You are on page 1of 3

Paaralan MALABANIAS INTEGRATED SCHOOL Antas GRADE 2- YELLOW BELL

GRADES 2 Guro DONNA JEAN C. PASQUIL Asignatura FILIPINO


DAILY LESSON LOG Petsa/Oras MAY 29-HUNYO 02, 2023/8:30-9:10AM Markahan IKAAPAT- IKALIMANG LINGGO

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


MAY 29, 2023 MAY 30, 2023 MAY 31, 2023 HUNYO 01, 2023 HUNYO O2, 2023
LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at
at tunog at tunog at tunog tunog
Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na Nagkakaroon ng papaunlad na Nagkakaroon ng papaunlad na Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa
kasanayan sa wasto at maayos na kasanayan sa wasto at maayos na kasanayan sa wasto at maayos na wasto at maayos na pagsulat
pagsulat pagsulat pagsulat
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nakapagbibigay ng angkop na pamagat Nakapagbibigay ng angkop na Nakapagbibigay ng angkop na pamagat Nakapagbibigay ng angkop na pamagat sa
Isulat ang code ng bawat sa binasang teksto, talata, at kuwento pamagat sa binasang teksto, talata, at sa binasang teksto, talata, at kuwento binasang teksto, talata, at kuwento
kasanayan Koda: F2PB-IIj-8 kuwento Koda: F2PB-IIj-8 Koda: F2PB-IIj-8
Koda: F2PB-IIj-8

NILALAMAN Pagbibigay ng Angkop na Pamagat sa Pagbibigay ng Angkop na Pamagat sa Pagbibigay ng Angkop na Pamagat sa Pagbibigay ng Angkop na Pamagat sa Lingguhang Pagsusulit
Binasang Teksto Binasang Teksto Binasang Teksto Binasang Teksto

KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro
Mga pahina sa Kagami-tang Filipino 2 Module 4, p.21-25 Filipino 2 Module 4, p.21-25 Filipino 2 Module 4, p.21-25 Filipino 2 Module 4, p.21-25
Pang Mag-aaral
Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint/ larawan, tsart, tarpapel Powerpoint/ larawan, tsart, tarpapel Powerpoint/ larawan, tsart, tarpapel Powerpoint/ larawan, tsart, tarpapel

PAMAMARAAN
Balik-aral sa nakaraangaralin Magpakita ng mga larawan Balikan ang pinag-aralan kahapon Magbigay ng halimbawa ng may Magbigay ng halimbawa ng isang talata Papel, lapis,tsart, graphic
at / o pagsisimula ng bagong masayang kwento organizers
aralin

Paghahabi sa layunin ng aralin Ibigay ang tamang pamagat ng kwento Ano ang isang uri ng isang paksa na Pagtalakay sa mga kwentong binasa Tatanungin ang bata kung paano sisimulan
pinaka mahalagang bahagi ng isang ang isang talata
paksa?
Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagbasa sa kuwento sa modyul Tumawag ng isang batang at ipabasa Tatanungin ang mga bata kung ano ang Tatalakayin kung paano sisimulan ang Awit
sa bagong aralin ang kwento pinaka gustong parte ng kwento isang talata

Pagtalakay ng bagong konsepto Pagsagot sa mga tanong mula sa Pagtalakay sa binasang kwento Pagtalakay sa mga sagot ng mga bata. Magbibigay ng isang halimbawa ang guro Pagbibigay ng pamantayan
at paglalahad ng bagong kuwento upang maipakita ang tamang pagsulat ng
kasanayan #1 talata
Pagtalakay ng bagong konsepto Sa aralin na ito matuto tayo sa tamang Pagbibigay paliwanag tungkol sa Paliwanag kung ano ang pamagat Pag-usapan ang pinag-aralan Pagsasabi ng panuto
at paglalahad ng bagong Pagbibigay ng Angkop na Pamagat sa pamagat ng kwento
kasanayan #2 mga kwento
Paglinang sa kabihasaan Magbibigay ng mga halimbawa ng Pag-usapan ito Magbigay pa ng mga halimbawa Ipabasa ang mga ito sa mga bata. Pagsagot sa pagsusulit
( Leads to Formative pamagat sa bawat kwento.
Assessment )

