You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10
Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG
Petsa April 11, 2023 Markahan 3
(Pang-Araw-araw na Tala Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1
sa Pagtuturo) TAURUS 12:50 – 1:30
SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
a. Nasusuri ang mga hakbang sa pagbuo ng isang kampanyang panlipunan
(social awareness campaign)
I. LAYUNIN
b. Nauunawaan ang kahalagahan ng mga hakbang sa pagbuo ng
kampanyang panlipunan.
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)
MELC 52
C. Mga Importanteng Kasanayan sa
Nasusuri ang mga hakbang sa pagbuo ng isang kampanyang panlipunan
Pagkatuto (MELC)
ayon sa binasang mga impormasyon
II. NILALAMAN Pagsulat ng isang Suring- Pelikula Gamit ang Kahusayang Gramatikal
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Banghay Aralin sa Filipino 8 – BNHS, Filipino Budget of Work
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino 8 Ikatlong Markahan – Modyul 6
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino 8 Ikatlong Markahan – Modyul 6 p2-20
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, slide deck, bisyo, papel at pansulat
IV. PAMAMARAAN
Balik-Aral
Panuto: Punan ang grapikong pantulong sa ibaba ng iyong mga natutuhan ukol sa
Kontemporaryong Panitikan. Gayahin ang pormat at isulat ang iyong sagot sa
hiwalay na papel.

Panuto: Suriin ang mga hakbang sa pagbuo ng isang kampanyang panlipunan


A. Panimula (social awareness campaign) ayon sa binasang mga impormasyon sa COVID 19
sa ibaba at sagutin ang mga kaugnay na tanong. Isulat ang sagot sa hiwalay na
papel.

1. Anong impormasyon ang ibinibigay ng kampanyang ito?


2. Batay sa anyo ng kapamyang panlipunan (social awareness campaign) sa itaas,
ano-anong pamamaraan ang ginamit sa pagbuo nito?
B. Pagpapaunlad 3. Ano ang iyong puna o reaksyon tungkol sa paksang tinalakay?
4. Naaangkop ba ang mga salitang ginamit sa pagbuo ng kampanyang panlipunan
(social awareness campaign) na ito?
5. Paano makatutulong ang kampanyang panlipunang (social awareness
campaign) tulad nito sa mga tao?
C. Pakikipagpalihan Panuto: Dugtungan mo ang mga ideyang nasa loob ng kahon upang maging

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
gabay mo sa pagsagot ng iyong repleksyon tungkol sa iyong natutuhan at naging
karanasan sa paglalakbay sa araling ito. Isulat ang iyong sagot sa hiwalay na
papel.

Panuto: Humingi ng ano mang pagkukunan ng impormasyon tungkol sa kampanyang


panlipunan (social awareness campaign) na isinusulong sa inyong barangay tulad ng
posters, flyers at iba pa. Suriin ang mga hakbang sa pagbuo nito at ipaliwanag ang mga
angkop na salitang ginamit sa kampanyang ito. Sagutin ang mga tanong sa ibaba upang
maging gabay mo sa pagsusuring iyong gagawin. Gawin ito sa hiwalay na papel.
1. Ano ang paksa at layunin ng kampanyang panlipunang (social awareness campaign)
D. Paglalapat iyong nabasa?
2. Anong estratehiya ang ginamit sa kampanyang panlipunang (social awareness
campaign) ito?
3. Naging malinaw ba ang mensaheng nais ipabatid nito sa publiko? Pangatwiranan.
4. Napapanahon ba ang paksa ng kampanyang panlipunang (social awareness campaign)
ito? Ipaliwanag.
5. Naaang-angkop ba ang mga salitang ginamit dito? Ipaliwanag.
Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga pahayag at tanong sa bawat bilang. Piliin at
isulat sa hiwalay na papel ang letra ng iyong sagot.
1. Ang kampanyang panlipunan (social awareness campaign) ay isang instrumento sa
pagpapalaganap ng bagong _____________________upang magkaroon ng kamulatan ang
publiko sa lipunang kanilang ginagalawan.
A. Impormasyon B. Kasanayan C. kaisipan D. pahayag
2. Higit na magiging mabisa ang kampanya tungkol sa pag-iwas ng sunog kung ito ay
isasagawa sa buwan ng _______________.
A. Agosto B. Hulyo C. Hunyo D. Marso
3. Makatutulong nang malaki ang paglalagay ng ______________, dahil kung minsan, mas
malakas ang dating nito sa publiko kaysa paggamit ng mga salita.
V. Pagtataya A. larawan o simbolo B. lobo ng usapan C. makukulay na papel D. salitang naghuhumiyaw
4. “Alamin ang batas at ang inyong karapatan”, anong adbokasiya ang ipinaglalaban ng
kampanyang panlipunang (social awareness campaign) ito?
A. kampanya laban sa karahasan
B. kampanya laban sa ilegal na droga
C. kampanya laban sa pang-aabuso ng kalikasan
D. kampanya laban sa pang-aabuso sa kababaihan
5. Ang mga sumusunod ay ilang paalala upang maging mabisa at matagumpay ang isang
kampanyang panlipuan (social awareness campaign) maliban sa isa.
A. pagsasagawa ng iba’t ibang gawain
B. pagkakaroon ng malawak na suporta
C. kawastuan at kalinawan ng mensahe
D. pagpasiyahan muna ang adbokasiyang ipaglalaban
VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.
VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri: Binigyang pansin ni:

