You are on page 1of 5

CODE MTB1Q2W5D3

MASUSING Paaralan Baitang


BANGHAY- Guro Asignatura MTB-MLE 1
ARALIN Petsa at Oras Markahan

I. LAYUNIN
The learner…
demonstrates knowledge of the alphabet
A. Pamantayang Pangnilalaman and decoding to read, write and spell words
correctly.

The learner…
applies grade level phonics and word
B. Pamantayan sa Pagganap
analysis skills in reading, writing and spelling
words.
MT1PWRIIa-i-1.1
Give the name and sound of each letter
MT1PWRIIa-i-2.1
C. Mga Kasanayang Identify upper and lower case letters.
Pampagkatuto/Layunin MT1PWRIIa-i-3.1
Write the upper and lower case letters
legibly, observing proper sequence of
strokes
II. PAKSA: PAGKILALA NG SALITA: Pagbigkas ng tamang tunog ng alpabeto – Cc

TEMA: AKO AT TRADISYON NG AKING PAMILYA


Ika-apat na Linggo: Kasaysayan ng Pamayanan

Pamagat ng teksto.
III. MGA KAGAMITAN

A. Sanggunian: CG 37-38; LM pah. 165-167; TX_______; LR portal ________

B. Iba pang kagamitang pampagtuturo: aklat, istrip ng mga salita, mga larawan,

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o Panimula

Itanong:
1. Ano ang pamagat ng kuwento?
2. Sino si Celso sa kuwento?
3. Sino ang kanyang tinulungan?
4. Ano ang kabutihang ginawa ni Ceslo?
B. Pangganyak
Magapakita ng larawan.
Bigkasin ng wasto ang salita ng larawan.
Itanong: Anong tunog nagsisimula ang larawan?

Pahina 1 of 5
C. Paglalahad ng Aralin
Basahin ang maikling kuwento.
Si Carla at Carlo ay magkapid. Tuwing bakasyon, pumupunta sila sa Caramoan. Dala-
dala nila ang cellphone na regalo ng kanilang ina. Malinaw kasi ang camera kaya tuwang –tuwa
sila.
Itanong:
1. Ano ang pangalan ng tauhan sa kuwento?
2. Saan sila pumupunta tuwing bakasyon?
3. Ano ang regalo ng kanyang ina?

D. Pagtalakay sa Aralin

Basahin ang mga salita.

Carlo Carla Caramoan cellphone camera


Pakinggan ng mga bata ng tunog ng letrang Cc.
Pagpapakita ng guro ng tamang tunog /c/ - (k) kung katumbas ng k/k
Hal.
Carlo Carla Caramoan camera carrot
Pagpapakita ng guro ng tamang tunog /c/ - (si) kung katumbas ng s/s
Hal.
Center cellphone cell
Isulat ang malaking letrang Cc at maliit na letrang Cc. Gabayan ang mga bata sa wastong istrok
ng pagsulat.
Isulat ang malaking letrang Cc at maliit na letra Cc sa hangin, likod ng kamag-aral at ibabaw
ng upaun gamit ang daliri.
Pagbigayin ng pangalan ng tao at salitang nagsisimula sa letrang Cc. Isulat sa tamang hanay
ng letra.
Malaking letrang C Maliit na letrang c

E. Paglalapat

Pahina 2 of 5
F. Paglalagom
Anong tunog ng letrang Cc?

G. Pagtataya

Bilugan ang letrang Cc.

H. Karagdagang Gawain at/o Pagpapahusay


Iguhit ang masayang mukha kung ang salita ay may letrang Hh at malungkot na mukha
kung wala.

_____ 1. habol
_____ 2. duyan
_____3. tahanan
_____ 4. kahon
_____ 5.dama
_____ 6.hukay
_____ 7. hatol
_____8. dugo
_____ 9.langka
_____ 10. duhat

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nagtamo ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng mga
gawaing pagpapahusay
(remedial)
C. Nakatulong ba ang
pagpapahusay (remedial)?
Bilang ng mag-aaral na

Pahina 3 of 5
naunawaan ang aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
patuloy na
nangangailangan ng
pagpapahusay
(remediation)
E. Alin sa aking pagtuturo ang
naging epektibo? Bakit?
F. Ano-ano ang aking naging
suliranin na maaaring
malutas sa tulong ng aking
punongguro Bat
superbisor?
G. Anong mga inobasyon o
lokalisasyon sa mga
kagamitan ang ginamit
/natuklasan ko na nais
kong ibahagi sa ibang
guro?

Pahina 4 of 5
MGA PAMAMARAAN MGA TALA / SUHESTYON / REKOMENDASYON
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin
ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang ng
Kabihasaan
( tungo sa Formative
Assessment )

G. Paglalahat ng Aralin

H. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin
at remediation

Pahina 5 of 5

You might also like