G.Paglalapat ng aralin sa pang Ibigay ang pamagat sa tulong ng Ibigay ang tamang pamagat tulong ng Magbigay ng mga kwento na may aral Magtanong tungkol dito.
araw-araw na buhay larawan.. larawan..

H.Paglalahat ng Aralin Ano ibig sabihin ng pamagat? Ano ang ibig sabihin ng talata? Ano ng ibig sabihin ng kwento? Ano ibig sabihin ng pamagat, talata at
⮚ Ang pamagat ay isang uri ng paksa. ⮚ Ang talata ay sama-samang kwento?
⮚ Ang kuwento ay sama-
Isa sa pinakamahalagang bahagi ng pangungusap na mayroon lamang samang talata. Ang talata at
mga sulatin sa panitikan sapagkat dito iisang paksa. Ito ay isinusulat nang kuwento ay binibigyan ng
umiikot ang isang kuwento, tula, nobela may pasok (indention) ang unang angkop na pamagat. Ang
at iba pa. pangungusap. Sinisimulan sa pamagat ay nagsasabi ng
malaking titik ang unang salita ng paksa ng talata at kuwento.
bawat pangungusap at nilalagyan ng Ito ay dapat maikli.
wastong bantas sa hulihan. Sinisimulan sa malaking titik
ang mahalagang salita sa
pamagat.

Pagtataya ng Aralin Nasa kahon ang pamagat ng sumusunod . Um isip n g a ng ko p n a p a m a g a t b a se sa m g a sum u su no d n a ta la ta


