You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
DIVISION OF LEYTE
Palompon National High School
Brgy.Central II, Palompon, Leyte

DAILY LESSON LOG


Guro Charlene O. Molina Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao 8
September 1, 2023
Petsa/Oras 8:30-9:30 (Canada); 9:45-10:45 (Panama), Markahan Una
10:45:11:45 (Mexico); 1:00-2:00 (Bahamas);
2:00-3:00 (USA)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pamilya bilang natural na institusyon ng lipunan.
Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapaunlad ng pagmamahalan
at pagtutulungan sa sariling pamilya.
C. Kasanayan sa 1. Nasusuri ang pag-iral ng pagmamahalan at pagtutulungan sa isang pamilyang nakasama,
Pagkatuto namasid o napanood. EsP8PBIa-1.2
2. Naibabahagi ang mga karanasan tungkol sa sariling pamilya na kapupulutan ng aral o
nagkaroon ng positibong impluwensiya sa sarili.
3. Naiuugnay ang mga karanasan sa sariling pamilya sa pagpapaunlad ng pakikipagkapwa tao.
II. NILALAMAN Modyul 1: Ang Pamilya bilang Natural na Institusyon
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa Gabay ng Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 TG p. 2-9
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p.1-18
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan http://lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5532
mula sa portal ng Learning
Resource
B. IBA PANG Mga Larawan mula sa internet
KAGAMITANG https://www.google.com.ph/search?q=clipart+marriage&biw=1366&bih=662&source=lnms&tbm=isc
PANTURO h&sa=X&ved=0ahUKEwi007rGyP_RAhXFX5QKHS-bB9oQ_AUIBigB#tbm=isch&q=clip
art+wedding&imgdii=DC3tkxJsEmjguM:&imgrc=IW9BIqGVtPF0KM:

https://www.google.com.ph/search?q=clipart+marriage&biw=1366&bih=662&source=lnms&tbm=isc
h&sa=X&ved=0ahUKEwi007rGyP_RAhXFX5QKHS-
bB9oQ_AUIBigB#tbm=isch&q=clipart+family&imgrc=7q2wVgTF1RKOLM:

Mga pangkulay at makukulay na papel


Panturong Biswal: LCD projector, laptop, ESP 8 Modyul para sa Mag-aaral
III. PAMAMARAAN
a. Balik-Aral sa Balikan ang mga natalakay kahapon bago magsimula sa pangkatang presentasyon.
nakaraang aralin at
pagsisimula ng
bagong aralin

a. Paghahabi sa
Layunin ng
Aralin

1
b. Pag-uugnay ng Kantahin ang “Änak” na karaoke. Sabayan ito ng lahat ng mag-aaral.
mga
Halimbawa sa
Bagong Aralin
c. Pagtalakay ng Hatiin ang klase sa apat na grupo at isagawa ang gawaing “Ang Aking Pananaw tungkol sa
Bagong Konsepto #1 Pamilya”. Sundin ang sumusunod na gawain sa paglalarawan ng inyong pamilya. Gamitin ang
rubric sa susunod na pahina sa paglalarawan ng pananaw o pakahulugan ng pamilya. Bigyan ng
apat (4) na minuto ang bawat pangkat sa pagbabahagi sa klase ng kanilang gawain. Matapos ang
gawain, tumawag ng ilang mag-aaral upang sagutan ang katanungan sa ibaba. (Gawin sa loob ng
20 minuto) (Collaborative Approach)

Pangkat I
Gumuhit ng larawan o di kaya’y gumupit ng mga larawang maaaring magamit sa paglalarawan ng
inyong pamilya.
Pangkat II
Pumili ng isang Tagalog o Ingles na awiting naglalarawan sa inyong pamilya. Ipaliwanag ang
kaugnayan nito.
Pangkat III
Sumulat ng dalawang saknong na tulang naglalarawan sa inyong pamilya.
Pangkat IV
Lumikha ng isang maikling dula ng paglalarawan ng inyong pamilya.
1. Anong isang salita ang maaari mong gamiting paglalarawan sa pamilya? Bakit mo napili ang
salitang ito?
2. Anong karanasan sa pamilya ang nagbunsod sa iyo upang magkaroon ng ganitong pananaw
tungkol sa pamilya?
3. Anong mahalagang mensahe ang nais mong ipaabot sa iyong sariling pamilya?

