You are on page 1of 7

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 4-8, 2017 Quarter: 2ND QUARTER (WEEK 4)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipakikita ang Nagagamit ang mga Nakikilala at nabibigkas ang Nakikilala at nabibigkas ang Nasusulat ang malaki at
Pangnilalaman pagmamahal sa pagbasa pantukoy na Iyan at Iyon. tunog ng titik Rr sa iba pang tunog ng titik Rr at Pp sa iba maliit na titik Rr at Pp
sa pamamagitan ng titik na napag-aralan na. pang titik na napag-aralan
pakikinig sa kwento. na.
Nakapakikinig na mabuti sa
binasang kwento.
Naibibigay ang kahulugan
ng mga salita sa
pamamagitan ng mga
larawan, pagpapahiwatig,
at pagsasakilos.
Nakikilahok sa talakayan
pagkatapos ng kwentong
napakinggan.
Nababalikan ang mga
detalye sa kwentong
nabasa o narinig.
Nakikilala at natutukoy at
nakapagbibigay ng mga
salitang kilos .

B. Pamantayan sa Naibibigay ang kahulugan Naiuugnay ang mga salita Naiuugnay ang mga salita Naiuugnay ang mga salita Naiuugnay ang mga salita
Pagganap ng mga salita sa sa angkop na larawan. sa angkop na larawan. sa angkop na larawan. sa angkop na larawan.
pamamagitan ng mga Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba
larawan, pagpapahiwatig, ng titik sa salita. ng titik sa salita. ng titik sa salita. ng titik sa salita.
at pagsasakilos
C. Mga Kasanayan sa Naiuugnay ang mga salita Naiuugnay ang mga salita Nababasa ang mga salita, Naiuugnay ang mga salita Naiuugnay ang mga salita
Pagkatuto sa angkop na larawan. sa angkop na larawan. parirala, pangungusap at sa angkop na larawan. sa angkop na larawan.
Isulat ang code ng bawat Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba kwento na ginagamit ang Nakikilala ang pagkakaiba Nakikilala ang pagkakaiba
kasanayan. ng titik sa salita. ng titik sa salita. tunog ng mga titik ng titik sa salita. ng titik sa salita.
MT1GA-IIa-d-2.2 Identify
verbs/action words
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa MTB MLE Teaching Guide
MTB MLE Teaching Guide
MTB MLE Teaching Guide
MTB MLE Teaching Guide
MTB MLE Teaching Guide
Gabay ng Guro pah. 198-219 p. 73-80 p. 73-80
p. 73-80 p. 73-80
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang tsart larawan ng may simulang larawan ng may simulang larawan ng may simulang
Panturo tunog na Rr /Pp plaskard tunog na Rr/Pp plaskard tunog na Rr /Pp , plaskard
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Wastong Gamit ng Ito. Lagyan ng / ang Ano ang unang tunog
aralin at/o pagsisimula Kumuha ng isang bagay larawang may simulang titik ng mga larawan?
ng bagong aralin. sa iyong bag at gamitin na Rr (Rr at Pp )
ang Ito sa pangungusap.
Hal. Ito ay lapis.
Ito ay notbuk.
Ito ay bag. Sinu-sino ang mga tauhan sa
kwentong ating binasa? ____ ____

____ ____

____ ____
B. Paghahabi sa layunin Ipakita ang larawan ng Ipaayos ng sunod-sunod Ano ang tunog ng Awit: Leron Leron Pagsasanay kaugnay sa
ng aralin pista. ayon sa pagkakakuha ni motorsiklo? Saang puno umakyat ang mga napag-aralan na titik.
Rico sa kahon ang mga Magdaos ng laro: bata sa awit?
Itanong: bagay sa paskilan. Pahabaang tunog ng Ano ang nagyari sa
Ano ang okasyon? motrsiklo. sanga?
Nakadalo na ba kayo sa Brrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr.
ganitong sitwasyon?
Kailan? Saan?

C. Pag-uugnay ng mga Gawain natin Aling bagay ang unang


halimbawa sa bagong -pumarada nadukot ni Rico mula sa
aralin. -magdekorasyon kanyang kahon?
-tumugtog Pangalawa? Pangatlo?
Huli?

