You are on page 1of 7

School: Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay Learning Area: FILIPINO


Teaching Dates and Time: October 30 – November 3, 2023 (WEEK 10) Quarter: FIRST

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan Holiday Holiday Summative Test/
mapanuring pakikinig at pag- sa mapanuring pakikinig at pag- Weekly Progress Check
unawa sa napakinggan unawa sa napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakikinig at nakatutugon nang Nakikinig at nakatutugon nang
angkop at wasto angkop at wasto
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakabubuo ng isang kuwentong Nakabubuo ng isang kuwentong
(Isulat ang code sa bawat katumbas ng napakinggang katumbas ng napakinggang
kasanayan) kuwento kuwento
F3PN-Ij-10 F3PN-Ij-10
F3PN-IIj-10 F3PN-IIj-10
F3PN-IIIj-10 F3PN-IIIj-10
F3PN-IVb-10 F3PN-IVb-10
Pagbuo ng Isang Kuwentong Pagbuo ng Isang Kuwentong
II. NILALAMAN Katumbas Ng Napakinggang Katumbas Ng Napakinggang
(Subject Matter) Kuwento Kuwento
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Punan ng nito, niyan, at niyon Pagsunod-sunorin ang mga Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin ang bawat pangungusap. pangyayari upang makabuo ng Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of isang kwento. Lagyan ng bilang
difficulties) 1-5 ang mga patlang.
Maricel: Arlyn, mayroon ka rin Nagmamadali Pa Naman
bang kopya _____ng awit para ______1. “Beep! beep! beep!”
sa ensayo natin mamaya para sa nagulat siya sa isang kotse na
darating na patimpalak? halos kadikit na niya. Muntik na
Arlyn: Naku, wala pa nga, Sige siya. Pagtapat niya sa gate ng
pahingi _________. Salamat. kanilang paaralan, sarado ito.
Maricel: Walang anuman. ______2. Tinanghali ng gising si
Rosa. Dali-dali siyang naglinis ng
katawan at nagbihis ng
uniporme. Patakbo siyang
lumabas ng kanilang bahay.
Tanghali na talaga siya.
_______3. Wala pala silang
pasok nang araw na iyon. Ang
dami pa naman niyang hindi
ginawa nang umagang iyon,
lalong- lalo na ang pagsunod sa
tuntunin ng pagtawid sa
kalsada.
_______4. Malapit na siya sa
gate ng kanilang paaralan, nang
bigla siyang tumawid.
________5. Hindi na siya
tumingin sa kaniyang kanan o
kaliwa. Hindi na rin niya hinintay
na makarating siya sa tamang
tawiran.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Mahilig ka bang makinig sa isang
(Motivation) kwento?

C. Pag- uugnay ng mga Pakinggan at unawaing mabuti Makinig sa isang kuwento na


halimbawa sa bagong aralin ang kuwento. babasahin.
(Presentation) Ang Pangarap ni Toto
Ang Umaga ni Ding Hango sa Kuwento ni Kelvin A.
ni: Dolly Jane B. Jamil Ramintas
Maagang gumising si Toto
Si Ding ay isang mabait at upang maghanda sa pagpasok sa
responsableng mag-aaral. Sa paaralan. Gusto kasi niya na sa
murang edad pa lamang ay alam unang araw ng pasukan ay hindi
na niya ang kaniyang mga siya mahuhuli. Sabik din siyang
gagawin sa bahay bago pumasok makita ang mga kaibigan niyang
sa eskuwela. sina Joel, Aaron at Mia na
Pagkagising niya sa umaga ay laginiyang kasabay sa pagpasok.
agad siyang nagdarasal “Toto, mag-iingat kayo ay
Pagkatapos, inihahanda na niya huwag dadaan sa haywey dahil
ang sarili upang maligo at mabibilisang sasakyan doon!”
magbihis. Nagsisipilyo rin siya paulit-ulit na bilin ng nanay niya.
bago at pagkatapos kumain. “Opo, Nanay! Masayang sagot ni
Bago umalis ng bahay, Toto. “Toto, nandito na kami!
nagpapaalam muna siya sa Sabay-sabay na tayong
kaniyang pamilya. Laging pumasok!” sigaw ng mga
napapangiti ang mga ito dahil kaibigan niya sa labas ng bahay.
kaya na ni Ding na ihanda ang Gaya ni Toto, ang lahat ay sabik
kaniyang sarili nang mag-isa. na makarating sa paaralan.
“Kung sino ang mahuhuli,
paghahatian ang ulam niya sa
tanghalian,” sabi ni Joel. “Oo
sige!” sagot naman ng lahat.
Masayang kumaripas ang lahat
papunta sa paaralan. Habang
tumatakbo a napaisip si Toto.
May dalawang paraan para
makarating ako doon. Una ay
dito sa ligtas pero malayong
daan. Ikalawa ay sa haywey,
malapit ngunit mapanganib
dahil daanan ng mabibilis na
sasakyan. Habang tumatagal,
napapagod na si Toto sa
pagtakbo at palayo nang
palayoang pagitan niya sa mga
kaibigan. “Ayoko kong suwayin
ang bilin ni Nanay, ayoko rin
naman na maiwan ako,” sabi
niya. Mas pinili niyang dumaan
sa haywey dahil sa kagustuhang
maunawaan ang mga kaibigan.
Sa haywey, noong tatawid na si
Toto, may bus na rumaragasa at
sampung talampakan na lang
ang layo sa kaniya. “Aaaaa!”
sigaw ni Toto. Natakot siya.
Biglang sumipot ang isang lalaki.
Suot niya ay makinang na damit,
mabilis itong kumumpas sa
direksiyon ng bus. Isang malakas
na agit-it ang narinig ni Toto.
Eettttt! Dagling huminto ang
bus.
D. Pagtatalakay ng bagong Punan ang mga patlang ng Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng tamang salita ayon sa Hatiin ang klase sa limang
bagong kasanayan No I napakinggang kuwento. pangkat. Kopyahin ang tsart sa
(Modeling) Si _______________ ay isang ibaba. Punan ang hinihingi
mabait at responsableng mag- nitong impormasyon mula sa
aaral. Sa murang edad pa lang ay napakinggang kwento.
alam na niya ang kaniyang mga
gagawin sa _______________
bago pumasok sa eskuwela.
Pagkagising niya sa umaga ay
agad siyang
_________________
__________________________
__________________________.
Pagkatapos, siya ay __________

