Professional Documents
Culture Documents
Paglalahat:
Thursday, January 17, 2019 Sino ang may likha ng lahat ng
bagay tulad ng mga bulaklak,
7:00 – 7:20 – Teacher’s Preparation paruparo, ulan?
7:20 – 7:30 – Pagtataas ng Watawat
Tandaan:
7:30 – 8:10 Ang Diyos ang may likha ng lahat
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO ng bagay
Pinagsanib na Aralin sa EsP at Musika Kaya dapat lamang na Siya ay
Ika-apat na Markahan pasalamatan.
Unang Linggo
( Ika-apat na Araw) 2. Paglalapat
Isa-isang tawagin ang mga bata
I. Layunin: para basahin
- Naipakikita ang kakayahang nang malakas ang ika-apat na
magpasalamat sa Panginoon saknong ng tula.
IV. Pagtataya:
II. Paksang Aralin: Pananampalataya sa Ipakita ang iyong pasasalamat sa
Panginoon Panginoon. Iguhit mo ang mga bagay na
Aralin 4: Paniniwala sa Diyos nilikha ng Diyos ayon sa tula.
Tula: Salamat Po!
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K-12
pah. 16
Edukasyon sa Pagpapakatao
Teaching Guide 15-18
ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. ____ CPL: = ___%
Wastong Pag-uugali sa Makabagong
Panahon I pah. 64-69 5 = _____
Kagamitan: mga larawan ng mga
bagay na nilikha ng Diyos , tsart ng tula 4 = _____
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain 8:10 – 9:00
1. Balik-aral MOTHER TONGUE
Muling ipabigkas sa mga bata ang Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art
una , ikalawa, at ikatlong saknong ng Ika-apat na Markahan
tulang “Salamat Po!” Unang Linggo
2. Pagganyak: (Ika-apat na Araw)
Awit: Paru-parong Bukid I. Layunin:
Saan umaaligid ang mga paru-paro? - Nakakikilala na ang dalawang
B. Panlinang na Gawain salita ay maaring maging isang
1. Paglalahad: tambalang salita.
Iparinig/Ipabasa ang pang-apat
na saknong ng tula.
Salamat Po! II. PaksangAralin: Tambalang Salita
Sa mga bulaklak sa aking paligid A. Talasalitaan:
Pati sa paruparong dito’y a. Paggamit ng konteksto sa
umaaligid pangungusap upang matukoy ang
Sa patak ng ulan sa mga halaman kahulugan ng mga salita.
Salamat po, Diyos, sa Inyong b. Pagkilala na ang dalawang salita
kabutihan. ay maaring maging isang tambalang
2. Pagtalakay: salita
Anu-ano pang ibang nilikha ng B. Katatasan:
Diyos ang nabanggit sa tula? a. Pagbasa ng mga tekstong pang-
Paano nakatutulong ang mga unang baitang nang may kawastuang
bulaklak sa paligid? 95-100 bahagdan
Bakit mahalaga ang ulan? b. Pagbasa ng mga tekstong pang-
unang baitang na apatan hanggang
A. Pangwakas na Gawain
page 1 Grade 1 – Daily Lesson Plan
4th QUARTER Kagamitan: plaskard
Thursday, January 17, 2019 K. Paksa: Mga Mapagkukunan ng
Kabuhayan sa
limahang parirala na may wastong Pamayanan/Trabaho/Kalakalan at
tono, damdamin, at bantas Industriya(Tyangge)
C. Pabigkas na Wika: L. Pagpapahalaga: Pagtangkilik sa
Paggamit ng angkop na pahayag sa sariling produkto
pagbibigay ng opinion, ideya,
pananaw, at iba pa sa isang III. Pamamaraan:
sitwasyon/suliranin/balita/pangyayari A. Panimulang Gawain:
D. Pag-unawa sa Binasa: 1. Balik-aral:
a. Paghula kung ano ang kwento, Pagkabitin ng guhit ang
pangyayaring pampaaralan at pangpangalan at ang salitang
pampamayanan, kalagayan, naglalarawan dito.
