You are on page 1of 8

School PACIANO RIZAL ELEMENTARY Grade GRADE 4

GRADES 1 TO SCHOOL Level


12
Teacher ELMALYN P. BERNARTE Learning ESP
DAILY LESSON
Areas
LOG
Teaching Date NOVEMBER 25, 2019 Quarter THIRD QUARTER-
and Time WEEK 5

WEEK 5 LUNES
November 25, 2019
I. OBJECTIVES
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng sariling
disiplina para sa bansa tungo sa pandaigdigang pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang patuloy na pagninilay para makapagpasya nang wasto tungkol
sa epekto ng tulung-tulong na pangangalaga ng kapaligiran para sa kaligtasan ng
bansa at daigdig
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Nakasusunod sa mga batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa pangangalaga ng
code ng bawat kasanayan) kapaligiran kahit walang nakakakita
EsP4PPP-IIIe-f-21
II. NILALAMAN Aralin 5: Sariling Disiplina sa Pagsunod sa mga Batas
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 136
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral LM pp. 219-223
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sample ng plano ng isang arkitekto o mula sa internet, sample ng hand stamping,
kwaderno, manila paper, bond paper, water color kulay berde
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at o Paano mo maipapakita ang pagmamahal sa sariling kultura?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gusto ba ninyo ng buhay na lagging may nakakakita sa lahat ng inyong
ginagawa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Alam natin na ang ilan sa mga tao ay gumagawa lamang nang mabuti dahil alam
aralin nilang may ibang taong nakakakita sa kanila.

Ano ang masasabi ninyo sa mga taong ganon?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Basahin ang kwentong “Kahit Walang Nakakakita, Gumawa ng Tama”
paglalahad ng bagong kasanayan #1 LM, pp. 219-222

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Anong mabuting asal ang ipinakita ni Dante sa kwento na nais niyang ipagaya
ng bagong kanayan #2 rin sa kaniyang mga kaklase?

F. Paglinang sa Kabihasnan Bakit kailangan nating gumawa ng kabutihan sa kapaligiran kahit walang
(Tungo sa Formative Assessment) nakakakita?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na Paano natin magaganyak ang ating kamag-aral, mga kapamilya at mga kapwa
buhay Pilipino na magkaroon ng disiplina sa kapaligiran?
H. Paglalahat ng Aralin Kung ikaw ay isang lider ng pamayanan, paano mo mapapasunod ang mga
mamamayan para sa inyong mga proyektong ukol sa kapaligiran?
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin at Magbigay ng takdang aralin sa mga mag-aaral ukol sa mga kagamitang
remediation gagamitin sa Isapuso Natin.
5-
4-
V. PUNA 3-
2-
1- MPS
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School PACIANO RIZAL ELEMENTARY Grade GRADE 4
GRADES 1 TO SCHOOL Level
12
Teacher ELMALYN P. BERNARTE Learning ESP
DAILY LESSON
Areas
LOG
Teaching Date NOVEMBER 26, 2019 Quarter THIRD QUARTER-
and Time WEEK 5

WEEK 5 MARTES
November 26, 2019
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng sariling disiplina para
sa bansa tungo sa pandaigdigang pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang patuloy na pagninilay para makapagpasya nang wasto tungkol sa
epekto ng tulung-tulong na pangangalaga ng kapaligiran para sa kaligtasan ng bansa at
daigdig
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa mga batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa pangangalaga ng kapaligiran
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) kahit walang nakakakita
EsP4PPP-IIIe-f-21
II. NILALAMAN Aralin 5: Sariling Disiplina sa Pagsunod sa mga Batas
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 122-123
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral LM pp. 211-212
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sample ng plano ng isang arkitekto o mula sa internet, sample ng hand stamping,
kwaderno, manila paper, bond paper, water color kulay berde
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at o Anong mabuting asal ang ipinakita ni Dante sa kwento na nais niyang ipagaya rin sa
pagsisimula ng bagong aralin kaniyang mga kaklase?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kaya ninyo bang tularan ang ginawa ng tauhan sa kwentong binasa natin kahapon?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Talakayin ang sagot ng mag-aaral.
bagong aralin Ipakita ang mga larawan.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipagawa ang Gawain 1, pp. 223-224
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang sagot ng mag-aaral. Bigyan diin ang pagsunod sa batas nang wasto at dahil
paglalahad ng bagong kanayan #2 ito ang idinidikta ng kanilang damdamin kahit walang nakakakita.
F. Paglinang sa Kabihasnan Isagawa ang Gawain 2, pangkatang gawain.
(Tungo sa Formative Assessment) LM, ph. 212
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Iproseso ang sagot ng mga mag-aaral.
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Bakit kailangan natin tumulong o gumawa ng kabutihan sa kapaligiran kahit walang
nakakakita?
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation
5-
4-
3-
2-
1-
V. PUNA
0-

