Professional Documents
Culture Documents
Pagtalakay:
Pinagsanib na Aralin sa EsP at Art Anong laro ang ginawa ng mga bata sa
Ikalawang Markahan awit?
Ika-siyam na Linggo Naranasan ninyo na bang laruin ang tagu-
(Unang Araw) taguan?
I. Layunin: Masaya ba kayo sa inyong pakikipaglaro?
- Naisasagawa ang mga paraan upang makamtan Bakit?
at mapanatili ang kaayusan at kapayapaan sa Paano kung may madaya sa mga kalaro
pamayanan tulad ng: mo, ano ang gagawin mo?
- Pagiging tapat
C. Pangwakas na Gawain
II. Paksang Aralin: Pagpapanatili ng Kaayusan at 1. Paglalahat:
Kapayapaan (Peace & Order) Dapat ba tayong maging tapat sa ating
Aralin4: Mahal Ko ang Aking Kapwa pakikipaglaro? Ang pandaraya ay dapat iwasan
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K-12 pah. 16; dahil ito ay panlalamang.
Edukasyon sa Pagpapakatao pah. 13; Teaching
Guide ph. 18-19; ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. Tandaan:
84-85; Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon Ang pandaraya ay dapat iwasan sa
I pah. 43-45 pakikipaglaro dahil ito ay panlalamang.
Kagamitan: larawan ng bata, tsart ng kwento
2. Paglalapat:
III. Pamamaraan: Bigkasin nang pangkatan:
A. Panimulang Gawain Ang pandaraya’y isang panlalamang\Sa
1. Balik-aral: hangaring matalo ang kalaban
Anu-ano ang mga larong Pilipino na alam Ngunit walang kasiyahan sa kalooban
ninyo? Pagkat di naging parehas ang laban.
2. Pagganyak:
Ipabigkas sa mga mag-aaral: IV. Pagtataya:
Ibig kong maglaro Lutasin:
Ng sungka at piko Kasali ka sa laro ng basketbol. Natalo kayo ng
Ng sipa at taguan inyong kalaban. Ano ang iyong gagawin?
At saka habulan.
Ano ang ibig gawin ng bata? V.Takdang-aralin
Bakit kayo masaya kapag naglalaro? Isaulo ang tugma sa Paglalapat.
B. Panlinang na Gawain:
Iparinig ang awit:(Himig: Leron-leron) Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa
Tayo nang maglaro kabuuang bilang na ____ang nakakuha ng ___na
Ng tagu-taguan bahagdan ng pagkatuto ng aralin.
Sa liwanag ng buwan
Tayo’y maghabulan.
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral:
Ilagay sa tamang hanay ang bawat salita.
Hanay A Hanay B
/Xx/ /Ññ/
2. Paglalahad
Pagbigayin ang mga bata ng iba pang salitang
nagsisimula sa tunog na /Xx/ at /Ññ/
Banghay Aralin sa Filipino I
Pinagsanib na aralin sa Filipino at Araling
Panlipunan
Ikalawang Markahan
Ika-siyam na Linggo
(Unang Araw)
I. Layunin IV. Pagtataya:
- Natutukoy ang mga mahahalagang lugar sa Isulat kung saang lugar sa pamayanan ginagawa
pamayanan at ilang gawain dito sa wikang ang mga sumusunod na mga gawain. Piliin sa loob
Filipino. ng kahon ang sagot.
II. Paksa: Mga Mahahalagang Lugar sa Ating . paaralan, palengke, ospital, health center
Pamayanan bahay-pamahalaan, tindahan , restoran
1. Wikang Binigkas at Pag-unawa sa
Napakinggan: Naibabahagi ang mga
pangyayaring nasaksihan; nakapagbibigay 1. Dito nag-aaral ang mga bata sa
ng opinion at hinuha ukol dito pamayanan.____________________
2. Gramatika: Natutukoy ang mga pandiwa sa 2. Dito dinadala ang mga mamamayang may sakit
mga pangungusap o karamdaman upang ipagamot.__________
3. Phonological Awareness: Nakapagbibigay 3. Dito nagbibigay ng libreng bakuna at
ng serye ng magkakatugmang salita. pagtitimbang sa mga bata._________
4. Mga kagamitan: iba’t ibang larawan ng mga 4. Dito nag-oopisina ang mayor at iba pang pinuno
mahahalagang lugar sa pamayanan; mga ng pamayanan._____________
puzzle ng mga mahahalagang lugar 5. Dito kumakain ang mga tao._________
Sanggunian: Filipino Gabay ng Guro pah.
64-67 V. Kasunduan:
Cut at paste ng mga mahahalagang lugar sa
III. Pamamaraan: pamayanan sa notbuk bilang 3.
1. Paunang Pagtataya:
Anong mahalagang lugar sa pamayanan
ang alam mo? Puna:
____ng bilang ng mag-aaral mula sa kabuuang
2. Tukoy-alam: bilang na _____ang nagpakita ng ____na bahagdan
Anu-anong lugar sa pamayanan ang ng pagkatuto ng aralin.
mahalaga?
3. Tunguhin
Ngayong araw, ay tatalakayin natin ang
mahahalagang lugar sa pamayanan.
4. Paglalahad
Bigyan ang bawat pangkat ng puzzle ng
mga lugar sa pamayanan:
hal. paaralan, palengke, ospital, bahay-
pamahalaan, tindahan, atbp.
5. Pagtuturo at Paglalarawan:
Anu-anong mga mahahalang lugar sa ating
pamayanan ang nabuo ninyo?
Sabihin kung ano ang ginagawa sa bawat
lugar na ito.
6. Paglalahat:
Anu-ano ang mga mahahalagang lugar sa
pamayanan?
Banghay Aralin sa Filipino I Anu-anong gawain ang ginagawa ni Tina sa
Pinagsanib na aralin sa Filipino at Araling kwento:
Panlipunan Isulat sa pisara ang sagot:
Ikalawang Markahan nagwawalis nagsusulat
Ika-siyam na Linggo nagdidilig nagdodrowing
(Ikalawang Araw) nagpupunas, nagkukulay
I. Layunin nagbabasa
- Nakapagsasalaysay ng isang pangyayaring Ipasakilos ang bawat gawain sa mga bata.
nasaksihan sa isang mahalagang lugar sa Itanong: Gumalaw ba kayo o kumilos
pamayanan gamit ang mga pandiwa sa habang ginagawa ninyo ang mga sinasabi
wikang Filipino. kong kilos o galaw?
