You are on page 1of 7

School: CAMALAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JAY-R A. ACLAO Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 21 - 25, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakikilala at Nagagamit ang mga Nakikilala at nabibigkas ang Nakikilala at nabibigkas ang Nagagamit ang
nabibigkas ang tunog pantukoy na Iyan at Iyon. tunog ng titik Rr sa iba tunog ng titik Rr at Pp sa mga pantukoy na
ng titik Rr at Pp sa pang titik na napag-aralan iba pang titik na napag- Iyan at Iyon.
iba pang titik na na. aralan na.
napag-aralan na.

B. Pamantayan sa Pagganap Naiuugnay ang mga salita Naiuugnay ang mga salita sa Naiuugnay ang mga salita sa Naiuugnay ang mga salita sa Naiuugnay ang mga
sa angkop na larawan. angkop na larawan. angkop na larawan. angkop na larawan. salita sa angkop na
Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba ng Nakikilala ang pagkakaiba ng Nakikilala ang pagkakaiba ng larawan.
ng titik sa salita.ss titik sa salita. titik sa salita. titik sa salita.ss Nakikilala ang
pagkakaiba ng titik sa
salita.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay ang mga salita Naiuugnay ang mga salita sa Nababasa ang mga salita, Naiuugnay ang mga salita sa Naiuugnay ang mga
Isulat ang code ng bawat kasanayan. sa angkop na larawan. angkop na larawan. parirala, pangungusap at angkop na larawan. salita sa angkop na
Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba ng kwento na ginagamit ang tunog Nakikilala ang pagkakaiba ng larawan.
ng titik sa salita. titik sa salita. ng mga titik titik sa salita. Nakikilala ang
pagkakaiba ng titik sa
salita.
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng MTB – MLE Teaching Guide p.
MTB – MLE Teaching MTB – MLE Teaching Guide p. MTB – MLE Teaching Guide p. MTB – MLE Teaching
Guro 73-80
Guide p. 73-80 73-80 73-80 Guide p. 73-80
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may tsart larawan ng may simulang tunog larawan ng may simulang tsart
simulang tunog na Rr/Pp na Rr /Pp plaskard tunog na Rr/Pp plaskard
plaskard
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Lagyan ng / ang Wastong Gamit ng Ito. Wastong Gamit ng Ito.
at/o pagsisimula ng bagong larawang may simulang Kumuha ng isang bagay sa Kumuha ng isang
aralin. titik na Rr iyong bag at gamitin ang Ito bagay sa iyong bag at
sa pangungusap. gamitin ang Ito sa
Hal. Ito ay lapis. pangungusap.
Ito ay notbuk. Lagyan ng / ang larawang Hal. Ito ay lapis.
Ito ay bag. may simulang titik na Rr Ito ay notbuk.
____ ____
Ito ay bag.

Sinu-sino ang mga tauhan sa ____ ____


kwentong ating binasa?

____ ____
____ ____

____ ____

____

____
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Leron Leron Ipaayos ng sunod-sunod Ano ang tunog ng motorsiklo? Awit: Leron Leron Ipaayos ng sunod-
Saang puno umakyat ayon sa pagkakakuha ni Magdaos ng laro: Pahabaang Saang puno umakyat ang bata sunod ayon sa
ang bata sa awit? Rico sa kahon ang mga tunog ng motrsiklo. sa awit? pagkakakuha ni
Ano ang nagyari sa bagay sa paskilan. Brrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr. Ano ang nagyari sa sanga? Rico sa kahon ang
sanga? mga bagay sa
paskilan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Aling bagay ang unang Aling bagay ang
bagong aralin. nadukot ni Rico mula sa unang nadukot ni
kanyang kahon? Rico mula sa
Pangalawa? Pangatlo? kanyang kahon?
Huli? Pangalawa?
Pangatlo? Huli?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang kwento: Ilahad ang mga pangungusap: Ilahad ang mga larawang may Iparinig ang kwento: “Tayo Ilahad ang mga
at paglalahad ng bagong “Tayo Nang Umakyat” (Gumamit ng ilustrasyon o simulang tunog na Rr Nang Umakyat” pangungusap:(Gumamit
kasanayan #1 Umakyat ng puno ng larawan) Bigkasin ang ngalan ng Umakyat ng puno ng mangga si ng ilustrasyon o
mangga si Roy. Pumitas bawat larawan; Roy. Pumitas siya ng mga larawan)
siya ng mga Ito ang bago kong lapis. Rosas, ruler, raketa, relo, bungangkahoy. Maya-maya’y
bungangkahoy. Maya- Iyan ba ang alaga mong aso? Roy, Rico, Robert nagulat si Roy. Ito ang bago kong lapis.
maya’y nagulat si Roy. Iyon ang bahay namin sa tabi Pabilugan ang simulang titik Nabali ang sanga ng kahoy. Iyan ba ang alaga mong
Nabali ang sanga ng ng poste. ng bawat ngalan ng “Aray!” ang sigaw ni Roy. aso?
kahoy. “Aray!” ang sigaw Ilan ang bagay na hawak ng larawan. Iyon ang bahay namin
ni Roy. bata sa unang pangungusap? Saang titik nagsisimula ang sa tabi ng poste.
Ano ang ginamit niyang bawat larawan? Ilan ang bagay na
pantukoy? Original File Submitted and hawak ng bata sa unang
Nasaan ang alagang aso? Ano Formatted by DepEd Club pangungusap? Ano ang
ang ginamit na pantukoy sa Member - visit depedclub.com ginamit niyang
pagtatanong? for more pantukoy?
Nasaan ang bahay na Nasaan ang alagang
itinuturo? aso? Ano ang ginamit
na pantukoy sa
pagtatanong?
Nasaan ang bahay na
itinuturo?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Tungkol saan ang Tungkol saan ang kwento?
at paglalahad ng bagong kwento? Anong puno ang inakyat ni
kasanayan #2 Anong puno ang Roy/
inakyat ni Roy/ Bakit kaya siya napasigaw ng
Bakit kaya siya “Aray?”
napasigaw ng “Aray?”

