You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
Pinagkuartelan Elementary School

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 6 Date: Nov. 23,2020


MELCs:
 Recognize symmetry (own body, basic shapes)
Layunin:
1. Understand objects that can be 2-dimensional or 3-dimensional
2. Describe and compare 2-dimensional and 3-dimensional objects

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


 Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang makabuluhang
araw.
 Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro
ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN (What I Need to Know)
 Sa pagsisimula ng aralin, magkaroon muna ng maikling kwentuhan patungkol sa aralin, pag-usapan
ang mga bagay na may kaugnayan sa proporsyon (symmetrical) sa ating katawan. Ito ay makikita sa
p. 1 ng modyul.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang sagutang papel na kaniyang
gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

SUBUKIN (What I Know)


 Sa bahaging ito ay ihahanda ang mag-aaral sa panibagong aralin.
Tandaan: Maaring gumamit ng isang panalangin na pamilyar sa bata sa pagsisimula ng pag-aaral, at
sundan ito ng pag-awit ng isang lokal na awitin (opsyunal).

 Ipakikilala sa mag-aaral ang mga bahagi sa loob ng ating katawan na may mahusay na proporsyon
(symmetrical).
Tandaan: Hikayatin ang mag-aaral na gumamit ng magagalang na pananalita sa lahat ng oras.

 Sundan ang kabuuan ng talakayan sa pahina 2 ng modyul.

TUKLASIN (What’s New)


 Gamit ang mga larawan na makikita sa pah.2-3 ng modyul, ipakikilala sa bata ang mga bahagi ng
katawan na proporsyon.
 Matapos ang talakayan ay isasagawa ang Gawain 1: My Heart and Lungs, Sundan ang pamamaraan na
makikita sa pahina 3 ng modyul.

SURIIN (What is it)


 Sa bahaging ito, kinakailangan mong maglaan ng sapat na oras sapagkat tatalakayin dito ang nilalaman
ng aralin.

 Basahin, pag-aralan at unawain ang mga mahahalagang impormasyon tungkol sa Discussion (Informal
Conversation) na mababasa sa pahina 4 ng modyul.

Tandaan: Ang simetrya ay kapag ang isang bagay o mga hugis ay ginupit sa kalahati, mukhang itong
eksaktong pareho sa magkabilang panig.

PAGYAMANIN (What’s more)


 Sa bahaging ito ng pag-aaral ay magkakaroon muna ng Snack Time.
Tandaan: Sundin ang mga alituntunin sa oras ng pagkain na makikita sa pahina 5.

 Sa parteng ito ng modyul ay masusukat mo kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin
sa pamamagitan ng isang pagsasanay (Gawain 2: Self-Portrait) ang kaniyang gagawin sa pah.5-6 ng
modyul.
Tandaan: Gabayan ang mag-aaral sa pagguhit ng iba’t-ibang bahagi ng mukha.

ISAISIP (What I have learned)


 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Makikita ito sa p.6 ng modyul.
 Tanong: Ano-ano ang mga bahagi na iyong iginuhit? Tignan ang iyong iginuhit.

 Sabihin: Ang larawan ng iyong sarili ay ipinapakita na ang iyong mga mata, ilong, tainga, labi, ang
mga braso, katawan at binti ay may eksaktong hugis sa magkabilang panig. Ito ay tinatawag na
simetriko sapagkat ang magkabilang panig ng mga hugis ay eksaktong pareho.
Tandaan: ibigay ang mga tanong sa mag-aaral ng isa-isa. Ang mga katanungan ay maaring magbigay
daan sa susunod na aralin.

ISAGAWA (What I can do/Application)


 Sa bahaging ito ay susukatin ang natutuhan ng mag-aaral sa pamamagitan ng pagguhit ng paa sa isang
nakatuping papel na lalagyan ng malaki at maliit na letrang Ff bago ang iginuhit.
Tandaan: Gabayan ang bata sa gawaing ito, palagiang ibigay ang mahahalagang paalala sa kaligtasan.

KAGDAGANG GAWAIN (Free Play)


 Ang bahaging ito ay huhubog sa kakayahang pisikal ng mag-aaral sa pamamagitan ng pagkaroon ng
pamilyar na mga laro sa bahay.
Tandaan: Sa pagtatapos ng aralin, batiin mo ang iyong anak ng buong ngiti at may pagmamalaki.
Bigyan siya ng mga papuri upang lalo siyang magsumikap sa mga susunod pang mga aralin
Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:
 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong tagapayo sa
itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

Divina S. Arena Ana Sonia R. Nolasco EdD.


