You are on page 1of 4

Daily Lesson Log SCHOOL: LAMESA ES Grade: THREE

TEACHER: Learning
MARLANE P. RODELAS FILIPINO
Areas:
DATE: MARCH 7, 2024 Quarter: III
Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 6
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa
( Content Standards) napakinggan
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nakikinig at nakatutugon nang angkop at wasto
Standards)
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Naibibigay ang sariling hinuha bago, habang at pagkatapos
Competencies) mapakinggang teksto
F3PN-IIIf-12
II.NILALAMAN (Content) Pagbibigay ng Sariling Hinuha Bago, Habang at Pagkatapos
Mapakinggan ang Teksto / Wastong Gamit ng Pang-ukol
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Tg pp.
(Teacher’s Gui de Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- Km pp.
aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal K to 12 Filipino Gabay Pangkurikulum
ng Learning Resource (Additional https://www.google.com/search?
Materials from Learning Resources (LR) q=hinuha+worksheets+grade+3&rlz=1C1CHZN_enPH1002PH1002
Portal) &sxsrf=AJOqlzW_MxG7D0g_Vvx8ause97oY7J7rKg:167887517048
4&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ved=2ahUKEwiPsaKx2d39AhV
XdXAKHeihA10Q0pQJegQIAhAC&biw=1366&bih=657&dpr=1#i
mgrc=-TOLjiaE0diE4M

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Tsart, Larawan, powerpoint presentation


Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures) Larawan, Powerpoint, tsart
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Basahing mabuti ang pangungusap. Tukuyin kung tama o mali ang
pagsisimula ng aralin (Review Previous ipinapahayag ng pangungusap.
Lessons ____ 1. Sa pagsulat ng liham ay may pasok bawat talata.
____ 2. Gumagamit ng kuwit sa bating panimula at bating pangwakas.
____ 3. Ang mga panandang tuldok, tandang pananong at tandang
padamdam ay ginagamit sa angkop na pangungusap.
____ 4. Hindi pantay ang guhit sa kaliwa ng pamuhatan at bating
pangwakas.
_____ 5. Ginagamit din ang kuwit sa paghihiwalay ng buwan at taon.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin May iniutos na ba sainyo ang inyong mga magulang na nakalimtan
(Establishing purpose for the Lesson) ninyo? Ibahagi ito sa klase.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pakinggang mabuti ang babasahing teksto.
bagong aralin (Presenting examples
/instances of the new lessons) Si Pinpin na Malimutin
Si Pinpin ay isang batang madaling makalimot sa kaniyang mga pang-
araw-araw na gawain. Ilang beses din siyang pinapaalalahanan ng
kaniyang ina sa mga gawaing ito.
“Pinpin…!, Huwag mong kalimutan na pakainin ang mga hayop”, utos
ng kaniyang ina.
“Opo, Inay.” Ngunit dahil napasarap ang tulog ni Pinpin, nakalimutan
niyang pakainin ang mga ito.
“Putak, putak!, Aw, aw!, Meeh-meeh!”, sabay-sabay nag-ingay ang mga
hayop kaya nagising si Pinpin.
“Naku! hindi ko pala napakain ang mga hayop,” sambit niya sa sarili.
Sumunod na araw, ibinilin ng kaniyang inang bantayan ang sinaing
ngunit dahil nakalimutan na naman niya, kaya nasunog ang sinaing ng
ina.
“Pinpin huwag mong kalimutang isara ang tubig baka puno na ang
timba,” bilin ng kaniyang ina.
“Hinding-hindi ko na po kakalimutan inay. Pagkatalikod ng kaniyang
inay ay nanungkit muna siya ng bunga ng bayabas kaya nakalimutan na
naman ang bilin ng ina. Pinpin………….!

Itanong:
1. Sino ang bata sa kuwento?
2. Ano ang katangiang taglay ng bata sa kuwento?
3. Ano ang nangyari nang makalimutan ni Pinpin pakainin ang mga
hayop?
4. Ano- ano kaya ang maaaring mangyari nang makalimutan ni Pinpin na
isara ang gripo?
5. Ano ang dapat gawin ni Pinpin para mabago ang kaniyang pag-
uugali?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Subukang hulaan ang pangyayari batay sa impormasyong iyong nabasa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sa kwento.
(Discussing new concepts and practicing
new skills #1. Ang pamamaraang ito ay tinatawag na paghihinuha.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ang hinuha ay nangangahulugang isang hula o palagay na walang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 kasiguraduhan at di-tiyak ang isang pangyayari.
(Discussing new concepts & practicing Maaaring kang ay magbigay ng hinuha sa tatlong paraan:
new slills #2) 1. bago pa man naganap ang pangyayari sa kuwento;
2. sa kalagitnaan ng kuwento; at
3. pagkatapos ng kuwento.