Ang mga ito ay tinatawag na mga salitang-
II. Paksa: Mga Mahahalagang Lugar sa Ating kilos o pandiwa.
Pamayanan
1. Wikang Binigkas at Pag-unawa sa 6. Paglalahat:
Napakinggan: Naibabahagi ang mga Ano ang pandiwa?
pangyayaring nasaksihan; nakapagbibigay Tandaan:
ng opinion at hinuha ukol dito Ang pandiwa ay salitang-kilos o galaw.
2. Gramatika: Natutukoy ang mga pandiwa sa
mga pangungusap 7. Kasanayang Pagpapayaman:
3. Phonological Awareness: Nakapagbibigay Pumili ng isang mahalagang lugar sa
ng serye ng magkakatugmang salita. pamayanan, gamit ang mga salitang-kilos o pandiwa
4. Mga kagamitan: iba’t ibang larawan ng mga magbahagi ng karanasang iyong nasaksihan.
mahahalagang lugar sa pamayanan; mga Hal. Sa pamilihan aking nakita ang mga abalang
puzzle ng mga mahahalagang lugar mga tindera, nagtataga ng karne, nag-aayos ng
Sanggunian: Filipino Gabay ng Guro pah. gulay, nagtitimbang ng isda, nagsusupot ng prutas,
64-67 atbp.
Panitikang Filipino 1 Ngayon pah.
114 IV. Pagtataya:
III. Pamamaraan: Ikahon ang pandiwang ginamit sa bawat
1. Paunang Pagtataya: pangungusap.
Anu-anong gawain ang kaya mo ng 1. Pinainom ng nars ng gamot ang pasyente.
gawin? 2. Nilagay ng tindera ang karne sa kilohan.
3. Pinunasan ng weyter ang mesa.
2. Tunguhin 4. Hinuli ng mga tanod ang lasing.
Ngayong araw, ay mag-aaral tayo tungkol 5. Nagdasal ang mga tao sa simbahan.
sa mga pandiwa.
3. Paglalahad V. Kasunduan:
Iparinig/Ipabasa: Punan ng angkop na pandiwa upang mabuo ang mga
Ang Batang Masipag pangungusap.
Sa bahay nila ay lagi mo siyang 1. ______ang mga bata ng aklat.
makikitang may ginagawa. 2. Si Artur ang ______ng aso.
Nagwawalis at nagdidilig ng halaman. 3. ______ni kuya ang mga halaman sa hardin.
Nagpupunas din siya ng mga alikabok sa 4. ______nina Ken at Chris ang laman ng basura.
sopa. Pagkatapos ng gawain ay hindi niya 5. ______ng aso ang mga magnanakaw.
nalilimutang mag-aral.
Nagbabasa siya ng mga kwento.
Nagsusulat ng pangalan. At kung minsa’y Puna:
nagdodrowing at nagkukulay. Kay sipag ____ng bilang ng mag-aaral mula sa kabuuang
talaga ni Tina. Tuwang-tuwa tuloy ang bilang na _____ang nagpakita ng ____na bahagdan
kanyang ama’t ina. Masipag ka rin ba? ng pagkatuto ng aralin.
Katulad ka rin ba ni Tina?
4. Pagtuturo at Paglalarawan:
Banghay Aralin sa Filipino I
Pinagsanib na aralin sa Filipino at Araling
Panlipunan
Ikalawang Markahan
Ika-siyam na Linggo
(Ikatlong Araw)
I. Layunin 6. Paglalahat:
- Natutukoy ang pandiwa sa pangungusap sa Ano ang pandiwa?
wikang Filipino. Tandaan:
Ang pandiwa ay salitang-kilos o galaw.
II. Paksa: Mga Mahahalagang Lugar sa Ating
Pamayanan 7. Kasanayang Pagpapayaman:
1. Wikang Binigkas at Pag-unawa sa Pag-ugnayin ang angkop na pandiwa at ang
Napakinggan: Naibabahagi ang mga gumagawa nito.
pangyayaring nasaksihan; nakapagbibigay Gumagawa Pandiwa
ng opinion at hinuha ukol dito karpintero nagbubunot ng ngipin
2. Gramatika: Natutukoy ang mga pandiwa sa dentista nagtuturo
mga pangungusap mangingisda nanggugupit
3. Phonological Awareness: Nakapagbibigay guro nagpupukpok
ng serye ng magkakatugmang salita. barber nanghuhuli ng isda
4. Mga kagamitan: iba’t ibang larawan ng mga
mahahalagang lugar sa pamayanan; mga IV. Pagtataya:
puzzle ng mga mahahalagang lugar Ikahon ang pandiwang ginamit sa bawat
Sanggunian: Filipino Gabay ng Guro pah. pangungusap.
64-67 1. Ang mga bata ay tumatalon.
Panitikang Filipino 1 Ngayon pah. 2. Ang mga tao ay nagtatanim.
114 3. Naglinis ng lansangan ang mga kaminero.
4. Inayos ng pulis ang trapik.
III. Pamamaraan: 5. Bumili ang mga mag-aaral sa kantina.
1. Paunang Pagtataya:
Ano ang tawag sa mga salitang nagsasaad V. Kasunduan:
ng kilos o galaw? Gamitin sa sariling pangungusap.
1. naligo
2. Tunguhin 2. kumain
Ngayong araw, ay muli nating tatalakayin 3. naglalaro
ang mga pandiwa. 4. nagtatakbo
5. nilinis
3. Paglalahad:
Magdaos ng laro: Hulaan Mo?
Pabunutin ang bata ng nakatiklop ng papel Puna:
sa kahon. Ipabasa nang tahimik sa bata ang ____ng bilang ng mag-aaral mula sa kabuuang
salitang nakasulat. Ipakilos ito at pahulaan bilang na _____ang nagpakita ng ____na bahagdan
sa klase. Kung sino ang nakahula siya ng pagkatuto ng aralin.
naman ang magpapahula ng kilos o galaw.
4. Pagtuturo at Paglalarawan:
Anu-anong pandiwa ang ibinigay at sinakilos
sa harap ng mga bata?
Ipasakilos ang bawat gawain sa mga bata.
Itanong: Gumalaw ba kayo o kumilos
habang ginagawa ninyo ang mga sinasabi
kong kilos o galaw?
Ang mga ito ay tinatawag na mga salitang-
kilos o pandiwa.
Banghay Aralin sa Filipino I Ano ang tawag sa mga salitang kilos na
Pinagsanib na aralin sa Filipino at Araling nagawa na?
