You are on page 1of 9

KINDERGARTEN Paaralan SALAWAG ES Grade Level KINDERGARTEN

LESSON EXEMPLAR
Guro MICAH LEE O. GAUPO Seksiyon K-
KAHEL/MANSANAS

Petsa November 29-December 3, Markahan Quarter 2-Week 3


2021
Oras 8:00am-9:30am Bilang ng Araw 5
1:00pm-2:30pm

Learning Delivery Modality: Modular Distance Learning (MDL)

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman  Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa konsepto
ng pamilya, paaralan at komunidad bilang kasapi nito
B. Pamantayan sa Pagganap  Ang bata ay nakapagpapamalas ng pagmamalaki at
kasiyahang makapagkuwento ng sariling karanasan
bilang kabahagi ng pamilya, paaralan at komunidad
C.Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatapos ng aralin, inaasahang:
Pagkatuto (MELC)

 Name the places and the things found in the


classroom, school and community
LLKV-00-8
 Tell that the quantity of a set of objects does not
change even though the arrangement has changed
MKSC-00-23
II. NILALAMAN  Mga Lugar at Bagay na Matatagpuan sa Paaralan
 Mga Lugar sa Pamayanan
 Paghahambing ng Mas Marami at Mas Kaunti
 Pananatili ng Bilang Kahit may Pagbabago sa Ayos

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro KTG 2019 ; pp.28
b. Mga Pahina sa Kagamitang Q2-PVOT 4A LEARNER’S MATERIAL KINDERGARTEN,
Pangmag-aaral pp. 16-19
c. Mga Pahina sa Teksbuk

d. Karagdagang Kagamitan mula sa Teacher Pam – Week 3 PART 1 (Quarter 2) | MAKIKITA


Portal ng Learning Resource
SA PAARALAN AT PAMAYANAN | PAGBILANG NG
PANGKAT | MELC
https://www.youtube.com/watch?v=fg417iiAtnE

Teacher Pam-Week 3 (Part 2) Quarter 2 | Mas Marami


at Mas Kaunti | Kindergarten Lesson
https://www.youtube.com/watch?v=YY1Ri2izPt4
Lupang Hinirang- https://youtu.be/LFhkQPHH1kU

Panalangin- https://youtu.be/TrQzhQRweSU

Ehersisyo- https://youtu.be/6BNYqSmGZAo

7 Araw sa Isang Linggo https://youtu.be/wD_eLd-3E3c

Mga Buwan sa Isang Taon-https://youtu.be/bmjUPnCDY7E


ALPABASA- https://youtu.be/pd6czi0WACs

Maghugas ng kamay- https://youtu.be/2w7cSBZlnWk

B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo Modular Distance Learning


para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad
● Kindergarten PIVOT Module
at Pakikipagpalihan
● Teacher Pam – Week 3 PART 1 (Quarter 2) |
MAKIKITA SA PAARALAN AT PAMAYANAN |
PAGBILANG NG PANGKAT | MELC
https://www.youtube.com/watch?v=fg417iiAtnE

Teacher Pam-Week 3 (Part 2) Quarter 2 | Mas


Marami at Mas Kaunti | Kindergarten Lesson
https://www.youtube.com/watch?v=YY1Ri2izPt4

IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula)

Pagkatapos mong matutuhan ang konsepto ng Pamilya,paaralan


at komunidad ay pag-aaralana naman natin ang mga bagay na
makikita sa loob ng silid-aralan, paaralan at sa ating komunidad.
Pagkatapos ng araling ito, inaasahang: Name the places and the
things found in the classroom, school and community. Name the
places and the things found in the classroom, school and
community. Distinguish differences in objects in terms of quantity

Tell that the quantity of a set of objects does not change even
though the arrangement has changed

Gawain 1: Panonood ng Video Lesson tungkol sa Makikita


sa Paaralan at Pamayanan

● Teacher Pam – Week 3 PART 1 (Quarter 2) |


MAKIKITA SA PAARALAN AT PAMAYANAN |
PAGBILANG NG PANGKAT | MELC
https://www.youtube.com/watch?v=fg417iiAtnE

B. Development (Pagpapaunlad) Ano-ano ang mga nakikita mong bagay sa


silid-aralan? Kaya mo bang pangalanan ang
mga bagay na ito at kung saan ito ginagamit?
Gawain sa Pagkakatuto Bilang 1
Sabihin ang pangalan at gamit ng bawat
bagay sa loob ng silid-aralan at pag-ugnayin
ang salita at larawan. Gumuhit ng linya mula
sa salita patungo sa angkop na larawan ng
bagay na matatagpuan sa paaralan. Gawin ang
Activity Sheet na may pamagat na “Mga Bagay
na Matatagpuan sa Silid-aralan” sa pahina 16
ng PIVOT 4A SLM for Kindergarten.

Panuto: Pag-ugnayin ang salita at larawan.


Gumuhit ng liny amula sa salita patungo sa
angkop na larawan ng lugar at bagay na
matatagpuan sa paaralan.
Paalala sa Magulang/ Tagapag-alaga:
Gabayan ang mag-aaral sa Gawain. Kung hindi pa siya
nakkarating sa paaralan. Maaari kang magkuwento o ang
iyong ibang anak na nakakita na ng silid-aralan.

