You are on page 1of 4

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 19-23, 2022 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Napamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng sariling kakayahan, pagkakaroon ng tiwala ,pangangalaga at pag-iingat sa sarili tungo sa
kabutihan at kaayusan ng pamilya at pamayanan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naipapakita ang natatanging kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan nang may tiwala,katapatan at katatagan ng loob.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto . Nakatutukoy ng mga damdamin na nagpapamalas ng katatagan ng kalooban.
Isulat ang code ng bawat kasanayan. ESP3PKP –Ic -16
II. NILALAMAN Katatagan ng Kalooban

III. PAMAMARAAN
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS p.70 of 73
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Suriin at sagutin ang mga Ano ang naramdaman mo nang Anu-ano ang mga isinulat mong Naalala nyo pa ba ang isinulat
pagsisimula ng bagong aralin. sumuusunod na pinuna at itinama ka ng puna na natanggap mo buhat sa ninyong pangako kahapon?
sitwasyon .Gamitang nakatatanda sa iyo? iyong magulang o guro? Naisakatuparan ba ninyo ba
pananda ito? Sa paanong paraan?
P- Palaging Ginagawa
M- Madalas Ginagawa
B- Bihirang Ginagawa
H- Hindi inagawa
1. Tinatanggap ko ang aking
pagkatalo nang nakangiti.
2.Sumasali ako sa mga
palatuntunan at
paligsahankahitna kung
minsan ako ay natatalo.
3. Umiiwas ako sa
pakikipag-away.
4.Mahinahon ako sa
pakikipagusap sa
nakasamaan kong loob.
5. Magsasabi ako ng totoo
kahit ako ay mapagagalitan
6. Humihingi ako ng
patawad sa mga nagawa
kong kasalanan.
7.Pinipigilan ko ang aking
sarili sa pagsunod sa di-
mabuting udyok ng iba.
8.Tinatanggap ko ang mga
puna ng aking mga kaibigan
nang maluwag sa aking
puso.
9. Tinatanggap ko kung
pinagagalitan ako ng
mganakatatanda.
10.Masigasig ako sa
akingmga ginagawa

