You are on page 1of 5

School: Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay @lauramos @angie Learning Area: ESP
Teaching Dates and Time: OCTOBER 30-NOVEMBER 3, 2023 (WEEK 10) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng sariling kakayahan, pagkakaroon ng tiwala, pangangalaga at pagiingat sa sarili tungo sa kabutihan at kaayusan
A .Pamantayang Pangnilalaman
ng pamilya at pamayanan
Naipakikita ang katapatan, pakikiisa at pagsunod sa mga tuntunin o anumang kasunduang itinakda ng mag-anak na may kinalaman sa kalusugan at kaligtasan tungo sa
B .Pamantayan sa Pagganap
kabutihan ng lahat
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa mga pamantayan/tuntunin ng mag-anak
Isulat ang code ng bawat EsP3PKP- Ii – 22
kasanayan
II. NILALAMAN/ Pagsunod sa Tuntunin o Pamantayan ng Pamilya
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Modules Modules
sa Portal ng Learning Resource
Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
B. Iba pang Kagamitang Panturo
larawan larawan
III. PAMAMARAAN
Pagtapatin ang mga larawan sa Hanapin ang 5 salitang may HOLIDAY HOLIDAY LINGGUHANG LAGUMANG
mga tungkulin mong kaya kaugnayan sa pagpapahalaga sa PAGSUSULIT
mong gampanan sa inyong pagsunod sa mga
bahay. pamantayan/tuntunin ng mag-
A. Balik-aral sa nakaraang aralin anak. Bilugan ang mga ito.
at/o pagsisismula ng bagong
aralin

Kaya mo bang sabihin ang mga Napakaganda nang tahanang


B. Paghabi sa layunin ng aralin pamantayan/tuntunin ng masaya lalo na kung buong
inyong mag-anak? puso ang pagsunod ng mga anak
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Isulat sa tamang hanay ang sa mga pamantayan/tuntunin
mga pamantayan/tuntunin na ng kanilang mag-anak. Makikita
iyong ginagawa sa araw-araw sa ibaba ang usapan ng
na makikita sa loob ng kahon. magkapatid na nagpapakita ng
labis na pagmamahal at
pagpapahalaga sa
pamantayan/tuntunin ng
kanilang pamilya at
mga magulang.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
1. Sino-sino ang mga tauhan sa
diyalogo? _________________
2. Ano ang hinihiling ng
nababata niyang kapatid?
3. Bakit ayaw pumayag ng
nakatatandang kapatid?
4. Naipakita ba ng magkapatid
ang pagpapahalaga sa mga
D. Pagtalakay ng bagong
pamantayan/tuntunin ng
konsepto at paglalahad ng
kanilang mag-anak? Ipaliwanag.
bagong kasanayan #1
___________________________
__________________________
5. Kung kayo ang nasa kalagayan
ni Matt, sa paano paraan mo
ipapaliwanag sa iyong kapatid
ang pagpapahalaga sa mga
pamantayan/tuntunin ng inyong
mag-anak?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Iguhit ang bituin kung ang
larawan ay nagpapakita ng
pagpapahalaga sa mga
pamantayan/tuntunin ng mag-
anak at kidlat kung hindi.

F. Paglinang sa Kabihasaan

G. Paglalapat ng Aralin sa pang- Kulayan ng pula ang mga puso Umisip ng isang pangyayari sa
araw-araw na buhay kung nagpapakita ang mga iyong buhay na may
ito ng pagpapahalaga sa mga kinalaman sa hindi mo pagsunod
pamantayan/tuntunin at kulay sa tagubilin ng inyong mga
dilaw naman kung hindi. magulang. Ano ang epekto nito?
Ano ang aral na iyong
natutunan?
Pangyayari:
___________________________
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
_________________________
Epekto:
___________________________
___________________________
Aral na natutunan:
___________________________
__________________

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Pumili sa mga emoji ng pag- Maglagay ng kung ang pahayag
uugaling nababagay sa bawat ay nagpapakita
sitwasyon. . Bilugan ang bilang buong katapatan at kawilihang
kung ito ay nagpapakita ng pagsunod at kung hindi.
pagpapahalaga sa mga _____ 1. Masaya akong
pamantayan/tuntunin ng mag- lumalapit sa aking nanay sa
anak. tuwing ako ay tinatawag niya.
_____ 1. Hindi na ipinaaalala _____ 2. Sumisimangot ako sa
ng nanay ni Pia ang mga tuwing inuutusan ako ni ate na
nararapat niyang gawin sa bumili sa tindahan.
araw-araw. _____ 3. Nagdadabog ako paalis
_____ 2. Sinipa ni Andrei ang sa tuwing naririnig ko na ako
mga nakakalat na laruan ng ang nakatokang maghugas ng
nakababata niyang kapatid aming plato.
dahil pinagliligpit siya ng _____ 4. Dagli akong sumusunod
kanyang ina. sa mga ipinag-uutos ng aking
_____ 3. Nilalagnat si Leo dahil mga magulang.
tumakas siya upang _____ 5. Kusang loob kong
makipaglaro sa kanyang mga ginagawa ang mga tungkulin ko
kaibigan. sa aming bahay.
_____ 4. Nakita mo sa balita
na patuloy ang pagtaas ng
kaso ng may Covid-19 kaya lagi
kang nanatili sa loob ng inyong
tahanan.
_____ 5. Masigla kang
nakikipaglaro habang
binabantayan ang
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
iyong nakababatang kapatid.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie

You might also like