You are on page 1of 8

Paaralan Baitang/Antas Unang Baitang

GRADE I Guro Asignatura MTB-MLE


Daily Lesson Log Petsa Week 9 Markahan Ikalawa
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Respond to text (legends, fables, Respond to text (legends, fables, Respond to text (legends, fables, poems.) Respond to text (legends, fables, poems.) Respond to text (legends, fables, poems.)
A. Pamantayang Pangnilalaman poems.) through dramatization poems.) through dramatization through dramatization through dramatization through dramatization

Nakatutugon sa teksto tungkol sa mga Nakatutugon sa teksto tungkol sa mga Nakatutugon sa teksto tungkol sa mga Nakatutugon sa teksto tungkol sa mga Nakatutugon sa teksto tungkol sa mga
B. Pamantayan sa Pagganap alamat, pabula, tula sa pamamagitan alamat, pabula, tula sa pamamagitan alamat, pabula, tula sa pamamagitan ng alamat, pabula, tula sa pamamagitan ng alamat, pabula, tula sa pamamagitan ng
ng pagsasadula ng pagsasadula pagsasadula pagsasadula pagsasadula
Respond to text (legends, fables, Respond to text (legends, fables, Respond to text (legends, fables, poems.) Respond to text (legends, fables, poems.) Respond to text (legends, fables, poems.)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
poems.) through dramatization poems.) through dramatization through dramatization through dramatization through dramatization
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
MELC #48 MT1OL-II-j-8.1 MELC #48 MT1OL-II-j-8.1 MELC #48 MT1OL-II-j-8.1 MELC #48 MT1OL-II-j-8.1 MELC #48 MT1OL-II-j-8.1
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…
a) nakatutugon sa teksto tungkol sa a) nakatutugon sa teksto tungkol sa a) nakatutugon sa teksto tungkol sa mga a) nakatutugon sa teksto tungkol sa mga a) nakatutugon sa teksto tungkol sa mga
mga alamat, pabula, tula sa mga alamat, pabula, tula sa alamat, pabula, tula sa pamamagitan ng alamat, pabula, tula sa pamamagitan ng alamat, pabula, tula sa pamamagitan ng
D. Mga Layunin sa Pagkatuto pamamagitan ng pagsagot sa mga pamamagitan ng pagsagot sa mga pagsagot sa mga katanungan at pagsagot sa mga katanungan at pagsagot sa mga katanungan at
katanungan at pagsasadula katanungan at pagsasadula pagsasadula pagsasadula pagsasadula
b) nakalalahok ng masigla sa b) nakalalahok ng masigla sa b) nakalalahok ng masigla sa talakayan b) nakalalahok ng masigla sa talakayan b) nakalalahok ng masigla sa talakayan
talakayan talakayan
Pagsagot sa Mga Tanong Tungkol Pagsagot sa Mga Tanong Tungkol Pagsagot sa Mga Tanong Tungkol sa Pagsagot sa Mga Tanong Tungkol sa Pagsagot sa Mga Tanong Tungkol sa
II. NILALAMAN sa Napakinggang Alamat, Pabula, sa Napakinggang Alamat, Pabula, Napakinggang Alamat, Pabula, Tula Napakinggang Alamat, Pabula, Tula Napakinggang Alamat, Pabula, Tula
Tula Tula
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro CG, MELC, MTB-MLE 1 Module CG, MELC, MTB-MLE 1 Module CG, MELC, MTB-MLE 1 Module CG, MELC, MTB-MLE 1 Module CG, MELC, MTB-MLE 1 Module
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral MTB-MLE 1 Module MTB-MLE 1 Module MTB-MLE 1 Module MTB-MLE 1 Module MTB-MLE 1 Module
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
PowerPoint, mga larawan, YouTube PowerPoint, mga larawan, YouTube PowerPoint, mga larawan PowerPoint, mga larawan PowerPoint, mga larawan
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Video Video
IV. PAMAMARAAN
I. Balik-aral sa nakaraang Ano ang pabula? Ano ang pabula at alamat? Basahin ng malakas ang tula at bigyan ng PAGSUSULIT
aralin at/o pagsisimula ng Ano sa palagay ninyo ang pagkakaiba Ano naman sa palagay ninyo ang tula? tugon ang mga tanong sa ibaba.
bagong aralin nito sa alamat?
Mga pangyayri sa buhay
Ang alamat ay isang uri ng panitikan Ang panulaan o tula ay isang uri ng May babasahin tayong tula ngayon
na nagkukuwento tungkol sa mga sining at panitikan na kilala sa tungkol sa “Kami’y mga Kaibigan”. Ito ay
pinagmulan ng mga bagay-bagay sa malayang paggamit ng wika sa iba't iyong bibigyan ng tugon kagaya ng
daigdig. Karaniwang nagsasalaysay ibang anyo at estilo. Pinagyayaman ito pagsasadula. Halika, at atin nang basahin
ang mga ito ng mga pangyayari sa pamamagitan ng paggamit ng ito!
hinggil sa tunay na mga tao at pook, tayutay. Ang mga likhang panulaan ay
at mayroong pinagbatayan sa tinatawag na tula.
kasaysayan.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Ano-ano ang mga narinig na ninyong Magbigay ng mga pamagat ng tula na Bilugan ang titik nang tamang sagot. Anong mga pamamaraan ang dapat nating
alamat? inyong natatandaan. isaalang-alang lalo na noong may
Alam nyo na ba ang Alamat ng pandemya?
Ulan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin.
(Activity-1)

