You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10
Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG
Petsa Marso 06, 2023 Markahan 3
(Pang-Araw-araw na Tala Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1
sa Pagtuturo) TAURUS 12:50 – 1:30
SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
a. Nasusuri ang napakinggang komentaryong panradyo at napanood na balita.
I. LAYUNIN b. Nakapagbabahagi ng opinyon tungkol sa napakinggan at napanood na balita.
c. Nabibigyang-halaga ang pagsusuri sa mga napakinggan at napanood na balita.
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Importanteng Kasanayan sa MECL 38


Pagkatuto (MELC) Naiuugnay ang balitang napanood sa balitang napakinggan
II. NILALAMAN Maikling Pagsusulit
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Bidyo para sa maikling pagsusulit
IV. PAMAMARAAN
 Pagbibigay ng mga panuto sa pagsasagawa ng pagsusulit.
A. Panimula  Pagsasagawa ng unang bahagi ng pagsusulit
Pagwawasto ng pagsusulit
B. Pagpapaunlad 1. Ano ang masasabi mo sa pagsusulit?
2. Sa anong bahagi ka ng pagsusulit lubusang nahirapan?
C. Pakikipagpalihan Sa pagsusulit na isinagawa masasabi ko na________________.

D. Paglalapat Bilang mag-aaral, masasabi mo ba may kaugnayan ang napag-aralan sa sarili?

V. Pagtataya ---

VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.


VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri: Binigyang pansin ni:

GLENDA D. CLARETE MYLA C. DE LIZO LARSIE M. MACARAIG


Filipino 10 Teacher Koordineytor sa Filipino Principal

Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG Petsa Marso 07, 2023 Markahan 3
Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1
(Pang-Araw-araw na Tala
TAURUS 12:50 – 1:30
sa Pagtuturo)
SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
a. Naisasagawa ng maayos ang pangkatang pagbasa ng isang iskrip sa radio.
I. LAYUNIN b. Nasusuri ang binasang dulang panradyo ng pangkatan.
c. Nasisiyasat ang mga salitang ginamit sa binasang iskrip panradyo.
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Importanteng Kasanayan sa MECL 39


Pagkatuto (MELC) Nabibigyang kahulugan ang mga salitang ginamit sa radio broadcasting
II. NILALAMAN Konsepto ng Pananaw sa Programang Panradyo
III. KAGAMITANG PANTURO
B. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Balik-aral
Panuto: Gamit ang concept map, ibigay ang kahulugan ng katotohanan, opinyon,
hinuha at personal na interpretasyon at ibigay ang kahalagahan nito sa
pagsasahimpapawid sa radyo. Gawin ito sa hiwalay na papel.

A. Panimula

Pangkatang Gawain – Pangkatang Pagbasa


Panuto: Basahin at unawain ang isang iskrip ng programang panradyo tungkol sa
pag-iibigan nina Jose at Mutyang Pedrin.
1. Ilarawan ang pag-uugaling ipinamalas ng mga tauhang sina Inang Bebang, Jose
at ang Pinuno.
2. Sa iyong palagay, bakit ayaw ni Inang Bebang kay Jose para sa kaniyang anak?
Ipaliwanag ang iyong sagot.
3. Karapat-dapat bang tulungan si Jose na makasal kay Mutyang Pedrin? Bakit?
4. Ano ang ipinakitang ugali ni Jose sa kaniyang binigkas na “Pasensya na po sa
B. Pagpapaunlad inyo. Iyan lamang po kasi ang naisip ko na maaaring magpabago sa inyong isip,
Inang Bebang. Patawad po.” Ipaliwanag ang iyong sagot.
5. Batay sa nabasa mong programang panradyo, ano-ano ang mga salitang hindi
mo karaniwang nababasa o naririnig? Isulat sa iyong kuwaderno ang mga salita.

Pagbibigay ng input sa mga ekspresyong nagpapahayag ng pananaw na


ginagamit ng tagapamahayag
Kumpletuhin ang Pangungusap
C. Pakikipagpalihan Nabatid ko na ang mga hindi pamilyar na salitang ginagamit sa pagsusulat
ng iskrip ng programang panradyo ay __________, _________,
__________, at __________.
Radyo Iskrip, Ating Siyasatin!
D. Paglalapat Panuto: Hanapin at bigyang-kahulugan ang mga salitang ginamit sa
pagsasahimpapawid sa radyo (Radio Broadcasting) sa nabasa mong iskrip ng
programang panradyo. Gawin ito sa hiwalay na papel.

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY

Panuto: Basahin ang mga sumusunod na pangungusap. Piliin ang titik na


umuugnay sa bawat pangungusap. Isulat ang letra ng tamang sagot sa hiwalay na
papel.
1. Ang “Lagitik ng hagdanan”, ay halimbawa ng _____.
A. BIZ B. Chord C. SFX D. SOM
2. Ito ay tumutukoy sa patalastas o komersiyal sa bawat pagitan ng programa na
nagsisilbing isponsor ng programang panradyo.
V. Pagtataya A. BIZ B. Client C. SFX D. Standard Cord
3. Ang halimbawa nito ay “Basta Radyo, Bombo!”.
A. BIZ B. Chord C. SFX D. Standard Chord
4. Ito ay maikling musika na mag-uugnay sa putol-putol na bahagi ng iskrip sa
radyo.
A. Buzz B. Clarity C. SFX D. SOM
5. Salitang ikinakabit kapag ang kausap ay kapanalig mo na maririnig mo lamang
sa radyo.
A. kasangga B. kapatid C. kasama D. katandem
VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.
VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

GLENDA D. CLARETE
Filipino 10 Teacher

Sinuri:

MYLA C. DE LIZO
Koordineytor sa Filipino

Binigyang pansin ni:

LARSIE M. MACARAIG
Principal II

Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10


DAILY LESSON LOG
Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
(Pang-Araw-araw na Tala Petsa Marso 08, 2023 Markahan 3

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1
TAURUS 12:50 – 1:30
sa Pagtuturo) SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
a. Nasasaayos ang ginlong iskrip ng radyo upang makabuo ng isang
I. LAYUNIN
wastong dokyumentaryong panradyo.
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Importanteng Kasanayan sa MECL 40


Pagkatuto (MELC) Naisusulat nang wasto ang isang dokumentaryong panradyo
II. NILALAMAN Konsepto ng Pananaw sa Programang Panradyo
III. KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-3.pdf
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-3.pdf
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-3.pdf
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-3.pdf
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Basahing mabuti ang ibibigay na gurong kopya ng isang iskrip ng radyo.

A. Panimula

B. Pagpapaunlad 1. Tungkol saan ang binasang ginulong iskrip?


2. Ano anong mga salitang ginamit sa radyo ang ginamit sa iskrip na ito?
C. Pakikipagpalihan Sa araling ito natutuhan ko na _________________________________.
D. Paglalapat Dokumentaryo, Ating Buuin!
Panuto: Isulat at isaayos nang wasto ang sunod-sunod na mga pahayag

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
sa dokumentaryong panradyo na matatagpuan sa ibabang bahagi upang
mabuo ang iskrip. Gayahin ang pormat at gawin ito sa hiwalay na papel.

V. Pagtataya ---

VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.


VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
Sinuri: Binigyang pansin ni:

GLENDA D. CLARETE MYLA C. DE LIZO LARSIE M. MACARAIG


Filipino 10 Teacher Koordineytor sa Filipino Principal II

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph

You might also like