyong


kapatid na bumili sa tindahan pero
gumagawa siya ng kaniyang takdang
aralin at ikaw ay nanonood naman
ng TV. Ano ang iyong dapat na
gawin?
TUKLASIN ISAGAWA

Panuto: Pag-aralan ang dalawang


larawan at sagutin ang sumusunod
na tanong. Isulat ang sagot sa A. A. Panuto: May mga bagay
sagutang papel. ka bang hindi na ginagamit?
Gumawa ng listahan kung
kanino mo ito puwedeng
ibigay na alam mong
magagamit pa. Gawin ito sa
sagutang papel.

B.
Mga gabay na Tanong:
1. Ano ang ipinapakita ng unang
larawan?
2. Ano ang masasabi mo sa
ikalawang larawan?
3. Ano kaya ang nararamdaman ng
bawat kasapi ng pamilya na
ipinakikita ng bawat larawan?
4. Bilang isang kasapi ng pamilya, sa
paanong paraan mo maipakikita ang
pagmamahal sa iyong pamilya at
kapuwa?
5. Gusto mo rin ba ng ganitong uri ng
pamilya? Bakit?

A. B. Panuto: Isulat sa iyong


sagutang papel ang iyong
sagot sa mga sumusunod na
situwasyon.

1. May sakit ang iyong nakababatang


kapatid. Gusto mong magpatugtog
ng radyo pero natutulog siya. Ano
ang iyong gagawin?

2. Umiiyak ang iyong kapatid dahil


siya ay nagugutom. Ano ang dapat
mong gawin?

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:

ELIZABETH L. VICTORIA
Teacher

Checked By:

FLORICEL M. LINGALING
Master Teacher I
School: KASIGLAHAN VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I
GRADES 1 to 12 Teacher: ELIZABETH L. VICTORIA Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 28 – DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2 QUARTER
ND

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

1. Layunin

A.Pamanatayang
Pangnilalaman
B. Pamanatayan sa
pagganap
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang kahulugan ng salita Natutukoy ang kahulugan ng salita Paggamit ng pangngalang pambalana Paggamit ng pangngalang pambalana Paggamit ng pangngalang
Pagkatuto: batay sa kumpas, galaw, ekspresyon batay sa kumpas, galaw, ekspresyon at pangngalang pantangi. at pangngalang pantangi. pambalana at
Isulat ang code ng ng mukha; ugnayang salita-larawan; ng mukha; ugnayang salita-larawan; pangngalang pantangi.
bawat kasanayan o kasalungat. o kasalungat.
II. Nilalaman Pagtukoy ng Kahulugan ng Salita Pagtukoy ng Kahulugan ng Salita Paggamit ng Pangngalang Paggamit ng Pangngalang Paggamit ng Pangngalang
Batay sa Kumpas, Galaw, Ekspresyon Batay sa Kumpas, Galaw, Ekspresyon Pambalana / Pantangi Pambalana / Pantangi Pambalana / Pantangi
ng Mukha at Ugnayang Salita- ng Mukha at Ugnayang Salita-
Larawan Larawan
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Code.
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
III. Pamamaraan