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pakinggan ang babasahing kwento. Narito ang pagkakaiba ng alamat,
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity Ang Alamat ng Ulan pabula, at tula.
-2) Source:
https://mgakwentongalamatsapilipinas.blog Ang pabula ay isang uri ng kathang-
spot.com/ isip na panitikan kung saan ang mga
(Ang kwento ay makikita sa kalakip na
pahina ng banghay-aralin na ito.)
hayop o kaya mga bagay na walang-
buhay ang gumaganap na mga tauhan,
katulad ng leon at daga, pagong at
matsing, lobo at kambing, kuneho at
leon.
Iguhit sa kahon ang inilalarawang hayop
Ang alamat ay isang uri ng panitikan sa tula.
na nagkukuwento tungkol sa mga
pinagmulan ng mga bagay-bagay sa
daigdig. Karaniwang nagsasalaysay
ang mga ito ng mga pangyayari
Piliin at isulat ang titik ng tamang sagot sa
hinggil sa tunay na mga tao at pook, at
patlang.
mayroong pinagbatayan sa
kasaysayan.

Ang panulaan o tula ay isang uri ng


sining at panitikan na kilala sa
malayang paggamit ng wika sa iba't
ibang anyo at estilo. Pinagyayaman ito
sa pamamagitan ng paggamit ng
tayutay. Ang mga likhang panulaan ay
tinatawag na tula.

Sagutin ang mga tanong tungkol sa Makinig sa babasahin ng guro. Basahin at isadula ang maikling tula. Isulat ang salitang Tama kung ang
binasang alamat. Tukuyin kung ito ay pabula, alamat, o Sagutin ang mga sumusunod na tanong. pangungusap ay nagpapahayag na totoong
tula. nangyari sa kuwento at Mali kung hindi.
1. Sino si Dakula?
2. Saan siya nakatira? "Ang ama't ina ko" _____1. Si Bubuwit ay mabait na anak.
3. Ano ang mayroon sa tabi ng _____2. Natanggal sa trabaho ang ama ni
yungib? Bubuwit.
4. Paano kumukuha ang mga tao ng Sa laha't ng tao _____3. Nagalit ang ina ni Bubuwit sa
tubig sa bukal? Bakit? Dito sa mundo, pagkakatanggal sa trabaho ng asawa.
5. Ipaliwanag kung bakit ito Wala pang tutulad _____4. Nagtatrabaho ang ama ni Bubuwit
pinamagatang Alamat ng Ulan. sa pabrika ng keso.
Sa ama't ina ko. _____5. Tumutulong sa gawaing bahay si
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bubuwit.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Sila ay naghirap,
(Activity-3) Sila ay nagsikap.
Na ako'y lumaki
At sumayang ganap.

Kaya naman ngayon


Ang lagi Kong layon
Sa aking magulang
Ako’y makatulong.
Source: Mga Tulang Pambata
https://www.facebook.com/
F. Paglinang sa Kabihasnan Pakinggan ang tulang babasahin. Makinig sa babasahing alamat. Basahin at isadula ang maikling tula at Paghambingin ang Hanay A at Hanay B.
(Tungo sa Formative Assessment) sagutan ang gawain sa ibaba pagkatapos Hanapin sa Hanay B ang tumutukoy sa
(Analysis) Bahagi ng Katawan Kung Bakit sa Gabi Lumilipad ang basahin. mga larawan na nasa Hanay A.
Source: Mga Tulang Pambata Paniki
https://www.facebook.com/ Source:
https://mgakwentongalamatsapilipinas.blogs
Sa ating pagsulat, pot.com/
Kamay ay gamitin (Ang kwento ay makikita sa kalakip na
At ang paa naman pahina ng banghay-aralin na ito.)
Sa paglakad natin
Lagyan ng tsek (/) kung tama ang
Ang dalawang mata
ipinapahayag ng pangungusap at ekis (X)
Sa ating pagtingin
kung hindi.
Gamit sa pagkain
Ating mga ngipin.