Guro I Punong Guro III

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
_____________________________________________
(School)

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 6 Date:


MELCs:
 Recognize symmetry (own body, basic shapes)
Layunin:
1. Understand objects that can be 2-dimensional or 3-dimensional
2. Describe and compare 2-dimensional and 3-dimensional objects

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


 Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang makabuluhang
araw.
 Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro
ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN (What I Need to Know)
 Sa pagsisimula ng aralin, magkaroon muna ng maikling kwentuhan patungkol sa aralin, pag-usapan
ang mga bagay na may kaugnayan sa proporsyon (symmetrical) sa ating katawan. Ito ay makikita sa
p.7 ng modyul.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang sagutang papel na kaniyang
gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

SUBUKIN (What I Know)


 Sa bahaging ito ay ihahanda ang mag-aaral sa panibagong aralin.
Tandaan: Maaring gumamit ng isang panalangin na pamilyar sa bata sa pagsisimula ng pag-aaral, at
sundan ito ng pag-awit ng isang lokal na awitin (opsyunal).

 Ipakikilala sa mag-aaral ang pangunahing mga hugis (parisukat, parihaba, bilog at tatsulok).
Tandaan: Hikayatin ang mag-aaral na gumamit ng magagalang na pananalita sa lahat ng oras.
 Sundan ang kabuuan ng talakayan sa pahina 7-8 ng modyul.

TUKLASIN (What’s New)


 Matapos ang talakayan ay isasagawa ang Gawain 3: Shape Play, Sundan ang pamamaraan na makikita
sa pahina 8-9 ng modyul.
Tandaan: Hikayatin ang mag-aaral na magkweto tungkol sa kaniyang bahay na nabuo.

SURIIN (What is it)


 Sa bahaging ito, kinakailangan mong maglaan ng sapat na oras sapagkat tatalakayin dito ang nilalaman
ng aralin.

 Basahin, pag-aralan at unawain ang mga mahahalagang impormasyon tungkol sa Discussion (Informal
Conversation) na mababasa sa pahina 9-10 ng modyul.

Tandaan: Ang parisukat, parihaba, bilog at tatsulok ay may mga simetriko na bahagi.
Kapag ang isang linya ay inilalagay upang hatiin ang hugis at panatilihing eksakto ang magkabilang
panig pareho, iyon ay simetriko na hugis.

PAGYAMANIN (What’s more)


 Sa bahaging ito ng pag-aaral ay magkakaroon muna ng Snack Time.
Tandaan: Sundin ang mga alituntunin sa oras ng pagkain na makikita sa pahina 10.

 Sa parteng ito ng modyul ay masusukat mo kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin
sa pamamagitan ng isang pagsasanay (Gawain 4: poster of Shapes) ang kaniyang gagawin sa pah.10-
11ng modyul.
Tandaan: Ihanda ang mga kinakailangang kagamitan bago dumako sa bahaging ito ng aralin.

ISAISIP (What I have learned)


 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin sa pamamagitan ng mga katanungan na makikita ito
sa p.11-12 ng modyul.
Tandaan: ibigay ang mga tanong sa mag-aaral ng isa-isa. Ang mga katanungan ay maaring magbigay
daan sa susunod na aralin.
 Hikayatin ang mag-aaral na tumulong sa mga gawaing bahay.

ISAGAWA (What I can do/Application)


 Sa bahaging ito ay susukatin ang natutuhan ng mag-aaral sa pamamagitan ng pagguhit ng apat na
pangunahing mga hugis sa isang malinis na papel.

 Ang kabuuan ng pamamaraan ay matatagpuan sa p.12 ng modyul.


Tandaan: Gabayan ang bata sa gawaing ito, palagiang ibigay ang mahahalagang paalala sa kaligtasan.

KAGDAGANG GAWAIN (Free Play)


 Ang bahaging ito ay huhubog sa kakayahang pisikal ng mag-aaral sa pamamagitan ng pagkaroon ng
pamilyar na mga laro sa bahay.
Tandaan: Sa pagtatapos ng aralin, batiin mo ang iyong anak ng buong ngiti at may pagmamalaki.
Bigyan siya ng mga papuri upang lalo siyang magsumikap sa mga susunod pang mga aralin
Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:
 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong tagapayo sa
itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

Divina S. Arena Ana Sonia R. Nolasco EdD.