SUBUKIN SURIIN SUBUKIN PAGYAMANIN ISAGAWA


Pag-usapan ang larawan gamit ang
mga tanong sa ibaba. Gawain 1 Ang Pangngalan ay tumutukoy sa Gawain 1 Isulat ang tiyak na
1. Ano ang hawak ng batang babae sa Pakinggang ang mga pangungusap na Ang mga nasa Hanay A ay mga pangngalan (Pantangi)
ngalan ng tao,hayop, pook, bagay,
larawan? babasahing ng iyong magulang karaniwan na pangngalan o mga para sa mga di- tiyak na
pangyayari at pakiramdam.
2. Saan kaya ginagamit ang walis? tungkol sa kuwento. Tukuyin ang pangngalang pambalana. Hanapin sa pangngalan (Pambalana).
3. Ano kaya ang pakiramdam ng Makinig sa babasahing
kahulugan nito. Hanay B ang tiyak na pangngalan o 1. unang araw ng linggo
babaeng nagwawalis sa Bilugan ang titik ng tamang sagot. pangungusap, sabihin kung alin sa pangngalang pantangi ng mga ito. _____________________
larawan? 1. 1. Walang-sawang palipat-lipat mga salitang may guhit ang Isulat ang letra ng tamang sagot sa 2. unang buwan ng tao
3. Nakaranas ka na bang magwalis? sa mga larong naroon. a. pangalan. inyong sagutang papel. _____________________
Bakit? Tuwang-tuwa sa paglalaro 1. Si Dang ay isang batang 3. pambansang kasuotan
2. b. Naghahanap ng mga kaibigan magalang. _____________________
3. c. Napagod dahil sa palipat-lipat 2. Natutuwa sa kanya ang 4. pambansang bayani
na paglalaro kaniyang mga magulang. _____________________
4. 3. Kasi naman, isa siyang batang 5. kasalukuyang
5. 2. “Naku! Nasaan na ako?” presidente ng Pilipinas
magalang.
a. takot o pagkabahala _____________________
4. Lagi siyang nagmamano sa
b. saya
a. c. sabik kaniyang lolo at lola.
5. Sa paaralan siya rin ay
b. kinagigiliwan.
6. Natutuwa sa kaniya ang
3. “Kailangan kong makabalik sa kaniyang gurong si Gng. Gawain 2
kinaroroonan ni Nanay.” Marcelino. Isulat ang pangngalang
7. Pati ang kaibigang si Ana ay pambalana para sa
mahal na mahal siya. pangngalang pantangi na
c. a. pursigido 8. Isang maamong Poodle ang nasa bawat bilang. Piliin ang
c. b. masayahin regalo ng kaniyang kaeskuwela. tamang sagot sa mga
c. c. matatakutin 9. Noong Buwan ng Wika pagpipiliang ibinigay. Isulat ang
letra lamang. Ang nasa unang
nakatanggap siya ng isang bilang ay nagawa na para sa
c. parangal. iyo.
10. Si Dang, ang batang magalang 1. 1. Isabela a. bayan c.
c. Gawain 2 ay nagkaroon ng isang medalya. lalawigan
2. b. lungsod d. bansa Sagot:
c
BALIKAN 3.
h.
Tukuyin ang mga larawan, sabihin
h. Tukuyin ang angkop na salita na kung ito ay tao, bagay, pook, Magsimula Rito:
bubuo sa pangungusap. Bilugan hayop o pangyayari. 1. 2. Rodrigo Duterte a. doktor
ang salita sa loob ng saknong. c. guro
h. 1. Ako ay ( umiiyak , tumatawa ) 2. b. presidente d. negosyante
tuwing masaya. 3.
h. 2. Ako ay ( umiiyak , tumatawa )
tuwing malungkot.
3. Ako ay ( naduduwag , di mapakali)
tuwing nangangamba. 1. 3. Aglipay Caves a.
kapatagan c. kuweba
2. b. burol d. ilog
3.
PAGYAMANIN
BALIKAN
Gawain 1
Tingnan ang mga larawan sa Hanay Balikan ang pangyayari sa kuwento.
1. 4. Mongol a. lapis c. bag
A. Ang mga larawan ay nagpapakita Sabihin ang katumbas ng salitang
2. b. sapatos d. payong
ng kilos at pakiramdam. Gumuhit ng may guhit. Hanapin sa loob ng kahon
ang tamang sagot.
3.
linya mula sa Hanay A at sa angkop
na salita sa Hanay B.

TUKLASIN
1. 5. Agosto a. linggo c.
Basahin at unawaing mabuti ang buwan
1. “Wow, ang saya!”, wika ni Bimbo 2. b. araw d. petsa
sabay kabig muli sa manibela ng usapan ng isang mag-aaral at ang
kanyang guro 3.
sinasakyang de-kotseng laruan.
2. Ang Radiant’s Place ay isang pook-
pasyalan na dinarayo ng mga bisita
dahil sa mga nakawiwiling larong
pambata. 1. 6. Adidas a. tsinelas c.
3. Mababanaag ang tuwa sa mga selfon
mata ni Bimbo habang walang- 2. b. gadyet d. sapatos
sawang palipat-lipat sa mga larong
naroon. 3.
4. Naalarma si Bimbo nang
mapagtantong napalayo na siya sa
kaniyang ina.
5. Matamang binasa, inunawa at
1. 7. Ganano River a. bulkan
sinundan ni Bimbo ang
c. pulo
bawat salita at babalang nakikita
habang naglalakad.
2. b. ilog d. tangway
3.
Gawain 2
Iguhit ang masayang mukha kung ang
pangyayari ay magbibigay saya at
malungkot naman kung hindi. 1. 8. Lunes a. araw c. petsa
2. b. buwan d. taon
1. Mataas ang nakuha mong marka. 3.
2. Nagluto ng masarap na pagkain SURIIN
ang iyong nanay.
TUKLASIN 3. Binigyan ka ng regalo sa iyong Basahin mo ngayon ang mga
kaarawan. pares ng salita sa ibaba. 1. 9. Poodle a. aso c. pusa
4. Namatay ang alaga mong tuta. 2. b. pato d.manok
Tandaan: Kung hindi pa marunong
5. Nasa paaralan ka nang ibalita sa 3.
magbasa ang mag- aaral, ang
iyo na isinugod sa ospital ang iyong
nanay. magulang ang siyang magbabasa
ng mga salita.

