You are on page 1of 5

School: Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay @lauramos @angie Learning Area: ESP
Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 4-8, 2023 (WEEK 2) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng sariling kakayahan, pagkakaroon ng tiwala, pangangalaga at pagiingat sa sarili tungo sa kabutihan at kaayusan
A .Pamantayang Pangnilalaman
ng pamilya at pamayanan
B .Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang natatanging kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan nang may tiwala, katapatan at katatagan ng loob
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng mga natatanging kakayahan nang may pagtitiwala sa sarili
Isulat ang code ng bawat EsP3PKP- Ia – 14
kasanayan
II. NILALAMAN/ Pagpapakita ng mga Kakayahan
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Modules Modules Modules Modules
sa Portal ng Learning Resource
Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
B. Iba pang Kagamitang Panturo
larawan larawan larawan larawan
III. PAMAMARAAN
Tukuyin ang larawang Panuto: Lagyan ng tsek (✓) ang Ano-ano ang mga kakayahan ang Paano mo maipakikita ang Lingguhang Lagumang Pagsusulit
nagpapakita ng mga bilang ng mga kakayahan na kaya mayroon ka? pagkakaroon ng tiwala sa
natatanging kakayahang lagi mo nang gawin at ekis (X) kung Piliin sa listahan sa ibaba ang sariling kakayahan?
mong isinasagawa. hindi mo pa ito kayang gawin o mga kakayahan na kaya mong 1._______________
hindi mo pa ito nagagawa. Isulat gawin. 2._______________
ang sagot sa iyong papel. Umawit sumayaw 3._____________
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
____1. Maglaro ng chess. Tumula gumuhit
at/o pagsisismula ng bagong
____2. Sumali sa paligsahan ng maglaro ng chess lumangoy
aralin
pagguhit, magpinta
____3. Tumula sa palatuntunan. tumugtog ng instrumento
____4. Sumali sa field
demonstration.
____5. Sumali sa
panayam/Interview.
B. Paghabi sa layunin ng aralin Mahalaga ba na pagyamanin Kilala niyo ba ang mga Isulat ang A( ) kapag kayang
ang iyong natatanging sumusunod? gawin mag-isa at B () thumbs
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
kakayahan? Bakit? Maaari mo down kapag hindi.
pa bang makilala nang husto
ang iyong mga natatanging
kakayahan? Paano?

Bakit mahalagang malaman Mahalaga bang ipakita ang Sino-sino ang mga iniiodolo
mo ang iyong mga inyong natatanging kakayahan? mo?
kakayahan bilang isang bata? Paano ko mapapaunlad at Bakit mo sila hinahangaan?
magagamit ang aking Ano-anong kakayahan ang
kakayahan? mayroon sila na gusto mong
tularan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong Ang kakayahan ng bawat tao ay Ang nasa larawan ay Sino sa kanila ang gusto mong Paano mo maipakikita ang iyong
konsepto at paglalahad ng isang biyaya mula sa Diyos. Ito ay nagpapakita kung paano nila gayahin?Bakit? natatanging kakayahan nang
bagong kasanayan #1 dapat nating gamitin at linangin lalong mapaunlad o mapalago Mayroon din ba kayong may pagtiwala sa sarili?
sapagkat nakapagbibigay ito sa
ang kanilang mga natatanging natatanging kakayahan katulad Gusto mo bang ipamalas ang
atin ng sariling pagkakakilanlan.
kakayahan. nila? inyong natatanging kakayahan?
Pagpapakita ng kakayahan .
Ipagmalaki ang inyong kakayahan. Ikaw,ano ang natatangi mong Ano ang maaaring
kakayahan? maramdaman kapag naipakikita