Guro I Punong Guro III

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
_____________________________________________
(School)

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 6 Date:


MELCs:
 Identify one’s basic body parts
Layunin:
1. Understand one’s body parts and their uses
2. Take care of oneself and te environment and able to solve problems encountered within the context of
everyday living

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


 Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang makabuluhang
araw.
 Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro
ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN (What I Need to Know)
 Sa pagsisimula ng aralin, magkaroon muna ng maikling kwentuhan patungkol sa aralin, pag-usapan
ang mga bagay na may kaugnayan sa sa ating katawan. Ito ay makikita sa p.13 ng modyul.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang sagutang papel na kaniyang
gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

SUBUKIN (What I Know)


 Sa bahaging ito ay ihahanda ang mag-aaral sa panibagong aralin.
Tandaan: Maaring gumamit ng isang panalangin na pamilyar sa bata sa pagsisimula ng pag-aaral, at
sundan ito ng pag-awit ng isang lokal na awitin (opsyunal).

 Ipaaalala sa mag-aaral ang iba’t-ibang bahagi ng katawan na napag-aralan.


Tandaan: Hikayatin ang mag-aaral na gumamit ng magagalang na pananalita sa lahat ng oras.
 Sundan ang kabuuan ng talakayan sa pahina 13 ng modyul.

TUKLASIN (What’s New)


 Matapos ang talakayan ay isasagawa ang Gawain 5: Missing Body Parts, Sundan ang pamamaraan na
makikita sa pahina 14 ng modyul.
Tandaan: Gumamit ng dalawang pangkat ng mga larawan.

SURIIN (What is it)


 Sa bahaging ito, kinakailangan mong maglaan ng sapat na oras sapagkat tatalakayin dito ang nilalaman
ng aralin.

 Basahin, pag-aralan at unawain ang mga mahahalagang impormasyon tungkol sa Discussion (Informal
Conversation) na mababasa sa pahina 14 ng modyul.

Tandaan: Maaari nating makita dito ang kahalagahan ng bawat bahagi ng katawan. Kung ang isa ay
nawawala, makakaapekto ito sa ating mga paggalaw. Lahat ng bahagi ng ating katawan ay mahalaga,
kaya dapat nating alagaan ang mga ito.

PAGYAMANIN (What’s more)


 Sa bahaging ito ng pag-aaral ay magkakaroon muna ng Snack Time.
Tandaan: Sundin ang mga alituntunin sa oras ng pagkain na makikita sa pahina 15.

 Sa parteng ito ng modyul ay masusukat mo kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin
sa pamamagitan ng isang pagsasanay (Gawain 6: Mama Says) ang kaniyang gagawin sa pah.15-16 ng
modyul.
Tandaan: Hayaan ang mag-aaral ng maghugas ng kaniyang mga kamay bago simulant ang gawain 6.

ISAISIP (What I have learned)


 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin sa pamamagitan ng mga katanungan na makikita ito
sa p.16 ng modyul.

Tandaan: ibigay ang mga tanong sa mag-aaral ng isa-isa. Ang mga katanungan ay maaring magbigay
daan sa susunod na aralin.
 Sabihin: Ang ating mga mata, tainga, kamay, binti at paa ay mga bahagi ng katawan na gumana ng
magkapares.

ISAGAWA (What I can do/Application)


 Sa bahaging ito ay susukatin ang natutuhan ng mag-aaral sa pamamagitan ng paggamit sa mga
sumusunod na bahagi ng katawan: mata, tainga, ilong, dila at kamay.
Tandaan: Hikayatin ang mag-aaral na tumulong sa mga gawaing bahay.

KAGDAGANG GAWAIN (Free Play)


 Ang bahaging ito ay huhubog sa kakayahang pisikal ng mag-aaral sa pamamagitan ng pagkaroon
ng pamilyar na mga laro sa bahay kung saan maaaring gamitin ng mag-aaral ang mata, binti, paa at
kamay.

Tandaan: Sa pagtatapos ng aralin, batiin mo ang iyong anak ng buong ngiti at may pagmamalaki.
Bigyan siya ng mga papuri upang lalo siyang magsumikap sa mga susunod pang mga aralin
Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:
 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong tagapayo sa
itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

Divina S. Arena Ana Sonia R. Nolasco EdD.