1. 10. Panagdadapun Festival


ISAGAWA a. Pista c. pahinga
2. b. bakasyon d. pagdiriwang
Makinig sa kuwentong babasahin.
3.
Sagutin ang mga tanong. Bilugan ang
titik ng tamang sagot. Suriin ang mga salitang nakasulat
Araw ng Sabado, naglalaro ang sa unang hanay.
magkaibigang
Ang mga ito ay titser/ guro, mag-
Carlo at Ben sa palaruan nang biglang
mawalan ng balanse ang huli habang
aaral, aso, plasa, bayan, awit.
naglalaro sa Swing. Napangiwi si Ben. Ang mga salitang nakasulat sa
ikalawang hanay ay: Lisa, Dang,
Poodle, Diffun Plaza, Diffun, Sa
1. Ano ang ginawa ng magkaibigang Ugoy ng Duyan.
Mga Tanong: Carlo at Ben?
1. Sino ang batang bibo na tinutukoy 1. a. naglalaro b. nag-aaral c. Ang mga pares ng salita sa kahon
sa kuwento? natutulog ay mga pangngalan. Ang mga
2. Ano-ano ang larong inihahandog 2. nasa unang hanay ay mga
ng Radiant’s Place na lubos pangngalang pambalana
2. Saan sila naglaro? samantalang ang mga nasa
na kinagigiliwan ng mga bata? a. sa paaralan b. sa palaruan c. sa ikalawang hanay naman ay mga
3. Ano ang nangyari kay bimbo ng palikuran pangngalang pantangi.
subukan niya ang lahat ng laro? 3. Ano ang nangyari habang sila ay
4. Paano nakabalik c Bimbo sa naglalaro?
kaniyang nanay? a. nasugatan sila
Pansinin mong mabuti ang mga
b. nag iyakan sila salita sa kahon.
5. Kung ikaw si Bimbo, ano ang c. nawalan ng balanse ang huli Paano isinulat ang mga
mararamdaman mo kung ikaw ay 4. Sino ang nawalan ng balanse? pangngalang pambalana? Ang
naligaw? a. Si Bimbo b. Si Ben c. Si Carlo pangngalang pantangi?
5. Bakit siya napangiwi? Ano ang tiyak na ngalan para sa
a. dahil siya ay nangamba guro o titser? Sa mag-aaral? sa
b. dahil siya ay masaya bayan?
c. dahil siya ay inaantok Ano ang tiyak na pangkaraniwang
tawag sa Poodle? sa Diffun? sa
TAYAHIN
Ugoy ng Duyan?
Hanapin ang salitang katumbas ng
may guhit. Isulat ang letra ng tamang
sagot sa maliit na kahon.

a. napalundag d. pabalik-balik
a. b. mabilis e. hindi napansin
c. masayang-masaya Laging iisipin na ang pangngalan
ay bahagi ng pananalita na
nagsasaad ng ngalan g tao, hayop,
bagay, pook o lugar, at
pangyayari.

Mayroon tayong dalawang uri ng


pangngalan: Pantangi at
Pambalana.

Ang Pangngalang Pantangi ay


tumutukoy sa tiyak o tanging
ngalan ng tao, hayop, bagay o
pangyayari.
Nagsisimula ito sa malaking titik.
Ang pangalan mo ay isang uri ng
pangngalang pantangi kaya
isinusulat ito sa malaking titik.

Halimbawa:
Elisa - ito ay tiyak na ngalan ng
tao. Ito ay nagsisimula sa
malaking letrang E.

Diffun– ito ay tiyak na ngalan ng


bayan. Ang bayan ay isang lugar.
Pansinin mo, ito ay nagsisimula
rin sa malaking letrang D.
Poodle- ito ay tiyak na ngalan ng
aso. Ang aso ay isang hayop.
Nagsisimula rin ito sa malaking
letra kung ito ay ating isusulat.
Adidas- ito ay tiyak na ngalan ng
sapatos. At puwede rin ito sa
damit. Ang sapatos at damit ay
bagay. Nagsisimula rin ito sa
malaking letra.
Araw ng Kalayaan- ito ay tiyak na
ngalan ng isang pangyayari. Ang A
at K ay nagsisimula sa malalaking
letra.

Ang Pangngalang Pambalana


naman ay tumutukoy sa
karaniwan o pangkalahatang
ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar
o
pangyayari. Ito ay nagsisimula sa
maliit na letra maliban na lang
kung ginagamit sa unahan ng
pangungusap.
Halimbawa:
1. Bumili ako ng papel kahapon.
2. papel ang binili ko kahapon.
3. Papel ang binili ko kahapon.
K
ung ginagamit
ang karaniwang ngalan ng
pangngalan (pambalana) sa
simula ng
pangngusap, dapat
ay nakasulat ito sa malaking
titik.