D. Pagtalakay ng bagong Pahiyas Ilahad ang mga Ilahad ang mga larawang Iparinig ang kwento: Tayo
konsepto at Boom! Boom! Boom! pangungusap:(Gumamit ng may simulang tunog na Rr Nang Umakyat Pagsasanay 1-
paglalahad ng bagong Hayan na!, Hayan na! ilustrasyon o larawan) Bigkasin ang ngalan ng Umakyat ng puno ng Pagbuo ng mga pantig
kasanayan #1 Parada ng mga karosa bawat larawan; mangga si Roy. Pumitas siya gamit ang mga titik na
Dekorasyon ay ani Ito ang bago kong lapis. Rosas, ruler, raketa, relo, ng mga bungangkahoy. napag-aralan na:
Ng mga magsasaka Iyan ba ang alaga mong Roy, Rico, Robert Maya-mayay nagulat si
May gulay, may prutas aso? Pabilugan ang simulang titik Roy.
At ibat-iba pa Iyon ang bahay namin sa ng bawat ngalan ng Nabali ang sanga ng kahoy. Mm, Aa, Ss, Ii, Oo, Ee, Bb,
Nasa bawat puso ay tabi ng poste. larawan. Aray! ang sigaw ni Roy. Uu, Tt, Kk, Ll,Yy, Nn,Gg, Rr at
nagpapasaya Ilan ang bagay na hawak Saang titik nagsisimula ang Pp
Subalit ang tampok ng bata sa unang bawat larawan?
Sa pistang Pahiyas pangungusap? Ano ang
Na ditto sa Lukban, ginamit niyang pantukoy?
Quezon lang ginaganap Nasaan ang alagang aso?
Ay ang kiping na sa bigas Ano ang ginamit na
nagmula pantukoy sa pagtatanong?
Giniling nang pino Nasaan ang bahay na
Sa dahon hinulma itinuturo?
Pinatuyo sa araw
O sa oven man nga
Nilagyan ng mga kulay
Dilaw, rosas at pula
Hinabi ng kamay na
mapagpala

Akda ni Agnes G Rolle

Punong Gumagalaw;
Panuto:
Kumuha ng mga dahon sa
punong gumagalaw.
Basahin at isakilos ito
Hal. takbo, umawit, umupo,
tumayo, bumasa, sumulat
E. Pagtalakay ng bagong Sagutin: Tungkol saan ang kwento? Pagsasanay 2 Iugnay ang
konsepto at 1. Ano ang pahiyas? Anong puno ang inakyat larawan sa tamang salita.
2. Bakit may parada?
paglalahad ng bagong ni Roy/ Larawan Salita
kasanayan #2 3. Bakit may pista? Bakit kaya siya napasigaw 1
Dapat bang ng Aray?
magpasalamat tayo sa
mga biyayang
natatangga? Bakit? papaya
Panuto: Gumawa ng
malaking bilog. Sa saliw ng Relo
tugtog, ipasa
ang bola sa katabi.
Paghinto ng tugtog, ang Puto
may hawak ng bola
ay magbibigay ng isang
payak na panuto at
tatawag ng kaklase Rosas
na gagawa nito. Hal
1.Lukso; 2.Takbo
Pata
F. Paglinang sa Mystery Box Magpakita ng mga salitang Pagsasanay 3
Kabihasaan Pakuhanin ng larawan ang may simulang titik na Pp Magpaligsahan sa
(Tungo sa Formative piling bata at gagawin niya Hayaang tukuyin ng Pagbasa ng parirala na
Assessment) ito at huhulaannaman mga bata ang mga bagay nasa plaskard.
ngbuong klase. na may simulang tunog na
/Pp/

