You are on page 1of 3

Daily Lesson Log SCHOOL: LAMESA ES Grade: THREE

TEACHER MARLANE P. RODELAS Learning Areas: PE


DATE:
June 21, 2023 Quarter: 4
Week 8
I.LAYUNIN
The learner demonstrates understanding of movement activities relating
A .Pamantayang Pangnilalaman
to person, objects, music and environment
The learner performs movement activities involving person, objects, music
B.Pamantayan sa Pagganap
and environment correctly
Moves:
⮚ individually, with partner, and with group
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto
⮚ with ribbon, hoop, balls, and any available indigenous/improvised
materials
⮚ with sound in indoor and outdoor settings PE3BM-IV-c-h-21
Moving:
⮚ individually, with partner, and with group
II. Content ⮚ with ribbon, hoop, balls, and any available indigenous/improvised
materials
 with sound in indoor and outdoor settings
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay sa MELC 320
Pagtuturo
2.Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-Aaral
B.Iba pang Kagamitang Panturo Television, laptop
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang
1. Pagsasanay: Galaw Pilipinas
Aralin o pasimula sa
2. Balik –aral
bagong aralin
Panuto: Punan ang patlang ng tamang sagot.
Piliin sa kahon ang tamang sagot.

Ang mga katutubo at pansamantalang kagamitan ay maaari


nating tugtugin ng paisa-isa at sabayan ito ng pagsayaw ng
1.______________. Ang baging ng ligaw na ubas ay maaaring
gamitin sa larong 2. _______________ na nilalaro nang may 3.
______________. Ang isang uri ng lokal na rattan na kung tawagin
ay Huwag ay maaaring gawing 4. _____________. Ito ay ginagamit
sa larong karera na may kagrupo o kapangkat. Ang bao ay
maaaring gamitin sa larong 5.__________ na nilalaro rin ng may
kagrupo.
B. . Paghahabi sa layunin ng Naranasan mo na bang maglaro na may kasamang kapareha?
aralin Sumali ka na rin ba sa pangkatang laro ng mga kagaya mong bata?
Ano ang naramdaman mo habang naglalaro kasama nila?
Ano naman kaya ang pakiramdam kapag naglaro ka nang mag-isa?
C. Pag- uugnay ng mga
halimbawa sa bagong Masayang maglaro na may kapareha at grupong kasama. Napakahalaga
aralin rin ang pakikipag-ugnayan sa ibang batang kalaro at paggamit ng mga
bagay o materyales maging ng musika habang naglalaro.
May iba’t ibang laro na ginagawa kasama ang kapareha o kagrupo. Ang
mga larong ito ay ginagamitan din ng iba’t ibang bagay upang higit na
kasiya-siya ang paglalaro. Ilan sa mga natutunan nating laro sa mga
nakaraang aralin ay ang mga larong pinoy kagaya ng pukpok palayok,
tumbang preso, hilahang lubid, luksong tinik, patintero, luksong baka at
marami pang iba.
D. Pagtatalakay ng bagong .
konsepto at paglalahad ng Laro: Luksong Lubid
bagong kasanayan No I Materyales: Lubid o pinagdugtong na goma, musika
E. Pagtatalakay ng bagong Lugar ng Paglalaruan: na may malawak at
konsepto at paglalahad ng pantay na lugar
bagong kasanayan No. 2. Bilang ng Manlalaro: tatlo o higit pang manlalaro
(Guided Practice) Hakbang sa Paglalaro:
1. Pipili ang mga manlalaro kung sino sa kanila ang mauunang
lulukso at ang dalawang hahawak ng lubid.
2. Tatayo ang dalawang hahawak ng lubid at sa hudyat lulukso ang
piniling mauunang manlalaro habang pabilis nang pabilis na
iniikot ang lubid.
3. Maaring gumawa ng iba’t ibang galaw gaya ng pag-ikot at
pagkumpas ng kamay habang lumulukso.
3. Kapag tumama sa lubid ang paa ng lumulukso, matatalo siya at
magpapalit na ng tagahawak ng lubid.
4. Magpapatuloy ang laro hanggang sa ang lahat ay magsilbing
manlalaro na tagalukso habang sinasaliwan ng musika ang
pabilis ng pabilis na pagpapaikot sa lubid.

F. Paglilinang sa Kabihasan Panuto: Sagutin ang mga katanungan. Piliin sa loob ng kahon
ang tamang sagot at isulat sa patlang ang titik ng
napiling sagot.

__________ 1. Ito ay isang halimbawa ng Larong Pinoy na maaaring


laruin ng maraming manlalaro gamit ang lubid.
__________ 2. Bagay na ginagamit sa paglalaro ng Luksong Lubid.
___________3. Bilang ng manlalaro na maaaring maglaro ng Luksong-
Lubid.
___________4. Lugar na maayos paglaruan ng luksong tinik.
___________5. Kasanayang nalilinang sa paglalaro ng luksong lubid.

G. Paglalapat ng aralin sa May bagong kapitbahay na hindi halos lumlabas ng bahay para maglaro,
pang -araw araw na buhay Ano ang gagawin mo upang maisali mo sya sa inyong paglalaro? Tama ba
ang iyong ginawa?
H. Paglalahat ng Aralin Buoin ang pangungusap.
Ang paglalaro ng Larong Luksong Lubid ay masayang laruin kapag may
______________________. Dahil sa larong ito, nalilinang ang aking
kakayahan sa _____________________.
I. Pagtataya ng Aralin Paglalaro ng Luksong Lubi . Pagkatapos sagutin ang mga tanong.

Panuto: Sagutin ang mga tanong.


1. Ano ang naramdaman mo sa paglalaro ng luksong lubid?
2. Anong mga kasanayan ang nalinang sa iyong paglalaro?
3. Nagawa mo ba ang iba’t ibang galaw sa paglalaro?
4. Naipakita ko baa ng pakikiisa sa aking mga kapangkat?
5. Paano magiging tagumpay ang paglalaro?

J.Karagdagang gawain para sa Kasama ang miyembro ng pamilya, maglaro ng larong


takdang aralin “Luksong Lubid”. Maaaring maglaro sa bakuran o sa labas
ng bahay na may malawak at pantay na palaruan.
VI.MGA TALA
VII.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like