sa b a wa t b ila ng . Isu la t sa sa g uta n g p a p e l a ng sa g o t.
Magpakita ng katapatan sa
na mga talata.. pagsusulit.
Piliin a n g a n g ko p n a p a m a g a t sa m g a p a g p ip ilia n n a ka su n o d n g b a w a t
t a la t a . Isula t a n g t it ik n g ta m a n g sa g o t sa sa g u t a ng p a p e l.
1. Ka a ra wa n ni Mo na . Na g h a h a n d a n g sa ri-sa ring p a g ka in a n g ka nya ng
1. Ang n iyo g a y m a y ka ra niw a n g ta a s na a n im n a m e t ro o h ig it p a .
Na ta t a ng i sa la h a t n g p u n o a ng n iyo g sa p a g ka t b a w a t b a h a g i n it o a y n a na y. Bum ili rin siya ng isa n g m a g a nd a ng b e rtd e y ke yk. Ma sa ya n g
m a a a rin g sa ng ka p sa p a g g a w a n g sa b o n , sh a m p o o , a t ib a p a .
a . a n g niyo g c . An g m g a G a m it n g NIyo g
n a g sa lo -sa lo a ng b u o ng m a g -a n a k a t ila n g p a na u hin.
b . Ang NIyo g d . a n g m g a g a m it n g Niyo g _____________________________________________________________________
2. Ma sa ya n g -m a sa ya a n g p a m ilya Re ye s. Ma ya -m a ya la n g , sa sa lu b u ng in
n a sa p a lip a ra n a n g p a n g a n a y na a n a k na si Ru b e n. Ma y sa m p u ng t a o n g 2. Ang a la g a ko a y si Bub b le s. Ito a y isa ng Da c hshund . Kulo t a ng b uho k a t
n a n ira h a n sa ib a n g b a n sa si Ru b e n . At ng a yo n , siya ’y m a g b a b a lik p a ra
itim na itim a ng b a la h ib o nito . Bilo g n a b ilo g na p a ra n g b u to n e s a ng
m a ka p iling a n g m a h a l n a p a m ilya .
a . Ang Pa g b a b a lik c . m a h a l n a p a m ilya ka n ya ng m g a m a ta . Ha lo s u m a b o t sa lu p a a ng m a h a h a b a nito n g
b . a n g p a g b a b a lik d . Ma ha l Na Pa m ilya
ta in g a .
3. Ang ka m o t e , g a b i, u ra ro a t ka m o t e ng -ka h o y a y m g a h a la m a n g -u g a t.
Itina t a n im a n g m g a ito sa m g a lu g a r n a m a lim it d a a na n n g b a g yo sa d a h ila ng _____________________________________________________________________
a n g b un g a n g m g a h a la m a n g g a n it o a y n a sa ila lim ng lup a .
a . Bu n g a ng h a la m a n c . a n g h a la m a n g -u g a t
3. Ka m b a l sin a She ryl a t Sha in a . Ma g ka m u kh a n g m a g ka m ukh a sila . Ma lim it
b . b u n g a n g h a la m a n d . An g Ha la m a n g -u g a t n a p a g p a p a lit a n g ka nila ng p a n g a la n n g ka usa p n ila . G a yo n m a n ,
4. Si Ap o lin a rio Ma b in i a y isa sa m g a d a kila n g b a ya n in g Pilip in o . Sa ka b ila
n g p a g ig in g lu m p o , p a tu lo y siya n g n a g ling ko d sa b a n sa n o o n g p a na h o n ng tum a ta wa la m a n g sila a t m uli sila ng m a g a la ng na n a g p a p a kila la .
h im a g sika n la b a n sa mga Ka stila . Sa g a n ito , tin a g u ria n siya n g “ Uta k n g
_____________________________________________________________________
Him a g sika n ” a t “ Da kila n g Lu m p o ”.
a . si a p o lina ryo m a b in i c . u ta k n g h im a g sika n 4. Ang b u wa n a n g sa te la yt n g m u nd o . Ito a y u m iiko t sa m u nd o . An g isa ng
b . Si Ap o lina rio Ma b in i d . Uta k n g Him a g sika n
p a g -iko t nito a y n a b ub u o sa lo o b ng isa ng b u wa n. Hum ihira m ito ng
5. Ma h a la g a sa isa ng lu m a la kin g b a ta a ng p a g ka in na ng ta m a .
Ka ila ng a n n g m u ra niya n g ka t a w a n a ng m g a p a g ka in g m a ya m a n sa p ro t in a , liwa n a g m ula sa a ra w.
m in e ra l, b ita m in a a t ib a p a ng p a g ka in g p a m p a lu so g . Ang m g a jun k fo o d a y
w a la n g m a id u d ulo t na m a b u ti ka ya d a p a t iw a sa n a n g m g a ito . Sa h a lip
_____________________________________________________________________
ku m a in ng ka rn e , g ula y a t p ru ta s a t im in o m n g g a t a s a ra w -a ra w.
5. Isa ng m a p a g m a ha l a t m a hu sa y na g uro si G ina n g Le a Vid a l. Itinuturing
a . Um in o m n g G a t a s c . Ku m a in n a n g Ta m a
b . u m in o m n g g a t a s d . ku m a in na n g t a m a n iya n g p a ra ng tun a y n a a na k a ng ka n ya n g m g a m a g -a a ra l. Ma tiya g a
n iya n g itinutu ro a ng m a h ih ira p n a a ra lin. Siya a n g p ina ka m a m a ha l
ko ng g uro .
____________________________________________________________________

Karagdagang Gawain para sa Basahin mang kuwento sa modyul. Basahin mang kuwento sa modyul. Basahin mang kuwento sa modyul. Basahin mang kuwento sa modyul..
takdang- aralin at remediation
MGA TALA
PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI:

DONNA JEAN C. PASQUIL


Teacher III

You might also like