You are on page 1of 6

School: SENATOR CLARO M.

RECTO MEMORIAL INTEGRATED Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: LERMA O. CALISURA Learning Area: ESP
DAILY LESSON PLAN Teaching Dates and Time: OCTOBER 9 - 13, 2023 Quarter: 1ST QUARTER

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling IKATLONG
Pangnilalaman kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya. LAGUMANG
PAGSUSULIT SA E.S.P.
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may pagmamahal at pagmamalasakit ang anumang kilos at gawain na 4. Nakakikila ng mga
Pagganap magpapasaya at magpapatibay sa ugnayan ng mga kasapi ng pamilya gawaing nagpapakita
ng pagkakabuklod ng
pamilya tulad ng 4.1.
pagsasama-sama sa
pagkain
4.2. pagdarasal
C. Mga Kasanayan sa 4. Nakakikila ng mga gawaing nagpapakita
Pagkatuto ng pagkakabuklod ng pamilya tulad ng 4.1. pagsasama-sama sa pagkain
Isulat ang code ng bawat 4.2. pagdarasal
kasanayan. 4.3. pamamasyal
4.4. pagkukuwentuhan ng masasayang pangyayari
EsP1PKP- Ig – 6
II. NILALAMAN Pagkakabuklod buklod ng Pamilya
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
MELC p. 61 MELC p. 61 MELC p. 61 MELC p. 61 MELC p. 61
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag- PIVOT pp. 23-29 PIVOT pp. 23-29 PIVOT pp. 23-29 PIVOT pp 23-29 PIVOT pp 23-29
aaral
3. Mga pahina sa ESP Kagamitan ng Mag-aaral ESP Kagamitan ng Mag- ESP Kagamitan ng Mag- ESP Kagamitan ng Mag-
Teksbuk aaral aaral aaral
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint
Panturo
presentation presentation presentation presentation
III. PAMAMARAAN MDL
A. Balik-Aral sa nakaraang Anu-ano ang mga gawaing Panuto: Tingnan ang Alin sa mga sumusunod ang Bilugan ang larawang
aralin at/o pagsisimula nagbubuklod sa pamilya? larawan. Lagyan ng kung nagpapakita ng magandang nagpapakita ng
ng bagong aralin. nagpapakita ng ugnayan sa pamilya . kabutihang asal sa
pagkakakbuklod – buklod Lagyan ng ( ) kung Tama at pamilya ?
ng pamilya at x kung (X)kung Mali .
hindi . _____1. Nag-aaway ang 1. 2.
bawat miyembro ng pamilya.
1. 2. _____2. Nagsisimba tuwing
Linggo ang Pamilya Cruz.
_____3. Sabay-sabay
nanonood ng telebisyon ang 3. 4.
3. 4. buong pamilya ni Rita.
_____4. Naiingit si Ben sa
kanyang bunsong kapatid.
5. _____5. Sumasabay sa saliw 5.
ng tugtugin ang buong
Pamilya.
B. Paghahabi sa layunin Sa pagtatapos ng aralin, ang Sa pagtatapos ng aralin, Sa pagtatapos ng aralin, ang Sa pagtatapos ng aralin,
ng aralin mga mag –aaral ay ang mga mag –aaral ay mga mag –aaral ay ang mga mag –aaral ay
inaasahang naisasabuhay inaasahang naisasabuhay inaasahang naisasabuhay inaasahang naisasabuhay
ang mga gawaing ang mga gawaing ang mga gawaing ang mga gawaing
nagpapakita ng nagpapakita ng nagpapakita ng nagpapakita ng
pagkakabuklod ng pamilya. pagkakabuklod ng pagkakabuklod ng pamilya. pagkakabuklod ng
pamilya. pamilya.
C. Pag-uugnay ng mga Ang paksa natin ngayon ay Kompletuhin ang concept Paano nagiging matatag ang Masasabi mo bang
halimbawa sa bagong tungkol sa pagkakabuklod ng web sa ibaba. Ilagay sa pamilya ? ipinagmamalaki ka ng
aralin. pamilya. Halina at sabayan loob ng bilog ang mga Ano–ano gingawa nila upang iyong mga magulang?
mo ako sa pagbabasa ng gawaing nagpapakita ng maipakita ang Paano? Alamin natin kung
maikling tula na may pagkakabuklod ng pagmamalasakit sa bawat ano ang magagawa mo
pinamagatang “Ang Aming pamilya. isa? upang makatulong sa
Mag-anak “ Halina at ating tuklasin. pagkakabuklod ng
Makinig sa isang maikling pamilya.
sanaysay .
D. Pagtalakay ng bagong Tingnan ang mga Basahin ang kuwento.
konsepto at paglalahad larawan sa ibaba at
ng bagong kasanayan tukuyin kung nagpapakita
#1 ang mga ito ng
pagkakabuklod-buklod

