You are on page 1of 4

School: PIT-AO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: FIVE

GRADES 5 Teacher: JIGS MICHELLE P. PASAMONTE Learning Area: Homeroom Guidance Program
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: September 18-22, 2022 (Week 4) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Understand the importance of oneself and others
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Respect individual differences Respect individual differences
C. Mga Kasanayan sa Naipaliliwanag ang kahalagahan ng Naipaliliwanag ang kahalagahan ng
Pagkatuto (Isulat ang code pagkakaiba-iba ng bawat indibidwal. pagkakaiba-iba ng bawat indibidwal.
ng bawat kasanayan) Koda: HGIPS-Ic-9 Koda: HGIPS-Ic-9
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng MELC p.711 MELC p.711
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan SLM Unang Markahan SLM Unang Markahan
mula sa portal ng Week 4 Week 4
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Activity sheet Activity sheet
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ang paggalang ay isang
aralin at/o pagsisimula ng mabuting gawi at pag-uugaling
bagong aralin katangi-tangi sa mga mag-aaral sa
Ikalimang Baitang na tulad mo.
Hindi lamang kasi nito sinasaklaw
ang pagmamano at pagsasabi ng po
at opo, kundi maging ang pagtanggap
at pagrespeto sa buong katauhan ng
kapuwa mo—ang kanyang
pinagmulan, kultura, paniniwala,
pag-uugali, likas na katangian at
marami pang iba.
B. Paghahabi sa layunin ng 1. Matatandaan na sa tahanan pa
aralin lamang ay sinimulan nang ituro sa
inyo ng inyong mga magulang at
nakatatandang kapatid ang paggalang
at pagtanggap sa taglay na
pagkakaiba-iba ng bawat indibidwal
na kilala at makikilala ninyo sa
inyong buhay, habang sa paaralan at
komunidad naman nililinang,
pinalalalim, at sinusukat ang
pagpapahayag at pagsasakilos sa
kahalagahan ng paggalang at
pagtanggap sa kapuwa mo dahil sa
arawaraw mong pakikipag-ugnayan
at pakikisalamuha sa kanila.
Mahalaga na ang natatanging gawi at
pag-uugaling ito—paggalang sa
pagkakaiba-iba— ay inyong
naisasabuhay sa lahat ng panahon at
pagkakataon dahil nagiging daan ito
sa paglikha at pagpapanatili ng
payapa, malusog, matatag, at maayos
na mundo.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Tayong lahat ay nilikhang
konsepto at paglalahad ng magkakaiba. Dinisenyo tayong
bagong kasanayan #1 natatangi o walang katulad upang
matutuhan natin ang magpahalaga sa
ating kapuwa at makita natin na sa
kabila man ng taglay nating
pagkakaiba-iba, uusbong at uusbong
ang pagkakaisa, higit lalo kung
paiiralin natin ang tunay na
paggalang sa ating kapuwa.

(Tignan sa Activity sheet


Pahina 2-3)
E. Pagtatalakay ng bagong Basahin at unawain nang mabuti ang
konsepto at paglalahad ng tula. Sagutin ang mga sumusunod na
bagong kasanayan #2 katanungan gamit ang kumpletong
pangungusap.

Paggalang sa Pagkakaiba-iba,
Aking Isasaalang-alang sa Isip, sa
Salita, at sa Gawa Isinulat ni Bb.
Carmela M. Santos
F. Paglinang sa Kabihasan Lagyan ng tsek (✓) kung gaano mo
(Tungo sa Formative kadalas ginagawa ang mga gawaing
Assessment) nakasaad sa bawat bilang patungkol
sa paggalang sa taglay na
pagkakaiba-iba.
G. Paglalaapat ng aralin sa Gumawa ng akrostik na naglalarawan
pang-araw-araw na buhay ng pagpapahalaga, paggalang, at
pagtanggap mo sa pagkakaiba-ibang
taglay ng bawat isa. Bawat titik ng
salitang PAGGALANG ay bigyan
mo ng naayong kahulugan upang
maipakita at maipadama ang respeto
sa pagkakaiba-iba ng kapuwa.

H. Paglalahat ng Aralin Sumulat ng mensahe ng pangako na


sumasalamin sa pagpapahalaga,
paggalang, at pagtanggap mo sa
pagkakaiba-ibang taglay ng bawat
isa.
I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang titik ng tamang sagot.
1. Ang paggalang sa taglay na
pagkakaiba-iba ay naipakikita sa
salita at sa gawa MALIBAN sa
_____.
A. pagsasaalang-alang sa
damdamin ng kausap
B. pakikinig nang mabuti sa ideya
ng iba, sang-ayon ka man o
hindi
C. pagsasabi ng lahat ng iyong
gusto kahit nakasasakit ang mga
ito
2. Ang paggalang sa pagkakaiba-iba
ng opinyon mo at ng iyong
kapuwa upang mas maunawaan
mo sila ay maipakikita sa
pamamagitan ng _____.
A. Inilalagay ang sarili sa
sitwasyon ng kapuwa
B. Hinuhusgahan ang sariling
opinyon ng iyong kapuwa
C. Kinikilala na ang sariling
opinyon lamang ang mahalaga

(Tignan sa Activity Sheet


Pahina 8-9)
J. Karagdagang gawain para Sa iyong palagay, paano nakatulong
sa takdang-aralin at ang konseptong natutuhan mo sa
remediation aralin sa higit na pagpapahalaga,
paggalang, at pagtanggap mo sa
pagkakaiba-ibang taglay ng bawat
isa?
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

TEOFILA A. TABELISMA, PhD.


School Principal II

You might also like