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Paano mo maipakikita ang iyong ang ating kakayahan?
natatanging kakayahan nang
may pagtiwala sa sarili?
Gusto mo bang ipamalas ang
inyong natatanging kakayahan?
Ano ang maaaring maramdaman
kapag naipakikita ang ating
kakayahan?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
I. Sumulat ng isang maikling Suriin mo ang iyong sarili. Isipin Punan ng tamang salita ang Panuto: Lagyan ng puso() ang
talata hinggil sa bagay na ito o mo ang iyong natatanging bawat patlang upang makabuo bilang ng mga kakayahang
gumuhit ng isang katumbas ng kakayahan. Iguhit ito o maaari ng pangungusap.Piliin ang nagpapakita na may pagtitiwala
talata. rin magdikit ng larawan. Lagyan tamang salita na nasa ibaba. sa sarili at tatsulok () kung hindi.
ito ng pamagatna“Ang Aking Lahat tayo ay may kani- ________1. Pag-ensayo sa
Natatanging Kakayahan” kaniyang____________. paglangoy.
Halimbawa: Mahalagang malaman at ipakita ________2. Pagtula sa
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- Ang Aking Natatanging ito bilang isang__________. Ang palatuntunan.
araw-araw na buhay Kakayahan mga natatanging kakayahan ay ________3. Pag-iyak habang
dapat__________upang sumasayaw.
magkaroon ng __________sa ________4. Pagsali sa banda ng
_________. musika.
________5. Pagsali sa field
linangin bata kakayahan demonstration.
tiwala sarili
Tungkol saan ang iyong isinulat Tandaan: Tandaan: Ang kakayahan ng bawat tao ay
na talata?_________________ Ang kakayahan ng bawat tao ay Ang kakayahan ng bawat tao ay isang biyaya mula sa Diyos. Ito
Ano ang iyong nalaman isang biyaya ng Diyos. Ito isang biyaya ng Diyos. Ito ay dapat nating ipakita,gamitin
tungkol sa sarili mo? ay dapat nating gamitin at ay dapat nating gamitin at at linangin. Ito ay
H. Paglalahat ng Aralin
________________ linangin sapagkat linangin sapagkat nakapagbibigay sa atin ng
nakapagbibigay ito nakapagbibigay ito sariling pagkakakilanlan at
sa atin ng sariling sa atin ng sariling pagkakaroon ng tiwala sa sarili.
pagkakakilanlan. pagkakakilanlan.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Lagyan ng tsek ( / ) Panuto. Sagutan ng Kaya ko,kung Iguhit ang masayang mukha Panuto: Lagyan ng tsek(✓) ang
ang bilang ng mga kakayahan kaya ang gawain, at Di- kung kaya mong gawin at bilang ng mga kakayahang
na kaya mo nang gawin at ekis Kaya,kung hindi kayang gawin Malungkot na mukha kung hindi. nagpapakita na may pagtitiwala
( X ) kung hindi mo pa ito ang mga sumusunod na sa sarili at ekis (X) kung hindi.
kayang gawin o hindi mo pa ito kakayahan. ________1. Pag-awit sa koro ng
nagagawa. Isulat ang sagot sa ____1. Sumali sa paligsahan sa simbahan.
iyong papel. patakbo.
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
____1. Maglaro ng bola. ____2. Umawit sa koro ng ________2. Pagsali sa
____2. Sumali sa paligsahan. simbahan. paligsahan ng pagguhit.
____3. Tumula sa ____3. Makilahok sa paggawa ng ________3. Pagsali sa
palatuntunan. poster. paligsahan sa pagtakbo.
____4. Sumali sa field ____4. Sumayaw nang nag-iisa ________4. Pakikilahok sa
demonstration. sa palatuntunan. paggawa ng poster.
____5..Sumali sa paligsahan ng ____5. Makilahok sa isang ________5.Pagsayaw nang
pagguhit. scrabble competition. nakasimangot sa palatuntunan.

Punan ang card sa ibaba.


Gawin ito sa isang malinis na
papel.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga kapwa ko
guro?
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie

You might also like