You are on page 1of 7

School: CAMALAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JAY-R A. ACLAO Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 28 - DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipakikita ang pagmamahal Nagagamit ang mga Nakikilala at nabibigkas ang Nakikilala at nabibigkas ang Nasusulat ang malaki at
sa pagbasa sa pamamagitan pantukoy na Iyan at Iyon. tunog ng titik Rr sa iba pang tunog ng titik Rr at Pp sa maliit na titik Rr at Pp
ng pakikinig sa kwento. titik na napag-aralan na. iba pang titik na napag-
Nakapakikinig na mabuti sa aralan na.
binasang kwento.
Naibibigay ang kahulugan ng
mga salita sa pamamagitan ng
mga larawan, pagpapahiwatig,
at pagsasakilos.
Nakikilahok sa talakayan
pagkatapos ng kwentong
napakinggan.
Nababalikan ang mga detalye
sa kwentong nabasa o narinig.
Nakikilala at natutukoy at
nakapagbibigay ng mga
salitang kilos .

B. Pamantayan sa Pagganap Naibibigay ang kahulugan ng Naiuugnay ang mga salita Naiuugnay ang mga salita sa Naiuugnay ang mga salita sa Naiuugnay ang mga salita sa
mga salita sa pamamagitan ng sa angkop na larawan. angkop na larawan. angkop na larawan. angkop na larawan.
mga larawan, pagpapahiwatig, Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba ng
at pagsasakilos ng titik sa salita. ng titik sa salita. ng titik sa salita. titik sa salita.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay ang mga salita sa Naiuugnay ang mga salita Nababasa ang mga salita, Naiuugnay ang mga salita sa Naiuugnay ang mga salita sa
Isulat ang code ng bawat kasanayan. angkop na larawan. sa angkop na larawan. parirala, pangungusap at angkop na larawan. angkop na larawan.
Nakikilala ang pagkakaiba ng Nakikilala ang pagkakaiba kwento na ginagamit ang Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba
titik sa salita. ng titik sa salita. tunog ng mga titik ng titik sa salita. ng titik sa salita.
MT1GA-IIa-d-2.2 Identify
verbs/action words
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MTB – MLE Teaching Guide MTB – MLE Teaching Guide MTB – MLE Teaching Guide
MTB – MLE Teaching Guide MTB – MLE Teaching Guide
pah. 198-219 p. 73-80 p. 73-80
p. 73-80 p. 73-80
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart larawan ng may simulang larawan ng may simulang larawan ng may simulang
tunog na Rr /Pp plaskard tunog na Rr/Pp plaskard tunog na Rr /Pp , plaskard
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Wastong Gamit ng Ito. Lagyan ng / ang Ano ang unang tunog ng
pagsisimula ng bagong aralin. Kumuha ng isang bagay larawang may simulang titik mga larawan?
sa iyong bag at gamitin ang na Rr (Rr at Pp )
Ito sa pangungusap.
Hal. Ito ay lapis.
Ito ay notbuk.
Ito ay bag.
____ ____

Sinu-sino ang mga tauhan


sa kwentong ating binasa?

____ ____

____ ____

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng pista. Ipaayos ng sunod-sunod Ano ang tunog ng Awit: Leron Leron Pagsasanay
ayon sa pagkakakuha ni motorsiklo? Saang puno umakyat ang kaugnay sa mga napag-
Itanong: Rico sa kahon ang mga Magdaos ng laro: bata sa awit? aralan na titik.
Ano ang okasyon? bagay sa paskilan. Pahabaang tunog ng Ano ang nagyari sa sanga?
Nakadalo na ba kayo sa motrsiklo.
ganitong sitwasyon? Kailan? Brrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr.
Saan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain natin Aling bagay ang unang