J.Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
ngangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

Prepared by:

ELIZABETH L. VICTORIA
Teacher

Checked By:

FLORICEL M. LINGALING
Master Teacher I

School: KASIGLAHAN VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: ELIZABETH L. VICTORIA Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 28 – DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2 QUARTER
ND

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang 1. demonstrates understanding 1. demonstrates understanding 1. demonstrates understanding of 1. demonstrates understanding 1. demonstrates understanding
Pangnilalaman of whole numbers up to 1000, of whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000, of whole numbers up to 1000, of whole numbers up to 1000,
ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, ordinal numbers up to 20th,
money up to PhP100. money up to PhP100. money up to PhP100. and money up to PhP100. and money up to PhP100.
B. Pamantayan sa Pagganap 1. is able to recognize, 1. is able to recognize, 1. is able to recognize, 1. is able to recognize, 1. is able to recognize,
represent, compare, and order represent, compare, and order represent, compare, and order represent, compare, and order represent, compare, and order
whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000, whole numbers up to 1000,
ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, and ordinal numbers up to 20th, ordinal numbers up to 20th,
money up to PhP100 in various money up to PhP100 in various money up to PhP100 in various and money up to PhP100 in and money up to PhP100 in
forms and contexts. forms and contexts. forms and contexts. various forms and contexts. various forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto illustrates subtraction as “taking illustrates subtraction as “taking illustrates that addition and illustrates that addition and illustrates that addition and
away” or “comparing” elements away” or “comparing” elements subtraction are inverse subtraction are inverse subtraction are inverse
of sets. M1NS-IIf-24 of sets. M1NS-IIf-24 operations. M1NS-IIf-25 operations. M1NS-IIf-25 operations. M1NS-IIf-25
II. NILALAMAN
Pagbabawas (Subtraction)- Pagbabawas (Subtraction)- Ang Pagdaragdag (Addition) ay Ang Pagdaragdag (Addition) ay Ang Pagdaragdag (Addition) ay
Pagtanggal o Pagkukumpara ng Pagtanggal o Pagkukumpara ng Kabaligtaran ng Pagbabawas Kabaligtaran ng Pagbabawas Kabaligtaran ng Pagbabawas
mga Bagay mga Bagay (Subtraction) (Subtraction) (Subtraction)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN

SUBUKIN ISAISIP SUBUKIN KARAGDAGANG GAWAIN


ISAGAWA
Pag-aralan ang mga larawan at Ang Subtraction o pagbabawas ay Gawain 1 Gawain 9
isulat ang sagot sa bawat kahon ng ang pangtatanggal o pagkakaltas ng Gawain 7 Punan ang kahon ng
pamilang na pangungusap. mga bagay o bilang. May tatlong Pag-aralang mabuti ang sumusunod Isulat sa kahon ang kabaligtaran ng angkop na kabaligtaran.
parte ng subtraction ito ay ang; na sitwasyon sa loob ng bawat mga sumusunod.
minuend- ito ang kabuuang bilang kahon.
ng mga bagay, subtrahend –ito ang
bilang ng mga bagay na kakaltasin
o ibabawas at difference –ito ang
bilang ng natira o naiwan na
bagay .

ISAGAWA

1. A. Pag-aralan ang mga


larawan, sundin ang
ipinababawas at isulat ang
pamilang na pangungusap o Gawain 2
number sentence. A. Hanapin sa Hanay B ang
2. kabaligtaran ng larawan na nasa
Hanay
BALIKAN A. Bilugan ang titik lamang.
A. Bilugan ang titik sa Hanay B ang
kabaliktaran ng hanay A Hanay A      Hanay B

1. B. Sa mga larawan, ibawas ang


may linya at iguhit ang
natirang bagay sa kahon.
2.

A. B. Tara nang maglinis ng


paligid!
Pag-aralan ang mga larawan at
sagutin ang mga katanungan ukol
dito.
TAYAHIN

Gawain 8
Lagyan ng tsek ang kahon na may
angkop na kabaligtaran.

1.Ano ang mga gamit panlinis na BALIKAN


nasa larawan?
Gawain 3
Balikan
2.Ano ang bagay o pangkat na Ibigay ang kabaligtaran ng
nakahihigit o nakakarami? sumusunod na number sentence.

3.Ilan ang dami ng higit nito kung


ikukumpara sa ibang pangkat?
4. Tumutulong ka bang maglinis sa
bahay o paaralan?

TUKLASIN
Gawain 4
Pagtambalin ang hanay A sa
kabaligtaran ng number sentence na
a. A. Pumunta sa tindahan nasa hanay B. Isulat lamang ang titik
ang batang si Bella. Siya ay ng iyong sagot.
may walong piso. Gusto
niyang bumili ng lapis na
nagkakahalaga ng
sampung piso. Magkano
pa ang kakailanganin niya
upang makabili ng lapis?
a. Sino ang batang
TAYAHIN
pumunta sa tindahan? SURIIN
____
b. b. Ano ang kanyang Gawain 5
bibilhin? ____ Isulat ang simbolong (+ o -) sa
c. c. Magkano ang perang dala patlang upang mabuo ang sagot.
niya? ____________
d. d. Magkano ang lapis na a. 8 ___ 5 = 3
bibilhin niya? _ b. 9 ___ 4 = 5
e. e. Magkano pa ang halagang c. 3 ___ 5 = 8
kailangan niya upang bumili ng d. 4 ___ 3 = 1
lapis? ____________ e. 6___  4 = 2

f.
PAGYAMANIN
g.
Gawain 6

SURIIN Basahing mabuti ang sitwasyon at


ibigay ang tamang sagot sa mga
katanungan.
Pag-aralan ang larawan sa ibaba.
Isulat sa kahon ang kabaligtaran ng
number sentence.