Magbigay ng isang pamagat ng Mayroon ba kayong alam na tula? Basahin at isabuhay ang tula. Sagutin ang mga sumusunod na tanong.
Pabula at isang pamagat ng Alamat na Maaari ba ninyo itong ibahagi sa Punan ng tamang sagot ang mga patlang
inyo ng napakinggan. klase? upang mabuo ang pangungusap.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw


na buhay
(Application)

Ano ang alamat? Ano ang tula? Ang tula ay nakapaghahatid ng mensahe, Basahin ang isinasaad ng bawat aytem.
konsepto at aral. Nagbabahagi din ito ng Punan ang patlang ng mga angkop na salita
damdamin at karanasan sa mga taong na makikita sa loob ng kahon.
nagbabasa at nagpapalawak ng kanilang
imahinasyon.
H. Paglalahat ng Aralin Sa mga tulang binasa mo, alin ang
(Abstraction)) nagustuhan mo?
Maaari mo bang muling bigkasin at
sabayan ng pagtugon sa pamamagitan ng
aksyon.

I. Pagtataya ng Aralin Balikan ang binasang tula na Balikan natin ang alamat na inyong Basahin ng malakas ang tula at bigyan ng Basahin ang maikling kuwento. Bilugan Pakinggan ang babasahing kwento at
(Assessment) pinamagatang "Bahagi ng Katawan" napakinggan. Sagutin ang mga tanong. tugon ang mga tanong sa ibaba. ang titik ng tamang sagot. pagkatapos ay sagutin ang mga tanong.
(Source: Mga Tulang Pambata
https://www.facebook.com/) 1. Ano ang pamagat ng tula? Ang Madaldal na Pagong
Punan ang mga patlang sa 2. Dati, ano ang pinaniniwalaang Source: https://pinoycollection.com/
pamamagitan ng pagguhit ng mga mahigpit na magkagalit? (Ang kwento ay makikita sa pahinang kalakip
bahagi ng katawang nabanggit sa 3. Ano ang biglang lumabas noong ng banghay-aralin na ito.)
binasang tula. mamasyal ang paniki isang umaga
malapit sa kweba? 1. Ano ang pamagat ng kwento?
Sa ating pagsulat, 4. Ano naman ang nasalubong ng 2. Sino-sino ang magkakaibigan sa
________ ay gamitin paniki isang hapon na may malalaking kwento?
At ang _______ naman kuko? 3. Saan nagkita-kita ang magkakaibigan?
Sa paglakad natin 5. Ayun sa alamat, bakit takot ang 4. Ano ang bilin ng magkapatid na gansa
paniki na lumabas nang maliwanag upang maisama nila ang kaibigan sa
Ang dalawang _______ pa? kanilang tahanan sa kabilang ilog?
Sa ating pagtingin 5. Ano ang aral na natutunan ninyo sa
Gamit sa pagkain kwento?
Ating mga ________.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Magsanay bumasa. Magsanay bumasa. Magsanay bumasa. Mag-aral magbasa. Maghanda sa isang
Aralin at Remediation pagsusulit.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

Ang Alamat ng Ulan


Source: https://mgakwentongalamatsapilipinas.blogspot.com/

Si Dakula, isang napalaking higante, ay nakatira sa madilim na yungib. Sa tabi ng yungib ay may bukal na dinadaluyan ng dalisay at matamis na tubig. Hindi mangyaring
makakuhang madalas dito ang mga tao dahil bantay na bantay itong bukal ng matapang na higante.

Madalas kumukuha na lamang ang mga tao ng tubig sa dagat para magamit nila. Paminsan-minsan nasusubukan nilang tulog si Dakula, kaya panakaw na nakakasahod sila ng
tubig sa bukal.
Isang hatinggabi, maraming mga tao ang pumaroon sa bukal para sumalok ng tubig. Hindi nila alam na gising pala ang madamot na higante. Walang anu-ano'y naramdaman ng
mga tao na naikulong na pala sila nito sa isang malaking lambat.

Dinala ni Dakula ang lambat na puno ng tao sa kaitaasan, at ibinilanggo sa ulap.

"Diyan na kayo manirahan, gusto rin lang ninyo ng tubig."

Ang mga taong nakakulong sa ulap ay nalungkot at nagsitulo ang masaganang luha. Bumagsak sa lupa ang luha at nagsilbing unang ulan.

Mula noon, tuwing iiyak ang mga taong iyon, umuulan sa lupa.

At iyon nga ang alamat ng ulan at kung bakit tila napakalungkot ng langit tuwing umuulan na parang lumuluha.

