You are on page 1of 10

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
PLARIDEL DISTRICT
Dampol Elementary School
Purok 2, Dampol, Plaridel

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 8 Date: February 22, 2021

Modyul: 8.1(Gusto at Hindi Gustong Pagkain, Alagang Hayop at Laro o Isport)

Aralin: 1 (Mga Masustansiyang Pagkain)

MELCs:
1.Natutukoy ang letrang G at letrang U (LLKAK-Ih-3)
2.Nasasabi ang gusto at hindi gusto (pagkain, alagang hayop, uri ng laro o isports)
LLKOL-IC-15
3.Natutukoy ang bilang 6 (MKC-00-2)
4.Nasasabi ang gusto at hindi gusto (kaibigan, laruan at lugar) LLKOL-IC-15
5.Natutukoy ang miyembro ng pamilya o kasapi ng komunidad gamit ang mga
salitang naglalarawan (LLKOL-00-5)

Layunin:
Sa araling ito matutunan mo mabuti ang gusto at hindi gustong pagkain,alagang
hayop at laro o isports,ang gusto at hindi gustong kaibigan, laruan at lugar.

Aralin: 1 (Mga Masustansiyang Pagkain)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


6:00-7:30 AM  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
7:30-8:00AM  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang
miyembro ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
8:00-9:00AM  Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na kilalanin ang mga
masustansyang pagkain.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang worksheets na
kaniyang gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

SUBUKIN
 Pasagutan sa bata ang paunang pagsusulit sa pahina2.
 Sa pagsusulit na ito, makikita natin kung ano na ang kaalaman ng mag-aaral sa aralin ng
modyul.
Tandaan: Basahin at unawaing mabuti ang mga panuto.
 Gabayan siya sa pagsasagot at pagsusulat sa sagutang papel.
Tandaan: Hayaan ang iyong anak sa sagot na nais niya.

TUKLASIN
 Sa araling ito ay pag-uusapan natin ang mga masustansiyang pagkain. Pakinggan ang tula sa
tulong ng iyong tagapagdaloy.
 Tandaan: Basahin at unawaing mabuti ang mga panuto.
SURIIN
 Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. May mga pagkaing gusto
mong kainin at mayroon ding pagkaing hindi mo gusto.
 Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin lalo na sa pagbabasa ng nilalaman.
Magkaroon ng malinaw at kawili-wiling talakayan kasama ang iyong anak.
PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay
upang mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at
sagutin ang pagsasanay sa pahina 5.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.
ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod
ng aralin sa pahina 6.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.
ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 6.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Sa
pamamagitan ng pagbilog sa mga larawang nag uumpisa sa letrang Gg at Uu.
Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at
tiyaga mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat
gawaing nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

ANNA ROXANNE R. ARIOLA MANOLO C. CUNANAN


Guro I Punong Guro I
Petsa:February 22, 2021 Petsa: February 22, 2021

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
PLARIDEL DISTRICT
Dampol Elementary School
Purok 2, Dampol, Plaridel
WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 8 Date: February 23, 2021

Modyul: 8.1(Gusto at Hindi Gustong Pagkain, Alagang Hayop at Laro o Isport)

Aralin: 2 (Mga Hayop na Gusto kong Alagaan.)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


6:00-7:30 AM  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
7:30-8:00AM  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang
miyembro ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
8:00-9:00AM  Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na kilalanin ang mga ibat- ibang
hayop.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang worksheets na
kaniyang gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay pag-uusapan ang mga alagang hayop. Pakinggan ang
tula na babasahin ng iyong tagapagdaloy.
Tandaan: Magkaroon ng kwentuhan tungkol sa tulang binasa, pag-usapan ang natuklasang
aralin.
SURIIN
 Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. Basahin at unawain
ang gawain sa pahina 8 ng modyul. Sundin ang gawaing nakapaloob dito.
Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin. Magkaroon ng malinaw at kawili-wiling
talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay
upang mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at
sagutin ang pagsasanay sa pahina 9.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.

ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod
ng aralin sa pahina 10.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 10.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang
bata sa paggawa sa gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at
tiyaga mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat
gawaing nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

ANNA ROXANNE R. ARIOLA MANOLO C. CUNANAN


Guro I Punong Guro I
Petsa: February 23, 2021 Petsa: February 23, 2021

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
PLARIDEL DISTRICT
Dampol Elementary School
Purok 2, Dampol, Plaridel

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 8 Date: February 24, 2021

Modyul: 8.1(Gusto at Hindi Gustong Pagkain, Alagang Hayop at Laro o Isport)

Aralin: 3 (Iba’t ibang Laro o Isports)


Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)
6:00-7:30 AM  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
7:30-8:00AM  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang
miyembro ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
8:00-9:00AM  Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na kilalanin ang ibat-ibang laro
o isports.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang worksheets na
kaniyang gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay tutukuyin ang mga laro o isports sa tulong ng inyong
tagapagdaloy.
Tandaan: Magkaroon ng kwentuhan tungkol sa binakat,pag-usapan ang natuklasang aralin..

SURIIN
 Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. Basahin at unawain
ang gawain sa pahina 12 ng modyul. Sundin ang gawaing nakapaloob dito.
Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin. Magkaroon ng malinaw at kawili-wiling
talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay
upang mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at
sagutin ang pagsasanay sa pahina 13.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.

ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod
ng aralin sa pahina 14.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 10.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang
bata sa paggawa sa gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at
tiyaga mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat
gawaing nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.
Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

ANNA ROXANNE R. ARIOLA MANOLO C. CUNANAN


Guro I Punong Guro I
Petsa: February 24, 2021 Petsa: February 24, 2021

Republic of the Philippines


Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
PLARIDEL DISTRICT
Dampol Elementary School
Purok 2, Dampol, Plaridel

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 8 Date: February 25, 2021

Modyul: 8.2(Gusto at Hindi Gustong Kaibigan, Laruan at Lugar)

Aralin: 4 (Ang Gusto kong Kaibigan at Paboritong kong Laruan)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


6:00-7:30 AM  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
7:30-8:00AM  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang
miyembro ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
8:00-9:00AM  Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na kilalanin ang mga pabirtong
kaibigan at laruan.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang worksheets na
kaniyang gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay ipakikilala sa mag-aaral ang mga kaibigan at
laruan.
SURIIN
 Sa bahaging ito, ay dadako na sa pagtalakay sa nilalaman ng aralin. Basahin at unawain
ang gawain sa pahina 3 ng modyul. Sundin ang gawaing nakapaloob dito.
Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin. Magkaroon ng malinaw at kawili-wiling
talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay
upang mapagtibay ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at
sagutin ang pagsasanay sa pahina 4.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.

ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod
ng aralin sa pahina 18.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 5.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang
bata sa paggawa sa gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at
tiyaga mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat
gawaing nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

ANNA ROXANNE R. ARIOLA MANOLO C. CUNANAN


Guro I Punong Guro I
Petsa: February 25,2021 Petsa: February 25,2021
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
PLARIDEL DISTRICT
Dampol Elementary School
Purok 2, Dampol, Plaridel

WEEKLY HOME LEARNING PLAN – KINDERGARTEN

Learning Area: Kindergarten Week: 8 Date: February 26,2021

Modyul: 8.2(Gusto at Hindi Gustong Kaibigan, Laruan at Lugar)

Aralin: 5(Mga Lugar sa Komunidad.)

Araw at Oras LEARNING TASKS (GAWAING PAMPAGKATUTO)


6:00-7:30 AM  Paggising, pagsasaayos ng higaan, pagkain ng almusal at paghahanda para sa isang
makabuluhang araw.
7:30-8:00AM  Magkaroon ng oras para ikondisyon ang katawan sa pamamagitan ng ehersisyo kasama ang
miyembro ng ating pamilya.
PANIMULANG GAWAIN
8:00-9:00AM  Sa pasimula ng aralin, bigyan ng pagkakataon ang bata na kilalanin ang mga lugar sa
komunidad.
 Matapos ang maikling kuwentuhan. Ibigay sa bata ang modyul at ang worksheets na
kaniyang gagamitin sa pagsagot sa mga pagsasanay o gawain.

TUKLASIN
 Sa bahaging ito, ang bagong aralin ay malalaman ang mga lugar sa komunidad.

SURIIN
 Sa bahaging ito, kikilalanin ang mga lugar na gusto mo pinupuntahan at hindi gusting
pinupuntahan.
 Tandaan: Gabayan ang anak sa pagtalakay sa aralin. Magkaroon ng malinaw at kawili-
wiling talakayan kasama ang iyong anak.

PAGYAMANIN
 Sa parteng ito ay bibilugan ang lugar na gusto mong puntahan at ekis ang hindi gusto ito
ay binubuo ng mga gawain para sa mapatnubay at malayang pagsasanay upang mapagtibay
ang pang-unawa at mga kasanayan ng bata sa paksa.
 Masusukat mo dito kung lubos bang naunawaan ng bata ang konsepto ng aralin. Basahin at
sagutin ang pagsasanay sa pahina 12.
Tandaan: Siguraduhing maayos na masasagot ng iyong anak ang inihandang pagsasanay. Sundin
nang tama ang panuto na makikita sa pagsasanay.

ISAISIP
 Sa bahaging ito maibubuod ang konsepto ng aralin. Basahin at ipaunawa sa bata ang buod
ng aralin sa pahina 9.
Tandaan: Muli, ay patnubayan ang bata sa pagbabasa, kung hindi pa siya marunong bumasa.
Siguraduhing naunawaan ng bata ang binasang buod.

ISAGAWA
 Basahin at unawaing mabuti ang panuto sa Isagawa sa pahina 13.
Tandaan: Sa bahaging ito ay payayabungin pa ang pagkaunawa ng bata sa aralin. Gabayan ang
bata sa paggawa sa gawain.

Tandaan: Ang iyong anak ay nasa kindergarten pa lamang kaya mahigpit na pagsubaybay at
tiyaga mula sa magulang o tagapagdaloy ang kanyang kinakailangan. Papurihan siya sa bawat
gawaing nasasagutan upang lalo siyang magpursigi sa pag aaral.

Mode of Delivery / Paraan ng Pagsusumite ng Awtput:


 Personal na isasauli ng mga magulang ang natapos na modyul at sagutang papel o awtput sa gurong
tagapayo sa itinakdang araw na pagbabalik nito.

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

ANNA ROXANNE R. ARIOLA MANOLO C. CUNANAN


Guro I Punong Guro I
Petsa: February 26, 2021 Petsa: February 26, 2021

You might also like