__________________________
__________________________.
Bago umalis ng bahay,
__________________________
__________________________
__________________________.
E. Pagtatalakay ng bagong Sa pagbuo ng isang kuwento Ang pakikinig na mabuti sa isang
konsepto at paglalahad ng mula sa napakinggang kuwento, kuwento ay makatutulong
bagong kasanayan No. 2. mahalagang basahin at unawain upang makabuo ng isang
( Guided Practice) ang bawat pangyayaring kumpletong kuwento base sa
nakasaad dito. napakinggan. Maibibigay mo
Suriin ang mga elemento ng ang mga importanteng detalye,
kuwento na nasa concept web. gaya ng mga tauhan, lugar na
pinangyarihan ng kuwento, at
ang pagkakasunodsunod ng mga
pangyayari sa kuwento. Malaki
ang maitutulong nito sa pag-
unlad ng iyong pang-unawa sa
kuwentong iyong napakinggan.

F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Bilang isang mag-aaral, paano ka Bilang isang bata, mahalaga ba
araw araw na buhay tumutulong sa iyong mga ang pakikinig ng mabuti? Bakit?
(Application/Valuing) magulang bago ka pumasok sa
paaralan?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang iyong natutunan sa Lagyan ng tsek (/) kung
(Generalization) ating aralin? natutuhan at ekis (X) kung hindi
_____1. Nagamit ko sa tunay na
buhay ang mga natutuhan ko sa
mga nabasa kong kwento.
____2. Nadagdagan ang
kaalaman ko sa pagbuo ng isang
kuwento.
____3. Napalawak ko ang aking
pang-unawa sa mga
napakinggang kuwento.
____4. Hindi ko naunawaan ang
napakinggang kong kuwento.
____5. Nakakabubuo ng isang
kuwentong katumbas ng
napakinggang kuwento.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: kopyahin ang kuwento Panuto: Pakinggan ang kuwento
at punan ang mga patlang ng na babasahin ng guro. Kopyahin
mga sarili mong tauhan, tagpuan ang graphic organizer sa iyong
at mga pangyayari na may sagutang papel at itala ang
kaugnayan mula sa mahahalagang bahagi ng
napakinggang kuwento. kuwento: panimula, tauhan,
tagpuan, kasukdulan at wakas.
Mga Paghahanda sa Umaga Isulat ang iyong tala sa iyong
sagutang papel.
Si __________ ay isang masipag
na bata sa kanilang __________. Bakit Malungkot si Simong
Napapangiti niya ang kaniyang Salungo
pamilya sapagkat sa murang Hango sa Kuwento ni Jorelie Dae
edad pa lang ay alam na niya ang A. Azores
kaniyang mga gagawin bago
pumasok sa eskwela. Sa karagatan naninirahan Si
Pagkagising niya sa umaga ay Simong Salungo at ang kaniyang
agad pamilya. Isang hapon, napansin
siyang_____________________ ni Salume ang pagkalumbay ng
__________________________. nakababatang kapatid na si
Pagkatapos, siya ay __________ Simon. "Ano ang iniisip mo,
__________________________ Simon?" usisa ni Salume.
__________________________. "Napapansin ko po kasi, Ate, na
Bago umalis ng bahay,________ ayaw ng mga tao sa aking anyo."
__________________________ Noon isang araw po, sa malamig
_________________________. na bahagi ng dagat, nasilo ako ni
Mang Islaw gamit ang kaniyang
lambat na may malalaking mata,
ngunit sa isang iglap ay ibinalik
niya ako sa dagat." Kahapon, sa
dalampasigan kung saan
nagpupunta ang mga turista,
nagbabakasakali ako na
makunan ng larawan, ngunit
nabigo ako," nanghihinang saad
ni Simon. "At nang makita ako
ng mga turista, nagsilayo sila sa
takot na matusok ng aking
mahahaba, matutulis at maitim
na tinik. Ano po ba ang dapat
kong gawin para maging kaakit-
akit sa paningin?" tanong niya.
Ang bawat isa sa atin espesyal
na nilikha," payo ni Salume.
Hindi mo ba alam na ang ating
mga tinik ang nagbibigay-
direksiyon sa ating mga paa
tungo sa gusto nating
puntahan? Ang mga ito rin ang
nagsisilbing proteksiyon sa mga
hayop sa dagat na mas malalaki
sa atin. Ang ating mga tinik ay
may kakayahang maramdaman
ang mga bagay na papalapit sa
atin kung kaya't mabilis din
nating matutukoy kung may
panganib," paliwanag ni Salume.
Simula noon ay hindi na nagtago
pa si Simong Salungo sa sa likod
ng mga bato. At hindi na rin siya
nalumbay pa.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

You might also like