Panlipunan
Ikalawang Markahan 6. Paglalahat:
Ika-siyam na Linggo Ano ang mga salitang nagsasabi ng kilos na
(Ika-apat na Araw) ginawa na o naganap na?
I. Layunin Tandaan:
- Natutukoy ang pandiwa sa pangungusap sa Ang mga salitang nagsasabi ng kilos na ginawa na
wikang Filipino. o naganap na ay nasa aspektong pangnagdaan.
- Nakikilala ang aspektong pangnagdaan ng hal. kumain
pandiwa lumakad
nagsalita
II. Paksa: Mga Mahahalagang Lugar sa Ating May mga salitang nagsasabi na ang kilos ay ginawa
Pamayanan na o naganap na:
1. Wikang Binigkas at Pag-unawa sa kanina, kahapon, noong nakaraang lingo o buwan
Napakinggan: Naibabahagi ang mga
pangyayaring nasaksihan; nakapagbibigay 7. Kasanayang Pagpapayaman:
ng opinion at hinuha ukol dito Ibigay ang aspektong pangnagdaan ng bawat salita:
2. Gramatika: Natutukoy ang mga pandiwa sa Aspektong Pangnagdaan
mga pangungusap Salitang ugat ( Nagawa na o naganap na)
3. Phonological Awareness: Nakapagbibigay inom uminom
ng serye ng magkakatugmang salita. laba
4. Mga kagamitan: iba’t ibang larawan ng mga kanta
mahahalagang lugar sa pamayanan; mga ligo
puzzle ng mga mahahalagang lugar walis
Sanggunian: Filipino Gabay ng Guro pah.
64-67 IV. Pagtataya:
Alab ng Wikang Filipino I pah.239-240 Lagyan ng angkop na pandiwa ang bawat patlang.
III. Pamamaraan: Piliin ang sagot sa loob ng kahon at isulat ang titik
1. Paunang Pagtataya: lamang sa patlang.
Ano ang pandiwa? A. nagwalis D. nasalubong
2. Tunguhin
Ngayong araw, ay pag-aaralan natin ang B. pumasok E. nagpunas
aspektong pangnagdaan ng pandiwa.
C. dumating
3. Paglalahad: Maagang _____sa paaralan ang mga mag-aaral
Ipabasa ang mga pangungusap sa pisara: sa unang baytang. _____nila si Bb. Guevarra sa
a. Kumuha siya kanina ng gatas sa lata. may gate ng paaralan. Masisipag at mababait ang
b. Si Cherry ay nagkasakit kahapon. mga mag-aaral dito. Tahimik ang lahat nang
c. May sumiklab na tangke ng gas noong _____ ang guro sa silid-aralan. Maya-maya’y may
Linggo. mga batang ____ng sahig at ____ng alikabok sa
d. Bumalik ang kaklase ko sa bahay naming mesa at cabinet. Di nagtagal nag-umpisa na ang
noong Sabado. klase.
e. Sa akin ipinatapon ni nana yang basura
kahapon. V. Kasunduan:
Gamitin sa pangungusap:
4. Pagtuturo at Paglalarawan: nagsibak, nagluto, nagtanim, nagligpit, nagdilig
Pansinin ang mga salitang may salungguhit
sa mga pangungusap. Ano ang tawag sa mga
salitang ito? Puna:
Kailan ginawa ang kilos o galaw? ____ng bilang ng mag-aaral mula sa kabuuang
Tapos na bang gawin ang kilos o galaw? bilang na _____ang nagpakita ng ____na bahagdan
Bukod sa mga salitang kios sa mga ng pagkatuto ng aralin.
pangungusap, anu-ano pang mga salita ang
nagpapatunay na naganap o nagyari na ang
kilos o galaw?
Banghay Aralin sa Filipino I
Pinagsanib na aralin sa Filipino at Araling
Panlipunan
Ikalawang Markahan
Ika-siyam na Linggo
(Ikalimang Araw)
I. Layunin 6. Paglalahat:
- nakapagbibigay ng serye ng Ano ang salitang magkatugma?
magkakatugmang salita sa wikang Filipino. Tandaan:
Ang mga salitang magkatugma ay may parehong
II. Paksa: Mga Mahahalagang Lugar sa Ating tunog sa hulihang pantig.
Pamayanan
1. Wikang Binigkas at Pag-unawa sa 7. Kasanayang Pagpapayaman:
Napakinggan: Naibabahagi ang mga Magdaos ng Pangkatang laro:
pangyayaring nasaksihan; nakapagbibigay Bigyan ang mga bata ng manila paper kung saan
ng opinion at hinuha ukol dito ididikit nila ang mga salita sa strip hahanapin ang
2. Gramatika: Natutukoy ang mga pandiwa sa mga salitang magkakatugma sa serye.
mga pangungusap
3. Phonological Awareness: Nakapagbibigay IV. Pagtataya:
ng serye ng magkakatugmang salita. Punan ng 2 salitang katugma ng mga salita para
4. Mga kagamitan: iba’t ibang larawan ng mga mabuo ang serye ng mga salita.
mahahalagang lugar sa pamayanan; mga 1. dilis, walis, kamatis, _____, ______
puzzle ng mga mahahalagang lugar 2. manok, lamok, batok, ____, ______
Sanggunian: Filipino Gabay ng Guro pah. 3. papaya, mangga, umaga, ____, ____
64-67 4. saging, baging, uling, ____, _____
Panitikang Filipino 1 Ngayon pah. 5. tulay, palay, bahay, ____, _____
114
V. Kasunduan:
III. Pamamaraan: Sumulat ng 2 salitang katugma ng salita sa unahan:
1. Paunang Pagtataya: 1. baraha, ____, _____
Ano ang tawag sa mga salitang pareho ang 2. lubid, ____, ______
tunog ng huling pantig? 3. pagong, _____, _____
2. Tunguhin 4. sibat, ______, _____
Ngayong araw, ay magkakaroon tayo ng 5. sapsap, _____, ______
mga gawain tungkol sa nga tugmang salita.
3. Paglalahad: Puna:
Ipabasa ang mga pangkat ng salita sa pisara sa ____ng bilang ng mag-aaral mula sa kabuuang
mga bata. bilang na _____ang nagpakita ng ____na bahagdan
namitas, binutas, umiwas, kinaskas ng pagkatuto ng aralin.
umindak, pumalakpak, sinasaksak, binakbak
nangarap, umirap, yumakap, hinanap
ginising, bumahing, umiling, nagsaing
naglaba, nagbura, nagpinta, nagsara
4. Pagtuturo at Paglalarawan:
Ano ang napansin ninyo sa serye ng mga
salita?