F. Paglinang sa Kabihasaan Magpakita ng mga Magpakita ng mga salitang may


(Tungo sa Formative Assessment) salitang may simulang simulang titik na Pp
titik na Pp Hayaang tukuyin ng mga
Hayaang tukuyin ng bata ang mga bagay na may
mga bata ang mga bagay simulang tunog na /Pp/
na may simulang tunog
na /Pp/ Paso , pato, papaya, pabo,
palaka, paying, pagong, puso,
Paso , pato, papaya, Pera, pisara, pitaka, pula,
pabo, palaka, paying, pusali
pagong, puso,
Pera, pisara, pitaka,
pula, pusali

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagbuo ng mga Punan ng Ito, Iyan , o Pagbuo ng mga pantig, salita, Pagbuo ng mga pantig, Punan ng Ito,
araw-araw na buhay pantig, salita, parirala, Iyon ang patlang parirala, pangungusap at salita, parirala, pangungusap Iyan , o Iyon
pangungusap at upang mabuo ang kwento: Gamit ang mga titik na at kwento: ang patlang
kwento: bawat pangungusap. napag-aralan na: Mm, Aa, Ss, Ii, Pantig; Gamit ang mga titik upang mabuo
Pantig; Gamit ang Hawak ang lobo. Oo, Ee, Bb, Uu, Tt, Kk, ,Ll ,Yy, na napag-aralan na: Mm, Aa, ang bawat
mga titik na napag- ____ay lobo. Nn, Gg, Rr Ss, Ii, Oo, Ee, Bb, Uu, Tt, Kk, Ll pangungusap.
aralan na: Mm, Aa, Ss, Itinuturo ang Pagsamahin ang mga titik at , Yy , Nn , Gg, Rr, Pp Hawak ang
Ii, Oo, Ee, Bb, Uu, Tt, eroplano sa kausap. bumuo ng: Pagsamahin ang mga titik lobo. ____ay
Kk, Ll , Yy , Nn , Gg, Rr, ___ay eroplano. Pantig: at bumuo ng: lobo.
Pp Ma me mi mo mu Pantig: Itinuturo ang
Pagsamahin ang mga Sa se si so su Ma me mi mo mu eroplano sa
titik at bumuo ng: Ba be bi bo bu Sa se si so su kausap. ___ay
Pantig: Ta te ti to tu Ba be bi bo bu eroplano.
Ma me mi mo Ka ke ki ko ku Ta te ti to tu
mu La le li lo lu Ka ke ki ko ku
Sa se si so Na ne ni no nu La le li lo lu
su Ya ye yi yo yu Ya ye yi yo yu
Ba be bi bo Ga ge gi go gu Na ne ni no nu
bu Ra re ri ro ru Ga ge gi go gu
Ta te ti to Parirala: Ra re ri ro ru
tu may rimas Pa pe pi po pu
Ka ke ki ko ang relo Salita:
ku ang raketa Apo, api,papa, pata,
La le li lo lu Mga rosas pasa, para, paha, pala,
Ya ye yi yo ruler na pula pana, papaya, ipis, upa,
yu mabilis na karitela upo, opo, Pepe, pera,
Na ne ni no aral at laro pesa, poso, puto, puro,
nu ang kartero pugita, pusali, pamana,
Ga ge gi go may harana pilik, pareho, pasada
gu sira na karatula Parirala:
Ra re ri ro ru Pangungusap: May kappa, mga apa,
Pa pe pi po Ang mga guya ay malasa na pata, pala at
pu matataba. lupa, mapula na
Salita: Ang rimas ay nasa papaya, patay na ipis,
Apo, api,papa, mesa. mahaba na upo,
pata, pasa, para, Nakasabit ang relo. marami nap era, puno
paha, pala, pana, Ang mga raketa ay ng mangga, nabali na
papaya, ipis, nakatago. sanga, ay umakyat,
upa, upo, opo, Mabilis ang takbo ng umakyat sa puno
Pepe, pera, karetela. Pangungusap:
pesa, poso, May laro ang mga May kappa ang reyna.
puto, puro, kartero. Ang pata ay masarap.
pugita, pusali, May harana sa bahay Mapula ang papaya at
pamana, pilik, nina Lulu. makopa.
pareho, pasada Nasira ang karatula sa Patay ang ipis sa sahig.
Parirala: dingding. Mahaba ang upo.