Paso , pato, papaya,


pabo, palaka, paying,
pagong, puso,
Pera, pisara, pitaka, pula,
pusali
G. Paglalapat ng aralin sa Iugnay Mo: Punan ng Ito, Iyan , o Iyon Pagbuo ng mga pantig, Pagbuo ng mga pantig, Pagsasanay 4
pang-araw-araw na Panuto: Iugnay ang ang patlang upang mabuo salita, parirala, salita, parirala, Pagguhit ng mga larawan
buhay larawan sa salitang kilos. ang bawat pangungusap. pangungusap at kwento: pangungusap at kwento: na may simulang titik Rr at
Guhitan ito Hawak ang lobo. ____ay Gamit ang mga titik na Pantig; Gamit ang mga Pp.
lobo. napag-aralan na: Mm, Aa, titik na napag-aralan na:
Itinuturo ang eroplano sa Ss, Ii, Oo, Ee, Bb, Uu, Tt, Kk, ,Ll Mm, Aa, Ss, Ii, Oo, Ee, Bb,
Umaakyat kausap. ___ay eroplano. ,Yy, Nn, Gg, Rr Uu, Tt, Kk, Ll , Yy , Nn , Gg,
Pagsamahin ang mga titik at Rr, Pp
bumuo ng: Pagsamahin ang mga titik
Kumakain Pantig: at bumuo ng:
Ma me mi mo mu Pantig:
Sa se si so su Ma me mi mo mu
Natutulog Ba be bi bo bu Sa se si so su
Ta te ti to tu Ba be bi bo bu
Ka ke ki ko ku Ta te ti to tu
Naglalaba
La le li lo lu Ka ke ki ko ku
Na ne ni no nu La le li lo lu
naliligo Ya ye yi yo yu Ya ye yi yo yu
Ga ge gi go gu Na ne ni no nu
Ra re ri ro ru Ga ge gi go gu
kumakain Parirala: Ra re ri ro ru
may rimas Pa pe pi po pu
ang relo Salita:
ang raketa Apo, api,papa, pata, pasa,
Mga rosas para, paha, pala, pana,
ruler na pula papaya, ipis, upa, upo, opo,
mabilis na karitela Pepe, pera, pesa, poso,
aral at laro puto, puro, pugita, pusali,
ang kartero pamana, pilik, pareho,
may harana pasada
sira na karatula Parirala:
Pangungusap: May kappa, mga apa,
Ang mga guya ay malasa na pata, pala at
matataba. lupa, mapula na papaya,
Ang rimas ay nasa mesa. patay na ipis, mahaba na
Nakasabit ang relo. upo, marami nap era,
Ang mga raketa ay puno ng mangga, nabali
nakatago. na sanga, ay umakyat,
Mabilis ang takbo ng umakyat sa puno
karetela. Pangungusap:
May laro ang mga kartero. May kappa ang reyna.
May harana sa bahay nina Ang pata ay masarap.
Lulu. Mapula ang papaya at
Nasira ang karatula sa makopa.
dingding. Patay ang ipis sa sahig.
Malaki ang barako. Mahaba ang upo.
Mapait ang ampalaya.
Mapuputi ang mga puto.
Marami ang pera ni Ama sa
pitaka.
Kwento:
Tayo
Nang Umakyat
Umakyat ng puno ng
mangga si Roy.
Pumitas siya ng mga
bungangkahoy. Maya-
mayay nagulat si Roy.
Nabali ang sanga ng kahoy.
Aray! ang sigaw ni Roy.
H. Paglalahat ng Aralin Papangkatin ng guro ang Anu-anong pantukoy ang Ano ang tunog ng titik Rr? Ano ang tunog ng titik Pp
mga mag-aaral. ginagamit natin? Awitin: Ano ang tunog ng
Pangkat 1-Mga Magsasaka Kailan ginagamit ang Ito? titik Rr.
Pangkat 2- mga musikero Iyan? Iyon? /Rr/ ay may tunog
Pangkat 3- mga masasaka Tandaan: na /ar/. Imustra sa bibig.
Pangkat - Mga magkukulay Ang pantukoy na Ito ay
ginagamit kung hawak ng
Tignan sa pa.202 nagsasalita ang isang
bagay.
Ano-anong salita ang ating Ginagamit ang Iyan kung
pinag-usapan? Salitang malapit sa kausap ang
kilos isang bagay na tinutukoy.
Ano ang salitang kilos? Ginagamit ang Iyon kung
Mga salitang nagapapakita malayo sa nag-uusap ang
ng galaw o kilos. bagay na tinutukoy.

I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang pista na iyong Punan ng Iyan o Iyon Iugnay ang salita sa Isahang ipabasa sa mga Pagsulat ng titik Rr at Pp
naranasan o nakita na. ang patlang. angkop na larawan. bata ang kwento. Rr Rr Rr Rr Rr
1. Hawak ng kausap ang Larawan Salita Pp Pp Pp Pp Pp
Bilugan ang mga larawang bola.
nagpapakita ng kilos o _______ba ang bago mong
galaw. bola?
2. Itinuturo ang puno . 1. Robot
____ang puno ng Narra.
3. Itinuturo ang simbahan.
____ang simbahan namin. 2. resibo
4. Itinuturo ang silya ng
kausap.
____ba ang bago mong 3. Relo
silya?
5. Itinuturo ang LRT.
____ ang LRT na gusto kong4. Ruler
masakyan.

5. Rosas

J. Karagdagang Gawain Sumulat ng 5 pangungusap Gumuhit ng 5 salitang may Pagsanayang basahin sa Pagsanayang basahin sa
para sa takdang-aralin gamit ang Iyan at 5 gamit simulng titik na /Pp/. bahay ang kwentong bahay ang kwentong
at remediation ang Iyon sa iyong notebook napag-aralan ngayon. napag-aralan ngayon.
bilang 2.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like