Kung Bakit sa Gabi Lumilipad ang Paniki


Source: https://mgakwentongalamatsapilipinas.blogspot.com/

Dati raw, mahigpit na magkagalit ang mga ibon at mga hayop lupa. Mabangis silang pare-pareho at kapag nakikita ang isa sa mga kaaway ay pinagtutulungan.

Sa kabilang dako, ang paniki ay isang hayop na mahiyain at hindi sumasali sa awayan. Iniiwasan niya ang ibon at pati ang mga hayop lupa. Ngunit isang umaga hindi nya
naiwasan ang isang leon. Sa pamamasyal niya sa malapit sa kweba, biglang may lumabas na leon.

Akma na siyang papatayin nang nagsalita siya. "Huwag! Huwag mo akong patayin. Hindi mo ako kaaway. Ako'y tulad mo. Tingnan mo, pareho mo akong dalawa ang taynga at isa
ang nguso."

Tningnang mabuti ng leon ang paniki, at tunay nga, may taynga at ngusong katulad niya. "Sige, umalis kana. Pag nakakita ka ng ibon, tawagin mo ako," bilin nya sa paniki.

Isang hapon, nasalubong naman ng ibon ang agila. Hinawakan siya nito ng malalaking kuko. "Huwag mo akong saktan," iyak nya. "Ako'y ibong tulad mo. Masdan mo't may
pakpak rin ako."

"Ah.." sabi ng agila. "Isa ka rin palang ibon. May pakpak at nakalilipad. Magkakampi pala tayo."

At mula noon, takot na ang paniki na lumabas nang maliwanag pa. Baka kasi may makasalubong siyang hayop sa lupa , o di kaya ay ibong lumilipad. Lagi na lamang sa gabi siya
lumalabas sa kanyang pinananatilihang lugar.

Ang iyon ang dahilan kung bakit sa gabi lumilipad ang paniki.
Ang Madaldal na Pagong
Source: https://pinoycollection.com/

Isang umagang maganda ang panahon ay nagkita-kita sa tabing-sapa ang magkakaibigan. Sila ay si Pagong Daldal, si Abuhing Gansa at si Puting Gansa. Nagkuwentuhan sila at
di-nagtagal ay nagpaalam ang magkapatid na gansa.
“Isama naman ninyo ako sa inyong tirahan sa kabilang ilog”, pakiusap ni Pagong Daldal.
“E, paano ka namin maisasama ay wala ka namang pakpak at hindi ka makakalipad?” wika ni Abuhing Gansa.
“Oo nga ano”, wika ni Pagong Daldal na halatang lungkot na lungkot.
“Teka, may naisip ako”, wika ni Puting Gansa. “Maisasama ka namin kung susunod ka sa aking sasabihin.”
“Salamat. Ipinangangako kong susunod ako sa ipag-uutos ninyo”, wika ni Pagong Daldal.
“Kakagatin mo itong patpat sa gitna. Kakagatin naman namin ni Abuhing Gansa ang magkabilang dulo at saka tayo lilipad. Kaya lamang, ito ang tandaan mo. Huwag na huwag
kang magsasalita kung hindi ay mahuhulog ka at lalagpak sa lupa.
O, hala. Tayo na. Kagatin mo na ang patpat, kaibigang Pagong”, wika ni Puting Gansa.
“Tandaan mo, huwag kang magsasalita. Wala kang pakpak at kapag nakabitaw ka, tiyak na lalagpak ka sa lupa.”
“Hindi ako magsasalita”, pangakong muli ni Pagong Daldal.
Kinagat ni Abuhing Gansa ang isang dulo ng patpat at ang kabilang dulo ay kinagat naman ni Puting Gansa. At sila ay lumipad na.
Tuwang-tuwa si Pagong Daldal nang nasa ibabaw na sila ng mga punongkahoy! Waring nakaakyat sa langit ang pakiramdam ni Pagong Daldal.
Nakita ng mga batang nagsisipaglaro sa parang ang lumilipad na pagong. Naghiyawan sila sa tuwa at itinuro nila ang pagong na kagat-kagat ang patpat!
“Tingnan ninyo ang Pagong Daldal! Lumilipad!
Ha! Ha! Ha! Ha! Ha! Ha!”
Nagalit si Pagong Daldal. “Mga batang_______”
Hindi natapos ang iba pang sasabihin ni Pagong Daldal. Tuluy-tuloy siyang bumagsak sa lupa.
“Kaawa-awang Pagong!” nawika na lamang ni Puting Gansa at ni Abuhing Gansa.

Aral:

 Tuparin ang ipinangako sa kapwa. Mas mainam ang taong may isang salita kaysa puro salita ngunit mahina naman sa gawa.

You might also like