Magkakatunog ba ang huling pantig nila?
Ano ang isinasaad ng bawat isang salita?
Gumagalaw ka ba kapag ginawa mo ang mga
sinasabi ng mga salita?
ARALING PANLIPUNAN I gating mahal sa buhay na pumanaw o
Ikalawang Markahan namatay na upang mag-alay ng dasal para sa
Ika-siyam na Linggo kanilang kaluluwa. Tayo ay naglalagay rin
(Unang Araw) ng bulaklak at kandila sa kanilang puntod.
I. LAYUNIN: 3. Talakayan:
Nakikilala ang mga pagpapahalaga ng iba’t Anong pagdiriwang ang ginugunita tuwing ika-1
ibang pamilya ng Nobyembre?
- paglahok sa mga pagdiriwang Paano ito ipinagdiriwang ng mga pamilya?
(Araw ng mga Patay) Ano ang pinahahalagahan ng mga mag-anak sa
II. PAKSANG-ARALIN: araw na ito?
A. Aralin 1: Ang Aking Pamilya Ang sarili mong pamilya ba ay nagpapahalaga
1.1 Pagpapahalaga sa Pamilya rin sa araw na ito? Paano?
B. Sanggunian:
Araling Panlipunan Curriculum Guide pah. 9 C. Paglalahat:
Teacher’s Guide pp122-128 Ano ang pinahahalagahan ng iba’t ibang pamilya?
Activity Sheets pp. 136-137 Tandaan:
Banghay Aralin sa Pagtuturo ng Makabayan I Ang pagpapahalaga ng iba’t ibang pamilya ay
pah. 139-141 ipinakikita sa pamamagitan ng paglahok sa mga
Alab ng wikang Filipino I pah.296 pagdiriwang tulad ng Araw ng mga Patay.
C. Kagamitan: Dito pinahahalagahan ng pamilya ang mga yumaong
Mga larawan, tsart mahal sa buhay.
D. Integrasyon ng aralin sa Matematika at
Sining D. Paglalapat:
E. Pagpapahalaga: Pagkamasunurin Bilang bata, paano ka nakikiisa sa pagdiriwang
ng Araw ng mga Patay?
III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain: IV. Pagtataya:
1. Balitaan Sagutin: Tama o Mali
2. Balik-aral: ___1. Pinahahalagahan ng mga Pilipino ang mga
Laro: Hulaan kung anong uri ng pamilya mahal sa buhay kahit ang mga ito ay patay
ang tinutukoy sa mga sumusunod ng na.
paglalarawan: ___2. Ang Araw ng mga Patay ay mahalagang
-sama-sama sa pagdarasal at pagsisimba ang pagdiriwang para sa mga Pilipino.
mag-anak ___3. Nag-aalay ng bulaklak at kandila sa mga
- lahat ng kasapi ng mag-anak ay laging buhay na kasapi ng pamilya.
abala at may ginagawa ___4. Ang Araw ng mga Patay ay ginugunita
- ang mga magulang at mga anak ay tuwing ika-1 ng Enero.
marunong magpahalaga sa mga bagay tulad ___5. Mahalaga na mag-alay tayo ng dasal at
ng ilaw, tubig at kuryente panalangin para sa mga mahal sa buhay na
3. Pagganyak: namatay na.
Anong pagdiriwang ang ginugunita ng
mga mag-anak tuwing ika-1 ng Nobyembre? V. Kasunduan:
Paano ito ipinagdiriwang ng mga Gumuhit ng bulaklak na nais mong iaalay sa
pamilya? namatay mo ng mahal sa buhay.
B. Panlinang na Gawain:
1. Paunang Pagtataya:
Itanong: Puna_______bilang ng mga mag-aaral mula sa
Paano ipinagdiriwang ng pamilya ang kabuoang bilang na ______ang nagpakita ng _____
Araw ng mga Patay? na bahagdan ng pagkakatuto ng aralin.
2. Paglalahad:
Araw ng mga Patay
Ang Araw ng mga Patay ay ipinagdiriwang
ng mga Pilipino tuwing unang araw ng
Nobyembre. Pumupunta tayo sa libingan n
ARALING PANLIPUNAN I Ang Pasko ay ang araw ng kapanganakan ni
Ikalawang Markahan Hesus. Ipinagdiriwang ito tuwing ika-25 ng
Ika-siyam na Linggo Disyembre.
(Ikalawang Araw) Bago sumapit ang Pasko ang mga tao ay
nagsisimba mula Disyembre 16 hanggang
I. LAYUNIN: Disyembre 24. Kung tawagin ito ay “Misa
Nakikilala ang mga pagpapahalaga ng iba’t de Gallo”.
ibang pamilya Maraming ginagawa ang mag-nak sa araw
- paglahok sa mga pagdiriwang ng Pasko. Bukod sa pagsisimba,
(Pasko) naghahanda rin sila ng masasarap na
pagkain, bumibisita sa mga kamag-anak at
II. PAKSANG-ARALIN: nagbibigayan ng mga regalo.
A. Aralin 1: Ang Aking Pamilya
1.1 Pagpapahalaga sa Pamilya 3. Talakayan:
B. Sanggunian: Anong pagdiriwang ang ginugunita tuwing ika-25
Araling Panlipunan Curriculum Guide pah. 9 ng Disyembre?
Teacher’s Guide pp122-128 Paano ito ipinagdiriwang ng mga pamilya?
Activity Sheets pp. 136-137 Ano ang pinahahalagahan ng mga mag-anak sa araw
Banghay Aralin sa Pagtuturo ng Makabayan I na ito?
pah. 139-141 Ang sarili mong pamilya ba ay nagpapahalaga rin sa
Alab ng wikang Filipino I pah.297 araw na ito? Paano?
C. Kagamitan: C. Paglalahat:
Mga larawan, tsart Ano ang pinahahalagahan ng iba’t ibang pamilya?
D. Integrasyon ng aralin sa Matematika at Tandaan:
Sining Ang pagpapahalaga ng iba’t ibang pamilya ay
E. Pagpapahalaga: Pagkamasunurin ipinakikita sa pamamagitan ng paglahok sa mga
pagdiriwang tulad ng Pasko.