Ilang salita na ginagamit sa pagbibigay ng sariling hinuha ay:

1. Baka.
Baka hindi siya makarating sa ating pagpupulong.
2. Marahil.
Ang taas na ng presyo ng gasolina ngayon. Marahil tataas ang
pamasahe.
3.Siguro.
Ang aking Tatay ay may dalang pasalubong. Siguro ay bago
siyang suweldo.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Pangkatang Gawain


Formative Assesment 3) Hatiin ang klase sa limang pangkat. Isadula ang mga sumusunod na
Developing Mastery (Leads to Formative sitwasyon. Ibigay ang hinuha bago, habang at pagkatapos ng pangyayari.
Assesment 3) Pangkat 1:
Tinangay ng aso ang paboritong laruan ninyo. Hinabol ito ng inyong
kuya at nakuha ang laruan.
Pangkat 2:
Maaliwalas ang panahon. Naghahanda kayo ng papel, gunting, at
pandikit. Magpapalipad kayo ng saranggola sa bukid.
Pangkat 3:
Malakas ang alon ng pumalaot ang mga manginngisda
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
araw na buhay (Finding Practical Pakinggan ang babasahing teksto. Tukuyin kung maaaring maging
Applications of concepts and skills in daily hinuha ang sumusunod.
living)
Maraming nakapilang mga tao sa harap ng Barangay Hall. Hinihintay
nila ang pagdating ng mga taga-DSWD at ng kanilang kapitan.

_______1. Araw ng Barangay.


_______2. May paligsahan sa pag-awit.
_______3. Mamimigay ang barangay ng ayuda.
_______4. May gagawing interbyu ang mga taga-DSWD.
_______5. Tinamaan ang kanilang lugar ng epidemya o kalamidad.

H.Paglalahat ng Aralin Ano ang iyong natutuhan sa ating aralin?


( Generalization )
Ang ________ ay nangangahulugang isang hula o palagay na walang
kasiguraduhan at di-tiyak ang isang pangyayari.

Maaaring kang ay magbigay ng hinuha sa tatlong paraan:


1. ______ pa man naganap ang pangyayari sa kuwento;
2. sa ________ ng kuwento; at
3. ________ ng kuwento.

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Panuto: Bigyang-hinuha ang sumusunod na pangyayari. Isulat ang letra
Learning) ng tamang sagot sa papel.
1. Naiwan ni Dong ang inihaw na isda sa mesa na walang takip.
Nakapasok ang pusa. Ano kaya ang susunod na mangyayari?
A. Kakainin ng pusa ang ulam.
B. Tititigan ng pusa ang ulam.
C. Aamuyin ng pusa ang ulam.
2. Lumabas at pumila ang mga mag-aaral papuntang kantina. Ano ang
mahihinuha mo bago ang pangyayari?
A. Tumunog ang bell.
B. Nagsimula na ang klase.
C. Kumain ng meryenda ang mga bata.
3. Maraming bitbit na kendi si Gab. Makalipas ang isang oras sumigaw
siya ng “Araaay!” habang hawak ang kaniyang mukha. Ano kaya ang
nagyrari kay Gab?
A. Nadapa si Gab.
B. Nakatulog si Gab.
C. Sumakit ang ngipin ni Gab.
4. Makulimlim ang kulay ng langit. Malamig ang dampi ng hangin sa
aking mga balat. Ano kaya ang susunod na mangyayari?
A. Iinit ang panahon.
B. Tila uulan mamaya.
C. May bagyong paparating.
5. Dilaw na ang mga dahon ng halaman ni Jessa sa loob ng bahay. Ano
ang posibleng mahinuha bago ang pangyayari?
A. Nalanta ang halaman.
B. Tumubo ang halaman.
C. Nakalimutan diligan ang halaman.
J. Karagdagang gawain para satakdang-
aralin at remediation (Additional activities
for application or remediation)

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned 80% in
the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation who
scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up with
the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like