bagong aralin. -pumarada nadukot ni Rico mula sa
-magdekorasyon kanyang kahon?
-tumugtog Pangalawa? Pangatlo?
Huli?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at “Pahiyas Ilahad ang mga Ilahad ang mga larawang Iparinig ang kwento: “Tayo
paglalahad ng bagong kasanayan Boom! Boom! Boom! pangungusap:(Gumamit ng may simulang tunog na Rr Nang Umakyat” Pagsasanay 1-
#1 Hayan na!, Hayan na! ilustrasyon o larawan) Bigkasin ang ngalan ng Umakyat ng puno ng Pagbuo ng mga pantig
Parada ng mga karosa bawat larawan; mangga si Roy. Pumitas siya gamit ang mga titik na napag-
Dekorasyon ay ani Ito ang bago kong lapis. Rosas, ruler, raketa, relo, ng mga bungangkahoy. aralan na:
Ng mga magsasaka Iyan ba ang alaga mong Roy, Rico, Robert Maya-maya’y nagulat si
May gulay, may prutas aso? Pabilugan ang simulang titik Roy.
At ibat-iba pa Iyon ang bahay namin sa ng bawat ngalan ng Nabali ang sanga ng kahoy. Mm, Aa, Ss, Ii, Oo, Ee, Bb,
Nasa bawat puso ay tabi ng poste. larawan. “Aray!” ang sigaw ni Roy. Uu, Tt, Kk, Ll,Yy, Nn,Gg, Rr at
nagpapasaya Ilan ang bagay na hawak ng Saang titik nagsisimula ang Pp
Subalit ang tampok bata sa unang bawat larawan?
Sa pistang Pahiyas pangungusap? Ano ang
Na ditto sa Lukban, ginamit niyang pantukoy?
Quezon lang ginaganap Nasaan ang alagang aso?
Ay ang kiping na sa bigas Ano ang ginamit na
nagmula pantukoy sa pagtatanong?
Giniling nang pino Nasaan ang bahay na
Sa dahon hinulma itinuturo?
Pinatuyo sa araw
O sa oven man nga
Nilagyan ng mga kulay
Dilaw, rosas at pula
Hinabi ng kamay na
mapagpala

Akda ni Agnes G Rolle

Punong Gumagalaw;
Panuto:
Kumuha ng mga dahon sa
punong gumagalaw.
Basahin at isakilos ito
Hal. takbo, umawit, umupo,
tumayo, bumasa, sumulat
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutin: Tungkol saan ang kwento? Pagsasanay 2 – Iugnay ang
paglalahad ng bagong kasanayan 1. Ano ang pahiyas? Anong puno ang inakyat larawan sa tamang salita.
#2 2. Bakit may parada? ni Roy/ Larawan Salita
3. Bakit may pista? Bakit kaya siya napasigaw 1
Dapat bang magpasalamat ng “Aray?”
tayo sa mga biyayang
natatangga? Bakit? papaya

Panuto: Gumawa ng malaking


Relo
bilog. Sa saliw ng tugtog, ipasa
ang bola sa katabi. Paghinto
ng tugtog, ang may hawak ng
bola Puto
ay magbibigay ng isang payak
na panuto at tatawag ng
kaklase
Rosas
na gagawa nito. Hal
1.Lukso; 2.Takbo
Pata
F. Paglinang sa Kabihasaan Mystery Box Magpakita ng mga salitang Pagsasanay 3
(Tungo sa Formative Assessment) Pakuhanin ng larawan ang may simulang titik na Pp Magpaligsahan sa Pagbasa
piling bata at gagawin niya ito Hayaang tukuyin ng ng parirala na nasa plaskard.
at huhulaannaman ngbuong mga bata ang mga bagay na
klase. may simulang tunog na /Pp/