III. PAMAMARAAN: Dito pinahahalagahan ng pamilya ang pagsila ng ni
A. Panimulang Gawain: Hesus. Para sa mga pamilyang Pilipino ito ang
1. Balitaan pinakamasayang pagdiriwang ng taon para sa lahat
2. Balik-aral: lalo na sa mga bata.
Sagutin: Tama o Mali D. Paglalapat:
___1. Pinahahalagahan ng mga Pilipino ang mga Bilang bata, paano ka nakikiisa sa pagdiriwang
mahal sa buhay kahit ang mga ito ay patay na. ng Pasko?
___2. Ang Araw ng mga Patay ay mahalagang
pagdiriwang para sa mga Pilipino. IV. Pagtataya:
___3. Nag-aalay ng bulaklak at kandila sa mga Ikahon ang tamang sagot.
buhay na kasapi ng pamilya. 1. Ang (Pasko, Bagong Taon, Araw ng mga Patay)
___4. Ang Araw ng mga Patay ay ginugunita ay kaarawan ni Hesus.
tuwing ika-1 ng Enero. 2. Nagsisimbang ( gabi, umaga, hapon) ang mga
___5. Mahalaga na mag-alay tayo ng dasal at pamilya bilang paghahanda.
panalangin para sa mga mahal sa buhay na namatay 3. Nagbibigayan ang mga tao ng (regalo, rasyon,
na. abuloy) kung Pasko.
3. Pagganyak: 4. Ang Pasko ang (pinakamasaya, pinakamalungkot,
Anong pagdiriwang ang ginugunita ng mga pinakanakakainip) na okasyon o pagdiriwang.
mag-anak tuwing ika-25 ng Disyembre? 5. Bukod sa pagsisimba , naghahanda rin ang
Paano ito ipinagdiriwang ng mga pamilya? pamilya ng masasarap na ( bulaklak, pagkain,
B. Panlinang na Gawain: sitsirya).
1. Paunang Pagtataya:
Itanong: V. Kasunduan:
Paano ipinagdiriwang ng pamilya ang Iguhit ang bagay na nais mong matanggap bilang
Pasko? regalo o aginaldo sa darating na Pasko.
2. Paglalahad:
Pasko Puna_______bilang ng mga mag-aaral mula sa
kabuoang bilang na ______ang nagpakita ng _____
na bahagdan ng pagkakatuto ng aralin.
ARALING PANLIPUNAN I ang iba naman ay umiihip ng torotot. Sari-
Ikalawang Markahan saring pagkain ang inihahanda ng mga tao sa
Ika-siyam na Linggo araw naito. Ang mga gawaing ito ay
(Ikatlong Araw) pasasalamat sa taong nakalipas at masayang
pagsalubong sa bagong taon.
I. LAYUNIN:
Nakikilala ang mga pagpapahalaga ng iba’t
ibang pamilya 3. Talakayan:
- paglahok sa mga pagdiriwang Anong pagdiriwang ang ginugunita tuwing ika-1 ng
(Bagong Taon) Enero?
Paano ito ipinagdiriwang ng mga pamilya?
II. PAKSANG-ARALIN: Ano ang pinahahalagahan ng mga mag-anak sa araw
A. Aralin 1: Ang Aking Pamilya na ito?
1.1 Pagpapahalaga sa Pamilya Ang sarili mong pamilya ba ay nagpapahalaga rin sa
B. Sanggunian: araw na ito? Paano?
Araling Panlipunan Curriculum Guide pah. 9
Teacher’s Guide pp122-128 C. Paglalahat:
Activity Sheets pp. 136-137 Ano ang pinahahalagahan ng iba’t ibang pamilya?
Banghay Aralin sa Pagtuturo ng Makabayan I Tandaan:
pah. 139-141 Ang pagpapahalaga ng iba’t ibang pamilya ay
Alab ng wikang Filipino I pah.298 ipinakikita sa pamamagitan ng paglahok sa mga
C. Kagamitan: pagdiriwang tulad ng Bagong Taon.
Mga larawan, tsart Dito pinahahalagahan ng pamilya ang pasasalamat
D. Integrasyon ng aralin sa Matematika at sa taong nakalipas at pagsalubong sa bagong taon..
Sining Para sa mga pamilyang Pilipino ito ay isa rin sa
E. Pagpapahalaga: Pagkamasunurin pinakamasayang pagdiriwang ng taon para sa lahat .
Sa araw na ito sinisikap ng lahat ng mga pamilya na
III. PAMAMARAAN: mabuo ang buong pamilya.
A. Panimulang Gawain:
1. Balitaan D. Paglalapat:
2. Balik-aral: Bilang bata, paano ka nakikiisa sa pagdiriwang
Anong mahalagang pagdiriwang ang ng Bagong Taon?
ginugunita tuwing ika-25 ng Disyembre?
Paano ito ipinagdiriwang ng mga pamilyang IV. Pagtataya:
Pilipino? Lagyan ng / kung gingawa ng mga pamilyang
Pilipino ang paghahanda para sa Bagong Taon. X
3.Pagganyak: ang hindi.
Awit: Ang Pasko ay Sumapit __1. Nagpapaputok ng labentador
Ayon sa awit, bakit kailangang magbagong __2. Nagluluto ng mga kakanin
buhay ng mga tao? __3. Namamasko sa mga ninang at ninong
__4. Nagsusuot ng mga damit na may bilog-bilog.
B. Panlinang na Gawain: __5. Nagsisimbang-gabi ang mga tao.
1. Paunang Pagtataya:
Itanong:
Paano ipinagdiriwang ng pamilya ang
Bagong Taon? V. Kasunduan:
Iguhit ang bagay na gagamitin mo para makiisa
2. Paglalahad: sa pagdiriwang ng Bagong Taon.
Bagong Taon
Ang Bagong Taon ay ginaganap tuwing Puna_______bilang ng mga mag-aaral mula sa
Enero 1. kabuoang bilang na ______ang nagpakita ng _____
Masayang sinasalubong ng mga Pilipino ang na bahagdan ng pagkakatuto ng aralin.
araw na ito. Sa pagtatapos ng taon sa ganap
na ikalabindalawa ng hatinggabi ay nag-
iingay ang mga tao. May mga nagsisindi ng
lusis, may nagpapaputok ng labentador at
ARALING PANLIPUNAN I Nagsisimba ang mga tao sa araw ng pista. Sa gabi,
Ikalawang Markahan may isinasagawang prusisyon upang iparada ang
Ika-siyam na Linggo patrong santo ng pamayanan.