MPS

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
School PACIANO RIZAL ELEMENTARY Grade GRADE 4
GRADES 1 TO SCHOOL Level
12
Teacher ELMALYN P. BERNARTE Learning ESP
DAILY LESSON
Areas
LOG
Teaching Date NOVEMBER 27, 2019 Quarter THIRD QUARTER-
and Time WEEK 5

WEEK 5 MIYERKULES
November 27, 2019
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng sariling
disiplina para sa bansa tungo sa pandaigdigang pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang patuloy na pagninilay para makapagpasya nang wasto
tungkol sa epekto ng tulung-tulong na pangangalaga ng kapaligiran para sa
kaligtasan ng bansa at daigdig
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code Nakasusunod sa mga batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa pangangalaga ng
ng bawat kasanayan) kapaligiran kahit walang nakakakita
EsP4PPP-IIIe-f-21
II. NILALAMAN Aralin 5: Sariling Disiplina sa Pagsunod sa mga Batas
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 138-140
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral LM pp. 225-227
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sample ng plano ng isang arkitekto o mula sa internet, sample ng hand
stamping, kwaderno, manila paper, bond paper, water color kulay berde
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at o pagsisimula Bilang isang mag-aaral na may nakagisnang pangkat etniko, paano mo
ng bagong aralin pinahahalagahan o ipinagmamalaki ang nakagisnang kultura?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mayroon na ba kayong nabalitaan o nakita mismo na taong ikinahihiya ang
sarili niyang pangkat etniko?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipagawa sa mga mag-aaral ang Isapuso Natin.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Gabayan ang mag-aaral sa gawain.
ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Talakayin ang ginawa ng mga mag-aaral.


bagong kanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Ano ang natutuhan ninyo sa inyong ginawa?
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na Paano mo maipapakita ang pagmamahal sa sariling kultura?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-diin ang Tandaan Natin. Ipabasa ito sa mga mag-aaral na may pang-
unawa.
LM, pp. 214-215
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin at
remediation
5
4
3
V. PUNA 2
1

MPS
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

\
School PACIANO RIZAL ELEMENTARY Grade GRADE 4
GRADES 1 TO SCHOOL Level
12
Teacher ELMALYN P. BERNARTE Learning ESP
DAILY LESSON
Areas
LOG
Teaching Date NOVEMBER 28, 2019 Quarter THIRD QUARTER-
and Time WEEK 5

WEEK 5 HUWEBES
November 28, 2019
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng sariling disiplina para
sa bansa tungo sa pandaigdigang pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang patuloy na pagninilay para makapagpasya nang wasto tungkol sa
epekto ng tulung-tulong na pangangalaga ng kapaligiran para sa kaligtasan ng bansa at
daigdig
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa mga batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa pangangalaga ng kapaligiran
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) kahit walang nakakakita
EsP4PPP-IIIe-f-21
II. NILALAMAN Aralin 5: Sariling Disiplina sa Pagsunod sa mga Batas
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 140-142
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral LM pp. 228
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sample ng plano ng isang arkitekto o mula sa internet, sample ng hand stamping,
kwaderno, manila paper, bond paper, water color kulay berde
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at o Paano mo maipapakita ang pangangalaga sa ating kalikasan?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Masarap ba sa pakiramdam kapag nagiging bahagi ka ng paghilom ng mga sugat o
pagkasira ng ating kalikasan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gabayan ang mga mag-aaral sa pagbuo ng pangkat at pagpili ng lider.
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin ang Isabuhay Natin, ph. 228
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang ginawa ng mga mag-aaral. Papurihan ang mga mag-aaral na nakapagpakita
paglalahad ng bagong kanayan #2 ng kagalingan sa kanilang pangkatang gawain.
F. Paglinang sa Kabihasnan Paano mo mahihikayat ang iyong kapwa na magkaroon ng disiplina sa paggamit ng
(Tungo sa Formative Assessment) kalikasan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Kaya mo bang gumawa ng maganda para sa kalikasan kahit walang nakakakita?
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga batas na dapat nating sundin upang pangalagaan ang ating kalikasan?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin sa LM p. 228-229

Pagkatapos masagutan ng mag-aaral ang Subukin Natin, muli itong iproseso, mahalaga na
maipakita ang kanilang pagninilay sa kanilang mga sagot.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation
5-
4-
3-
V. PUNA
2-
1- MPS

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like