You are on page 1of 2

GRADE 1 TO 12 Paaralan Disiplina Village Bignay E/S Baitang 1-Banana

DAILY LESSON Guro Lesly B. Monares Araw Lunes


PLAN Petsa/Oras September 09, 2019 Markahan Ikalawa

Ika-15 Linggo Araling Panlipunan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nakabubuo ng sariling kwento tungkol sa pang-araw-araw na
Pangnilalaman gawain ng mga kasapi ng pamilya.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…


naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa sariling
pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat
isa

C. Mga Kasanayan sa 7. Nakikilala ang “family tree” at ang gamit nito sa pag-aaral ng
Pagkatuto pinagmulang lahi ng pamilya
7.1 Naipakikilala ang pinagmulang ng lahi ng isang mag-aaral
gamit ang "family tree"
AP1PAMIIc-7
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Unpacking of Learning Competencies
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Sino-sino ang mga kasapi ng inyong pamilya?
aralin at/ o pagsisimula ng
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Anong mga gawaing bahay ang alam ninyo?
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Paano ninyo makikita ang ugnayan ng mga kasapi ng pamilya?
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Magpakita ng larawan ng isang malaking puno.
konsepto at paglalahad ng Gawing halimbawa ang mga larawan ng kasapi ng pamilya ng
bagong kasanayan #1 guro.
Idikit ang larawan ng mukha sa bawat bahagi ng puno.
Ipakilala na ito ay “Family Tree”.
Talakayin ang lahing pinagmulan ng guro.
E. Pagtatalakay ng bagong Magpaguhit ng isang puno sa isang bond paper.Pakulayan ito.
konsepto at paglalahad ng Gamit ang mga ipinadalang larawan ng pamilya ng mga mag-
bagong kasanayan #2 aaral,ipadikit ang mga ito sa bawat bahagi ng puno.
Talakayin ang ugnayan ng mga kasapi ng pamilya sa pinagmulang
lahi nito.
F. Paglinang sa Kabihasaan Paano ninyo makikita ang ugnayan ng mga kasapi ng pamilya?
(Tungo sa Formative Assesment
3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Hayaang ibahagi ng mga bata ang kanilang family tree sa klase.
araw-araw na buhay Ipaskil ang pinakamagandang gawa ng bata.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tawag sa inyong ginawa?
I. Pagtataya ng Aralin Pagmasdang mabuti ang mga family tree.
Ano ang masasabi ninyo sa inyong nabuong family tree?
Bakit kaya magkakaiba ang mga nabuong family tree?
J. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
panturo ang nakatulongng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Resulta ng Pagtataya
(Banana)
5
4
3
2
1
0
TOTAL
MASTERY LEVEL

You might also like