(Ika-apat na Araw)
I. LAYUNIN: 3. Talakayan:
Nakikilala ang mga pagpapahalaga ng iba’t Anong pagdiriwang ang ginugunita tuwing may
ibang pamilya pista?
- paglahok sa mga pagdiriwang Paano ito ipinagdiriwang ng mga pamilya?
(Pista) Ano ang pinahahalagahan ng mga mag-anak sa araw
na ito?
II. PAKSANG-ARALIN: Ang sarili mong pamilya ba ay nagpapahalaga rin sa
A. Aralin 1: Ang Aking Pamilya araw na ito? Paano?
1.1 Pagpapahalaga sa Pamilya
B. Sanggunian: C. Paglalahat:
Araling Panlipunan Curriculum Guide pah. 9 Ano ang pinahahalagahan ng iba’t ibang pamilya?
Teacher’s Guide pp122-128 Tandaan:
Activity Sheets pp. 136-137 Ang pagpapahalaga ng iba’t ibang pamilya ay
Banghay Aralin sa Pagtuturo ng Makabayan I ipinakikita sa pamamagitan ng paglahok sa mga
pah. 139-141 pagdiriwang tulad ng Pista.
Alab ng wikang Filipino I pah.298 Dito pinahahalagahan ng pamilya ang pasasalamat
C. Kagamitan: sa santong patron ng isang bayan .Para sa mga
Mga larawan, tsart pamilyang Pilipino ito ay isa rin paraan ng
D. Integrasyon ng aralin sa Matematika at pasasalamat sa paggabay sa kanila ng patron sa
Sining kanilang pamayanan.
E. Pagpapahalaga: Pagkamasunurin
D. Paglalapat:
III. PAMAMARAAN: Bilang bata, paano ka nakikiisa sa pagdiriwang
A. Panimulang Gawain: ng Pista?
1. Balitaan
2. Balik-aral: IV. Pagtataya:
Anong mahalagang pagdiriwang ang Lagyan ng / kung gingawa ng mga pamilyang
ginugunita tuwing ika-1 ng Enero? Pilipino ang paghahanda para sa Pista. X ang hindi.
Paano ito ipinagdiriwang ng mga pamilyang __1. Nagpruprusisyon ng santong patron ang mga
Pilipino? tao.
__2. Naghahanda ng mga iba’t ibang pagkain.
3.Pagganyak: __3. Nagpapaputok ng labentador.
Nakakita ng ba kayo ng parada? __4. May parada sa araw.
Bakit ba nagkakaroon ng parada? __5. May sayawan at palaro.
B. Panlinang na Gawain:
1. Paunang Pagtataya: V. Kasunduan:
Itanong: Alamin:
Paano ipinagdiriwang ng pamilya ang Sino ang santong patron ng iyong bayan.
Pista? Kailan ipinagdiriwang ang pista ng bayan.
2. Paglalahad:
Pista
Ang mga Pista ay masayang ipinagdiriwang ng Puna_______bilang ng mga mag-aaral mula sa
mga tao sa iba’t ibang pamayanan sa bansa. kabuoang bilang na ______ang nagpakita ng _____
Sa buong taon ay may ginaganap na mga pistang na bahagdan ng pagkakatuto ng aralin.
bayan.
Ang petsa ng mga pistang bayan sa iba’t iabng lugar
ay magkakaiba. Ang pista ay isinasagawa bilang
parangal sa santong patron ng isang bayan.
Naglalagay ang mga tao ng mga palamuti sa kalsada.
Nagkakaroon din ng paligsahan, sayawan, at palaro.
ARALING PANLIPUNAN I
Ikalawang Markahan
Ika-siyam na Linggo
(Ikalimang Araw) Ang sarili mong pamilya ba ay
I. LAYUNIN: nagpapahalaga rin sa araw na ito? Paano?
Nakikilala ang mga pagpapahalaga ng iba’t
ibang pamilya C. Paglalahat:
- paglahok sa mga pagdiriwang Ano ang pinahahalagahan ng iba’t ibang pamilya?
(Araw ng mga Puso)
Tandaan:
II. PAKSANG-ARALIN: Ang pagpapahalaga ng iba’t ibang pamilya ay
A. Aralin 1: Ang Aking Pamilya ipinakikita sa pamamagitan ng paglahok sa mga
1.1 Pagpapahalaga sa Pamilya pagdiriwang tulad ng Arawng mga Puso.
B. Sanggunian: Dito pinahahalagahan ng pamilya ang
Araling Panlipunan Curriculum Guide pah. 9 pagmamahalan ng mga kasapi ng mag-anak.
Teacher’s Guide pp122-128
Activity Sheets pp. 136-137 D. Paglalapat:
Banghay Aralin sa Pagtuturo ng Makabayan I Bilang bata, paano ka nakikiisa sa pagdiriwang
pah. 139-141 ng Araw ng mga Puso?
Alab ng wikang Filipino I pah.298
C. Kagamitan: IV. Pagtataya:
Mga larawan, tsart Gumagawa ng isang Valentine’s Card.
D. Integrasyon ng aralin sa Matematika at Sulatan ng maikling sulat na nagpapahayag ng
Sining iyong pagmamahal sa iyong ama at ina.
E. Pagpapahalaga: Pagkamasunurin
V. Kasunduan:
III. PAMAMARAAN: Gumuhit ng isang malaking puso sa iyong
A. Panimulang Gawain: notbuk 7.
1. Balitaan Isulat sa loob ng puso ang pangalan lahat ng
2. Balik-aral: mga taong inaalayan mo ng pagmamahal.
Anong mahalagang pagdiriwang ang
ginugunita tuwing may pista?
Paano ito ipinagdiriwang ng mga pamilyang Puna_______bilang ng mga mag-aaral mula sa
Pilipino? kabuoang bilang na ______ang nagpakita ng _____
na bahagdan ng pagkakatuto ng aralin.
3.Pagganyak:
Magpakita ng isang puso.
Itanong: Ano ang sinasagisag o sinisimbolo ng
puso?
B. Panlinang na Gawain:
1. Paunang Pagtataya:
Itanong:
Paano ipinagdiriwang ng pamilya ang
Araw ng mga Puso?
2. Paglalahad:
Tula: Sa Araw ng mga Puso
3. Talakayan:
Anong pagdiriwang ang ginugunita
tuwing ika-14 ng Pebrero?
Paano ito ipinagdiriwang ng mga
pamilya?
Ano ang pinahahalagahan ng mga mag-
anak sa araw na ito?