Guro I Punong Guro III

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
_____________________________________________
(School)

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 6 Date:


MELCs:
 Identify one’s basic body parts
Layunin:
1. Understand one’s body parts and their uses
2. Take care of oneself and te environment and able to solve problems encountered within the context of
everyday living

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


 Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang makabuluhang
araw.
 Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang miyembro
ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN (What I Need to Know)
 Sa pagsisimula ng aralin, magkaroon muna ng maikling kwentuhan patungkol sa aralin, pag-usapan
ang mga bagay na may kaugnayan sa ating katawan. Ito ay makikita sa p.17 ng modyul.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang sagutang papel na kaniyang
gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

SUBUKIN (What I Know)


 Sa bahaging ito ay ihahanda ang mag-aaral sa panibagong aralin.
Tandaan: Maaring gumamit ng isang panalangin na pamilyar sa bata sa pagsisimula ng pag-aaral, at
sundan ito ng pag-awit ng isang lokal na awitin (opsyunal).

 Ipakikilala sa mag-aaral ang mga bahagi n gating katawan na may kapares.


Tandaan: Hikayatin ang mag-aaral na gumamit ng magagalang na pananalita sa lahat ng oras.
 Sundan ang kabuuan ng talakayan sa pahina 17 ng modyul.

TUKLASIN (What’s New)


 Matapos ang talakayan ay isasagawa ang Gawain 7: Counting Body Parts, Sundan ang pamamaraan
na makikita sa pahina 18 ng modyul.
Tandaan: Gabayan ang mag-aaral sa paglalagay ng label sa kaniyang iginuhit.

SURIIN (What is it)


 Sa bahaging ito, kinakailangan mong maglaan ng sapat na oras sapagkat tatalakayin dito ang nilalaman
ng aralin.

 Basahin, pag-aralan at unawain ang mga mahahalagang impormasyon tungkol sa Discussion (Informal
Conversation) na mababasa sa pahina 18-19 ng modyul.

Tandaan: Muli, ang bawat bahagi ng katawan ay may mahalagang gamit sa ating pang-araw-araw na
buhay. Ang pangangalaga sa kanila ay napakahalaga. Magpasalamat din tayo sapagkat mayroon tayong
kumpletong mga bahagi ng katawan.

PAGYAMANIN (What’s more)


 Sa bahaging ito ng pag-aaral ay magkakaroon muna ng Snack Time.
Tandaan: Sundin ang mga alituntunin sa oras ng pagkain na makikita sa pahina 19.

 Sa parteng ito ng modyul ay masusukat mo kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin
sa pamamagitan ng isang pagsasanay (Gawain 8: Body Pairs) ang kaniyang gagawin sa p.19 ng
modyul.
Tandaan: Gabayan ang bata habang siya ay naghuhulma gamit ang playdough o clay.

ISAISIP (What I have learned)


 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin sa pamamagitan ng mga katanungan na makikita ito
sa p.20 ng modyul.

Tandaan: ibigay ang mga tanong sa mag-aaral ng isa-isa. Ang mga katanungan ay maaring magbigay
daan sa susunod na aralin.
 Sabihin: Mayroong 4 na bahagi ng ating katawan na gumagana nang magkapares. Nagtutulungan silang
gumana nang maayos. Ang ating mga bahagi ng katawan ay nagtutulungan upang makagawa tayo ng
maayos sa araw-araw.

ISAGAWA (What I can do/Application)


 Sa bahaging ito ay susukatin ang natutuhan ng mag-aaral sa pamamagitan ng pagguhit pagguhit ang
mga bahagi ng katawan na pares tulad ng mga mata, tainga, kamay, binti, at paa.
Tandaan: Hikayatin ang mag-aaral na tumulong sa mga gawaing bahay.

KAGDAGANG GAWAIN (Free Play)


 Ang bahaging ito ay huhubog sa kakayahang pisikal ng mag-aaral sa pamamagitan ng pagkaroon
ng pamilyar na mga laro sa bahay kung saan maaaring gamitin ng mag-aaral ang mata, binti, paa at
kamay.

Tandaan: Sa pagtatapos ng aralin, batiin mo ang iyong anak ng buong ngiti at may pagmamalaki.
Bigyan siya ng mga papuri upang lalo siyang magsumikap sa mga susunod pang mga aralin
Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:
 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong tagapayo sa
itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

Divina S. Arena Ana Sonia R. Nolasco EdD.


Guro I Punong Guro III

You might also like