You are on page 1of 5

School: CARDENAS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: MARIA KRYSTALENE C. VICMUDO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and AUGUST 29 – SEPTEMBER 1, 2023 (WEEK
Time: 1) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
A. Pamantayang Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Pangnilalaman Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
Nakabubuo ng sariling diksiyonaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto
Nagagamit ang nakalimbag at di-nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento

Nasasagot ang Nagagamit nang wasto ang Nagagamit nang wasto Naiuugnay ang binasa
mga tanong mga pangngalan sa pakikipag- ang mga panghalip sa sa sariling karanasan
C. Mga Kasanayan sa tungkol sa usap sa iba’t pakikipag-usap sa iba’t F6PB-Ia-1
Pagkatuto napakinggang ibang sitwasyon ibang sitwasyon
pabula F6WG-Ia-d-2 F6WG-Ia-d-2
F6PN-Ia-g-3.1
Pagsagot sa mga Wastong Paggamit ng Wastong Paggamit ng Pag-uugnay ng Binasa sa
II. NILALAMAN Tanong Pangngalan sa Pakikipagusap sa Panghalip sa Sariling Karanasan
Tungkol sa Iba’t Ibang Sitwasyon Pakikipagusap sa Iba’t
Napakinggang Pabula Ibang Sitwasyon

III. MGA KAGAMITANG


PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro
2. Pahina sa Kagamitang
ng Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat
4. Karagdagang Kagamitan Sipi ng kuwentong “Ang Sipi ng Kuwentong “Ang Kuwento ng
mula sa portal ng Learning Tipaklong at ang Tipaklong at ang Paruparo” Magkapatid na Daga: Si
Resource (LR) Paruparo” mula MISOSA Kiko at si Tomas |
mula MISOSA Panghalip/ Kuwento ng
Panghalip/ Pagsusunod-sunod ng mga Magkapatid na Daga:
Pagsusunod-sunod ng Pangyayari/Pagsulat Pakikipagsapalaran sa
mga ng Sulatin 6824 pp.2- Siyudad 11911
Pangyayari/Pagsulat 3
ng Sulatin
6824 pp.2-3
B. Iba pang mga
Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Pahanapin ng Magpakita ng isang larawan. Ano ang pangngalan? Saang lugar ninyo ng iyong
Nakaraang Aralin kapareha ang bawat Kung wala, maaari namang kaibigan nais makarating?
at/o Pagsisimula ng isa. Ibahagi ang sagot gamitin na lamang ang Bigyang-katwiran ang
Bagong Aralin sa mga tanong na kapaligiran. Pagawain ng sagot.
ibibigay. pangungusap tungkol sa
Itanong: larawan.
Sino ang iyong matalik
na kaibigan?
Ilarawan siya.
B. Paghahabi sa Layunin Kuhanin ang pananaw Isulat sa pisara ang mga Pangkatin ang mag-aaral. Saan nakipagsapalaran ang
ng Aralin ng mag-aaral sa: pangungusap na ibibigay ng magkaibigan na Kiko at
Papaghandain ang bawat
masusubok ang tunay mag-aaral. Tomas?
pangkat ng isang
na kaibigan sa oras ng Ipabasa muli ang mga ito. talata/sanaysay tungkol
pangangailangan. sa isang lugar sa
Original File Submitted pamayanan at kung paano
and Formatted by ito nakatutulong sa
DepEd Club Member - mamamayan.
visit depedclub.com for
more Ipatukoy ang ginamit na
pangngalan.
C. Pag-uugnay ng Paano maipakikita ang Ano ang pangngalan sa bawat Ipabasa:
mga pagiging mabuting pangungusap? Magkapatid na Daga: Si
Halimbawa kaibigan? Basahin nang Ano ang pangngalan? Kiko at si Tomas |
sa Bagong malakas ang pabulang Kuwento ng
Aralin “Ang Tipaklong at ang Magkapatid na Daga:
Parupario” sa mag-aaral Pakikipagsapalaran sa
(MISOSA 6824, pp. 2-3) Siyudad 11911
D. Pagtalakay sa Bagong Pasagutan sa bawat Pangkatin ang mag-aaral. Pahanapin ng kapareha ang Sino ang magkaibigan sa
Konsepto pangkat ng mag-aaral. Papaghandain ang bawat bawat isa. Ano-ano ang kuwento?
at Paglalahad ng Bagong Papaghandain sila ng pangkat ng isang usapan na ginagawa ninyong Ano-ano ang kinahihiligan
Kasanayan #1 malikhaing pag-uulat. maaaring mapakinggan mula magkaibigan? Saan-saan ng magkaibigan? Saan sila
1. Sino ang mga tauhan kina Paruparo at Tipaklong. kayo pumupunta? nagpunta? Ano-ano ang
sa kuwento? Ilarawan Ipatukoy sa mga nakinig sa nangyari sa kanila sa
ang bawat isa. pagtatanghal ang mga Ipatukoy ang mga siyudad?
pangngalan na ginamit. pangngalang ginamit ng
2. Ano ang problema ng
kapareha.
magkakaibigan sa
kuwento?
3. Paano ito nalutas?
4. Bakit maituturing na
magkaibigan sina
Paruparo at
Tipaklong?
E. Pagtalakay sa Bagong Pasagutan ang mga tanong Papiliin ang bawat isa kung Magpagupit ng isang larawan Ano-ano ang naging
Konsepto sa sino ang nais nila mula kina mula sa lumang diyaryo o karanasan ng magkaibigan?
at Paglalahad ng Bagong MISOSA 6824, pp. 3. Paruparo at Tipaklong. magasin. Magpagawa ng May ganito ka rin bang
Kasanayan #2 Papaghandain ang bawat isa ng tatlong pangungusap gamit karanasan?
nais nilang sabihin sa napiling ang pangngalan tungkol sa (Hayaang magbahagi ng
tauhan. Siguraduhin na larawang ginupit. karanasan ang mag-
magagamit ang pangngalan sa aaral)
gagawing monologue.

F. Paglinang sa Kabihasaan Hayaang magbahagi ang


(tungo sa Pormatibong mag-aaral ng kanilang
Pagtataya) karanasan sa siyudad o
sa bayan.
G. Paglalapat ng Aralin sa Sino sa dalawang Bakit mahalaga ang pagkakaroon
Pang-araw-araw na magkaibigan ang naibigan ng isang kaibigan?
Buhay mo? Ipaliwanag ang sagot.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa Ano ang pangngalan? Ano ang pangngalan?
magkaibigang Paruparo at
Tipaklong?
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like