gawain, alamat, at iba pa batay sa sanggol matalim
kontekstong kaugnay ng kahulugan buhok mabagal
nito. pagong matiyaga
b. Pagsasabi kung ang kuwento ay guro mahaba
makatotohanan o kathang isip. kutsilyo mataba
c. Pagbibigay ng maaring maging 2. Pagganyak:
katapusan ng kwento, alamat, at iba Awit: Bahay Kubo
pa Tungkol saan ang awit?
d. Pagbibigay ng buod ng mga Anu-ano ang mga nakikita sa bahay-
lathalain, usapin, blogs at patalastas kubo?
na nabasa. Ilang salita ang bumubuo sa salitang
E. Kamalayan sa Gramatika: Paggamit bahay-kubo?
ng mga salitang kilos sa pagsasalaysay 3. Paglalahad:
ng sariling karanasan. Pag-aralan ang tsart ng mga maliliit
F. Pagkilala sa Salita: Pagbasa ng mga na salita.
kuwento, alamat, sanaysay, balita, Maliit na Maliit na Tambalang
blogs at iba pa na may matataas na Salita Salita Salita
antas ng salita at mga salitang dapat Bahay kubo Bahay-
pang pag-aralan. kubo
G. Pagbaybay: Dalaga Bukid Dalagang-
a. Pagbaybay ng wasto ng mga bukid
salitang natutuhan. Puno kahoy Punong-
b. Pagbaybay nang wasto ng mga kahoy
salitang naglalarawan na ginamit sa Kambal tuko Kamba-
pangungusap. ltuko
H. Pagsulat: Pagsunod sa wastong barangay tanod Barangay-
pagitan ng mga salita, bantas, at tanod
gamit ng malaking letra sa sanaysay at 4. Talakayan:
pagkukuwento Basahin ang mga maliit na salita sa
I. Saloobin hinggil sa Wika, Literasi, at dalawang hanay.
Panitikan: Ano ang nabuo nang pinagsama ang
Pagpapakita ng pagmamahal sa dalawang maliit na salita?
pagbabasa sa pamamagitan ng C. Pangwakas ng Gawain:
masusing pakikinig sa oras ng 1. Paglalahat:
pagbabasa ng kuwento at Ano ang tambalang salita?
pagbibigay ng mga puna.. Ilang maliliit na salita ang bumubuo
dito?
Tandaan:
Ang tambalang salita ay binubuo ng
J. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide dalawang maliliit na salita.
pah. hal. gawain+bahay = gawaing-bahay
Two-Track Approach to Teaching baboy+ramo = baboy-ramo
Children to Read and Write Their First pilik + mata = pilik-mata
Language(L1) 2. Pagsasanay:
A Guidebook for Trainers (Susan and
Dennis Malone, 2010)
page 2 Grade 1 – Daily Lesson Plan
4th QUARTER strip of cartolina etc.
Thursday, January 17, 2019
III. Pamamaraan:
Pagtambalin ang dalawang maliliit na 1. Tunguhin
salita para makabuo ng tambalang Ngayong araw, makikinig tayo sa
salita. ilang mga pangungusap at susubukin
bahag tulugan nating tukuyin ang mga kasalungat na
walis araw tono ng mga ito.
bunga hari
silid tulog 2. Paglalahad:
ahas tingting Iparinig sa mga bata ang mga
pangungusap.
IV. Pagtataya: Hayaang tukuyin nila ang damdaming
Ikahon ang tambalang salita na ginamit ipinahihiwatig ng bawat isa at ipabigay
sa bawat pangungusap. ang kasalungat nito.
