You are on page 1of 4

Paaralan MALABANIAS INTEGRATED SCHOOL Antas GRADE 2- YELLOW BELL

GRADES 2 Guro DONNA JEAN C. PASQUIL Asignatura MOTHER TONGUE-BASED


DAILY LESSON LOG Petsa/Oras MAYO 29- HUNYO 2, 2023 Markahan IKAAPAT – IKALIMANG LINGGO

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


MAYO 22, 2023 MAYO 23, 2023 MAYO 24, 2023 MAYO 25, 2023 MAYO 26, 2023
LAYUNIN
Pamantayang The learner demonstrates communication skills in talking about variety of topics using expanding vocavulary, shows understanding of spoken language in different context
Pangnilalaman using both verbal and non-verbal cues, understands and uses correctly vocabulary and language structures, appreciates the cultural aspects of the language, and reads and
writes literary and informational texts.
Pamantayan sa Ang sanayang gawaing ito ay nagawa para lalong madagdagan ang iyong kaalaman sa paggamit ng mga salitang magkasingkahulugan at magkasalungat.
Pagganap
Mga Kasanayan sa
Pagkatuto. Isulat ang Identify synonyms and antonyms of adjectivesCODE: MT2GA – lVb – c- 2.4.2
code ng bawat
kasanayan
NILALAMAN IDENTIFY SYNONYMS AND ANTONYMS OF ADJECTIVES Lingguhang Pagsusulit

KAGAMITANG Summative test files


PANTURO
Sanggunian
MOTHER TONGUE-BASED – MODYUL/LM
Mga pahina sa Gabay ng
Guro
Mga pahina sa Kagami-
tang Pang Mag-aaral
Iba pang Kagamitang Modyul/LM Modyul/LM Modyul/LM Modyul/LM
Panturo
PAMAMARAAN
Balik-aral sa Sa ating nakaraang aralin ating Balikan ang paksang tinalakay Papagbigayin ang mga bata ng mga Magbalik-aral sa mga salitang Papel,lapis,tsart,
nakaraangaralin at / napag-usapan kung ano ang mga kahapon. halimbawa ng salitang magkasingkahulugan at
o pagsisimula ng pang-uri. magkasingkahulugan magkasalungat
bagong aralin
Paghahabi sa layunin Hayaan ang mga bata na magbigay Ilahad ang mga pangungusap sa Ipagamit ang mga ito sa pangungusap Papagbigayin ang mga bata ng iba
ng aralin ng mga halimbawa. modyul. pang halimbawa.
Pag-uugnay ng mga Maglahad ng mga pangungusap sa Ipatukoy sa mga bata ang mga pang- Ilahad ang mga pangungusap sa Maglahad ng mga salita at ipabigay Awit
halimbawa sa bagong mga bata. uring ginamit sa bawat pangungusap. modyul. ang salitang kasingkahulugan o
aralin kasalungat nito.
Pagtalakay ng Ipatukoy sa mga bata ang mga Pag-usapan ang mga pang-uring Pag-usapan ang mga ito. Hayaan ang mga bata ang Pagbibigay ng pamantayan
bagong konsepto at ginamit na pang-uri. ginamit sa bawat pangungusap. magbigay ng iba pang mga
paglalahad ng halimbawa.
bagong kasanayan #1

Pagtalakay ng Ilahad ang kwento sa modyul. Ipabigay ang mga pang-uring Ipatukoy ang mga pang-uring Maaari rin itong ipagamit sa Pagsasabi ng panuto
bagong konsepto at magkapareho ang kahulugan. ginamit. pangungusap.
paglalahad ng
bagong kasanayan #2

Paglinang sa Pag-usapan ito. Magtanong tungkol Talakayin ang mga ito at magbigay ng Ano ang masasabi ninyo sa mga Ipatukoy sa mga bata ang salitang Pagsagot sa pagsusulit
kabihasaan dito. iba pang halimbawa. pang-uring inyong ibinigay? naglalarawan ng hugis, kulay, lasa,
( Leads to Formative laki at katangian.
Assessment )

G.Paglalapat ng Anong uri ng tirahan ang tinutukoy Ano – anong mga salitang Ano ang tawag natin sa mga salitang Ipabasa ang mga pangungusap sa
aralin sa pang araw- sa kwento? naglalarawan ang ginamit na pareho magkabaligtaran ang kahulugan? modyul at ipatukoy ang mga pang-
araw na buhay ang ibig sabihin? uri dito.

H.Paglalahat ng Ang mga pang-uri ay maaaring Ano ang tawag natin sa mga salitang MAGKASALUNGAT- dalawang Ano ang tawag natin sa mga
Aralin magkasalungat o pareho ang kahulugan? pang-uri kung magkaiba ang salitang magkapareho ang
magkasingkahulugan. kahulugan ng mga ito. kahulugan? Sa mga salitang
magkabaligtaran ang kahulugan?
Pagtataya ng Aralin Sagutin ang pamamaraan 1 sa Basahin natin ang mga pangungusap. Isulat ang MK kung Sumulat ng 5 halimbawa ng Magpakita ng katapatan sa
modyul. Isulat sa guhit bago magkasingkahulugan ang dalawang salitang magkasingkahuluguhan at pagsusulit.
ang bilang ang katulad na kahulugan salitang 5 salitang magkasalungat.
ng salitang nakaguhit. may guhit at MS kung
______________1. Masarap ang magkasalungat.
nilutong ulam ng nanay ko. _______1. Malakas pa ang aking
______________2. Mabilis tumakbo tatay. Ang tiyo ko ay mahina na.
ang kuya ko.
______________3. Magaling ang mga _______2. Masarap ang niluto kong
bata sa MTB-MLE. ulam at malinamnam ito.
______________4. Bugbog na ang _______3. Maingay ang mga bata sa
nahulog na atis. daan. Tahimik naman ang
______________5. Panis na ang ulam mga bata sa loob nang bahay.
sa mesa. _______4. Masinop siya katulad ng
nanay niya.
Siya ay matipid na bata.
_______5. Umakyat sa mataas na
puno ang lalaking matangkad.
Karagdagang
Gawain para sa
takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong __Kolaborasyon
ng lubos ?Paano ito __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
nakatulong? Mga Suliraning aking naranasan:
Anong suliranin ang aking __Kakulangan sa makabagong
naranasan kagamitang panturo.
na solusyon sa tulong ng __Di-magandang pag-uugali ng
aking punong guro at mga bata.
suberbisor? __Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video
panturo ang aking presentation
nadibuho na nais kong __Paggamit ng Big Book
ibahagi sa mga kapwa ko __Community Language Learning
guro? __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

Inihanda ni:

DONNA JEAN C. PASQUIL


Teacher III

You might also like