You are on page 1of 3

DepEd Order No.42, s.

2016
PAARALAN OLD BALARA ELEMENTARY ANTAS THREE
GRADE 3 GURO MARILYN C. TARRIELA ASIGNATURA FILIPINO
DAILY LESSON LOG MARKAHAN
PETSA / ORAS SETYEMBRE 16-20 –, 2019 IKALAWA

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
SETYEMBRE 16 ,2019 SETYEMBRE 17 ,2019 SETYEMBRE 18 ,2019 SETYEMBRE 19 ,2019 SETYEMBRE 20 ,2019
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Pagsulat at Pagbaybay Pagbasa (kaalaman sa aklat at Pagbasa(Palabigkasan at Pakikinig Pagbasa(Pag-unlad ng
B. Pamantayan sa Pagganap limbag) Pagkilala sa Salita) Talasalitaan)
Pagbasa(Pang-unawa sa binasa)
Nakagagamit ang malaki at maliit Naikukumpara ang mga kuwento Nababasa ang mga salitang iisa Naisasalaysay muli ang Nakagagamit ng pahiwatig upang
na letra sa pagsulat ng parirala sa pamamagitan ng pagtatala ng ang baba ngunit magkaiba ng napakinggang kuwento sa malaman ang kahulugan ng mga
C. Mga Kasanayan sa
at pangungusap. pagkakatulad at pagkakaiba. bigkas.(F3PPlla-g2.4) tulong ng pamatnubay na salita tulad ng paggamit ng mga
Pagkatuto
F3PT –Iid -1.7 F34AL-lle14 Nailalarawan ang mga elemento salita. palatandaang nagbibigay ng
(isulat ang Code ng bawat
ng kuwento F3PN-llf-6.4 kahulugan(sitwasyong
kasanayan)
(tauhan,tagpuan,banghay) pinaggamitan).
(F3PB-llbe-4) F3PT-llf1.8
Pagsulat ng Parirala at Pagkakatulad o Pagkakaiba ng Mga Salitang iisa ang Baybay Pagsasalaysay muli ang Pagbibigay-kahulugan ng mga
Pangungusap Binasang Teksto ngunit Magkaiba ng Bigkas napakinggang kuwento sa Salita
II. NILALAMAN
Mga Elemento ng kuwento tulong ng pamatnubay na
salita.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang pang mag-
aaral
3. Mga pahina sa textbook
4. Karagdagang kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang mga kagamitang
panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ano ang salitang magkatugma? Ano-ano ang mga dapat tandaan Paano nagkakatulad/nagkakaiba Ano-ano ang mga elemento ng
aralin/ pagsisimula ng Magbigay ng halimbawa. sa pagsulat ng parirala at ang binasang teksto? kuwento?
bagong aralin pangungusap?

