You are on page 1of 6

GRADE 8

DAILY LESSON LOG

School STA.
CRUZ INTEGRATED SCHOOL
Teacher Leopoldo T. Domingo Jr.
Teaching Dates and Time August 29-September 2

ESP 8-Agate 8:30 AM- 9:30 AM(Thursday) 7:30AM -


8:30 AM (Friday)
Time

HGP 8-Agate 9:45 AM- 10:45 AM (Friday)

I- LAYUNIN DAY 1 ESP


A . Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pamilya bilang natural na institusyon ng lipunan.

B . Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapatatag ng pagmamahalan at pagtutulungan sa saril

1. Natutukoy ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya na kapupulutan ng aral o may positibong impluwensya sa sari
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan)
2 Nasusuri ang pag-iral ng pagmamahalan at pagtutulungan sa isang pamilyang nakasama, namasid o napanood. EsP

1. Natutukoy ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya na


kapupulutan ng aral o may positibong impluwensya sa sarili.
2. Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng bawat kasapi ng pamilya sa
LAYUNIN
loob ng tahanan at sa lipunang kinabibilangan nito.
3. Nakabubuo ng iba’t ibang pakahulugan tungkol sa pamilya gamit ang
iba’t ibang malikhaing pamamaraan.

II. NILALAMAN
Modyul 1: Ang Pamilya bilang Natural na Institusyon

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 TG p. 6
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
Modyul saEdukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p. 5-8
3. Mga Pahina ng Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Ano ang pinagkaiba ng tahanan sa bahay?

Gamit ang flash cards ipabasa ang mga konsepto sa ibaba. Tumawag ng
ilang mag-aaral na magpapaliwanag ukol dito. (Gawin sa loob ng 5
B. Paghahabi ng layunin ng aralin minuto) (Reflective Approach)
Hilig Pamilya Pagpapasiya Talento Sekswalidad Pagpapahalaga sa pag-
aaral

Ipamahagi sa mga mag-aaral ang kopya ng tula at ipabasa ng sabayan.


Pasagutan ang katanungan sa ibaba. (Gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective approach) Gabay na mga
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.(Activity-1)
tanong:
1. Anong mga katangian ng isang pamilya ang isinasabuhay sa tula?
2. Ano-ano ang mga gampanin
Isagawa ang gawaing “Ang Gampanin ng bawat Kasapi ng Pamilya”. Isa-
isahin ang mga naiambag ng mga kasapi ng iyong sariling pamilya para sa
sarili, sa mga kasapi ng pamilya at sa pamayanan. Sundin ang sumusunod
na hakbang sa pagsasagawa ng gawain. (Gawin sa loob ng 15 minuto)
(Integrative approach)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1
(Activity -2)
1. Gumuhit sa notbuk ng isang bahay na nagpapakita ng mahahalagang
bahagi nito.
2. Gamitin ang istruktura ng bahay at ang ilang kagamitang naririto upang
ilarawan mo ang bawat kasapi ng iyong pamilya at ang mahahalagang
kontribusyon nila sa iyo, sa iba pang kasapi ng pamilya o sa buong
pamilya.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2


(Activity-3)

Sagutan ang sumusunod na katanungan. Isulat ang iyong sagot sa notbuk.


(Gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective Approach)
1. Ano ang iyong nahinuha sa nakaraang gawain tungkol sa iyong
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) (Analysis) pamilya?
2. Anong isang salita ang maglalarawan sa iyong pamilya? Ipaliwanag.
3. Bakit mahalagang magampanan ng bawat miyembro ng iyong pamilya
ang kanilang kontribusyon o gampanin?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay (Application)(

Ang pamilya ay binubuo ng isang lipunan na magkakasama at


pinamamahalaan ng ama’t ina na siya ring gumagabay sa mga anak. Ang
H. Paglalahat ng Aralin Abstraction)) bawat kasapi ng pamilya ay may mga bahaging ginagampanan na
makatutulong upang mapalago at mapanatiling matatag ang kanilang
samahan.

Bilang isang anak na bahagi ng isang pamilya, magtala ng limang


gampanin o kontribusyon sa loob ng iyong tahanan na lubos na
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)
nakatutulong upang mas mapalago ang samahan ng iyong pamilya. (Gawin
sa loob ng 2 minuto) (Reflective/Constructivist Approach)

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation


V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

Prepared by:
LEOPOLDO T. DOMINGO JR.
Teacher I
GRADE 8
DAILY LESSON LOG

Grade Level 8

Learning Area Edukasyong sa Pagpapakatao/ Homeroom Guidance

Quarter FIRST/ Week 1

DAY 2 ESP DAY 1 HGP


g-unawa sa pamilya bilang natural na institusyon ng lipunan.

tungo sa pagpapatatag ng pagmamahalan at pagtutulungan sa sariling pamilya.

