You are on page 1of 8

School: Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Learning


Teacher: Area: ESP
Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 11-15, 2023 (WEEK 3) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng sariling kakayahan, pagkakaroon ng tiwala, pangangalaga at pagiingat sa sarili tungo sa
A .Pamantayang
kabutihan at kaayusan
Pangnilalaman
ng pamilya at pamayanan
B .Pamantayan sa Naipakikita ang natatanging kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan nang may tiwala, katapatan at katatagan ng loob
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Napahahalagahan ang kakayahan sa Paggawa
Pagkatuto EsP3PKP- Ib 15
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN/ Pagpapahalaga sa mga Kakayahan
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa mga
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Modules Modules Modules Modules
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Audio-visual Audio-visual Audio-visual Audio-visual
Panturo presentations, larawan presentations, larawan presentations, larawan presentations, larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Suriin ang bawat Alin sa mga sumusunod Lagyan ng masayang Tukuyin ang mga Lingguhang Lagumang
nakaraang aralin at/o pahayag. Lagyan ng ang nagpapakita ng mga mukha kung nagsasaad gawaing magpapahusay Pagsusulit
pagsisismula ng bagong tsek (/) ang patlang natatanging kakayahan ng pagmamalaki sa ng inyong kakayahan.
aralin kung kaya itong gawin nang may pagtitiwala sa natatanging kakayahan 1. Paglalaro sa computer.
ng batang tulad mo. sarili. nang may tiwala sa sarili 2. Pag-eensayo sa
Lag-yan naman ng ekis at malungkot na mukha paglangoy.
(X) kung hindi. kung hindi. 3. Natutulog sa oras ng
_____1. maghugas ng ______1. Tinuturuan ni klase.
gamit sa kusina Ana si Lisa kung paano 4. Umiiyak habang
_____2. magligpit ng mas madaling matuto sa kumakanta
mga laruan pagtugtog ng gitara. 5. Pag-eensayo sa
_____3. magluto ng ______2. Matiyagang nag pagguhit.
ulam na mag-isa –eensayosi Jane ng 6. Panunuod ng
_____4. tumulong sa kaniyang pag-awit para sa telebisyon maghapon.
pag-aabot ng gamit isang paligsahan. 7. Paglalaro ng chess
_____5. magkumpuni ______3.Nais magpaturo kasama ang pamilya.
ng sira sa bahay ni Macmac kay Onyok 8. Nagpapatulong ng
kung paano matuto sa tamang pagsulat.
pagsasayaw ngunit hindi 9. Pagtuturo sa kaklase
niya ito pinansin. ng tamang pagbasa.
______4. Buong 10.Kumakain habang
pagmamalaking ipinakita nag-eensayong sumayaw
ni Susan ang likhang ang mga kasama.
poster sa kaniyang mga
magulang.
______5. Masaya ako
kapag nakapagtatanghal
ako sa aming
palatuntunan.
Tingnan ang larawan. Ano ang iyong gampanin Pagmasdan at pagaralan Gumuhit ng bituin sa mga
Ano ano ang iyong sa bahay? ang mga sumusunod na larawan na nagpapakita
nakikita? Ano ang larawan. ng pagganap sa
masasabi mo sa batang kakayahan nang may
nasa larawan? pagtitiwala sa sarili.

B. Paghabi sa layunin ng
aralin

C. Pag-uugnay ng mga Tunghayan sa kuwentong Basahin ang kwento.


halimbawa sa bagong babasahin mo kung sino Si Jose ay nasa ikatlong
aralin kina Miko at Mika ang ang baitang. Siya ay may
nagpapakita ng angking kakayahan sa
pagpapahala sa pagtula. Sumapit ang
kakayahan sa paggawa. Buwan ng Wika at
nagkaroon ng paligsahan
sa pagtula sa kanilang
paaralan. Buong tapang
siyang nagpalista upang
makasali.
Pagkatapos ng klase ay
matiyaga siyang nag-
eensayo. Nagpapaturo
din siya sa kaniyang guro
nang wasto at tamang
pagbigkas ng mga
salitang bago sa kanya.
Dumating ang araw ng
paligsahan.
Nagbunga ang kaniyang
pagtitiyaga. Nakamit niya
ang unang puwesto.
Binati si Jose ng kaniyang
guro at mga kaklase.
Masaya ang lahat at
ipinagmamalaki siya ng
kaniyang mga magulang.