May kappa, mga Malaki ang barako. Mapait ang ampalaya.
apa, malasa na Mapuputi ang mga
pata, pala at puto.
lupa, mapula na Marami ang pera ni
papaya, patay na Ama sa pitaka.
ipis, mahaba na Kwento:
upo, marami “Tayo Nang
nap era, puno Umakyat”
ng mangga, Umakyat ng puno
nabali na sanga, ng mangga si Roy.
ay umakyat, Pumitas siya ng mga
umakyat sa puno bungangkahoy. Maya-
Pangungusap: maya’y nagulat si Roy.
May kappa ang Nabali ang sanga ng
reyna. kahoy. “Aray!” ang
Ang pata ay sigaw ni Roy.
masarap.
Mapula ang
papaya at
makopa.
Patay ang ipis sa
sahig.
Mahaba ang
upo.
Mapait ang
ampalaya.
Mapuputi ang
mga puto.
Marami ang pera
ni Ama sa pitaka.
Kwento:
“Tayo
Nang Umakyat”
Umakyat ng
puno ng mangga
si Roy.
Pumitas
siya ng mga
bungangkahoy.
Maya-maya’y
nagulat si Roy.
Nabali ang
sanga ng kahoy.
“Aray!” ang
sigaw ni Roy.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tunog ng Anu-anong pantukoy ang Ano ang tunog ng titik Rr? Ano ang tunog ng titik Anu-anong pantukoy
titik Pp ginagamit natin? Awitin: Ano ang tunog ng Pp ang ginagamit natin?
Kailan ginagamit ang Ito? titik Rr. Kailan ginagamit ang
Iyan? Iyon? /Rr/ ay may tunog Ito? Iyan? Iyon?
Tandaan: na /ar/. Imustra sa bibig. Tandaan:
Ang pantukoy na Ito ay Ang pantukoy na Ito ay
ginagamit kung hawak ng ginagamit kung hawak
nagsasalita ang isang bagay. ng nagsasalita ang isang
Ginagamit ang Iyan kung bagay.
malapit sa kausap ang isang Ginagamit ang Iyan
bagay na tinutukoy. kung malapit sa kausap
Ginagamit ang Iyon kung ang isang bagay na
malayo sa nag-uusap ang tinutukoy.
bagay na tinutukoy. Ginagamit ang Iyon
kung malayo sa nag-
uusap ang bagay na
tinutukoy.
I. Pagtataya ng Aralin Isahang ipabasa Punan ng Iyan o Iyon Iugnay ang salita sa Isahang ipabasa sa mga Punan ng Iyan o
sa mga bata ang ang patlang. angkop na larawan. bata ang kwento. Iyon ang patlang.
kwento. 1. Hawak ng kausap ang Larawan Salita 6. Hawak ng kausap
bola. ang bola.
_______ba ang bago _______ba ang
mong bola? bago mong bola?
2. Itinuturo ang puno . 1. Robot 7. Itinuturo ang
____ang puno ng Narra. puno .
3. Itinuturo ang simbahan. ____ang puno ng
____ang simbahan 2. resibo Narra.
namin. 8. Itinuturo ang
4. Itinuturo ang silya ng simbahan.
kausap. 3. Relo ____ang
____ba ang bago mong simbahan namin.
silya? 9. Itinuturo ang silya
5. Itinuturo ang LRT. ng kausap.
4. Ruler
____ ang LRT na gusto ____ba ang bago
kong masakyan. mong silya?
10. Itinuturo ang LRT.
5. Rosas ____ ang LRT na
gusto kong
masakyan.

J. Karagdagang Gawain para sa Pagsanayang Sumulat ng 5 pangungusap Gumuhit ng 5 salitang may Pagsanayang basahin Sumulat ng 5
takdang-aralin at remediation basahin sa gamit ang Iyan at 5 gamit ang simulng titik na /Pp/. sa bahay ang kwentong pangungusap gamit ang
bahay ang Iyon sa iyong notebook bilang napag-aralan ngayon. Iyan at 5 gamit ang Iyon
kwentong 2. sa iyong notebook
napag-aralan bilang 2.
ngayon.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:


JAY-R A. ACLAO NIVE M. VILLAFLORES
Teacher School Head

You might also like