Karagdagang Gawain:
Panuto: Iguhit ang mga bagay na makikita sa loob ng silid-
aralan na ginagamit mo para matuto. Kulayan ito
pagkatapos.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 2


“Mga Lugar sa Pamayanan”, sa pahina 17 ng PIVOT 4A SLM
for Kindergarten.
Panuto: Pag-ugnayin ang mga salita at larawan. Gumuhit ng
liny amula sa salita patungo sa angkop na larawan na
matatagpuan sa pamayanan.
Paalala sa Magulang/tagapangalaga:
Gabayan ang mga mag-aaral sa Gawain. Maari kang
magkuwento o ano ang iyong ibang anak ng iba pang lugar
na matatagpuan sa pamayanan.

Karagdagang Gawain:
Panuto: Iguhit ang mga bahay na makikita sa iyong
pamayanan. Kulayan ito pagkatapos.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 3


Panuorin ang video ni Teacher Pam-Week 3 (Part 2)
Quarter 2 | Mas Marami at Mas Kaunti | Kindergarten
Lesson
https://www.youtube.com/watch?v=YY1Ri2izPt4

Gawain sa Pagkatuto Bilang 4


“Paghahambing ng Mas Marami at Mas Marami” Sa pahina
18 ng PIVOT 4A SLM for Kindergarten.
Panuto: Sa Hanay A, Bilugan ang larawan na nagtataglay ng
mas maraming bilang. Sa Hanay B, Ikahon ang larawan na
nagtataglay ng mas kakaunting bilang.
Paalala sa Magulang:
Gabayan ang bata sa pagtukoy ng pangalan
ng bagay. Pagkatapos ay ipabigkas ang tunog ng unang letra.

Paalala sa Magulang/tagapangalaga:
Gabayan ang mag-aaral sa pagbilang at pagsagot. Maaaring
magbigay pa ng ibang halimbawa.

Karagdagang Gawain:
Panuto: Paghambingin ang mga larawan sa letrang A at mga
larawan na nasa Letrang B. Kulayan ang kahon ng tamang
sagot.
Gawain sa Pagkatuto Bilang 5
“Pananatili ng Bilang Kahit may Pagbabago sa Ayos”, sa
pahina 19 ng PIVOT 4A SLM for Kindergarten.

Panuto: Bilangin ang bawat larawan sa kahon. Lagyan ng


tsek (√) sa patlang ang larawan na magkaparehi ang bilang at
ekis (X) kung hindi.

Paalala sa Magulang:
Gabayan ang mag-aaral sa pagbibilang at pagsasagot.
Maaaring magbigay pa ng ibang halimbawa.

Karagdagang Gawain:
Panuto: Bilangin ang mga larawan. Isulat ang tamang bilang
nito sa loob ng Bilog. Lagyan ng kung magkapareho ang
bilang ng mga larawan at kung hindi magkapareho ng bilang
ng mga larawan sa kahon.

C. Engagement (Pagpapalihan) Natutunan natin ngayong linggong ito ang ang mga bagay na
makikita sa loob ng silid-aralan, paaralan at sa ating komunidad at
natutunan din natin ang mga paghahambing ng mas kaunti sa mas
marami.

Name the places and the things found in the classroom, school
and community. Name the places and the things found in the
classroom, school and community. Distinguish differences in
objects in terms of quantity

Tell that the quantity of a set of objects does not change even
though the arrangement has changed

Maaari mo bang banggitin ang ilan sa mga bagay na makikita


sa silid-aralan, sa paaralan at sa ating komunidad?

Nasasabi mo ang pagkakaiba ng mga bagay ayon sa dami? Sa


paanong paraan mo ito ginagawa?

D. Assimilation (Paglalapat) Ano-ano ang mga bagay na matatagpuan sa

silid-aralan? Alin sa mga kagamitang ito ay malimit mong


gamitin?

V. PAGNINILAY Pagbuo ng talata ayon sa natutunan at nabatid. Isulat ito sa inyong


notebook sa tulong ng inyong mga magulang.

Naunawaan ko na__________________________.
Nabatid ko na______________________________.

PAGNINILAY:

A.  Bilang ng mga mag-aaral ng nakakuha ng


80% at higit pa sa pormatib na pagtatasa / mga
gawain na ibinigay para linggong ito.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng higit pang gawain upang
mapaghusay ang kasanayan sa araling ito.

C. Bilang ng mag-aaral na humingi ng pag-


alalay sa oras ng pagkonsulta sa guro.
D. Paano naipatupad ang oras ng pagkonsulta?  

E. Paano gumana ang mga gawain sa IDEA ng


araling ito?
F.Ano ano ang hadlng o balakid na aking
naranasan na maaring makatulong ang punong
guro o superbisor sa paglutas nito?

G. Anong modipikasyon at karagdagang  


gawain ang maaring kong maging suhestiyon
upang mapaghusay ang nilalaman ng aking
lingguhang aralin.

Prepared by:

MICHELLE D. ROMERO
Teacher I

Checked:

MA.RIZALINA U. DAJAO EDNA L. LAURENTE


Master Teacher I Master Teacher I

You might also like