1. Maraming pagkain sa hapag-kainan. hal. Yipee, pupunta kami sa Star City!-
2. Sumama ang mga bata sa alay-lakad. tuwa
3. Abala ang nanay sa silid-lutuan.
4. Nangangati ang aking bungang-araw. 3. Pagtuturo at Paglalarawan:
5. Pito ang kulay ng bahag-hari. Ipabasa sa mga bata ang mga
pangungusap nang may angkop na
V. Kasunduan: damdamin.
Sumulat ng 5 tambalang salita na wala
pa sa listahan ng napag-aralang 4. Paglalahat:
tambalang Salita. Ano ang tawag natin sa mga salitang
magkabaligtad ang kahulugan?
CPL: = ___%
Tandaan:
5 = _____ Magkasalungat ang tawag sa dalawang
salita na magkabaligtad ang kahulugan.
4 = _____
5. Kasanayang Pagpapayaman:
9:00 –9:40
FILIPINO Paano mo ipahahayag ang kasalungat
Pinagsanib na aralin sa Filipino at Araling na damdamin ng bawat pangungusap?
Panlipunan “Ano ka ba ang ingay ingay mo!”
Ika-apat na Markahan “Bakit ba sunod-ka nang sunod sa akin?”
Unang Linggo “ Nakakatuwa ka naman.”
(Ika-apat na Araw)
IV. Pagtataya:
I. Layunin: Gamitin ang plaskard ng emosyon: tuwa,
- Nagagamit ang iba’t ibang tono lungkot, galit, o takot.
para maipakita ang kasalungat na
damdamin. 1. “Sana nag-aral ako ng leksiyon bago
nagtest.”
II. Paksa: Komunikasyon: Kabuhayang 2. “Umalis ka na ngayon sa harap ko.”
Pampamayanan/Trabaho,Industriya ng 3. “Kaarawan ko ngayon.”
Pakikipagkalakalan 4. “ Sino ang sumira sa bago kong aklat?”
1. Wikang Binigkas at Pag-unawa sa 5. “ Wow, may cake at ice cream ako sa
Napakinggan: Nailalarawan ang tono kaarawan ko!”
(pataas,pababa) ng boses ng bumabasa
o naglalahad ng kuwento. V. Kasunduan:
2. Gramatika: Napagtutugma ang Iguhit ang kasalungat ng damdaming
mga salitang magkasalungat sa tulong ng ipinahahayag sa pangungusap.
mga larawan.
Sanggunian: Darating ang tatay galing ng Saudi.
K-12 Filipino I Patnubay ng Guro (Q 3 & 4)
pah. 23-26 CPL: = ___%
Kagamitan: cellphone speaker/ emotions
card, 5 = _____
page 3 Grade 1 – Daily Lesson Plan
4th QUARTER Sa halip na iguhit ang eksaktong anyo
Thursday, January 17, 2019 ng mga bagay, gumamit ng iba’t ibang
hugis na kumakatawan sa mga ito.
4 = _____
Mga Bagay Mga Hugis
10:00 –10:40
ARALING PANLIPUNAN 3. Pagtalakay:
I. LAYUNIN: Alam ba ninyo ang inyong iginuhit?
- Nakagagawa ng mapa ng bahay Ano ba ang mapa?
4. Paglalahat:
II. PAKSANG-ARALIN: Ako at ang Aking Tandaan: Ang mapa ay isang
Tahanan at Paaralan larawang kumakatawan sa kinalalagyan
A. Aralin 4: Ang Mapa ng Aming Bahay ng mga bagay o lugar. Ipinakikita nito
B. Sanggunian: ang anyo ng bagay o lugar kung
Araling Panlipunan Curriculum Guide titingnan ito mula sa itaas.
pah. 11 Gumagamit ng pananda ang
Teacher’s Guide pp. 77-79 mapa.
Activity Sheets pp. 47- 50 Ang pananda ang nagsasabi kung ano
C. Kagamitan: ang kinakatawang bagay o lugar ng
cut –outs ng mga hugis, bawat hugis o kulay na ginamit sa mapa.
gamit sa paaralan
D. Integrasyon ng aralin sa ESP, Art at 5. Paglalapat:
Filipino Bumuo ng pangkat na may 5 kasapi.