GLENDA D. CLARETE MYLA C. DE LIZO LARSIE M. MACARAIG


Filipino 10 Teacher Koordineytor sa Filipino Principal II

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10
Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG
Petsa April 12, 2023 Markahan 3
(Pang-Araw-araw na Tala Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1
sa Pagtuturo) TAURUS 12:50 – 1:30
SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
a. Natutukoy ang mga salitang angkop gamitin sa pagbuo ng isang kampanyang
panlipunan.
I. LAYUNIN
b. Nagagamit ang mga salitang angkop sa pagbuo ng isang kampanyang
panlipunan.
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)
MELC 53
C. Mga Importanteng Kasanayan sa
Naipaliliwanag ang mga salitang angkop na gamitin sa pagbuo ng isang
Pagkatuto (MELC)
kampanyang panlipunan
II. NILALAMAN Angkop na Salitang Ginagamit sa Pagbuo ng Kampanyang Panlipunan
III. KAGAMITANG PANTURO
B. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Banghay Aralin sa Filipino 8 – BNHS, Filipino Budget of Work
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino 8 Ikatlong Markahan – Modyul 6
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino 8 Ikatlong Markahan – Modyul 6 p2-20
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, slide deck, bisyo, papel at pansulat
IV. PAMAMARAAN
Tukuyin at Ipaliwanag Mo
Panuto: Ipaliwanag ang mga salitang angkop na gamitin sa pagbuo ng isang
kampanyang panlipunan (social awareness campaign) sa mga pangungusap na
may salungguhit. Piliin sa loob ng kahon ang sagot at isulat ito sa hiwalay na papel.

1. Kung makapansin ng kakaiba sa dagat tulad ng biglang pagbaba ng


tubig, kaagad lumikas patungo sa mataas na lugar.
Paliwanag:_______________________________________________
A. Panimula
2. Itago ang posporo o lighter sa lugar na hindi maaabot ng mga bata.
Paliwanag:_______________________________________________
3. Ayusin ang mga sirang bahagi ng inyong tahanan tulad ng bubong
upang hindi ito liparin ng malakas na hangin.
Paliwanag:_______________________________________________
4. “Magtipid ng Tubig … Bawat Patak ay Mahalaga”
Paliwanag:_______________________________________________
5. “Huwag matapon ng basura sa ilog, dahil ang basurang itinapon mo ay
babalik din sa iyo.”
Paliwanag:________________________________________________
1. Bakit kailangan matutuhan ang mga salitang angkop gamitin sa pagbuo
B. Pagpapaunlad ng isang kampanyang panlipunan?
2. Paano ito makatutulong sa pagbuo ng isang kampanyan panlipunan.
C. Pakikipagpalihan Sa araling ito natutuhan ko ________________________________________.

D. Paglalapat Panuto: Piliin sa loob ng kahon ang mga salitang angkop na gamitin sa
pagbuo ng isang kampanyang panlipunan (social awareness campaign)
tungkol sa pagpapalaganap ng maling impormasyon o fake news. Gamit
ang mga napiling salita, gumawa ka ng mga hakbang tungkol sa paksa at
bigyan mo ito ng maikling paliwanag. Gawin ito sa hiwalay na papel.