Naunawaan niyo ba ng
mensahe ng tula. Sagutin
ang mga sumusunod.
Ilarawan ang mag-anak sa
tula ?
Bakit naging maligaya sina
ate at kuya ?
Ano ang susi upang
magkaroon ng magandang
samahan ang pamilya?
E. Pagtalakay ng bagong .Tingnan ang mga
konsepto at paglalahad larawan sa ibaba at 1.Sino-sino ang tauhan sa Sino ang tauhan sa
ng bagong kasanayan tukuyin kung nagpapakita kwento ? kwento?
#2 ang mga ito ng hindi 2. Bakit masaya ang Ano ang ginawa ni Roy?
A B pagkakabuklod-buklod. magkakapatid ? Magagawa mo rin ba ito?
3. Bakit hindi natuloy ang Mag thumbs up kung kaya
pamamasyal? mo itong gawin.
4. Ano ang naging saloobin Natuwa kaya ang kanyang
ng tatlong magkakapatid sa magulang habang
C D nangyari ? ikinukwento ang nangyari?
5. Ano -anong
magagandang ugali ang
ipinakita ng mga
tauhan sa kwento.
E 6. Paano ipinakita ng
Ano ang ginagawa ng pamilya ang kanilang
pamilya o mag-anak sa Alin alin sa mga larawang pagmamalasakit ?
unang larawan? sa nakita mo ang nagaganap
pangalawang larawan ? sa sa inyong tahanan?
pangatlong larawan ? sa Masaya ka ba sa
pang-apat na larawan?sa nangyayari sa iyong
ikalimang larawan? pamilya?
Ginagawa rin ba ito ng
inyong mag-anak o pamilya
sa inyong tahanan?
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Magbigay ng limang Paano mo maipakikita ang Panuto : Itala ang lahat ng
pang-araw-araw na gawaing pagmamalasakit sa iyong nagawang simpleng
buhay nakapagpapasaya sa pamilya ? Ano ang gagawin kabutihan sa loob ng isang
pamilya mo . mo sa mga sumusunod na Linggo .
1.______________________ sitwasyon. Halimbawa
2.______________________ 1.Magsisimula na ang Biyernes Nagpunas ng
3.______________________ nakaugaliang pagdarasal mesa.
4 ._____________________ tuwing
5.______________________ ika-6 ng hapon subalit hindi
ka pa tapos maglaro.
2. Umiiyak ang iyong
bunsong kapatid dahil
naubusan siya
ng pagkain.
3. Nakita mong naglilinis ng
iyong kwarto ang iyong ate.
H. Paglalahat ng Aralin Mahalaga ng pagkakaroon ng Mahalaga ng pagkakaroon Ang pagiging Ang pagiging
pagsasama-sama ng ng pagsasama-sama ng masunurin,mapagmahal , masunurin,mapagmahal ,
bawat miyembro ng pamilya bawat miyembro ng matulungin at may respeto matulungin at may respeto
sapagkat nabubuo ang pamilya sapagkat sa isat-isa ay ilan lamang sa sa isat-isa ay ilan lamang
magandang ugnayan ng nabubuo ang mabubuting kaugalian na sa mabubuting kaugalian
bawat isa. magandang ugnayan ng dapat taglayin ng isang na dapat taglayin ng isang
Ang kooperasyon ng bawat bawat isa. pamilya upang mapanatiling pamilya upang
isa ay susi upang Ang kooperasyon ng maayos at mapayapa ang mapanatiling maayos at
mapanatili ang maayos na bawat isa ay susi upang samahan ng bawat isa. mapayapa ang samahan
samahan ng buong pamilya. mapanatili ang maayos na ng bawat isa.
samahan ng buong
pamilya.
I. Pagtataya ng Aralin Alin sa mga sumusunod ang Isulat ang Opo kung ang Panuto: Lagyan ng hugis Panuto : Iguhit ang mukha
nagpapakita ng gawain ay nagpapakita ng parisukat kung sa patlang kung tama
