You are on page 1of 5

School: NINOY AQUINO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III-MAPAGMAHAL

DAILY LESSON LOG Teacher: GLADIOLLY L. RIGOR Learning Area: ESP


Teaching Dates and Time: OCTOBER 23-27, 2023 (WEEK 9) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng sariling kakayahan, pagkakaroon ng tiwala, pangangalaga at pagiingat sa sarili tungo sa kabutihan at kaayusan
A .Pamantayang Pangnilalaman
ng pamilya at pamayanan
Naipakikita ang katapatan, pakikiisa at pagsunod sa mga tuntunin o anumang kasunduang itinakda ng mag-anak na may kinalaman sa kalusugan at kaligtasan tungo sa
B .Pamantayan sa Pagganap
kabutihan ng lahat
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa mga pamantayan/tuntunin ng mag-anak
Isulat ang code ng bawat EsP3PKP- Ii – 22
kasanayan
II. NILALAMAN/ Pagsunod sa Tuntunin o Pamantayan ng Pamilya
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Modules Modules Modules Modules
sa Portal ng Learning Resource
Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
B. Iba pang Kagamitang Panturo
larawan larawan larawan larawan
III. PAMAMARAAN
Ang pagpapaalaala ay gamot Pagbabahagi ng takdang-aralin. Pagbabahagi ng takdang-aralin. 1st Periodical Test 1st Periodical Test
sa mga batang nakalilimot. Iyo
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
pa bang natatandaan at
at/o pagsisismula ng bagong
nasusunod ang mga
aralin
pamantayan/tuntunin ng
iyong mag-anak?
B. Paghabi sa layunin ng aralin Ang oras ay mahalaga. Bawat Kaya mo bang sabihin ang mga Napakaganda nang tahanang
minutong nasasayang ay di pamantayan/tuntunin ng masaya lalo na kung buong
na muli pang maibabalik. Ikaw inyong mag-anak? puso ang pagsunod ng mga anak
ba, nalalaman at nagagawa mo Isulat sa tamang hanay ang mga sa mga pamantayan/tuntunin
ba ang mga gawain mo sa pamantayan/tuntunin na ng kanilang mag-anak. Makikita
bawat takdang oras na di na iyong ginagawa sa araw-araw na sa ibaba ang usapan ng
kailangan pang ipaalala sa iyo makikita sa loob ng kahon. magkapatid na nagpapakita ng
ng iyong mga magulang? labis na pagmamahal at
pagpapahalaga sa
pamantayan/tuntunin ng
kanilang pamilya at
mga magulang.
Si Maggie ay isang batang
katulad mo. Siya ay nasa
ikatlong baitang at hindi na rin
nakalalabas ng bahay simula
ng magkaroon nga
pandemyang Covid-19. Ngunit
hindi nagging hadlang sa
kanya ang pandemyang ito
upang maging
kapakipakinabang ang
kanyang buhay at ang buhay
ng kanyang pamilya. Suriin
ang mga kapakipakinabang na
gawain
ng ba ang si Maggie sa loob
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa ng isang araw. Bukod sa
sa bagong aralin nakasanayan na niyang
gawain na makikita sa
larawan A ay makikita ang iba
pa niyang ginagawa sa loob
nga kanilang tahanan sa
larawan B. Ano-ano ang mga
gawain niya tungo sa payapa,
maayos, masaya at
nagkakaisang samahan ng
kanilang pamilya.

D. Pagtalakay ng bagong Ano ang iyong mga gampanin 1. Sino-sino ang mga tauhan sa
konsepto at paglalahad ng sa iyong pamilya? diyalogo? _________________
bagong kasanayan #1 2. Ano ang hinihiling ng
nababata niyang kapatid?
3. Bakit ayaw pumayag ng
nakatatandang kapatid?
4. Naipakita ba ng magkapatid
ang pagpapahalaga sa mga
pamantayan/tuntunin ng
kanilang mag-anak? Ipaliwanag.
___________________________
__________________________
5. Kung kayo ang nasa kalagayan
ni Matt, sa paano paraan mo
ipapaliwanag sa iyong kapatid
ang pagpapahalaga sa mga
pamantayan/tuntunin ng inyong
mag-anak?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
Tingnan at basahin ang mga Basahin at suriing mabuti kung Sinasabing ang larawan ay
gawain at tungkulin ni Maggie nasusunod mo ang mga katumbas ng maraming salita.
na sinasabi niyang araw-araw nakalahad na tungkulin mo sa Ipakita sa pamamagitan ng
niyang ginagawa na makikita iyong pamilya. Lagyan ng tsek pagguhit ang natutuhan mo sa
sa loob ng kahon. Ilagay sa (✓) ang nababagay sa iyong araw na ito.
talaan sa ibaba ang mga ito sa sagot.
palagay mong nakatakdang
oras.

G. Paglalapat ng Aralin sa pang-


araw-araw na buhay

Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita ang iyong Paano mo maipapakita ang iyong
H. Paglalahat ng Aralin iyong pagpapahalaga sa mga pagpapahalaga sa mga tuntunin pagpapahalaga sa mga tuntunin
tuntunin sa inyong tahanan? sa inyong tahanan? sa inyong tahanan?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek (✓) ang mga Buuin ang pangungusap sa Maglagay ng kung ang pahayag
gawaing kusang loob mong pamamagitan ng ay nagpapakita buong katapatan
ginagawa. pagdadagdag mo ng maikli at at kawilihang pagsunod at kung
makabuluhang mong pagsasabi hindi.
ng iyong mga dapat mong gawin. _____ 1. Masaya akong
1. Pagkagising ko sa umaga ay lumalapit sa aking nanay sa
agad kong tuwing ako ay tinatawag niya.
___________________________ _____ 2. Sumisimangot ako sa
__________ bago ako lumabas tuwing inuutusan ako ni ate na
sa aming kwarto. bumili sa tindahan.
2. Pagkatapos naming kumaing _____ 3. Nagdadabog ako paalis
mag-anak ay sa tuwing naririnig ko na ako
___________________________ ang nakatokang maghugas ng
__________ sa aming aming plato.
pinagkainan. _____ 4. Dagli akong sumusunod
3. Ngayong panahong may sa mga ipinag-uutos ng aking
pandemyang Covid-19 ay mga magulang.
___________________________ _____ 5. Kusang loob kong
_______ upang di kami ginagawa ang mga tungkulin ko
mahawa sa may mga sakit nito. sa aming bahay.
4. Kahit wala pang pasok sa
paaralan ay lagi akong
___________________________
_ upang madagdagan ang
aking kaalaman.
5. Lagi akong
___________________________
________ upang
maiwasan ang sakit na Covid-19.
Ibahagi ang mga gawain at Gumawa ng isang pangako
tungkulin mo sa isang araw na tungkol sa mga pagsunod mo sa
iyong ginagawa sa inyong mga pamantayan/tuntunin ng
bahay. inyong pamilya sa anyong patula,
J. Karagdagang Gawain para sa pa-rap o pakanta.
takdang- aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like