PAGYAMANIN
Basahin ang bawat suliranin.
Ilarawan ito sa

A. pamamagitan ng dayagram.
Pagkatapos, isulat ang pamilang na
pangungusap.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

Prepared by:

ELIZABETH L. VICTORIA
Teacher

Checked By:
FLORICEL M. LINGALING
Master Teacher I

School: KASIGLAHAN VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: ELIZABETH L. VICTORIA Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 28 – DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2 QUARTER
ND

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Identify cause and/or effect of events Identify cause and/or effect of Identify cause and/or effect of events Identify cause and/or effect of events in Identify cause
Pagkatuto in a story listened to. MT1LC-IIc-d- events in a story listened to. in a story listened to. MT1LC-IIc-d- a story listened to. MT1LC-IIc-d-4.2 and/or effect
Isulat ang code ng bawat kasanayan. 4.2 MT1LC-IIc-d-4.2 4.2 of events in a
story listened
to. MT1LC-
IIc-d-4.2
II. NILALAMAN Pagtukoy sa Sanhi at Bunga ng Pangyayari Mula sa Napakinggang Kuwento
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN Lingguhang
Pagsusulit
Gumuhit ng kahon sa bawat bilang sa Mula sa binasang tula, sagutin ng
inyong pasalita ang mga sumusunod na
sagutang papel. Kulayan ang kahon ng tanong: ISAISIP TAYAHIN
dilaw kung magkasintunog ang mga 1. Tungkol saan ang tula?
larawan at asul kung hindi. 2. Ilarawan mo ang bata sa Tandaan mo kung may sanhi, may
pamamagitan ng iyong pagguhit? kalalabasan o bunga ang mga Tukuyin ang bunga ng bawat
3. Paano mo mapanatiling laging pangyayari sa binasang kwento. pangungusap at larawan. Piliin ang letra
malusog ang iyong katawan? ng tamang sagot at isulat sa isang
4. Paano mo maiiwasan ang sakit malinis na papel.
Ang mga SANHI ay ang nagbibigay-
na COVID-19? dahilan o paliwanag sa mga
5. Ano ang dapat gawin upang pangyayari.
laging malusog?
Ang mga BUNGA ay ang resulta o
kinalabasan ng pangyayari. Madaling
maunawaan ang kwentong binasa
kung mapag-uugnay natin ang naging
dahilan at kinalabasan ng mga
pangyayari sa binasa.
BALIKAN PAGYAMANIN ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN

Noong isang araw, napag-aralan mo Gawain 1 Basahin ang pangungusap sa ibaba.


ang tungkol sa magkasintunog na Pag-aralang mabuti ang larawan, at Isulat sa iyong sagutang papel ang B Piliin ang bunga o sanhi ng bawat
salita. Ngayon, basahin mo ang mga sagutin ang mga tanong. Isulat ang kung ang parirala ay bunga at S kung larawang naibigay. Isulat ang sagot sa
salita sa Hanay A, piliin at isulat sa titik ng tamang sagot sa isang ito ay sanhi. iyong sagutang papel.
malinis na papel ang kasintunog nito malinis na papel.
sa Hanay B.

1. Ano ang ginawa ng bata sa


pinagbalatan ng saging?
a. itinapon b. kinain
2. Sino ang nakatapak sa
pinagbalatan ng saging?
a. batang lalaki b. batang babae
3. Anong nangyari sa batang
babae?

a. nadulas b. lumundag
4. Ano ang kailangang gawin sa
mga pinagbalatan?

a. Itapon sa basurahan
b. Itapon kung saan-saan
5. Bakit kailangang itapon sa
tamang lalagyan ang mga basura?
a. para bumaho ang paligid
b. para maiwasan ang disgrasiya at
sakit

Gawain 2

Pagmasdan ang mga larawan. Pag-


ugnayin mo ang mga naibigay na
sanhi sa wastong bunga nito.
Isulat sa sagutang papel ang titik ng
tamang sagot.
TUKLASIN

Babasahin ng malakas ang tula.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:

ELIZABETH L. VICTORIA
Teacher

Checked By:

FLORICEL M. LINGALING
Master Teacher I

GRADES 1 to 12 School: KASIGLAHAN VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I


DAILY LESSON LOG Teacher: ELIZABETH L. VICTORIA Learning Area: MTB
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 28 – DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2 QUARTER
ND