Markahanmoangiyongsarili.
Gamitinangkatumbasnamar
ka at pagsama-samahin ang
mga ito
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ang natapos na gawain ay Naranasan mo na bang magkamali Pagpa-pangkat-pangkat sa Ano ang ginagawa mo kapag ikaw Kaya mo na bang tanggapin
isa lamang pagtuklas sa at itinama ka ng nakatatanda sa lima (5) ang mga mag-aaral at ay dumating sa bahay buhat sa ang puna ng ibang tao sa
inyong kakatatagan ng loob. iyo? gabayan sa gagawing activity. paaralan? maling kilos, gawa o gawi na
Paano mo maipakita ang Ano ang naramdaman mo nang iyong ipinapakita?
iyong katatagan ng loob? pinagsabihan ka?
Itinama mo ba ang iyong
pagkakamali?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pangkatang Gawain Pagbasa ng kwento Bawat grupo ay gagawa ng Pagbasa sa kalagayan at Kumuha ng iyong kapareha at
bagong aralin. Batay sa napanood sa “Ang Paalala ni Kuya” accessory gaya ng kwintas o magkaroon ng masusing talakayan pag-usapan ang mga
video na katatagan ng lood Mahilig manood ng” cartoons” pulseras gamit ang mga buto tungkol dito at pag-usapan ang sumusunod na kalagayan.
sa telebisyon si Ana. Madalas ng prutas o gulay.Pagbibigay ng nararapat gawin. Maaring iguhit o isulat ang
niyang nakakalimutang alisin ang puna at mungkahi sa bawat inyong gagawin kung paano
kurdon ng saksakan ng TV at grupo. Dumating si Nestor buhat sa tatanggapin ang iba’t-ibang
bentilador. Minsan nadatnan siya paaralan. Inilgay niya ang bag sa puna. Gawin ito sa
ng kanyang kuya na nanonood at kanilang sofa at dali-daling kuwaderno.
pinagsabihan siya na huwag lumabas upang makipaglaro sa
kalimutang alisin ang mga saksakan kanyang kaibigan na si Efren. A. Sinabihan ka ng guro
na maaring pagmulan ng sunog. Dumating ang kanyang Ate Donna mo na magbasa ka palagi
Nagpasalamat naman si Ana sa at nakita niya na naglalaro na si pagkatapos ng klase.
pagpapaalala sa kanya ng kanyang Nestor sa kalye nang hindi pa B. Pinaaalalahanan ka
kuya. Simula noon lagi na niyang nagpapalit ito ng uniporme. ng nanay na patayin ang ilaw
nakagawian alisin ang mga Pinagsabihan si Nestor ng kanyang bago lumabas ng bahay.
nakasaksak na de-koryente ate at ipinaliwanag na magpalit C. Pinagsabihan ka ng
pagkatapos niyang gumamit. muna ng uniporme kapag dating ate na dapat magpakita ng
sa bahay at tapos na ang klase. paggalang habang nakikipag-
usap sa mga matatanda.
D. Kinausap ka ng guro
na dapat palaging
magsesepilyo ng ngipin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang paksa sa napanood Anong gawi ang madalas gawin ni Pag-uulat ng Bawat Grupo Bakit pinagsabihan ng ate si Tumawag ng ilang mga bata
paglalahad ng bagong kasanayan na video? Ana ayon sa kwento? Nestor? na babasahin o ipaliliwanag
#1 Paano naipakita ni Ano ang ipinaalala ng kanyang kuya Tama bang maglaro na agad si ang kanilang isinulat o
Lou ang katatagan ng loob habang nanonood siya? Nestor sa kaibigan nang hindi pa iginuhit sa kanilang
Ano ang maaaring mangyari kung ito nagpapalit ng damit buhat sa kuwaderno.
nakakalimutan natin alisin ang mga paaralan? Dapat bang tanggapin ang
kagamitang de-koryente? Ano ang dapat ginawa ni Nestor mga puna buhat sa mga
bago nakipaglaro sa kaibigan? matatanda?
Ano ang maaaring mangyari
kung itatama mo ang puna ng
iyong guro o magulang?
Sa iyong palagay, makabubuti
ba para sa iyo ang mga puna
ng mga nakatatanda? Bakit?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gumawa ng isang komik- Nakasunod ka ba sa mga
paglalahad ng bagong kasanayan strip na nagpapakita ng ipinagagawa ng guro?
#2 katatagan ng loob at Ikaw ba ay nahirapan sa
isadula ito sa klase. paggawa ng accessory gaya ng
kwintas?
Sumunod ka ba sa mga puna at
mungkahi ng guro?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ang pagtitimpi ay Indibidwal na Gawain: Sa iyong palagay, ang Paggawa ng Komitment o Pangako Gumawa ng dula-dulaan
araw na buhay palatandaan ng katatagan Pasagutin ang tanong na ito: pagtanggap ba sa mga puna at sa isang malaking puso at tungkol sa pagtanggap sa
ng loob. - Gaano kahalaga ang pagtanggap pagsunod sa mga mungkahi ng papirmahan sa Nanay at Tatay. puna ng ibang tao.
ng maluwag sa kalooban ang puna mga nakatatanda tulad ng guro
ng iba ay nagpapamalas ng katatagan
ng loob? Ipaliwanag.
H. Paglalahat ng Aralin Ang pagtitimpi ay Pagtanggap ng mga puna sa mga Ang pagtanggap ng puna mula Pagtanggap sa puna ng ibang tao Ang pagtatama sa mga
palatandaan ng katatagan maling nagawa nang maluwag sa sa mga matatanda ay at pagtatama sa mga hindi maling nagawa at
ng loob. kalooban. nagpapamalas ng katatagan ng magandang kilos, gawa at gawi pagsasakatuparan ng mga
loob. bilang tao. pagbabago mula sa mga
mungkahi upang lalo pa itong
mapaganda at mapabuti.
I. Pagtataya ng Aralin Markahan ang pangkat Gumamit ng rubriks sa Isulat sa isang papel ang mga Ano ang naramdaman mo habang Isulat ang Tama o Mali.
ayon sa kanilang ginawang pagmamarka sa mga bata sa natanggap na puna buhat sa isinusulat mo ang iyong 1. Nagagalit kang nagagalit
pagsasadula. kanilang ginawang poster tungkol guro o magulang na dapat komitment? Bakit? kapag pinagsasabihan ng
sa pagtanggap ng puna ng iba. mong tanggapin at baguhin. iyong mga magulang.
2. Sinusunod moa ng puna ng
ibang tao.
3-5.atbp.
J. Karagdagang Gawain para sa Magbigay ng higit na limang Isulat sa kwaderno ang iyong Sagutin: Gumawa ng isang kuwento na may Binabati ko kayo sa maganda
takdang-aralin at remediation sitwsasyon na ang batang pangako natatanggapin at itatama - Ano ang puna?Ano ang pagtanggap sa puna ng iba. ninyong ipinakita sa araw na
katulad mo ay dapat ang pagkakamali. mabuti at masamang epekto ito.
magpakita ng katatagan ng into sa tao?
loob.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like