B. Paghahabi sa layunin ng Magdikta ng ilang parirala at mga Tingnan ang larawan sa ibaba: May liga ba sa inyong barangay? Kung bibigyan ka ng Larawan ng bukid.
aralin pangungusap sa mga bata. Mga Tanong: 1. Ano ang Linangin ang salitang liga. pagkakataon na pagandahin pa Ano ang ibig sabihin nito? Bigyan
Sabihin muna ang buong parirala pagkakatulad ng dalawang bata sa ito, ano-ano ang gagawin mo? ng clay ang mga bata at gumawa
o pangungusap na ipinasulat ng larawan? 2. Ano ang pagkakaiba? ang mga bata ng mga bagay na
tama sa mga bata. 3. Paano nagkakaiba ang makikita sa bukid.
dalawang bata?
C. Pag-uugnay ng mga Pangkatin ang klase. Pag- Ang tula ay masining na Pagbasa ng kuwento. “ Liga ng Pagpangkat-pangkatin ang Pagbasa ng tula pp.68-69
halimbawa sa bagong usapan ang mga bilin sa tula. pagpapahayag ng matatayog na Barangay” klase. Kung magkakaroon ka 1. Saan nais tumira ang
aralin kaisipan at marubdob na Pagtalakay sa kuwento. ng hardin, ano-ano ang nais nagsasalita sa tula?
damdamin ng manlilikha o makata. 1.Ano ang pamagat ng kuwento? mong ilagay dito? Basahin ng 2. Paano inilalarawan ang bukid
2.Sino-sino ang tauhan sa malakas ang kuwneto. sa unang taludtod?
kuwento? 3. Ano ang kahulugan ng
3. Saan nangyari ang kuwento? sariwang prutas sa tula?
4. Ano-ano ang mga pangyayari
sa kuwento?
D. Pagtalakay ng bagong Ano –ano ang napansin mo sa Basahin ang dalawang tula Pagbasa ng mga salita mula sa Ihanda ang Librong Parisukat. Paano mo nasabi ang kahulugan
konsepto at paglalahad tula? habang ang mga mag-aaral ay kuwento. Gumupit ng isang papel at ng mga salitang may
ng bagong kasanayan #1 Paano isinusulat ang parirala? makikinig habang nakatingin din 1.Puno ng tao ang plasa kung tupiin ang apat na dulo nito salungguhit?
pangungusap? sa kopya ng tulang kanilang saan maglalaro ng basketbol. upang makagawa ng katulad
hawak. Abala ang lahat maging ang puno ng nasa larawan.Sulatan ng isa
ng barangay. hanggang apat ang bawat
sulok nito.
E. Pagtalakay ng bagong 1.Sa Lunday Kong Aklat Ano-ano ang mga salitang Sino ang nagmamay-ari ng 1.payapa-tahimik
konsepto at paglalahad Runo Alejandro. magkatulad? hardin? 2. maganda-marikit
ng bagong kasanayan #2 2. Sa Aking Pagbabasa Ano ang tawag natin sa mga Ano-ano ang makikita sa
S.R. Enriquez salitang ito? kaniyang bukirin?
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Test)
G. Paglalapat ng aralin sa Ipagawa ang “ Linangin Natin “ Isulat sa mga kahon ang Kumpletuhin ang banig ng Pangkatin ang klase.Ipalabas Pagbasa muli ng tula.
pang araw- araw na p.54. pagkakatulad at pagkakaiba ng kuwento. ang ginawang libro. Ibigay ang mga salitang di
buhay Pagsulat ng mga parirala o mga mga tulang binasa. Pagkakatulad 1.Pamagat Sa bilang 1- isulat ang pamagat maunawaan at ibigay ang
pangungusap nang wasto. Pagkakaiba. 2.Tauhan ng kuwentong napakinggan kahulugan nito.
Pagkakaiba Pagkakatulad 3. Tagpuan 2- isulat ang tagpuan
4. Pangyayari 3- isulat ang tauhan
4- isulat ang katapusan ng
kuwento ( katulad ang lahat ng
gagawin.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat tandaan kung Pagtutulad ang tawag kung Ano-ano ang mga elemento ng Ano ang natutuhan mo sa Ano ang ibig sabhin ng
magsusulat ng parirala? hinahanap natin ang mga kuwento? aralin? magkapareho ang kahulugan?
pangungusap? katangiang magkatulad o Magbigay ng halimbawa ng mga Paano mo maibibigay ang
magkapareho. Samantala, salitang iisa ang baybay ngunit kahulugan ng isang salita?
hinahanap naman natin ang magkaiba ng bigkas.
katangiang hindi pareho kung
tinitingnan natin ang pagkakaiba
ng katangian ng mga bagay.
Maaaring malaman ang
pagkakatulad at pagkakaiba ng
mga binasang tula sa
pamamagitan ng pagtukoy ng
isinasaad ng teksto, paraan ng
pagkakasulat nito, pagkakabigkas
upang maipadama ang damdamin
o kaisipang nais ipahayag ng
isang manunulat/makata.
I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa ang “ Pagyamanin Sa tulang “Sa Lunday Kong Aklat” Ibigay ang ibig sabihin ng mga Gumawa ng picture book. Ibigay ang kahulugan ng mga
Natin” p.55.Bigyang –puna ang inihahambing ang aklat sa isang salitang ma salungguhit. Markahan ang bata gamit ang salitang ma salungguhit sa bawat
ginawa ng mga bata. lunday o bangka. Kung ikaw ang 1. Mabilis gumalng ang paso niya rubrics. pangungusap.
tatanungin, sa anong bagay mo sa braso. 1. Anumang gawain, ang lahat ay
ihahambing ang aklat? nagtutulungan kaya madali itong
natatapos.
J. Karagdagang gawain Isulat nang wasto ang mga Magsulat ng isang talata na Basahin ang kuwentong Tagu- Ipasalaysay muli ang Gawin ang Pagyamanin Natin
para sa takdang aralin at sumusunod: binubuo ng lima hanggang taguan at ibigay ang mga element kuwentong napakinggan. p.69
remediation 1. Pumunta kami sa simbahan sampung pangungusap ukol sa ng kuwento.
kanina. karanasan mo sa pagbabasa. 1.Pamagat
2. naglalaro ng patintero Isulat ito sa iyong kuwaderno. 2.Tauhan
3.Tagpuan
4 Mga Pangyayari
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like