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Identify cause and/or effect of events Identify cause and/or effect of Identify cause and/or effect of events Identify cause and/or effect of events in Identify cause
Pagkatuto in a story listened to. MT1LC-IIc-d- events in a story listened to. in a story listened to. MT1LC-IIc-d- a story listened to. MT1LC-IIc-d-4.2 and/or effect
Isul at ang code ng bawat 4.2 MT1LC-IIc-d-4.2 4.2 of events in a
kasanayan. story listened
to. MT1LC-
IIc-d-4.2
II. NILALAMAN Pagtukoy sa Sanhi at Bunga ng Pangyayari Mula sa Napakinggang Kuwento
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN ISAISIP TAYAHIN Lingguhang
Pagsusulit
Gumuhit ng kahon sa bawat bilang sa Mula sa binasang tula, sagutin ng Tandaan mo kung may sanhi, may
inyong pasalita ang mga sumusunod na kalalabasan o bunga ang mga Tukuyin ang bunga ng bawat
sagutang papel. Kulayan ang kahon ng tanong: pangyayari sa binasang kwento. pangungusap at larawan. Piliin ang letra
dilaw kung magkasintunog ang mga 1. Tungkol saan ang tula? ng tamang sagot at isulat sa isang
larawan at asul kung hindi. 2. Ilarawan mo ang bata sa Ang mga SANHI ay ang nagbibigay- malinis na papel.
pamamagitan ng iyong pagguhit? dahilan o paliwanag sa mga
3. Paano mo mapanatiling laging pangyayari.
malusog ang iyong katawan?
4. Paano mo maiiwasan ang sakit Ang mga BUNGA ay ang resulta o
na COVID-19? kinalabasan ng pangyayari. Madaling
5. Ano ang dapat gawin upang maunawaan ang kwentong binasa
laging malusog? kung mapag-uugnay natin ang naging
dahilan at kinalabasan ng mga
pangyayari sa binasa.
BALIKAN PAGYAMANIN ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN

Noong isang araw, napag-aralan mo Gawain 1 Basahin ang pangungusap sa ibaba.


ang tungkol sa magkasintunog na Pag-aralang mabuti ang larawan, at Isulat sa iyong sagutang papel ang B Piliin ang bunga o sanhi ng bawat
salita. Ngayon, basahin mo ang mga sagutin ang mga tanong. Isulat ang kung ang parirala ay bunga at S kung larawang naibigay. Isulat ang sagot sa
salita sa Hanay A, piliin at isulat sa titik ng tamang sagot sa isang ito ay sanhi. iyong sagutang papel.
malinis na papel ang kasintunog nito malinis na papel.
sa Hanay B.

1. Ano ang ginawa ng bata sa


pinagbalatan ng saging?
a. itinapon b. kinain
2. Sino ang nakatapak sa
pinagbalatan ng saging?
a. batang lalaki b. batang babae
3. Anong nangyari sa batang
babae?

a. nadulas b. lumundag
4. Ano ang kailangang gawin sa
mga pinagbalatan?

a. Itapon sa basurahan
b. Itapon kung saan-saan
5. Bakit kailangang itapon sa
tamang lalagyan ang mga basura?
a. para bumaho ang paligid
b. para maiwasan ang disgrasiya at
sakit

Gawain 2

Pagmasdan ang mga larawan. Pag-


ugnayin mo ang mga naibigay na
sanhi sa wastong bunga nito.
Isulat sa sagutang papel ang titik ng
tamang sagot.
TUKLASIN

Babasahin ng malakas ang tula.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:

ELIZABETH L. VICTORIA
Teacher

Checked By:

FLORICEL M. LINGALING
Master Teacher I

School: KASIGLAHAN VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: ELIZABETH L. VICTORIA Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 28 – DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2 QUARTER
ND

IKALAWANG LINGGO LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN MUSIC ARTS PHYSICAL EDUCATION HEALTH
1.Nakaaawit ng may himig na 1.Makagawa ng isang 1.Nalalaman ang iba’t ibang kilos 1.Naipakikita ang wastong paraan
may tamang tono, tulad ng awit disenyo mula sa bulaklak ng lokomotor at maisagawa mo ang ng paghuhugas ng kamay.
Pagbati, Awit ng Pagbilang at Pilipinas o mga bagay na mga ito nang may kasama. 2.Naisasagawa ang tamang paraan
awit na may aksyon. makikita sa paaralan 2.Naisasagawa ang gawain ng ng paghuhugas ng kamay.
2.Nakapakikinig ng himig na 2.Naipapakikita ang maayos. 3.Napahahalagahan ang tamang
may tamang tono, tulad ng awit paggiging malikhain sa 3.Nakasusunod sa paggawa ng paghuhugas ng kamay.
Pagbati, Awit ng Pagbilang at paggawa ng disenyo. mga gawain
awit na may aksyon.
3.
.Mga Kasanayan sa MU1ME-IIc-5 A4EL-IIb PE1PF-IIa-h-2 H1PH-IIc-d-2
Pagkatuto Isulat ang code sings the melody of a song with explains the attire and accessories Engages in fun and enjoyable
ng bawat kasanayan.
demonstrates proper hand
the correct pitch of selected cultural communities physical activities with
washing
e.g. greeting songs, counting in the country in terms of colors coordination
songs, or action songs and shapes.
II. NILALAMAN Pag-awit ng Melodiya na
may Tamang Tono

