You are on page 1of 4

School: CANIOGAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: NINA E. DAYAO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: February 5-9, 2024 (WEEK 2) Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nauunawaan ng mga mag-aaral ang mga pasalita at di-pasalitang paraan ng pagpapahayag at nakatutugon nang
Pangnilalaman naaayon. Nakakamit ang mga kasanayan sa mabuting pagbasa at pagsulat upang maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga narinig at nabasang
mga teksto ayon sa kanilang antas o nibel at kaugnay ng kanilang kultura.l
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakapagsasalaysay ng orihinal na kuwento na kaugnay ng Nagagamit ang mga salitang pamalit sa ngalan ng tao (ako, ikaw, siya, tayo, kayo, sila)
Pagkatuto napakinggang kuwento Code: F1WG-IIg-h-3 FIWG-IIg-i-3
Code: F1PS-IIg-7
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian Filipino Module 3 Filipino Module 3 Filipino Module 4 Filipino Module 4 HOLIDAY
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
5. Iba pang Kagamitang TV, PPT presentation, Video TV, PPT presentation, Video TV, PPT presentation, Video Clip, TV, PPT presentation, Video
Panturo Clip, visuals, drillboard Clip, visuals, drillboard visuals, drillboard Clip, visuals, drillboard
6. Curriculum Guide
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral: Paano mo Balik-aral: Ano-ano ang mga Balik-aral: Ano-ano ang mga Balik-aral:
at/o pagsisimula ng bagong nasabi ang susunod na ginagawa mo tuwing bakasyon? dapat tandaan upang maisalaysay 1. Paano ginagamit ang salitang
aralin muli ang mga pangyayari sa pamalit na ako?
mangyayari?
kwento? 2. Paano ginagamit ang salitang
pamalit na ikaw?
3. Paano ginagamit ang salitang
pamalit na siya?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin PANUTO: Basahing mabuti Alin sa mga larawan ang PANUTO: Bilugan ang Magbigay ng halimbawang
ang bawat pangungusap. ginagawa mo tuwing bakasyon? pangngalan sa bawat pangungusap na may:
Bilugan ang letra ng tamang pangungusap. 1. ako
sagot. 2. ikaw
3. siya

Ano ang nararamdaman mo


habang ginagawa ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano-ano ang mga ginagawa PANUTO: Isulat sa patlang ang Basahin ang mga pangungusap. PANUTO: Isulat sa patlang ang
sa bagong aralin mo tuwing bakasyon? OO kung ang pangungusap ay Ako si Jessa, anim na taong salitang pamalit sa ngalan ng tao.
naranasan mo at HINDI kung gulang. Ako ay nasa unang Pumili ng sagot sa kahon.
hindi. baitang.
Siya naman si Ella, pitong taong
gulang. Siya ay nasa ikalawang
baitang.

Ano ang napansin sa mga


pangungusap?
Ano ang tawag sa mga salitang
nakaitim?
D. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang kuwento na Basahin ang maikling kwento. PANUTO: Punan ng ako, ikaw o
konsepto at paglalahad ng pinamagatang “Bakasyon na siya ang patlang upang mabuo
bagong kasanayan #1 naman” at sagutin ang mga ang dayalogo.
tanong.

E. Pagtatalakay ng bagong Sagutin ang mga tanong Sagutin ang mga tanong. PANUTO: Punan ang patlang
konsepto at paglalahad ng tungkol sa kuwento. 1. Sino ang magkaibigan? upang mabuo ang talata.
bagong kasanayan #2 1. Tungkol saan ang kuwento? 2. Saan niya tinawag ang kanyang
2. Sino ang tauhan sa kaibigan? Ang _______, _______ at
kuwento? 3. Sino ang nagsabi na “bawal _______ ay mga salitang pamalit
3. Magbigay ng mga alaga sa muna tayo lumabas”? sa ngalan ng tao.
bukid? 4. Bakit sinabi ni Marcus na
4. Ano ang madalas gawin ng bawal muna silang lumabas?
magpipinsan sa ilog? 5. Ano ang dahilan kung bakit
5. Bakit masaya ang bata sa dapat manatili sa bahay?
kuwento?
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagkatapos nating basahin at Basahin at pag-aralan ang
talakayin ang kwento, ano-ano pangungusap mula sa kuwento
(Tungo sa Formative Assessment) na ang mga nais mong gawin Ako si Gab, ang aking kaibigan
sa darating na bakasyon? ay si Marcus. Tinawag ko siya
mula sa kanilang tarangkahan.
Kaya ikaw, upang hindi ka
magkasakit, umuwi ka na
kaibigan
G. Paglalapat ng aralin sa pang- PANUTO: Kulayan ang mga Tandaan: Upang maisalaysay Tandaan: Tandaan:
araw araw na buhay gawain na iyong ginagawa ang orihinal ng napankinggang Ang ako ay ginagamit na Ang ako ay ginagamit na
tuwing bakasyon. kwento, isaalang-alang ang pantukoy sa sarilI. pantukoy sa sarilI.
sumusunod:
Umupo nang maayos at making Ang ikaw ay ginagamit na Ang ikaw ay ginagamit na
nang mabuti sa nagsasalta. pamalit sa ngalan ng taong pamalit sa ngalan ng taong
Unawaing mabuti ang kinakausap. kinakausap.
pinapakinggang teksto, Magsulat
ng mahahalagang pangyayari Ang siya naman ay ginagamit sa Ang siya naman ay ginagamit sa
kung kinakailangan. taong tinutukoy o pinag uusapan. taong tinutukoy o pinag uusapan.
H. Paglalahat ng Aralin Bigyan ng ilang minuto ang Ano-ano ang natutuhan mo sa Ano-ano ang natutuhan mo sa Ano-ano ang natutuhan mo sa
mag-aaral na magbahagi ng aralin natin ngayong araw? aralin natin ngayong araw? aralin natin ngayong araw?
kanyang hindi malilimutang
karanasan tuwing bakasyon sa
kanyang katabi.
I. Pagtataya ng Aralin Ibabahagi ng mag-aaral ang PANUTO: Isulat ang tamang PANUTO: Bilugan ang mga PANUTO: Ikahon ang tamang
hindi malilimutang karanasan salita sa pangungusap. Piliin ang salitang ginamit na pamalit sa salitang pamalit sa ngalan ng tao.
tuwing bakasyon ng kanyang angkop na sagot sa loob ng kahon ngalan ng tao sa pangungusap.
katabi sa iba pang kamag-aral. sa ibaba.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking


nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like