You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region X
Division of Misamis Oriental
Alubijid West District
Tula Elementary School
Tula, Alubijid, Misamis Oriental

School: Tula Elementary School Grade Level: II


Teacher: Crisytal L. Banes Learning Area & Araling Panlipunan
Detailed Lesson Plan
Teaching February 15, 2024 Quarter Third Quarter
Date & Time:

I. Layunin
a. Nabibigyang kahulugan ang salitang “ hanapbuhay “ .
b. Natutukoy ang mga hanapbuhay ng mga tao sa komunidad.
c. naipapakita ang pagpapahalaga sa mga tao sa komunidad

II. Paksang Aralin A. Paksa: Mga Hanapbuhay sa Komunidad

B. Sanggunian:Araling Panlipunan 2/Gabay sa Pagtuturo pah.


Curriculum Guide pah. 152-157, Gabay ng Guro pah. 53-69

C. Kagamitan: laptop, cellphone, powerpoint presentation, vid


presentation

D. Pangunang Konsepto at Kakayahan: Yamang Istratehiya:


Paggamit ng makabagong teknolohiya ( PowerPoint
Presentation)

E. Values Integration:
pag-aaral ng mabuti, pagkakaisa

III. Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral

A. Panimulang Gawain
 Panalangin
 Pagbati
 Pagtala ng lumiban at di- lumiban

A. Paglinang ng Gawain

1. Balik-aral: Magpapakita ang guro ng mga larawan tungkol  Alimango, atis, ibon,
sa Yamang tubig at Yamang Lupa. Unahan sa pagbibigay saging, at Bangus
ng sagot.

2. Pagganyak:
-Magtatanong ang guro sa mga bata.
1. Ano ang hanapbuhay ng inyong nanay? Ng inyong tatay?
 Ang hanapbuhay ng
aking mga magulay
ay pagsasaka,
2. Ano naman ang gusto ninyong “ maging” sa inyong
paglaki? Teacher.
3. Bakit ito ang inyong napili?  Gusto ko po maging
guro, Teacher.
 Dahil gusto ko po
4. Sa paanong paraan mo ito pinili? Ito ba ay sarili mong
kagustuhan o kagustuhan ng iyong mga magulang? magturo sa mga
bata.
 Kagustuhan po ng
aking mga
magulang, Teacher.

IV. A. Paglalahad
- nabibigyang kahulugan ang salitang “ hanapbuhay “
- inilalahad ang mga karaniwang hanapbuhay ng mga tao (nakikinig sa guro)
sa komunidad na nagbibigay ng produkto
 panadero
 mangingisda
 mananahi
 magsasaka
- inilalahad ang mga hanapbuhay na nagbibigay ng serbisyo
sa komunidad
 Bumbero
 Dentista
 Doctor
 Karpintero
 Guro
 Pulis
 Nars
C. Pagpoproseso ng Gawain:
1. Anu-ano ang iba’t-ibang uri ng hanapbuhay ang  Magsasaka,
nabanggit? mananahi,
2. Sinu-sino ang nagbibigay ng produkto sa ating magsasaka
komunidad?
 Guro,dentist,
3. Sinu-sino naman ang nagbibigay ng serbisyo?
bumbero, doctor
4. Ano ang Gawain ng isang guro? Ng pulis? Ng  Sila ay nagtatrabaho
bumbero? Ng doktor? Ng dentista? at iba pa.. para sa komunidad
5. Bukod sa mga hanapbuhay na napag-aralan natin  Labandera
anu-ano pang hanapbuhay ng mga tao sa inyong inilalahad ang mga
komunidad ang hindi pa nabanggit? hanapbuhay na
6. Anu-ano nga ulit ang mga hanapbuhay na napag- nagbibigay ng
aralan na natin ngayon? serbisyo sa
7. Sa tingin ninyo mahalaga baa ng hanapbuhay para komunidad
sa isang tao? Bakit?  Bumbero
 Dentista
 Doctor
 Karpintero
 Guro
 Pulis
 Nars

D. Paglalahat:
Tandaan:
Ang hanapbuhay ay isang uri ng “trabaho” o pinagkukunan
ng kinikita o salapi.
Ang mga halimbawa ng hanapbuhay ng mga tao sa
komunidad ay mangingisda, magsasaka, guro, mananahi,
panadero, dentist, atbp.
E. Paglalapat:

 Itambal ang mga larawan sa tinutukoy na hanapbuhay.


 Isulat sa patlang ang hanapbuhay na ipinapakita sa bawat Opo, Teacher Crisytal.
larawan.
 Ang guro magpapakita nga mga larawan tungkol sa Opo, Teacher Crisytal.
hanapbuhay ng mga tao sa komunidad.
Opo, Teacher Crisytal.
 Hanapin sa loob ng kahon ang tinutukoy na hanapbuhay
sa bawat patlang. Isulat ang letra ng tamang sagot sa Opo, Teacher Crisytal.
guhit.

IV. Pagtataya:

Hanapin sa Hanay B ang tinutukoy na hanapbuhay sa bawat


bilang sa Hanay A. Isulat ang letra ng sagot sa sagutang papel.
Hanay A Hanay B
1. Gumagamot sa mga may sakit a. dentist
2. Nanghuhuli ng mga isda at iba pang pagkaing pangdaga
b. mananahi
3. Gumagawa ng ating kasuotan
c. magsasaka
4. Nangangalaga sa ating ngipin
d. doctor
5. Nagtatanim ng palay, gulay at prutas
e. guro

V. Kasunduan

Takdang Aralin:
 Iguhit ang hanapbuhay ng iyong nanay o tatay. Kulayan at
gumawa ng pangungusap tungkol dito.
 Gumupit ng (5) limang larawan ng iba pang hanapbuhay
ng mga tao sa komunidad. Isulat sa ibaba kung anong
hanapbuhay ito.
 Sumulat ng (5) limang hanapbuhay ng mga tao sa inyong
komunidad?

Prepared by : Crisytal L. Banes


Teacher I

Observed by: ____________________


____________________

You might also like