Pag-aralan ang itsura ng inyong silid-
III. PAMAMARAAN: aralan at gumuhit ng mapa nito.
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral: IV. Pagtataya:
Tumayo sa gitna ng silid-aralan. Gumawa ng mapa ng loob ng inyong
Tukuyin ang bagay na nasa: bahay.
kanan, kaliwa, harap at likod Lagyan ito ng pananda.
2. Pagganyak:
Laro: Bring Me V. Kasunduan:
Dalhan mo ako ng lapis. Aling bahagi ng inyong tahanan ang
Dalhan mo ako ng pambura. paborito mo? Iguhit mo ito sa loob ng
kahon at ipakita ang sumusunod:
B. Panlinang na Gawain: 1. hugis ng bahagi ng bahay
1. Paunang Pagtataya: 2. pinto o bintana
Itanong: Ano ang mapa? 3. mga kagamitang matatagpuan dito
1:30 – 2:30
III. Procedure: MATHEMATICS
A. Activating Prior Knowledge: I. Mga layunin:
Game : Follow the leader - Nakakalkula ang haba ng isang
Peter says: jump bagay gamit ang non-standard
clap units of linear measurement.
shout” Hooray”
II. Paksa
B. Presentation: A. Aralin 4: Pagsusukat ng Haba Gamit
Explain to children the rules of the game, ang Non-Standard Units
“May I cross the river?”
“Yes, you may, only if you have____. B. Sanggunian: Gabay sa Pagtuturo
(Fill in the blank with any characteristics or pah.
object the students are wearing.) Curriculum Guide pah.
ex. Yes, you may if you have a school ID. 12
1. Have those pupils who fit the Gabay ng Guro pah. 71-75
description or have the given object Pupils’ Activity Sheet pp.____
move one step forward. C. Kagamitan: mga bagay na makikita
sa loob ng silid-aralan at gamit sa
2. Repeat asking and answering until paaralan
someone gets to the finish line or has D. Pangunang Konsepto at Kakayahan:
moved a specific number of steps. Pagsukat sa mga bagay gamit ang
non-standard units of
E. Guided Practice: measurement
Have the children use the polite III. Pamamaraan
expression May I in specific situations. A. Panimulang Gawain
You want to buy in the canteen. 1. Balik-aral:
May I buy in the canteen? Lagyan ng √ang bagay na mahaba at
X ang bagay na maiikli.
IV. Evaluation: __lapis
Use the appropriate polite expressions. __sinturon
Begin your answer with” May I?” __lubid
1. You have to go to the park. __itak
2. You want to borrow your friend’s doll. __suklay
3. You need to go to the CR.
4. You want to talk to your brother. 2. Pagganyak:
Paano mo malalaman kung mahaba o
V. Assignment maikli ang isang bagay?
Write 5 sentences beginning with May I in
your notebook. B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad:
CPL: = ___% Gamit ang larawan ng batang babae.
2. Gawain:
Magsepilyo Tayo
3. Pagtalakay:
Ilan ang uri ng ating ngipin?
Paano pangangalagaan ang ating mga
ngipin?
Paano ang pagsesepilyo? pagfofloss?
C. Paglalahat:
Bakit dapat pangalagaan ang ating mga
ngipin?
Tandaan:
Mayroon tayong dalawang uri ng ngipin.
Dapat nating pangalagaan ang ating
mga ngipin sa pamamagitan ng
pagsesepilyo at pagfofloss.
Bumisita rin tayo sa ating dentista .
D. Paglalapat:
Ano ang mangyayari kung hindi tayo
magsesepilyo?
IV. Pagtataya:
Pangangalaga sa ating Bibig at Ngipin
Mabuti o Masama?
Tingnan ang mabuting gawi. Piliin ang
bilang ng iyong sagot. Isulat sa inyong
kwaderno.
(Tingnan sa pahina 25 ng Pupils’ Activity
Sheets para sa Gawain)
V. Kasunduan:
Iguhit ang magandang ngipin.
CPL: = ___%
5 = _____
4 = _____