You are on page 1of 9

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
PLARIDEL DISTRICT
Dampol Elementary School
Purok 2, Dampol, Plaridel

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 9 Date: March 1, 2021


Modyul: 9(Module 9 Iba’t Ibang Uri ng Panahon

Aralin: 1 (Uri ng Panahon: Maaraw)

MELCs:
 Natutukoy at nailalarawan ang iba’t ibang uri ng panahon o types of weather
(PNEKE-00-1)
 Naoobserbahan at naitatala ang panahon bawat araw (PNEKE-00-1)

Layunin:
Sa araling ito matutunan mo mabuti ang ibat ibang uri ng panahon.

Aralin: 1 (Uri ng Panahon: Maaraw)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


6:00-7:30 AM  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
7:30-8:00AM  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang
miyembro ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
8:00-9:00AM  Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na kilalanin ang mga
masustansyang pagkain.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang worksheets na
kaniyang gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

SUBUKIN
 Pasagutan sa bata ang paunang pagsusulit sa pahina2.
 Sa pagsusulit na ito, makikita natin kung ano na ang kaalaman ng mag-aaral sa aralin ng
modyul.
Tandaan: Basahin at unawaing mabuti ang mga panuto.
 Gabayan siya sa pagsasagot at pagsusulat sa sagutang papel.
Tandaan: Hayaan ang iyong anak sa sagot na nais niya.

TUKLASIN
 Sa araling ito ay pag-uusapan natin ang uri ng panahon. Pakinggan ang tula sa tulong ng
iyong tagapagdaloy.
 Tandaan: Basahin at unawaing mabuti ang mga panuto.
SURIIN
Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. May Malamig na inumin
at pagkain ang madalas kainin tuwing tag-init tulad ng sorbetes, halo-halo, at juice. Sa
panahon din ito nagsusuot tayo ng sando,
t-shirt, palda at shorts upang maginhawaan ang ating katawan sa maiinit na panahon..
 Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin lalo na sa pagbabasa ng nilalaman.
Magkaroon ng malinaw at kawili-wiling talakayan kasama ang iyong anak.
PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay
upang mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at
sagutin ang pagsasanay sa pahina 5.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.
ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod
ng aralin sa pahina 6.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.
ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 6.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin.
Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at
tiyaga mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat
gawaing nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

ANNA ROXANNE R. ARIOLA MANOLO C. CUNANAN


Guro I Punong Guro I
Petsa:March 01, 2021 Petsa: March 01, 2021

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
PLARIDEL DISTRICT
Dampol Elementary School
Purok 2, Dampol, Plaridel
WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 9 Date: March 02,2021

Modyul: 9(Module 9 Iba’t Ibang Uri ng Panahon

Aralin: 2 Uri ng Panahon: Maulap)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


6:00-7:30 AM  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
7:30-8:00AM  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang
miyembro ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
8:00-9:00AM  Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na kilalanin ang mga ibat- ibang
hayop.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang worksheets na
kaniyang gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay pag-uusapan ang maulap na panahon.
Tandaan: Magkaroon ng kwentuhan tungkol sa larawang makikita, pag-usapan ang natuklasang
aralin.
SURIIN
 Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. Basahin at unawain
ang gawain sa pahina 8 ng modyul. Sundin ang gawaing nakapaloob dito.
Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin. Magkaroon ng malinaw at kawili-wiling
talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay
upang mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at
sagutin ang pagsasanay sa pahina 9.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.

ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod
ng aralin sa pahina 10.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 10.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang
bata sa paggawa sa gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at
tiyaga mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat
gawaing nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.
Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:
 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

ANNA ROXANNE R. ARIOLA MANOLO C. CUNANAN


Guro I Punong Guro I
Petsa:March 02, 2021 Petsa:March 02, 2021

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
PLARIDEL DISTRICT
Dampol Elementary School
Purok 2, Dampol, Plaridel

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 9 Date: March 03, 2021

Modyul: 9(Module 9 Iba’t Ibang Uri ng Panahon

Aralin: 3 (Uri ng Panahon: Mahangin)


Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)
6:00-7:30 AM  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
7:30-8:00AM  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang
miyembro ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
8:00-9:00AM  Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na kilalanin ang ibat-ibang laro
o isports.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang worksheets na
kaniyang gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay tutukuyin ang mahangin na panahon.
Tandaan: Magkaroon ng kwentuhan tungkol kwentong binasa,pag-usapan ang natuklasang
aralin..

SURIIN
 Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. Basahin at unawain
ang gawain sa pahina 11 ng modyul. Sundin ang gawaing nakapaloob dito.
Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin. Magkaroon ng malinaw at kawili-wiling
talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay
upang mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at
sagutin ang pagsasanay sa pahina 13.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.

ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod
ng aralin sa pahina 14.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 10.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang
bata sa paggawa sa gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at
tiyaga mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat
gawaing nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.
Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

ANNA ROXANNE R. ARIOLA MANOLO C. CUNANAN


Guro I Punong Guro I
Petsa:March 03, 2021 Petsa:March 03, 2021

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
PLARIDEL DISTRICT
Dampol Elementary School
Purok 2, Dampol, Plaridel

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 9 Date: March 04, 2021

Modyul: 9(Gusto at Hindi Gustong Kaibigan, Laruan at Lugar)

Aralin: 4(Uri ng Panahon: Maulan)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


6:00-7:30 AM  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
7:30-8:00AM  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang
miyembro ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
8:00-9:00AM  Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na kilalanin ang nasa larawan.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang worksheets na
kaniyang gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay ipakikilala sa mag-aaral ang mga kaibigan at
laruan.
SURIIN
 Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. Basahin at unawain
ang gawain sa pahina 15 ng modyul. Sundin ang gawaing nakapaloob dito.
Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin. Magkaroon ng malinaw at kawili-wiling
talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay
upang mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at
sagutin ang pagsasanay sa pahina 17.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.

ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod
ng aralin sa pahina 18.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 18.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang
bata sa paggawa sa gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at
tiyaga mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat
gawaing nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

ANNA ROXANNE R. ARIOLA MANOLO C. CUNANAN


Guro I Punong Guro I
Petsa: March 04,2021 Petsa: March 04,2021
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
PLARIDEL DISTRICT
Dampol Elementary School
Purok 2, Dampol, Plaridel

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 9 Date: March 05,2021

Modyul: 9(Gusto at Hindi Gustong Kaibigan, Laruan at Lugar)

Aralin: 5((Uri ng Panahon: Mabagyo)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


6:00-7:30 AM  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
7:30-8:00AM  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang
miyembro ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
8:00-9:00AM  Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na kilalanin ang mga lugar sa
komunidad.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang worksheets na
kaniyang gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.
TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay malalaman ang mabagyong panahon.
SURIIN
 Sa bahaging ito, kikilalanin ang mabagyong panahon.
 Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin. Magkaroon ng malinaw at kawili-
wiling talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay lalagyan ng tsek ang larawan ng mabagyong panahon. ito ay binubuo ng
mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay upang mapagtibay ang pang-
unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at
sagutin ang pagsasanay sa pahina 12.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.

ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod
ng aralin sa pahina 21.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 13.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang
bata sa paggawa sa gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at
tiyaga mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat
gawaing nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

ANNA ROXANNE R. ARIOLA MANOLO C. CUNANAN


Guro I Punong Guro I
Petsa: March 05, 2021 Petsa: March 05, 2021

You might also like