D. Pagtalakay ng bagong Nakita mo sa larawan na Unawain ang bawat Ano ang ipinapakita sa 1. Anong natatanging
konsepto at paglalahad walang ginagawa si pahayag mula sa bawat larawan? kakayahan ang
ng bagong kasanayan #1 Arnel. Sa halip na kuwento. Isulat ang Tama Sa unang larawan pinaghusay ni Jose?
tumulong sa gawaing kung ang kilos ay makikita ang pangkat ng 2. Ano ang ginawa ni
bahay, nakaupo lang pagpapakita ng mga batana may angking Jose upang mas
siya. Sa edad na walo, kakayahan sa paggawa. kakayahan sa pag-awit. mapaghusay pa sa
kaya na sana niyang Isulat ang Mali kung hindi. Ipinagmamalaki nila ang pagtula?
iligpit ang mga _____1. Taglay ni Noreen angking kakayahan sa ARALIN
nakakalat na mga laruan ang pagkukusa. pamamagitan ng pag- 3. Ano ang naging bunga
at magbasa ng mga Katangiang hindi na awit. ng kaniyang pagtitiyaga
aralin. Makatutulong din kailangang utusan upang Sa ikalawang larawan at pagpapunlad ng
sana siya sa kanyang gawin ang isang gawain. naman ay makikita ang kakayahan?
ina sa paghuhugas ng _____2. Ipinagpapaliban isang bata na tumutugtog 4. Kung ikaw si Jose,
mga ginamit sa ni Mak ang pagsunod sa ng gitara habang ang isa gagayahin mo rin ba ang
pagluluto. Kaya rin utos at sinasabing “sandali naman ay umiindak at ginawa niya? Bakit?
niyang iabot ang mga lang.” sumasayaw sa saliw nito. 5. Bakit kailangang
gamit ng tatay niya sa _____3. Tagapag-abot ng Masaya ba sila sa kanilang linangin ang kakayahang
pagkukumpuni. kailangan sa pagluluto si ginagawa? bigay sa atin ng
Maliban sa pagkakaroon Noreen. Sa pangatlong larawan Maykapal?
ng espesyal na talento, _____4. Kaya na ni naman, makikita natin
may mga ordinaryong Noreen na paliguan ang ang isang paligsahan sa
gawain na kaya mong sarili. paglangoy. Pansinin ang
gawin. Ito ay ang mga _____5. Lumalabas ng reaksyon ng kanilang mga
simpleng gawaing bahay bahay si Mak upang kaibigan. Ipinagmamalaki
na maaari kang maglaro kahit walang ba nila ang kanilang mga
makatulong. pahintulot ng ina. kaibigan?
Mas mainam na Sa huling larawan naman,
mayroong kang ay paligsahan sa
pagkukusa sa pagkilos. pagsayaw. Ginagawa ng
Hindi ka na dapat bawat isa ang kanilang
naghihintay na utusan buong makakaya para
upang gawin ang isang manalo sa paligsahan.
bagay na kaya mo.
Ano anong gawaing 1. Sino kina Noreen at
bahay ang Mak ang dapat mong
ginagampanan mo? tularan? Bakit?
2. Ano anong mga kilos o
katangian na nabasa mo
E. Pagtalakay ng bagong sa kuwento ang hindi
konsepto at paglalahad dapat ginagawa o
ng bagong kasanayan #2 ipinakikita ng batang tulad
mo?
3. Ano ano namang
mabubuting gawain ang
nabanggit na dapat mo
ring gawin?
F. Paglinang sa
Kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin Punan ang patlang Gumawa ng pang-isang Lagyan ng kahon ang mga Basahin ang mga
sa pang-araw-araw na upang mabuo ang linggong listahan ng pangungusap na sumusunod na tanong.
buhay pangungusap. gagawin katulad ng nasa nagpapahayag ng Lagyan ng check ang
Gawin ito sa isang ibaba. Gawin ito sa iyong pagmamalaki sa angking kaukulang hanay.
malinis na papel. kuwaderno. kakayahan.
Ako Pagsasanay sa pagsayaw.
si__________________ Pagsali sa paligsahan sa
____________. Ako ay pag-awit.
Pagtago habang nag
nasa________________
eensayo ang grupo.
________ng_Paaralan__
Pagtuturo sa kamag aral
___________________
ng tamang pagbasa.
___________ Pagtugtog ng gitara sa
Kaya tuwing may programa.
kong________________
___________________
___________________
________.Ibabahagi ko
ang aking kakayahan sa
tuwing
may________________
___________________
__________.
Ipinagmamalaki ko ang
aking kakayahan sa
pamamagitan
ng_________________
___________________
___________________.