Banghay Aralin sa Matematika Step 2 – Regroup ang hundreds.
Unang Markahan Ibawas ang sampuan.
Ika-siyam na Linggo
(Unang Araw) 416
573
I. Mga layunin - 189
- Nakapagbabawas ng tatluhang digit na 384
bilang na may minuends na hanggang 999 Step 3 – Ibawas ang hundreds
ng may regrouping. 41613
II. Paksa 573
A. Aralin 1:Pagbabawas ng tatluhang digit na - 189
may minuends hanggang 999 with 384
regrouping C. Pagsasagawa ng Gawain
B. Sanggunian: Gabay sa Pagtuturo ng Ilang lahat ang oranges sa fruit store?
Matematika pah. 12 Lesson Guide in Ilan ang nabenta? Ilan ang natira?
Elem . Math pah. 194
C. Go for Gold with Everyday Math pp. 238- D. Pagpapapatibay ng Konsepto at Kasanayan
243 Ilang lahat ang oranges na natira?
D. Kagamitan: larawan ng mga bagay Dapat ba na laging nagreregroup kapag
E. Pangunang Konsepto at Kakayahan: nagbabawas? Bakit?
Nahihinuhang konsepto : Pagbabawas ng
tatluhang digit na may minuends hanggang E. Paglalahat
999 ng may regrouping. Alin ang uunahin kapag nagbabawas ng
F. Pagpapahalaga: Kawastuan sa pagbilang tatluhang digit na may regrouping hanggang
III. Pamaraan 999?
A. Panimulang Gawain: Tandaan:
1. Paghahanda: Sa pagbabawas ng tatluhang digit, unahin
OBFAD munang bawasin ang bilang sa hanay ng isahan,
2. Balik-aral: tapos isunod ang bilang sa hanay ng sampuan, at
Paano ang pagbawas sa dalawahang digit na isunod ang daanan.
bilang ng may regrouping? Aling hanay ang Kung mas malaki ang digit na nasa ibaba o
uunahin? panglawang babawasin at huli? subtrahend kaysa sa digit ng nasa itaas o minuend,
B. Paglalahad: kailangang magregroup sa hanay na iyon.
1. Pagganyak:
Magdaos ng laro. G. Paglalapat:
Pabilisan ang pangkat sa pagsagot sa pisara. Tawagin ang mga bata nang pangkatan sa pisara
May 15 biskwit si Sony. Kinain niya ang 7. upang makita kung nasusunod ang konsepto sa
Ilang biskwit ang natira? pagbabawas.
C. Pagsasagawa ng Gawain
Anong kaalaman ang ginamit ninyo para
masagot ang mga kombinasyon sa
pagbabawas?
E. Paglalahat
Paano ang pagsagot sa paraang mental
math?
Banghay Aralin sa Matematika
Unang Markahan
Ika-siyam na Linggo
(Ika-apat na Araw)
- 9 8 7 6 5 4 3
18 Puna: ____na bilang ng mga mag-aaral mula sa
17 kabuuang bilang na ____ang nagpakita ng ___na
16 bahagdan ng pagkatuto.
15
14
B. Paglalahad:
1. Pagganyak:
Laro: Number Wheel
Gumamit ba kayo ng lapis at papel para
masagot ang addition facts?
2. Ilahad:
May 17 babae at 9 na lalaki sa silid-aralan.
Ilan ang lamang ng bilang ng mga babae
kaysa mga lalaki?
C. Pagsasagawa ng Gawain
Gamitin ang isip lamang sa pagtutuos.
2. Pagganyak: V. Kasunduan:
Anong mahalagang okasyon ang ipinagdiriwang Iguhit ang nais mong makamtam ngayong Pasko
tuwing ika-25 ng Disyembre? para sa iyong sarili.
3. Paglalahad:
Ilahad ang awit sa tsart.
Gumamit ng cassette para sa tugtog. Puna
Tayo’y mangagsiawit
Habang ang mundo’y tahimik
Ang araw ay sumapit
Na ang sanggol na dulot ng langit
Tayo ay magmahalan
Ating sundin ang gintong aral
Banghay Aralin sa MUSIC
Ikalawang Markahan
Ika-siyam na Linggo
(Ikalawang Araw)
Pinagsanib na aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao
at Art
I. Layunin 4. Pagtalakay:
- Naibibigay ang mensahe ng awit. Tungkol saan ang awit?
- Nakaguguhit ng larawan nang maayos at Ano ang pamagat ng awit?
maganda tungkol sa awit. Kaninong mundo ang tinutukoy sa awit?
Ano ang kahulugan ng ngiti para sa lahat?
II. Paksa: Awit: It’s a Small World by Richard Ano ang mensahe ng awit?
Sherman
Batayan: Music Teaching Guide pah. 1-4 5. Pagsasanay:
Music teacher’s Module pah. 1-2 Tawagin nang pangkatan ang mga bata para sa
Music Activity Sheet pp. 1-2 pagpapakitang galing.
Sunshine: A Journey to the World of Music I
Kagamitan: mga tunay na bagay: patpat, lapis, IV. Pagtataya:
bote, lata A. Tawagin nang pangkatan ang mga bata para sa
pag-awit.
III. Pamamaraan: B. Gumuhit ng larawan na ipinahahayag sa awit.
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral V. Kasunduan:
Muling ipaawit ang “Ang Pasko ay Sumapit”. Isaulo ang awit.
2. Pagganyak:
Magpakita ng globo. Ano ang bagay na ito? Puna
Ano ang kinakatawan ng isang globo?
Naniniwala ba kayo na maliit lamang ang _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang
mundo? bilang na ___ang nagpakita ng ___ na bahagdan ng
pagkatuto ng aralin.
3. Paglalahad:
Ilahad ang awit sa tsart.
Gumamit ng cassette para sa tugtog.
Refrain:
It’s a small world after all
Get together one and all
Live in love and joy and peace
It is God’s own world.
There is just one moon
And one golden sun
And a smile means friendship to everyone
Though the mountains divide
And the oceans are wide
It’s a small world after all. (Repeat Refrain)
Banghay Aralin sa EDUKASYON SA
PAGPAPALAKAS NG KATAWAN
Ikalawang Markahan
Ika-siyam na Linggo
(Ikatlong Araw)
I. Layunin: 3. Paglalahat:
- Naisasagawa ang pag-abot sa daliri ng mga Ano ang mabuting naidudulot ng ganitong
paa. uri ng pag-eehersisyo sa ating katawan?