maayos na samahan. Lagyan pagkakabuklod ng nagpapakita ng magandang at kung mali ang isinasaad
ng tsek () ang patlang. pamilya at Hindi po kung samahan ang pamilya at sa bawat sitwasyon.
______1. Nakaugalian ng hindi. hugis tatsulok kung hindi. _____1.Inayos ang laruan
pamilya Cruz ang manood _______1.Tuwing umaga __________1.Sama-samang matapos gamitin.
ng misa sa telebisyon dahil nag-eehersisyo ng sabay naglilinis ng bahay ang _____2. Inagaw ang laruan
may pandemya. sabay maganak. ng kapatid.
_______2. Itinago ni Mar ang ang pamilya Cruz. __________2. Hindi _____3. Tumulong sa
laruan ng kanyang kapatid _______2.Naglalarong mag- nagpapahiram ng laruan si paghanda ng pagkain.
dahil wala siyang pasalubong isa si Cora dahil ayaw Carlo. _____4. Sinira ang tablet
mula sa kanyang ina. niyang magpagamit ng __________3. Bumubuo ng na ipinahiram para sa pag
_______3. Nagpaligsahan sa kanyang laruan. awit at tula ang pamilya -
pag-awit ang magkakapatid ______ 3.Kumakanta at habang nasa sala. aaral.
habang nanood ang kanilang sumasayaw ang __________4.Tumutulong sa _____5. Ang perang inilaan
mga magulang. pamilyang pag-aayos ng mesa ang kuya para sa kaarawan ay
_______4. Nagtago sa ilalim Pacquio. ni Barron. ibinigay sa mahihirap.
ng kama si Ben sa tuwing _______4. Sabay – sabay _________5. Nagtatago si
may iniuutos ang kanyang nanonood ng palabas sa Carlo sa kanyang kwarto
ama. telebisyon ang mag - habang may kasiyahang
_______5.Tuwing anak. ginaganap sa
Sabado ,masayang nagtungo _______5. Nag aaway – kanilang tahanan.
ang magkakapatid away ang magkakapatid
sa silid ng mga magulang dahil sa uwing
upang simulan ang pasalubong ng ama.
panonood ng mga pelikula sa
telebisyon .
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang
nakakuha ng 80% sa nakakuha ng 80% pataas na nakakuha ng 80% pataas na nakakuha ng 80% pataas na nakakuha ng 80% pataas na nakakuha ng 80% pataas
pagtataya. marka sa pagtataya. marka sa pagtataya. marka sa pagtataya. marka sa pagtataya. na marka sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang
nangangailangan ng iba nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba
pang gawain para sa gawain para sa remediation. gawain para sa remediation. gawain para sa remediation. gawain para sa remediation. pang gawain para sa
remediation. remediation.
C. Nakatulong ba ang ____Oo ____Hindi ____Oo ____Hindi ____Oo ____Hindi ____Oo ____Hindi ____Oo ____Hindi
remedial? Bilang ng mag- ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang
aaral na nakaunawa sa nakaunawa sa aralin. nakaunawa sa aralin. nakaunawa sa aralin. nakaunawa sa aralin. nakaunawa sa aralin.
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang ____ na mag-aaral ang
na magpapatuloy sa magpapatuloy sa remediation. magpapatuloy sa magpapatuloy sa remediation. magpapatuloy sa remediation. magpapatuloy sa
remediation. remediation. remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:
LERMA O. CALISURA
Teacher II
Checked by:

LENY M. LERIA
Master Teacher II

You might also like