ilya na kapupulutan ng aral o may positibong impluwensya sa sarili. EsP8PB-Ia-1.1


tulungan sa isang pamilyang nakasama, namasid o napanood. EsP8PBIa-1.2

1. Nasusuri ang pag-iral ng pagmamahalan at pagtutulungan sa isang pamilyang


nakasama, namasid o napanood. EsP8PBIa-1.2
2. Naibabahagi ang mga karanasan tungkol sa sariling pamilya na kapupulutan
Discuss your practices of effective study habits;
ng aral o nagkaroon ng positibong impluwensiya sa sarili.
3. Naiuugnay ang mga karanasan sa sariling pamilya sa pagpapaunlad ng
pakikipagkapwa tao.

milya bilang Natural na Institusyon LEVEL UP YOUR STUDY HABITS

Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 TG p. 9 Homeroom Guidance


Quarter 1 – Module 1:
Modyul saEdukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p. 9-10 Level Up Your Study Habits

Tumawag ng ilang mag-aaral at tukuyin ang tungkulin ng bawat kasapi o


miyembro ng pamilya. How do you study well?

Makinig sa maikling sawikain ni dating Kalihim Jesse Robredo tungkol sa


On a piece of paper, write your answer to the following questions.
kanyang mga aral na natutuhan sa kanyang pamilya na babasahin ng guro.
Magbahagi ng sariling karanasan na natutuhan mo mula sa iyong pamilya
1. Did you find it easy to share your study habits with your family
na patuloy na isinasabuhay mo sa kasalukuyan. Tumawag ng ilang mag-
member/s? Why?
aaral na magbabahagi ng kanilang sariling karanasan. (Gawin sa loob ng 3
2. How do you plan to improve your study habits?
minuto) (Reflective Approach)

Humanap ng kapareha at isagawa ang Think-Pair-Share sa pagpapakilala


ng sariling pamilya. Gamitin ang larawan ng iyong pamilya sa
pagpapakilala. Tumawag ng isa hanggang tatlong pareha upang magbahagi
sa klase. Sa paglalarawan gamitin ang mga gabay na pangungusap sa
ibaba. (Gawin sa loob ng 10 minuto) (Collaborative Approach)
Sagutin ang sumusunod na katanungan. (Gawin sa loob ng 3 minuto)
My Study Habits: Effective or Not Effective
(Reflective Approach)
1. Bakit mahalaga ang pagtutulungan sa loob ng tahanan?
The following statements are some of the study habit practices. Check ( √ )
2. Paano napapayabong ng pagmamahalan ang samahan ng isang pamilya?
the Yes column if you practice it and the No column if you don’t. Copy
3. Ano-anong karanasan kasama ang iyong pamilya ang nagpapakita ng
and answer it on a piece of paper.
pagmamahalan

Gawi ang gawain 4: Mind Mapping


Talakayin ang ginawa ng mga mag-aaral

Processing Questions:
1. Based on your answers above, what did you realize regarding your study
habits?

2. How do you feel about it? (Are you happy? A little bit sad? Contented?
Worried? etc.) Why?

Gumawa ng family log na nagpapakita ng masasaya at malulungkot na


karanasan kasama ang iyong pamilya. Sundin ang katulad na pormat sa Ask: What are your habits that make your learning low?
ibaba. (Gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective/ntegrative Approach)

Ang pamilya ang pinakamahalagang yunit ng lipunan. Ito ang pundasyon


ng lipunan at patuloy na namamagitan sa mag-asawa na nakakapagbigay-
buhay dahil sa pagmamahalan. Ang pagtutulungan ay natural ding Ask: How can you make your study habit more effective?
dumadaloy sa pamilya sapagkat kaligayahan ng bawat kasapi ang
makitang mabuti ang kalagayan ng buong pamilya.

Tukuyin kung ang mga sumusunod na sitwasyon ay nagpapakita ng


pagmamahalan at pagtutulungan. Lagyan ng tsek kung ang sumusunod na
sitwasyon ay nagpapakita ng pagtututlungan at pagmamahalan at ekis
naman kung hindi. (Gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective Approach)
1. Sama-samang gumagawa ng gawaing bahay ang buong pamilya. Categorize these study habits whether they are

2. Nagtatalo ang mga anak dahil sa hindi pagbibigayan. a. Effective Study Habits, or
3. Pagpapatuloy sa sariling tahanan sa mga kaapitbahay na nasunugan ng b. Ineffective Study Habits
bahay.
4. Pag-unawa sa kakaibahan ng isang anak sa ibang kasapi ng pamilya.
5. Pagsasawalang bahala ng mga anak sa mga tungkuling iniatas ng mga
magulang.
Checked by:
EDUARDO C. OLIVER
Assistant Principal II

You might also like