You are on page 1of 3

School: STO.

CRISTO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: CHERYLYN D.DEVANADERA Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOV. 7-11 , 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa
napakinggan
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasakilos ang napakinggang kuwento o usapan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong mula sa napakinggan at nabasang alamat, tula, at awit.
(Isulat ang code ng bawat Naisusulat nang wasto ang baybay ng salitang natutuhan sa aralin; salitang hiram; at salitang
kasanayan) kaugnay ng ibang asignatura
Nakapagbibigay ng hinuha sa kalalabasan ng mga pangyayari sa napakinggang teskto
II. NILALAMAN Pagsagot sa mga Tanong mula sa Napakinggan/Nabasang Alamat, Tula at Awit
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CLMD BOW V 3.0 pp.23 MELC Filipino G4 Q1, PIVOT BOW R4QUBE, Curriculum Guide:
(p 48.)
K to 12 Filipino GabayPangkurikulum pp.67
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT MODULE pp
Pang-Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula https://www.youtube.com/ https://
sa portal ng Learning watch?v=xDa2_iq_pyM www.youtube.com/watch?
Resource v=J5p_gBjw39Y&t=556s
4. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Sa aralin na ito, ikaw ay Pagbabaybay ng mga Pagbabaybay ng mga salitang
at/o pagsisimula ng bagong inaasahang makasasagot ng salitang natutuhan sa aralin natutuhan sa aralin
aralin mga tanong mula sa
napakinggan at nabasang
alamat, tula at awit;
makasusulat nang wasto ang
baybay ng mga salitang
natutuhan sa aralin at salitang
kaugnay ng ibang asignatura;
at makapagbibigay ng hinuha
sa kalalabasan ng mga
pangyayari sa napakinggan o
nabasang teksto.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga https:// https:// https://
halimbawa sa bagong aralin www.youtube.com/ www.youtube.com/ www.youtube.com/
watch?v=xDa2_iq_pyM watch?v=xDa2_iq_pyM watch?v=xDa2_iq_pyM
D. Pagtatalakay ng bagong Ang alamat ay kuwento Ang tula ay nagpapahayag ng Ang awit ay uri ng mahabang Ang mga hinuha ay Balikan ang Alamat ng Bayabas
konsepto at paglalahad ng tungkol sa pinagmulan ng magagandang kaisipan at tulang pasalaysay na binubuo sinasabing mga hula lamang
bagong kasanayan #1 mga bagay o lugar. Ito ay pananalita sa pamamagitan ng mga saknong at taludtod. o palagay ng isang tao. Ito
maaaring totoong bahagi ng ng mga taludtod. Ito ay pangkalahatang tawag ay mga pangyayaring
kasaysayan o kathang-isip sa kanta o musikang walang katiyakan kung
lamang. pamboses. magiging totoo man o hindi.
E. Pagtatalakay ng bagong Pagbabasa ng Alamat Pagbabasa ng tula Pag awit ng Masdan mo ang Balikan ang awitin masdan
konsepto at paglalahad ng Kapaligiran mo ang kapaligiran
bagong kasanayan #2 Gawain sa Pagkatuto Bilang
4: Awitin ang kantang
“Masdan Mo ang
Kapaligiran”. Magbigay ng
hinuha sa nais ipahiwatig ng
awitin. Gawin ito sa
sagutang papel.
F. Paglinang sa Kabihasan Sagutin ang mga
(Tungo sa Formative sumusunod:
Assessment) https://www.youtube.com/
watch?
v=J5p_gBjw39Y&t=556s

G. Paglalaapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin Ano ang alamat ? Ano ang tula? Ano ang awit? Ano ang paghihinuha?
I. Pagtataya ng Aralin Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Pagsagot ng mga tanong Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang 2:
Sagutin ang mga tanong batay Tukuyin ang mga salitang tungkol sa awitin 5: Kompletuhin ang talata. Magbigay ng hinuha sa
sa kuwentong iyong binasa. binibigyang kahulugan ng mga 1. Ano ang nais ipahiwatig Punan ang patlang ng kinalabasan ng pangyayari sa iyong
Isulat ang sagot sa iyong pangungusap sa ibaba. ng awit ? tamang sagot. Isulat ang napakinggang/nabasang alamat.
sagutang papel Hanapin ang sagot sa tulang 2. Ano – ano and mga sagot sa iyong sagutang Iguhit mo ito sa isang malinis na
“Kabukiran”. Isulat ito sa papel. papel. Sumulat ng pangungusap na
suliranin na ipinahayag ng
iyong sagutang papel. nagpapaliwanag sa iyong iginuhit.
awitin ? Gawin ito sa iyong sagutang papel.
3. Ano sa tingi mo ang dapat E
gawin ng isang batang
tulad mo upang maigyan
ito ng solusyon?

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like