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa MELC ph.243 ph.283 ph.314 ph.340
at BOW ph.
Ph.12 Ph.13 Ph.13 Ph.13
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag- ph.14-21 ph.11-19 ph.6-16 ph.17-19 ph.
aaral
3. Mga pahina sa ph. ph. ph. ph. ph.
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang tsart, power pointpresentation tsart, larawan, art materials tsart, larawan, art materials tsart, larawan, art materials tsart, larawan, art materials
Panturo
IV. PAMAMARAAN Bulaklak ng Pilipinas o Mga Wastong Paraan ng
Bagay na Makikita sa Paghuhugas ng Kamay
Paaralan
A. Balik-Aral sa nakaraang Anong awit Pagbati ang Tingnan ang mga larawan Malalaman mo ang iba’t Sa panahon ngayon
aralin at/o pagsisimula ng natatandaan mo? Kalimitan sa ibaba. Makikita sa Hanay napakahalagang ikaw ay
bagong aralin.
ibang kilos lokomotor at
ay inaawit natin ang “Happy A ang ilan sa mga bulaklak maisagawa mo ang mga ito naghuhugas ng kamay lalo
Birthday” kapag mayroong ng Pilipinas. Makikita naman nang may kasama. Ilan sa mga na at dumadanas ang bansa
kaarawan ang isa sa atin. sa Hanay B ang mga bagay ito ay paglakad nang hindi natin ng virus na tinatawag
Umaawit din tayo ng na maaaring makita sa nagkakabungguan/nagkakaba na COVID-19. Mahalagang
“Magandang Umaga”. May paaralan. nggaan sa tulong na rin ng alam mo ang wastong
mga awit din tayo sa paraan ng paghuhugas ng
iyong mga kasama sa bahay
Pagbibilang. Natatandaan kamay.
upang lalo pa itong
mo pa ba ang Ten Little
Indians? Masayang umawit mapahalagahan. Masdan ang
lalo na kung sasabayan larawan sa ibaba.
natin ng paggalaw o
aksiyon. Ano ang kilos o galaw ang
ginagawa ng mga bata?

B. Paghahabi sa layunin ng umili ng dalawang bulaklak Ang mga kilos tulad ng


aralin sa ibaba, iguhit at kulayan paglakad, pagtakbo, at
Awitin nang nasa tamang
tono ang awit na “Happy ito kung mayroon kang pagtalon ay mga kilos na
Birthday”. Gamit ang rubrik sa pangkulay. Gawin ito sa palagi nating isinasagawa.
ibaba, palagyan ng tsek sa iyong sagutang papel.
iyong kasama sa bahay ang
kolum na naaayon sa iyong
kakayahan sa pagawit ng Awit
Pagbati.

C. Pag-uugnay ng mga Awitin nang nasa tamang Gumuhit ng tatlong bagay Ang mga larawan na iyong Kailangang hugasan ang ating
halimbawa sa bagong na makikita sa loob ng namasdan ay nagpapakita
aralin.
tono ang awit na “Ten Little mga kamay. Naririto ang ilang
Indians”. Sabayan din ng paaralan. Maaari itong ng kilos lokomotor. Ito ay pagkakataon na dapat nating
pagmartsa at pagpapakita sa kulayan. Gawin ito sa iyong ang mga kilos na hugasan ang ating mga kamay.
daliri ng binabanggit na sagutang papel. gumagalaw o umaalis sa kapag ang mga ito ay marurumi
bilang. Gamit ang rubrik sa isang lugar patungo sa
ibaba, lalagyan ng tsek sa ibang lugar na maaaring
gawin sa panlahat na
iyong guro ang kolum na
espasyo o kahit saang
naaayon sa iyong kakayahan pagkatapos gumamit ng
pook na maaari mong
sa pag-awit at pagsagawa ng galawan. palikuran
kilos ng Awit ng Pagbilang.

Ten Little Indians


One little, two little, three kapag umubo at bumahing
little Indians Four little, five
little, six little Indians Seven
little, eight little, nine little
Indians Ten little Indian boys.
Ten little, nine little, eight
little Indians Seven little, six
little, five little Indians Four
little, three little, two little
Indians One little Indian boy.

D. Pagtalakay ng bagong Umisip pa ng ibang mga alam Gumuhit ng tatlong bagay Anong mga pagkakataon Awitin ang kanta sa ibaba
konsepto at paglalahad ng na makikita sa labas ng ka naglalakad? Kailan ka tungkol sa mga kamay (sa
bagong kasanayan #1
mong Awit ng Pagbati,
Pagbibilang at Awit na may paaralan. Maaari itong naman tumatakbo? tono ng “Maliit na
aksiyon. Isulat sa iyong kulayan. Gawin ito sa Naranasan mo na bang Gagamba”).
sagutang papel ang pamagat sagutang papel. lumundag? Ang paglakad, Ako ay may mga Kamay
ng mga ito. pagtakbo, paglukso at Ako’y may mga kamay Na
pagkandirit, katulad ng mga Kaliwa at Kanan. Itaas mo
nasa larawan ay mga man ito’y Malinis naman.
halimbawa ng kilos Ipalakpak, ipalakpak Itong
lokomotor. Ano pang mga mga kamay. Ipalakpak,
kilos ang maaaring tawagin ipalakpak itong mga kamay.
na kilos lokomotor?

