You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office – Mandaluyong City
Mandaluyong High School

HULWARANG BANGHAY-ARALIN SA PAGTUTURO NG FILIPINO


(DLP – Detailed Lesson Plan)

ASIGNATURA Filipino BAITANG 8 PANGKAT Bonifacio


MARKAHAN Ikapat LINGGO Ikaanim ARAW lima
TAONG PANURUAN 2022-2023 PETSA Ika-16 ng Hunyo, ORAS 4:20 – 5:10 N.H.
2023

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang
Pangnilalaman / kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan
Pagganap (Grade
Level Standard)

B. Mga Kasanayan sa LAYUNIN:


Pagkatuto 1.Nabibigyang- kahulugan ang mga piling salita na di -lantad ang kahulugan batay sa pagkakagamit sa pangungusap
(Isulat ang code ng bawat F8PT-IVf-g-36
kasanayan)
2. Nailalahad ang mahahalagang pangyayari sa aralin F8PB-IVf-g-36
3. Nagbibigay reaksyon sa isang programang pantelebisyon na may paksang katulad ng araling binasa F8PD-IVf-g-36
4.Nakikilala ang pagkakaiba at pagkakaugnay ng birtud at pagpapahalaga EsP7PBIIIa9.1(Integration Esp 7)
II.NILALAMAN PAKSANG ARALIN
Florante at Laura “Saklaw rin ng utos ng Langit” Saknong 143-172

A. Kagamitang Panturo KAGAMITAN


1. Laptop
2. Projector
3. White Board Marker
4. Cartolina
5. Sanggunian

a. Mga pahina
sa Gabay ng
Guro

b. Mga pahina
sa
Kagamitang
Pang-mag-
aaral/
Activity
Sheet

c. Mga pahina Florante at Laura Pahina 78-87


sa Teksbuk/
Modyul

d. Karagdagan
g Kagamitan
mula sa
portal ng
learning
resource

Rev. G. Aglipay St., Brgy. Poblacion, Mandaluyong City #SULOngBAYAN


Principal’s Office 7-955-3283 ● Guidance Office 7-003-1480 ● Mahusay at Huwaran sa
Registrar’s Office 8-2608453 ● AO IV Office 7-117-6889 ● Serbisyo
mhs@depedmandaluyong.org ● www.depedmandaluyong.org
6. Iba pang Mga Larawan mula sa Link na sumusunod:
https://www.google.com/search?rlz=1C1CHBF_enPH974PH975&q=community+pantry+started&tbm=isch&sa=X&ved=2ahUKEwiYieWTgr3_AhW39DgGHaWVANQQ0pQJegQIDBAB&biw=1280&bih=577&dpr=1.5#imgrc=TwT8yMcc4-SWNM
Kagamitang https://www.google.com/search?rlz=1C1CHBF_enPH974PH975&q=quarantine&tbm=isch&sa=X&ved=2ahUKEwj-1-
eng73_AhXSwjgGHSZhBqwQ0pQJegQICxAB&biw=1280&bih=577&dpr=1.5#imgrc=NvBOyo6deSeOgM
Panturo

III. PAMAMARAAN PANIMULANG GAWAIN

A. Balik-aral sa 1. Panalangin
nakaraang aralin 2. Pagbati
at/o pagsisimula 3. Pagtatala ng liban sa klase
ng bagong aralin 4. Pagpuna sa kalinisan at kaayusan ng silid-aralan

B. Paghahabi sa PANGGANYAK -
layunin ng aralin Panimulang-Gawain (Talasalitaan)
“Kahon ng Salita”
Ang piling mag-aaral ay bubunot ng salita mula sa kahon

at pag-uugnayin nila ang bawat isa.


KAHON NG
SALITA

C. Pag-uugnay ng PAGLALAHAD
mga halimbawa sa
“4 PICS AND 1 WORD”
bagong aralin Mula sa salitang mabubuo ipaliliwang ang
kaugnayan nito sa araling tatalakayin.

Community Pagtulonng sa
Pantry Kapwa

D. Pagtalakay ng PAGTALAKAY
bagong konsepto
at paglalahad ng Florante at Laura “Saklaw rin ng utos ng Langit” Saknong 143-172
bagong
kasanayan # 1

E. Pagtalakay ng Pangkatang Gawain


bagong konsepto
at paglalahad ng Pangkat 1- Bumuo ng isang maikling skit na nagpapakita ng pagtulong sa kapwa
bagong kasanayan Pangkat 2- Bumuo ng tula na may tema na pagtulong sa kapwa
#2 Pangkat 3- Umawit ng isang awitin na naglalaman ng pagmamahal sa kapwa

2
Pangkat 4- Bumuo ng isang Komersyal na nagpapakita ng pagtulong sa kapwa

PAMANTAYAN PUNTOS
Maliwanag at maayos na nailahad ang gawain
10
Nagpamalas ng pagkakaisa ang bawat kasapi ng
pangkat 10
Natapos ang gawain sa itinakdang oras 10

kabuoan
30

F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Panuorin ang Maikling balita na maaring may kaugnayan
Formative sa ating tinalakay na aralin.
Assessment) https://www.youtube.com/watch?v=zPpqJwICKGw

Gaano kahalaga sa isang tao ang tumulong sa ating kapwa?

G. Paglalapat ng PAGLALAPAT O PAGPAPAHALAGA


aralin sa pang-
araw-araw na Alin kaya sa anim na pagpapahalaga at damdamin ang nagtutulak sa mga tao kung bakit tumutulong?
buhay

PAGKAMAAWAIN PAG-IBIG SA KAPWA

PAGKAMASUNURIN SA
PAGKAMATULUNGIN
UTOS NG DIYOS

KASIYAHAN PAGMAMAHAL

H. Paglalahat ng Sintesis
Aralin
SHARE KO LANG

Ano ang iyong mahihinuha mula sa isang verso


mula sa bibliya? Maari mo ba itong iugnay sa ating
tinalakay?

3
I. Pagtataya ng EBALWASYON
Aralin Panuto: Ang persona ay ang taong nagsasalita sat ula. Tatlo ang persona sa bahaging ito ng Florante at
Laura:ang tagapagsalaysay, si Florante at si Aladin. Isulat sa linya kung sino sa tatlo ang persona ng mga
sumusunod na taludturan.

____________1. Halina, giliw ko’t gapos ko’y kalagin, kung mamatay ako’y gunitain mor in,
____________2. Ipinangangabib ay baka mabigla, magpatuloy mapatid hiningang mahina
____________3. Moro ako’y lubos na taong may dibdib.
____________4. Ipinahahayag ng pananamit mo, taga-Albania ka at ako’y Persiyano
____________5. Itong iyong awa’y di ko hinahangad patayin mo ako’y siyang pitang habag:
J. Karagdagang KASUNDUAN
gawain para sa A. Iguhit at isulat ang susunod na aralin “Ang Kabataan ni Florante” Saknong 173-196
takdang-aralin at
remediation

IV. MGA TALA


Ilagay kung ipagpapatuloy
o ituturong muli ang aralin.
Isulat ang dahilan at
seksyong tinutukoy.

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation.

C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa

4
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?

G. Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Sinuri ni: Binigyang-pansin ni:

GIAN CARLO C. RECHELLE C. MARGALLO ANGELITA A. SAAVEDRA MARJORIE P. JIMENEZ


GAUFO Master Teacher I, Filipino Master Teacher I, Filipino Puno ng Kagawaran
Guro sa Filipino

You might also like