You are on page 1of 4

School: SAN NICOLAS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: LAVINIA M. PETEROS Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: November 14-18 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Kaalaman sa Aklat at Pag-unawa sa Binasa Gramatika Pagsulat at Pagbaybay
Pangnilalaman Limbag
B. Pamantayan sa Pagganap TATAS TATAS TATAS
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nahuhulaan ang nilalaman / Natutukoy ang mga Nagagamt ang magalang na Nasisipi nang wasto at Remedial sa:
Isulat ang code ng bawat paksa ng aklat sa salitang magkakatugma pananalita sa angkop na maayos ang isang talata. Pagbasa
kasanayan. pamamagitan ng pagtinginsa F3KP-IIb-d-8 sitwasyon.(pagpapaliwanag). F3PU – IIa -1.2 Pagsulat
mga larawan F3PS –IIb -12.5 Matimatika
Nailalarawan ang mga
bahagi ng kuwento
F3AL-IIb -1/(F3PB-IIb-e-4)
II. NILALAMAN Pagsasabi ng Paksa ng Pag-uugnay ng Sariling Paggamit ng Magagalang na Pagsip nang Wasto at
Kuwento Batay sa Larawan Karanasan sa Binasang Pananalita Maayos ng Talata
Teksto
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Chart , Word Card
mula sa portal ng Video Ppresentation PowerPoint Presentation Tarpapel Word Cards Worksheet Activities
Learning Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Ipakita ang larawan ng Panuto: Basahin at Saan –saang lugar ka na Ipakita ang larawan ng
aralin magagandang tanawin sa unawain mong mabuti ang nakapamasyal? makasaysayang lugar sa
bansa.Tutukuyin ng mga tula. Pagkatapos, sagutin Pilipinas.Idikit ito sa pisara
bata ang ngalan ng bawat ang mga tanong sa Gawain at hayaang sumulat ang
isa.Alin sa larawan ang nais 3 at tukuyin ang mga mga bata ng nalalaman
mong marating? salitang magkakatugma at nila tungkol sa bawat isa.
isulat sa iyong sagutang
papel.

“Ang Aking Pamilya”


Ni: Linor B. Majestad

Tunay ngang masaya


Ang aming pamilya
Lahat nagmamahalan
At nagtutulungan.

Puso ni Nanay
Talagang dalisay
Kaagapay si Tatay
Sa gabay at patnubay.

C. Pag-uugnay ng mga Ipakita at pag-usapan ang Panuto: Sagutin ang mga Pangkatin ang klase. Ipabasa muli ang
halimbawa sa bagong aralin. larawan ng isang batang tanong at isulat ang Ipabasang muli ang Alamin “Biglaang Lakad”.
lalaki na excited. Bakit kaya wastong sagot sa iyong Natin sa KM.
siya nasasabik? Basahin sagutang papel.
nang malakas ang “ Excited 1. Ano ang pinag-uusapan
Kasi”. sa tula?
a. Ang Aking Alaga
b. Ang Aking Pamilya
c. Ang Aking Kaibigan
2. Sino ang binanggit sa
nabasa mong tula?
a. pamilya
b. kaibigan
c. kapitbahay
3. Kaninong puso ang
dalisay?
a. ate
b. kuya
c. nanay
4. Batay sa tula, paano
nagiging masaya ang
kanilang pamilya?
a. Kung may trabaho si
tatay.
b. Kung may bunso sa
pamilya.
c. Kung nagmamahalan at
nagtutulungan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Bakit excited si Fernando? Talakayin ang mga sagot. Ipakita ang larawan ng Saan nagpunta ang mag-
at paglalahad ng bagong Bakit napakamot ng ulo si Laguna.Pag-usapan ito. anak?
kasanayan #1 Fernando? Ano ang natuklasan nila sa
Bundok ng Makiling?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Paano inuugnay ang Paano naipakita ang Alin sa mga nakasulat sa
at paglalahad ng bagong sariling karanasan sa paggalang sa pisara ang kumpleto ang
kasanayan #2 tekstong binasa pagpapaliwanag na diwa?
isinagawa?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Basahing muli ang Mula sa nabasang tula Pangkatin ang klase. Ipagawa ang “ Linangin
araw-araw na buhay kuwento.Bigyan ng gawain “Ang Aking Pamilya”, Original File Submitted and Natin” sa KM.
ang bawat pangkat. sumulat ng salitang Formatted by DepEd Club
I- Ibigay ang hinihingi ng magkakatugma sa iyong Member - visit
larawan. sagutang papel. depedclub.com for more
II – Paguhitin ang mga bata Halimbawa:
ng magagandang lugar na
maaaring pasyalan nina
Fernando.
III-Ayusin ang kuwento ng
wastong pagkasunud-sunod.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa Ano ang dapat tandaan kung Ano ang dapat tandaan sa
aralin? aralin? nagbibigay ng paliwanag? pagsipi ng talata?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Bulaklak ng Ipagawa ang “ Pagyamanin Ipagawa ang “ Pagyamanin Ipagawa ang “ Pagyamanin
Kuwento sa KM. Natin”. Natin”. Natin”.
J.Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng isang kuwento at Sumipi ng mga larawan na Gumawa ng sarili mong Suulat ng isang maikling
takdang-aralin at remediation ilarawan ang magkakatugma. usapan na gamit ang talata tungkol sa inyong
tauhan ,pangyayari at magalang na pananalita sa lugar.
tagpuan dito. pagpapaliwanag.
V. MGA
TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared By:

LAVINIA M. PETEROS
Teacher II Checked:
EMELYN E. DIONEDA
Master Teacher II Verified:
ANNA LISSA R. VILLANUAEVA
School Principal IV

You might also like