You are on page 1of 8

GRADES 1 to 12 Paaralan PARANG ELEMENTARY SCHOOL Baitang IKALAWA

DAILY Guro DELON KIM M. JUMIG Asignatura ARALING PANLIPUNAN


LESSON LOG
Petsa/Oras APRIL1-5, 2024 10:45 – 11:25 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kagalingang pansibiko bilang pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapahahalagahan ang mga paglilingkod ng komunidad sa sariling pag- unlad at nakakagawa ng makakayanang hakbangin bilang pakikibahagi sa mga
layunin ng sariling komunidad

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag na ang Naipaliliwanag na ang Naipaliliwanag na ang bawat Naipaliliwanag na ang
bawat kasapi ng komunidad bawat kasapi ng kasapi ng komunidad ay may bawat kasapi ng komunidad
Isulat ang code ng bawat
ay may Karapatan komunidad ay may Karapatan ay may Karapatan
kasanayan
Karapatan
II. NILALAMAN HOLIDAY HOLIDAY HOLIDAY Karapatan at Tungkulin ko sa
Aking Komunidad CATCH UP FRIDAY

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 32 MELC p. 32 MELC p. 32 MELC p. 32

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang- Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, larawan, videos Powerpoint, larawan, videos Powerpoint, larawan, videos Powerpoint, larawan, videos

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Bakit mahalagang ipatupad


at/o pagsisimula ng bagong aralin ang mga tungkulin sa mga
Karapatan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa pagkataposnitongaralin,
ang mga mag-aaral ay
inaasahangmasasabi ang
mgakarapatan ng
mgakasapisakomunidad.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
Ano ang nakikita ninyo sa
larawan?

Mahalaga bang malaman


nating lahat ang ating mga
karapatan?
Basahin
1. Akosi Aliyah, isinilang
akong malusog. Binigyan
ako ng pangalan at
ipinarehistro sa tulong ng
aming komadrona sa
Barangay. Tungkulin kong
pangalagaan ang aking
pangalan.
2. Akosi Roy, maliit lang ang
aming tahanan subalit may
pagmamahalan ang bawat
isa sa aming pamilya.
Inaalagaan kaming mabuti
ng aming mga magulang.
Bilang ganti, sinusunod ko
ang lahat ng payo ng aking
mga magulang para saaking
kabutihan.
3. Ako si Xyler, Masaya
akong pumapasok sa aming
paaralan. Maliit lamang ito
subalit libre ang lahat ng
pangangailangan.
Sinusuportahan ito ng
aming komunidad.
Tungkulin kong mag-aral
nang mabuti upang
makatapos ng aking pag-
aaral.
4. Akosi Rica, malinis at
tahimik ang aking
komunidad. Alam kong
ligtas akong naninirahan
dito. Tungkulin kong
tumulong sa paglilinis ng
kapaligiran nito.
5. Ako si Ben. Malaya akong
nakapaglalaro sa plasa ng
aming komunidad. Ligtas at
maraming palaruan ang
ipinagawa ng aming
Kapitan. Tungkulin kong
ingatan ang mga kagamitan
sa palaruan.
D. Pagtatalakay ng bagong Mga Tanong:
konsepto at paglalahad ng
1. Ano anong karapatan ang
bagong kasanayan #1
tinutukoy ng mga bata sa
usapan?

2. Tinatamasa ba ng mga bata


ang mga karapatan sa
kanilang komunidad?
Ipaliwanag.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Matutukoy mo kung sino sa


at paglalahad ng bagong kasanayan kanila ang nakakatamasa ng
#2 mga sumusunod na
karapatan?

1. Maisilang at mabigyan ng
pangalan.

2. Magkaroon ng maayos na
tahanan.

3. Makapaglaro at
makapaglibang.

4. Magkaroon ng malusog at
malakas na pangangatawan.

5. Makapamuhay sa isang
maayos, malinis at tahimik na
pamayanan.

6. Makapag-aral
F. Paglinang sa Kabihasnan Basahin:
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Tuluyin kung


A. Maisilang at
araw- araw na buhay alinsamgakarapatan
mabigyan ng ang
hindinatatamasa
pangalan. ng
mgasumusunodna mag-aaral.
B. Magkaroon ng
maayosnatahanan.

C. Makapaglaro at
makapaglibang.

D. Magkaroon ng
1. Mapayat
angpangangatawan at sakitinsi
Paula
sapagkathindisiyanakakain ng
maayos.

2. Hindi napasok sa paaralan


si Karla dahil kinailangan
niyang tulungan tulungan
magtinda sa palengke ang
kaniyang nanay.

3. Naninirahan ang pamilyani


Randysailalim ng tulay.

4. Walang panahong maglaro


si Pedro dahil kailangan niyang
magtrabaho.

5. Madalas magkaroon ng
away sa komunidad nina Ken
kaya naman hindi ligtas na
lumbas siya ng kaniyang
bahay.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang karapatan?


Ibigay ang mga iba’tibang
Karapatan na natatamasa at
ang kaakibat na tungkulin nito.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang TAMA kung
ginagawa ng mga bata ang
tungkulin nakaakibat ng mga
sumusunodna Karapatan at
MALI naman kung hindi. Isulat
ang iyong sagot sa kwaderno.

_______1. Lahat ng
pangagailanganni Abby sa
paaralanay ibinigay ng
kaniyang mga magulang
subalit mas pinipili pa rin
niyang hindi gumawa ng
takdangaralin at lumiban sa
klase.

_______2. Tinutulungan ni
Mike ang kaniyang mga
magulang at kapatid upang
mapanatiling malinis at
maayos ang kanilang tahanan.

_______3. Pinipili ni Lance na


gumawa ng mabuti at
iningatan niyang hindi masira
ang kaniyang pangalan.

_______4. Laging pinagluluto


si Kath ng kanyang nanay ng
gulay ngunit hindi niya ito
kinakain.

_______5. Tumutulong si Mara


na mapanatiling malinis at
maayos ang kanilang
komunidad
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA IM: ____ IM: ____ IM: ____ IM: ____
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral na nakakuha ng 80%
pagtataya sa pagtataya pagtataya sa pagtataya
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng ___ mag-aaral na nangangailangan ___ mag-aaral na nangangailangan ng ___ mag-aaral na nangangailangan ng
nangangailangan ng iba pang iba pang gawain para sa remediation ng iba pang gawain para sa iba pang gawain para sa remediation
remediation
iba pang gawain para sa remediation

gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___ mag-aaral na nakaunawa sa ___ mag-aaral na nakaunawa sa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ___ mag-aaral na nakaunawa sa
sa aralin. aralin. aralin. aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation remediation remediation remediation
magpapatuloy sa remediation
Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin:
E. Alin sa mga istratehiyang __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
pagtuturo ang nakatulong ng __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
lubos? Paano ito nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I-Search __I-Search __I-Search __I-Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion

Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
F. Anong suliranin ang aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
naranasan na nasolusyunan sa panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
tulong ng aking punungguro at __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
superbisor? sa pagbabasa. na sa pagbabasa. sa pagbabasa. na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

__Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
G. Anong kagamitan ang aking __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
nadibuho na nais kong ibahagi sa __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
mga kapwa ko guro? __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like