Tandaan:
II. Paksa: Kakayahan sa Pangangasiwa ng Katawan Ang pag-aabot sa daliri ng mga paa ay
A. Aralin: Pag-abot sa mga Daliri ng mga naiibang ehersisyo. Sa ehersisyong ito, dapat
Paa tuwid ang mga tuhod. Dapat ding ibaluktot ang
B. Sanggunian: Gabay na Kurikulum sa K-12 katawan upang maabot ang mga daliri ng mga
sa Edukasyon sa Pagpapalakas ng katawan paa. Sa ganitong ehersisyo, magiging malaks
sa baitang I pah. 69-73; Pupils’ Acitivity ang ating mga katawan at mga kamay.
Sheet in Grade I pah. 20 Magiging malakas ang ating mga tuhod at mga
C. Kagamitan; larawan na nagpapakita ng mga paa. Magiging malakas at magaan ang ating
kilos ng bahagi ng katawan sa panlahatang katawan. Magiging mabuti ang ating
lugar. pakiramdam.
D. Integrasyon, Sining, Matematika at Musika
4. Pagsasanay
III. Pamamaraan: Pangkatang Pagpapakitang Kilos
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral: IV. Pagtataya
Pagtambalin ang larawan at Gawain. Gumamit Pagtambalin ang larawan at Gawain. Gumamit
ng guhit. ng guhit.
a. Pagtayo nang tuwid Gawain Larawan
b. Pag-unat ng mga kamay 1. Pagliyad ng katawan
c. Pagtayo sa iisang paa. 2. Pag-unat ng katawan
d. Pagyukod ng katawan 3. Paglalagay ng mga kamay sa dibdib.
sa harapan hanggang baywang 4. Pag-abot ng mga daliri sa paa.
e. Pagtayo nang magkahiwalay 5. Pagbaluktot ng katawan sa harapan
ang mga paa. 6. Pagtayo nang tuwid.
f. Pagtayo na ang kamay ay nasa likod
V. Kasunduan
B. Panlinang na Gawain Pag-aralan ang iba’t ibang kilos na natutuhan sa
1. Pagganyak: bahay.
Nagawa mo na bang abutin ang mga daliri
mo sa paa? Nagawa mo na ba ito sa iyong
ehersisyo? Puna
Kung ito’y nagawa mo na, paano? _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang
bilang na ___ang nagpakita ng ___ na bahagdan ng
2. Gawain: (Imumustra ng guro sa harap) pagkatuto ng aralin.
Tumayo na magkatabi ang mga paa.
a. Iliyad ang katawan.
b. Itaas ang mga kamay sag awing likuran.
c. Iunat ang katawan at ilagay ang mga
kamay sa dibdib.
d. Ibaluktot ang katawan sa harapan at
abutin ang mga daliri sa paa.
e. Iunat ang katawan at ilagay ang mga
kamay sa dibdib.
f. Ulitin ang lahat ng tatlong ulit.
Banghay Aralin sa ART
Pinagsanib na Aralin sa art at Edukasyon sa
Pagpapakatao
Ikalawang Markahan
Ika-siyam na Linggo
(Ika-apat na Araw)
I. Layunin: Puna
- Nakagagawa ng iba’t ibang uri ng mga
dibuho at magandang disenyo gamit ang _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang
hugis, linya at kulay. bilang na ___ang nagpakita ng ___ na bahagdan ng
pagkatuto ng aralin.
II. Paksang Aralin: Mga Disenyo katulad ng Parol
A. Talasalitaan
Parol – bagay na nakikita tuwing Pasko
B. Elemento at Prinsipyo
Line, color, pattern, shape
C. Kagamitan:
crayons
D. Sanggunian: K-12 Art Teacher’s Guide pp.
36-39; Pupils; Activity Sheet pp. 24-25
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral:
Anu-ano ang mga uri ng linya.
B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak:
Ano ang bagay na nakikita ninyong nakasabit
tuwing Pasko?
Ikwento ang paggawa ng parol ng mga tao sa
Pampanga.
Marunong din ba kayong gumawa ng parol?
C. Pagpoproseso ng Gawa:
1. Ipakita ang modelo ng iba’t ibang hugis ng
parol at disenyo
2. Ngayong araw, kayo ay magpipinta ng sarili
ninyong parol.
3. Ipagawa ang gawain sa pah. 24-25 ng
Pupils’ Activity Sheet.
IV. Pagtataya:
Gamit ang water color gumawa ng disenyo ng
parol na gusto mo.
Hayaang maghalo ng mga kulay ang mga bata.
V. Kasunduan:
Alin sa mga okasyon ang pinakagusto mo? Bakit?
Banghay Aralin sa HEALTH
Pinagsanib na aralin sa Science at Art
Ikalawang Markahan
Ika-siyam na Linggo
(Ika-limang Araw)
I. Layunin: Tandaan:
- Nakakasanayan ang pagsusuot ng malinis na Kailangang maging malinis sa ating
damit. pananamit. Magbihis nang malinis na damit
- Nakapagsusuot ng malinis na damit bago bago matulog sa gabi.
matulog sa gabi
4. Pagsasanay:
II. Paksang Aralin: Wearing Clean Clothes Alin ang dapat mong isuot? Piliin sa mga
A. Clean Clothes larawan ayon sa okasyon.
B. Kagamitan: larawan ng damit
C. Sanggunian: k-12 Health Curriculum IV. Pagtataya:
Guide page 40-42 ; Pupils’ Activity Sheet Iguhit ang sarili habang suot ang damit pantulog.
pp. 42-44
V. Kasunduan:
III. Pamamaraan: Isaulo ang tandaan.
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral
Muling ipasakilos ang tamang gawi sa
pag-ubo at pagbahin Puna
B. Panlinang na Gawain
1. Ilahad:
Magpakita ng larawan ng isang batang
marungis at isang batang malinis.
Sino sa dalawang bata ang ibig mo?
Bakit?
Hayaang paghambingin ng mga bata ang
mga bata sa larawan.
2. Pagtalakay:
Bakit kaya marumi ang batang nasa
unang larawan?
Ano ang gagawin mo kung gusting
makipaglaro sa iyo ang batang marungis na
ito?
3. Paglalahat:
Ano ang dapat gawin para maging
malinis ang katawan?
Kailan ka dapat magsuot ng malinis na
damit?
Bakit kailangang malinis ang iyong
damit kung ikaw ay matutulog?
Sino pa ang dapat na malinis ang damit?