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY

Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga pahayag at tanong sa bawat bilang. Piliin at
isulat sa hiwalay na papel ang letra ng iyong sagot.
1. “Hugasan agad ang sugat na mula sa kagat ng hayop tulad ng aso at pusa”, Ang paksa ng
kampanyang panlipunang (social awareness campaign) na ito ay tungkol sa _________
A. pag-aalaga ng aso at pusa
B. pag-iwas sa banta ng rabies
C. paunang lunas sa paggamot ng sugat
D. tamang pamamaraan ng pagpapaligo sa alagang aso at pusa
2. Sa pagbuo ng kampanyang panlipunan (social awareness campaign), mahalagang
magkaroon ng ____________________________sapagkat kung wala nito, mawawalan ng
saysay o kabuluhan ang adbokasiyang iyong ipinaglalaban.
A. angkop na disenyo
B. iba’t ibang estratehiya sa pangangampanya
C. suportang manggagaling sa iba’t ibang sektor ng lipunan
D. salawikain at kasabihang magagamit sa pagbibigay ng mensahe
3. Kinakailangang maikli, malinaw, at malakas ang dating ng mensahe ng iyong kampanyang
panlipunang (social awareness campaign) ipinaglalaban dahil_____________________.
V. Pagtataya A. makatitipid sa papel na gagamitin
B. mapakikilos ang publiko sa adbokasiyang ipinaglalaban
C. madali itong mabasa ng mga ordinayong mga mamamayan
D. mababasa ito nang mabuti ng mga taong may problema sa paningin
9. “Paninigarilyo… Huwag mong gawing abo ang buhay mo”, naaangkop ba ang salitang
nakasalungguhit sa kampanyang panlipunang (social awareness campaign) ito?
A. Hindi, dahil hindi lahat ng namamatay ay nagiging abo.
B. Oo, dahil maaaring umikli ang iyong buhay dulot ng labis na paninigarilyo.
C. Hindi, dahil sa pahayag na ito, sigarilyo lang ang maaaring maabo at hindi ang buhay.
D. Oo, dahil maaaring magkaroon ng abo ang iyong baga sa labis na paninigarilyo.
10. Ang mga sumusunod ay ilan sa mga hakbang sa pagbuo ng isang kampanyang
panlipunan (social awareness campaign) maliban sa isa.
A. Maglapat ng damdamin sa mga pahayag na binuo.
B. Pagpasiyahan muna ang adbokasiyang ipaglalaban o ikakampanya.
C. Pagplanuhan kung paano ipapahayag ang mensahe ng kampanya na ipinapahatid sa
publiko.
D. Pag-aralang mabuti ang disenyo ng kampanyang panlipunan (social awareness campaign)
dahil nakaaakit sa mambabasa ang magandang ayos at layout nito.
VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.
VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

GLENDA D. CLARETE Sinuri:


Filipino 10 Teacher
MYLA C. DE LIZO Binigyang pansin ni:
Koordineytor sa Filipino
LARSIE M. MACARAIG
Principal II

Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10


DAILY LESSON LOG
Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
(Pang-Araw-araw na Tala Petsa April 13, 2023 Markahan 3

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1
TAURUS 12:50 – 1:30
sa Pagtuturo) SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)
MELC 54
C. Mga Importanteng Kasanayan sa
Nakasusulat ng isang malinaw na social awareness campaign tungkol sa
Pagkatuto (MELC)
isang paksa na maisasagawa sa tulong ng multimedia
II. NILALAMAN Pagsulat ng isang SOCIAL MEDIA AWARENESS CAMPAIGN
III. KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Banghay Aralin sa Filipino 8 – BNHS, Filipino Budget of Work
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino 8 Ikatlong Markahan – Modyul 6
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino 8 Ikatlong Markahan – Modyul 6 p2-20
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, slide deck, bisyo, papel at pansulat
IV. PAMAMARAAN
KAMPANYA-SERYE
A. Panimula Magpapanood ang guro ng iba’t ibang social awareness campaign.
Pag-uugnay sa susunod na gawain.
Pagbibigay ng input sa pagsulat ng Social awareness campaign
B. Pagpapaunlad 1. Ano ang social media?
2. Ano ang mga dapat na malaman ng karamihan tungkol sa social media?
C. Pakikipagpalihan Sa araling ito natutuhan ko ___________

D. Paglalapat GOAL- Makabuo ng isang malinaw na social awareness campaign


tungkol sa isang napapanahong isyung dapat pansinin ng mga
kabataan na isasagawa sa tulong ng multimedia gamit ang
angkop na mga komunikatibong pahayag.
ROLE- Isa kang kabataang may adbokasiyang mailahad ang
napapanahong isyu o paksa na dapat mabigyang-pansin ng
mga mamamayang Filipino.
A U D I E N C E - Lahat ng mamamayang Pilipino lalo na ang mga kabataan.
S E T T I N G - Programa ng SSG( Supreme Student Government )sa inyong
paaralan.
P R O D U C T - Pagbuo ng isang social awareness campaign na nakabatay sa
isang sequence dialogue script.

STANDARD–
Mga Pamantayan 5 4 3 2 1
Ang nalikhang script ay makatotohanan at
kapani-paniwala.
Litaw na litaw ang tema/paksa at nabigyang
kaliwanagan ito.

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Kaakit-akit at malakas ang dating sa
manonood.
Naipakita ang kahusayang gramatikal sa
pagsulat/pag-uulat gamit ang iba’t ibang uri
ng pahayag na tinalakay.
Ang akdang popular na napili ay nakatugon
sa lahat ng katangian nito.
Wasto ang aspektong teknikal, may
akmang estilo at mekanismo ang nabuong
gawain.
Nakagamit ng multimedia sa pagbuo ng
gawain.
5 – Napakahsay 2 – Di-mahusay
4 – mahusay 1 – Sadyang Di-mahusay
3 - Katamtaman

V. Pagtataya

VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.


VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:

GLENDA D. CLARETE
Filipino 10 Teacher

Sinuri:

MYLA C. DE LIZO
Koordineytor sa Filipino

Binigyang pansin ni:

LARSIE M. MACARAIG
Principal II

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph

You might also like