Paso , pato, papaya, pabo,


palaka, paying, pagong,
puso,
Pera, pisara, pitaka, pula,
pusali
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Iugnay Mo: Punan ng Ito, Iyan , o Iyon Pagbuo ng mga pantig, Pagbuo ng mga pantig, Pagsasanay 4
araw na buhay Panuto: Iugnay ang larawan sa ang patlang upang mabuo salita, parirala, salita, parirala, Pagguhit ng mga larawan
salitang kilos. ang bawat pangungusap. pangungusap at kwento: pangungusap at kwento: na may simulang titik Rr at
Guhitan ito Hawak ang lobo. ____ay Gamit ang mga titik na Pantig; Gamit ang mga Pp.
lobo. napag-aralan na: Mm, Aa, titik na napag-aralan na:
Itinuturo ang eroplano sa Ss, Ii, Oo, Ee, Bb, Uu, Tt, Mm, Aa, Ss, Ii, Oo, Ee, Bb,
Umaakyat kausap. ___ay eroplano. Kk, ,Ll ,Yy, Nn, Gg, Rr Uu, Tt, Kk, Ll , Yy , Nn , Gg,
Pagsamahin ang mga titik at Rr, Pp
bumuo ng: Pagsamahin ang mga titik
Pantig: at bumuo ng:
Ma me mi mo mu Pantig:
Kumakain Sa se si so su Ma me mi mo mu
Ba be bi bo bu Sa se si so su
Ta te ti to tu Ba be bi bo bu
Natutulog Ka ke ki ko ku Ta te ti to tu
La le li lo lu Ka ke ki ko ku
Na ne ni no nu La le li lo lu
Naglalaba Ya ye yi yo yu Ya ye yi yo yu
Ga ge gi go gu Na ne ni no nu
naliligo Ra re ri ro ru Ga ge gi go gu
Parirala: Ra re ri ro ru
may rimas Pa pe pi po pu
kumakain ang relo Salita:
ang raketa Apo, api,papa, pata, pasa,
Mga rosas para, paha, pala, pana,
ruler na pula papaya, ipis, upa, upo, opo,
mabilis na karitela Pepe, pera, pesa, poso,
aral at laro puto, puro, pugita, pusali,
ang kartero pamana, pilik, pareho,
may harana pasada
sira na karatula Parirala:
Pangungusap: May kappa, mga apa,
Ang mga guya ay matataba. malasa na pata, pala at
Ang rimas ay nasa mesa. lupa, mapula na papaya,
Nakasabit ang relo. patay na ipis, mahaba na
Ang mga raketa ay upo, marami nap era, puno
nakatago. ng mangga, nabali na
Mabilis ang takbo ng sanga, ay umakyat,
karetela. umakyat sa puno
May laro ang mga kartero. Pangungusap:
May harana sa bahay nina May kappa ang reyna.
Lulu. Ang pata ay masarap.
Nasira ang karatula sa Mapula ang papaya at
dingding. makopa.
Malaki ang barako. Patay ang ipis sa sahig.
Mahaba ang upo.
Mapait ang ampalaya.
Mapuputi ang mga puto.
Marami ang pera ni Ama sa
pitaka.
Kwento:
“Tayo Nang
Umakyat”
Umakyat ng puno ng
mangga si Roy.
Pumitas siya ng
mga bungangkahoy. Maya-
maya’y nagulat si Roy.
Nabali ang sanga ng kahoy.
“Aray!” ang sigaw ni Roy.
H. Paglalahat ng Aralin Papangkatin ng guro ang mga Anu-anong pantukoy ang Ano ang tunog ng titik Rr? Ano ang tunog ng titik Pp
mag-aaral. ginagamit natin? Awitin: Ano ang tunog ng
Pangkat 1-Mga Magsasaka Kailan ginagamit ang Ito? titik Rr.
Pangkat 2- mga musikero Iyan? Iyon? /Rr/ ay may tunog
Pangkat 3- mga masasaka Tandaan: na /ar/. Imustra sa bibig.
Pangkat - Mga magkukulay Ang pantukoy na Ito ay
ginagamit kung hawak ng
Tignan sa pa.202 nagsasalita ang isang
bagay.
Ano-anong salita ang ating Ginagamit ang Iyan kung
pinag-usapan? Salitang kilos malapit sa kausap ang isang
Ano ang salitang kilos? bagay na tinutukoy.
Mga salitang nagapapakita Ginagamit ang Iyon kung
ng galaw o kilos. malayo sa nag-uusap ang
bagay na tinutukoy.
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang pista na iyong Punan ng Iyan o Iyon Iugnay ang salita sa Isahang ipabasa sa mga bata Pagsulat ng titik Rr at Pp
naranasan o nakita na. ang patlang. angkop na larawan. ang kwento. Rr Rr Rr Rr Rr
1. Hawak ng kausap ang bola. Larawan Salita Pp Pp Pp Pp Pp
Bilugan ang mga larawang _______ba ang bago mong
nagpapakita ng kilos o galaw. bola?
2. Itinuturo ang puno .
____ang puno ng Narra. 1. Robot
3. Itinuturo ang simbahan.
____ang simbahan namin.
4. Itinuturo ang silya ng 2. resibo
kausap.
____ba ang bago mong
silya? 3. Relo
5. Itinuturo ang LRT.
____ ang LRT na gusto kong
masakyan.
4. Ruler
5. Rosas

J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng 5 pangungusap Gumuhit ng 5 salitang may Pagsanayang basahin sa Pagsanayang basahin sa
takdang-aralin at remediation gamit ang Iyan at 5 gamit simulng titik na /Pp/. bahay ang kwentong napag- bahay ang kwentong napag-
ang Iyon sa iyong notebook aralan ngayon. aralan ngayon.
bilang 2.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:


JAY-R A. ACLAO NIVE M. VILLAFLORES
Teacher School Head

You might also like