E. Pagtalakay ng bagong Pumili ng isang awit na may Gumuhit ng tatlong disenyo Tukuyin kung ano ang Isulat ang tsek () kung
konsepto at paglalahad ng ng bulaklak gamit ang iyong ipinapakitang kilos
bagong kasanayan #2
Aksiyon. tama ang pahayag at ekis
malikhaing isip. Bigyan ng lokomotor sa larawan. () naman kung mali.
pangalan. Maaari mo itong Isulat ang iyong sagot sa 1. Maghugas ng kamay
kulayan. Gawin ito sa iyong iyong kuwaderno. pagkatapos pakainin ang
sagutang papel. alagang hayop.
2. Gumamit ng sabon sa
tuwing maghuhugas ng
kamay.
1. 3. Tiyakin na malinis ang
tubig na gagamitin sa
paghugas.
4. Patuyuin ang kamay
2. matapos itong hugasan.
5. Huwag kumain kung
madumi ang kamay.
3.

4.
F. Paglinang sa Pangakatang gawain: Gumawa ng isang bagay na Pagmasdan ang larawan Isulat ang OO kung dapat ba
Kabihasaan makikita sa loob ng bahay sa ibaba. Isulat sa iyong na maghugas ng kamay sa
(Tungo sa Formative
Una: Twinkle, Twinkle Little
Assessment) Stars mula sa recycled material. kuwaderno ang mga kilos sumusunod na pagkakataon,
Pangalawa: Ency, Wency (Ipapadala na ito) lokomotor na ipinakikita ng at HINDI naman kung hindi
Spider mga tao sa larawan. kailangan.
______ 1. kumakain ng
Ikatlo: Mommy Finger pritong manok
______ 2. natutulog
——— 3. nagpapakain ng
Ika apat:
alagang pusa
5 Little Ducks ______ 4. gumamit ng
palikuran
______ 5. umuubo
G. Paglalapat ng aralin sa Pagsasagawa ng Gawain at Gawin ang sumusunod na Mahalaga na panatilihing
pang-araw- araw na buhay kilos nang may lubos na ______________ ang aking
pagtalakay dito.
pag-iingat. mga kamay. Nangangako
1. lumakad ako na _________________
2. tumakbo ko nang
3. lumundag _________________ ang
4. umigpaw aking mga
__________________.
Lagda :_____________
Petsa: _____________

H. Paglalahat ng Aralin Buoin ang talata sa ibaba. Bakit mahalaga ang


Gawin ito sa iyong sagutang paghuhugas ng kamay?
papel. Sa araling ito,
natutuhan ko kung paano
kumanta ng may tamang t _ _
_, tulad ng Awit _a_ _at_,
Awit ng Pagbilang at Awit na
may _ _ _ _ _ _ _.
I. Pagtataya ng Aralin Gumuhit ng mga tuwid na Ipapanuod ang bidyo.
linyang magpapakita ng isang https://
paggalaw, maayos at hindi www.youtube.com/watch?
nagkakabungguan. Iguhit ito v=H28aKQSGHDA
sa isang malinis na papel.
J. Karagdagang Gawain para
sa
takdang-aralin at
remediation
V. Mga Tala

VI PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
80% sa Pagtataya 80% sa Pagtataya 80% sa Pagtataya 80% sa Pagtataya Pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para sa gawain para sa remediation
remediation remediation remediation remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa ____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin
unawa sa aralin sa aralin unawa sa aralin sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
magpapatuloy sa remediation.
magpapatuloy sa remediation sa remediation magpapatuloy sa remediation sa remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary activities/ ___ Answering preliminary activities/ ___ Answering preliminary activities/ ___ Answering preliminary activities/ ___ Answering preliminary activities/
exercises exercises exercises exercises exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Rereading of Paragraphs/Poems/
Stories Stories Stories Stories Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
naranasan na solusyunan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
tulong ng aking punungguro at __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
superbisor?
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as Instructional
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
G. Anong kagamitang panturo ang The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to:
aking nadibuho na nais kong ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn to: ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
ibahagi sa mga kapwa ko guro? ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ pupils’ eagerness to learn ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ complete/varied IMs ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ uncomplicated lesson ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ worksheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: ___ varied activity sheets Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration Strategies used that work well: ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Group collaboration ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminaryactivities/ ___ Answering preliminaryactivities/ ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Answering preliminaryactivities/ ___ Answering preliminaryactivities/
exercises exercises ___ Answering preliminaryactivities/ exercises exercises
___ Carousel ___ Carousel exercises ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Carousel ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Rereading of Paragraphs/Poems/
Stories Stories ___ Rereading of Paragraphs/Poems/ Stories Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction Stories ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? ___ Lecture Method Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs Why? ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks ___ Group member’s Cooperation in doing their tasks doing their tasks
doing their tasks

Prepared by:

ELIZABETH L. VICTORIA
Teacher

Checked By:

FLORICEL M. LINGALING
Master Teacher I

You might also like