Ano ang iyong Ang bawat isa ay Ang bawat isa ay Bilang isang mag
nararamdaman kung biniyayaan ng Maykapal biniyayaan ng Maykapal aaral,bakit mahalaga
naipakikita mo ang ng natatanging ng natatanging naipagmalaki ang mga
iyong kakayahan upang kakayahan.Ang mga kakayahan.Ang mga natatangi mong
H. Paglalahat ng Aralin maging handa? kakayahang ito ay kakayahang ito ay kakayahan?
kailangang ipagmalaki at kailangang ipagmalaki at
Ano ang dapat gawin sa paunlarin.Nakabubuting paunlarin.Nakabubuting
pagpapamalas ng iyong ipamahagi ito sa ating ipamahagi ito sa ating
kakayahan? kapwa. kapwa.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng puso ang Tukuyin kung sino sino Basahin ang mga Piliin ang mga gawaing
patlang na nagpapakita ang mga batang sumusunod na sitwasyon. makapaglilinang sa bawat
ng pagmamalaki sa nagpapakita ng paggamit Isulat sa iyong sagutang kakayahan.
natatanging kakayahan at pagpapahalaga sa papel angtitik ng iyong Pagkabitin ang sagot sa
nang may pagtitiwala sa kakayahan. napiling sagot. pangkat A sa sagot nito
sarili. A. Nagpaturo si Emma sa 1. Nanalo ka sa sa pangkat B.
_____1. Pagsali sa nanay niya sa pagtatanim paligsahan ng poster
paligsahan sa pag –awit. ng halaman. making. Nais makita ng
_____2. Paggawa ng B. Tumulong si Ian na iyong mga kamag-aral
poster. magbantay at magbenta ang iyong ginawa. Ano
_____3. Pag-post sa kanilang tindahan. ang dapat mong gawin?
sa“social media” ng C. Ipinagpaliban ni Dan a. Masaya kong ipapakita
larawan ng na ang paglilinis ng banyo. ang aking gawa sa aking
panalunan sa pagguhit. D. Nagkusang magligpit mga kaklase.
_____4. ng mga nakakalat na b. Itatago ko ito baka
Pagsalisa“choir”sa laruan si Clarissa. gayahin nila
simbahan. E. Nagmadaling c. Awayinsila
_____5. Pagtugtog ng bumangon si Fe at 2. May paligsahan sa
gitara sa programa sa iniwang hindi inayos ang pagsayaw. Gusto mong
paaralan. higaan. sumali. Ano ang gagawin
mo?
a. Hindi nalang ako
sasayaw.
b. Magsasanay akong
mabuti.
c. Matutulog na lamang
ako.
3. Nalaman ng mga
kamag-aral mo
namarunong kang
umawit. Gusto nilang
marinig ang boses mo.
Ano ang gagawin mo?
a. Iiyak ako.
b. Sisimulan kong umawit
nang may sigla.
c. Hindi ko sila kikibuin.
4. Mabilis kang matuto sa
pagsayaw. Nakita mo ang
kamag-aral mong
nahihirapan sa pagsunod
ng mga hakbang. Ano ang
gagawin mo?
a. Panonoorin ko lang
siya.
b. Hihintayin kong lapitan
niya ako.
c. Lalapitan ko siya at
tuturuan.
5. Naghahanap ang iyong
guro ng isasali sa laro ng
chess. Alam mong
magaling at kakayahan ka
sa larong ito. Ano ang
gagawin mo?
a. Magpapalista ako at
sasali.
b. Mananahimik lang ako.
c. Hayaan ko na lang ang
iba na sumali.
J. Karagdagang Gawain Ipakita sa nanay, tatay o Sa loob ng malaking ulap,
para sa takdang- aralin kapatid ang ginawa mong magsulat ng limang mga
Talaan ng Gawain. paraan kung paano mo
Itanong kung ano pa ang mapaghuhusay ang iyong
pwedeng idagdag o ayusin kakayahan.
sa iyong ginawa. Ipakita
ito tuwing gabi at
palagyan kung ilan ang
at remediation nagawa at hindi mo
nagawa.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
ibva pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiya ng
pagturturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

You might also like