d. Pagtalakay ng Isagawa ang gawaing “Ang Gampanin ng bawat Kasapi ng Pamilya”. Isa-isahin ang mga naiambag
bagong konsepto at ng mga kasapi ng iyong sariling pamilya para sa sarili, sa mga kasapi ng pamilya at sa
paglalahad ng pamayanan. Sundin ang sumusunod na hakbang sa pagsasagawa ng gawain. (Gawin sa loob ng
bagong asanayan #2 15 minuto) (Integrative approach)
1. Gumuhit sa notbuk ng isang bahay na nagpapakita ng mahahalagang bahagi nito.
2. Gamitin ang istruktura ng bahay at ang ilang kagamitang naririto upang ilarawan mo ang bawat
kasapi ng iyong pamilya at ang mahahalagang kontribusyon nila sa iyo, sa iba pang kasapi ng
2
pamilya o sa buong pamilya.

3. Tiyaking mailalarawan mo ang lahat ng kasapi ng pamilya at ang iyong sarili.


4. Matapos ito ay humanap ng isa pang kapwa mo mag-aaral o kaibigan na pagbabahaginan mo
ng iyong ginawa.
6. Itala sa iyong notbuk ang mahahalagang pangyayaring naganap sa iyong ginawang
pagbabahagi.
7. Pagkatapos ay sagutin ang sumusunod natanong:
a. Ano ang iyong mga natuklasan sa natapos na gawain? Ipaliwanag.
b. Bakit mahalagang magampanan ng bawat kasapi ng pamilya ang kanilang tungkulin?
Ipaliwanag.
c. Paano mo napahahalagahan ang kontribusyon ng bawat kasapi ng iyong pamilya sa iyo at sa
Anong mga katangian ang taglay mo ngayon ang namana mo sa iyong pamilya?
e. Paglinang sa Sagutan ang sumusunod na katanungan. Isulat ang iyong sagot sa notbuk. (Gawin sa loob ng 2
kabihasaan (Formative minuto) (Reflective Approach)
Assessment) 1. Ano ang iyong nahinuha sa nakaraang gawain tungkol sa iyong pamilya?
2. Anong isang salita ang maglalarawan sa iyong pamilya? Ipaliwanag.
3. Bakit mahalagang magampanan ng bawat miyembro ng iyong pamilya ang kanilang
kontribusyon o gampanin?
f. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang anak na bahagi ng isang pamilya, magtala ng limang gampanin o kontribusyon
pang-arawaraw na sa
buhay loob ng iyong tahanan na lubos na nakatutulong upang mas mapalago ang samahan ng
iyong
pamilya. (Gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective/Constructivist Approach)
1. ___________________________________________________________________
2. ___________________________________________________________________
3. ___________________________________________________________________
4. ___________________________________________________________________
5.____________________________________________________________________
g. Paglalahat ng Ang pamilya ay binubuo ng isang lipunan na magkakasama at pinamamahalaan ng ama’t
aralin ina na siya ring gumagabay sa mga anak. Ang bawat kasapi ng pamilya ay may mga
bahaging ginagampanan na makatutulong upang mapalago at mapanatiling matatag ang
kanilang samahan.
h. Pagtataya ng Kumpletuhin ang sumusunod na pangungusap hinggil sa iyong pananaw sa pamilya. Isulat ito sa
aralin isang papel. (Gawin sa loob ng 3 minuto) (Constructivist Approach)
1. Ang aking pananaw tungkol sa pamilya ay ________________________________________.
2. Maihahalintulad ko ang aking pamilya sa __________________ sapagkat _______________.
3. Ang gampanin o tungkulin ng pamilya ay _____________________________________.
4. Mahalagang magampanan ng bawat kasapi ng pamilya ang kanilang tungkulin sapagkat
5. Mas mapapatibay ang samahan ng pamilya kung _____________________________.

i. Takdang aralin Magtala sa iyong notbuk ng 5-10 karanasan sa pamilya na nagkaroon ng positibong impluwensiya
sa iyong sarili.

IV. MGA TALA


3
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-
aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. . Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon na
tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

Inihanda ni: Isinuri ni: Itinala ni:

CHARLENE O. MOLINA RENILDA T. AVELINO NOEMI S. CARLOBOS


Guro sa ESP/AP Master Teacher II- Filipino School Head IV

You might also like